[GALAXY S2-I9100G] Hướng dẫn Root + up rom - Update Jelly Bean 4.2.1

harrynghiem
12/11/2011 7:48Phản hồi: 60.699
60.699 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cái cm9 này hoàn toàn khác hẳn so với íc nên anh em muốn sài được phải mày mỏ một chút mới thấy được,khi phát hiện ra thấy nó hay hơn cả ics.😁
1hoi1chai
TÍCH CỰC
12 năm
@MS EAGLE uhm. cá nhân mình thì thix cái CM9 hơn. vì ngày wa flash thấy ko nhận wifi nên nãn. để flash lại xem!
@MS EAGLE e thích nhất cái setting của nó
@ngoanhtruong mình cũng thấy vậy.😁
cm9 có thể dung phím volume to nhỏ để unlock màn hình nhé,pin chuẩn hơn so với ics,😁
Có bác nào biết cách root mà không thay đổi kernel không? Tức là máy vẫn dùng stock hết ý? Thanks
@MS EAGLE dùng super one click là đc mà
@havenoname làm cách của e là chuẩn r` hehe
@ngoanhtruong Ý của bạn cũng là cách này ah? Mình nói máy mình giờ chưa root. Mình đang tìm cách root không đổi rom với kernel mà!
@baotq_wdf thì bạn root xong về lại kernel stock là đc r` còn j =.=
vừa ms kiểm tra pin của stock vietnam @@
màn hình hết 31% còn hệ thống android chiếm 32 % =.="
1hoi1chai
TÍCH CỰC
12 năm
sau khi mình backup trong CWM xong thì có phải nó có dừng chữ backup complete ko các bạn?? hay tự khởi động lại??? mình nhớ nó dừng ở chữ complete sao này nó tự khởi động lại nhỉ??
Không hiểu sao khi mình cập nhật lên stock 4.0.3 thì vô phần thông tin điện thoại thấy chỉ có 3 dòng đầu sáng (từ cập nhật phần mềm đến thông tin pháp lí) còn phần tên điện thoại xuống số hiệu bản tạo nó ẩn mờ hết. Không hiểu là máy mình sau khi cập nhật bị lỗi hay là Android 4 nó như thế. Có ai giống mình ko?
@Từ Tôn ai cx thế thôi ! nhưng có bấm vào đc đâu mà nó in đậm
vừa cắt móng tay k thể nào mở đc cái nắp lưng ra
A em làm ơn cho hỏi là làm sao để sử dụng USB debuging trong ICS stock vậy 😔
@HHG vào phần gần cuối trong setting đó bạn,vào phần có chữ development đó
anh em ơi có ai cài được titanium backup ko tui xài rom ics VN đã root nhưng lúc xài TBpatch nó báo no root ko patch được ai cài được rùi chỉ giáo với
@cupidha Bạn root đúng cách chưa ? Mình vẫn dùng nó để lấy lại app dùng mà.
@HLG114 Chứ bạn root cách nào mình thì root theo cách mới bên cellphone bước 1 odin bước 2 install zip root. Máy vẫn đang co superuser. Hix ma van ko cai dc tb
@cupidha mình làm được mà? up ics, up kernel mới, root bằng superoneclick rồi vào cwm flash root.zip, thế là xong 🆒

Gửi từ GT-I9100G của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
@fukutaru Ah ban up bằng superoneclick ah up kernel cũng qua odin pai ko còn root bằng superoneclick bạn hướng dẫn mình được ko.
Mình thử cài các ứng dụng khác được nhưng sao cài trình duyệt Chrome ko được thế nhỉ? Nó vẫn bảo là loại tệp ko được hỗ trợ mặc dù mình đang ở bản 4.0.3
1hoi1chai
TÍCH CỰC
12 năm
kì cục vậy trùi. wifi trong CM9 mình vẫn ko sử dụng đc. vãi quá.
CM 9 của mềnh còn đc việt hóa nữa ah, khàkha
mình sử dụng đc bt 😁
thôi ! e chả dùng đâu, thiếu nh app lắm ! mr chim nghe ngộ ngộ :D
@ngoanhtruong dung cm9 mình tháy rât hay mà bạn.:D
cho hỏi sao up tới đây cái nó đứng yên lun vậy chỉ giúp với cài 5 lần rồi vẫn đứng yên 😔
@hoops01981 Nhanh thôi. Lần trước tớ cũng bị vậy,xóa odin rồi giải nén odin trong file winrar lại rồi làm lại là ok. Hết khảong 3 phút
@ngoanhtruong để 1 lúc là bao lâu để 20p rồi 😁
bạn nhìn cái ảnh chưa 😔( tại tháo ra làm lại mấy lần lun rồi
@hoops01981 kì nhỉ ! mình thỉnh thoảng cx bị 1 lần làm cách đấy hết mà :(
@baotq_wdf KHởi động lại máy tính đi đề phòng chúng nó đang chạy ẩn.
bibeo8x
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác cho em hỏi chon S2 lte HD có xài được chung rom với S2 i9100 không vậy. Em đang tính đổi con HD. Mà em thấy giá nó dow nhiều quá không biết dùng có bằng S2 i9100 không ạ
@bibeo8x k bạn ạh ! bạn mua i9100P của nhà mạng organge ý ! còn có 9tr 😁
mrhubo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@bibeo8x ko đc đâu bác nha
bibeo8x
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ngoanhtruong Em cũng thích S2 nhưng mà lại thích cái độ phân giải và cái màn hình to của con lte HD. Nhưng mà hình như chip con này yếu hon 9100 hả bác, em phân vân quá
@bibeo8x bạn mua note đi ! k thì đợi 1 tgian nữa hết khuyến mại s3 giảm giá thì mua 😁
Cm9 co j hay ho hon stock ha cac bac ma cac bac cu cam dau vao the, co j hay ho joi thieu cho a e xem nao...vai vi du cu the di...
ae up cm9 chưa, khoe hàng nào, nha nào có nhiều tv nhà đó thắng
@havenoname tức thế nhờ ! hay bọn nó chơi đểu mình nhỉ ! trc khi vào hình google e thấy nó nháy hình cái khóa xong biến mất luôn
1hoi1chai
TÍCH CỰC
12 năm
@havenoname lam sao chụp màn hình đc trong CM9 bạn?? Power+Home nãy h muốn điên đầu. bác cho e tấm hình CM9 nhận wifi đi ah!!
@1hoi1chai giữ power có 1 tùy chọn screen shot
@havenoname đã nhận hai bộ nhớ chưa vậy bạn?
@1hoi1chai bấm phím nguồn chọn screen short
OK để
ok để mình root luôn xem sao!
@MS EAGLE a heaven đang bận vs vợ hay sao ý nhỉ :D
@ngoanhtruong chắc đang nghien cứu cm9 với mình đó:Dlỗi rồi,không nhắn tin được đâu,mạc liệm vài phút xem sao
@MS EAGLE chính xác là muốn quay video nhưng chưa được, mr.chim xem ảnh tớ post chưa
@havenoname qua tuyệt vời,xin chỉ giáo nhé.😁
kutomo
TÍCH CỰC
12 năm
Tại sao Up bản ICS của Indian không được, nó toàn báo nhập thêm multi CSC XXV của VN , có ai biết không ( cái này mình up thông qua odin trên điện thoại) còn up qua Odin trên máy tinh thì ôi thôi. ko được luôn......Pó....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019