Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[GALAXY S2-I9100G] Hướng dẫn Root + up rom - Update Jelly Bean 4.2.1

harrynghiem
12/11/2011 7:48Phản hồi: 60.699
60.699 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cac bac oi lam sao de full wipe?e vao cwm rui xong chon cai j ak.
ôi ác thật sau một ngày ko theo dõi đc topic ics và cm9 ra ầm ầm, tình hình là mình đã up ICS LP5, gửi link LP6 cho dc ko
m
Mình nghĩ,tất cả bản ics nó lấy ram để cho gpu hoạt động và cải thiện hiệu năng của gpu,như vậy mới giúp cho máy mượt hơn

Gửi từ GT-I9100G của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
ducanh09kt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@trongmanh41 Về cái khoản mượt thì mình không đồng ý, kéo giao diện chậm, chơi game lag, nhận tín hiệu trễ
Đây là giao diện nguyên bản của ICS dành cho bác nào không thích cái giao diện của samsung. (Cá nhân em - em cũng không thích cái giao diện của samsung)
Cách sử dụng: up như up rom, up quan CWM
Link down : http://www.mediafire.com/?w8vopjo94tuhql0
Trong file cài đặt còn có kèm thêm một số app hữu dụng:
- RootExplorer.apk - Quản lý file
- MobileBackupII.apk Sao lưu và phục hồi tin nhắn, log, danh bạ
- Lich.apk - Lịch việt nam
- HC-kTool.apk - Cái này ai cũng biết (có ở port 1)
- Flashlight.apk - Đèn pin
- ESFileExplorer.apk - Quản lý file
- Compass.apk - La bàn số
- BatteryCalibration.apk - % pin tụt lung tung không thứ tự thì dùng cái này để set lại
- BarcodeScanner.apk - Đọc mã vạch
- AirDroid.apk - Kết nối máy tính qua wifi

Up xong khởi động lại bấm phím Home sẽ có 2 chọn lựa giao diện mới và cũ.
@walake đay là bản CM9 chứa không phải stock
@walake đay là bản CM9 chứa không phải stock
walake
ĐẠI BÀNG
12 năm
@havenoname ui. bác cho e xin cái link. nhìn hay quá :p
walake
ĐẠI BÀNG
12 năm
cảm ơn tất cả các bác hqa đã nhiệt tình giúp mình. cuối cùng thì sáng nay e nó đã khỏi bệnh, lại vào đc downloading mode và đã up rồi. cảm ơn sự nhiệt tình của các bác rất nhìu. TIỆN ĐÂY CHO HỎI luôn cách chụp màn hình của 4.0 như nào vậy ah
@walake Hú hồn,tưởng mất 400k cho tụi bảo hành..hj.
Vẫn cách thao tác cũ thôi: power + home:rolleyes:

walake
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thanhtien_huynh mình ko làm đc theo cách này. hix
Các bác cho em hỏi. E up lên 4.0 thấy nụôt rồi. Nhưng sao cảm bíên ánh sáng của nó ngu thế? Để độ sáng ở chế độ tự động. Khóa bàn phím rồi mở lên, cảm bíên chết tịêt kỉêu j mà ánh sáng vẫn là 0. Ngồi ngoài trời sáng ko nhìn thấy gì, phải lấy 1 tay che màn hình để vào cài đặt hỉên thị độ sáng bỏ đánh dấu tự động đi. Có ai bị như em ko ạ?

Bạn nào cho đánh giá CM9 dùm mình đi.
@havenoname Thấy nghe còn lỗi chắc chưa ổn nên up stock quá. Máy mình còn 2.3.6 chưa root nên cần tư vấn.
@Thanh Hai's em tưởng bác ko up ICs stock thì lấy đâu ra bootloader của ics mà bác up cm9?
@Thanh Hai's vợ mới cưới còn phải dạy bảo thì làm sao một bản rom mới build lại không có lỗi được, cảm giác mới là chính bạn ah
@fukutaru Mình hiểu thứ tự mà. up ics. Root... Cmw... Cm9
Cho đánh giá cm9 đi. Có nhận rAm đủ ko bạn.?
CM9 đã có bản build mới, ngày hqua 30/5, đã fix lỗi ko nhận bộ nhớ trong : http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1583091
bac nao cho em hoi sao odin ko nhan. may cua em nhj?e da dowload drive rui.nhung ko dc,ko hie o mau vàng
@deptrajketao bạnn đã tick vào usb debug trong máy chưa vậy?
@havenoname Em tích rồi mà sao hả bác. tích rồi cắm máy tính vẫn nhận như thường
@havenoname tich roi bac ak.nhung van khong duoc.
@deptrajketao Thử cắm cổng khác xem thế nào, nếu cắm vẫn sạc được mà không nhận cổng com thì phải kiếm máy káhc thử hoặc kiếm cable khác thôi
1hoi1chai
TÍCH CỰC
12 năm
cái ko nhận bộ nhớ trong ko phải là lỗi nhe bạn. bác Mr chim có hướng dẫn rồi đấy. nhận bộ nhớ trong thì ko nhận đc bộ nhớ ngoài và ngược lại. cái update này cũng chả thấy thay đổi gì cả. mình đã up tối wa.
tưởng bác làm cho rung đc rồi chứ. máy chạy mượt. tiếng việt dễ use nhưng mình vẫn sài EN. khắc phục đc cái rung và vừa nhận bộ nhớ trong ngoài thì hay quá 😁
@1hoi1chai nó vẫn có rung đó chứ bạn, mình chỉ bị mỗi cái là chưa dùng được screencard thôi, tks
1hoi1chai
TÍCH CỰC
12 năm
@havenoname ủa. để kiểm tra lại xem. sao mới thử ko thấy!! run tung đít ko?? 😁 còn cái bộ nhớ trong ngoài do CM9 này mới nên vậy hay là mặt định CM9 nó vậy ko thể thay đổi đc bạn???
@1hoi1chai không có gì là không được bạn ah, nó không thiếu chẳng qua mình dùng chưa quen, ngày hôm qua phải kiếm lại bài của bác hrn để xem và test với lại cũng phải cảm ơn mr.chim nữa, không biết vụ update hôm qua thế nào roài, may mà có bản backup nếu không mất công lắm.
1hoi1chai
TÍCH CỰC
12 năm
@havenoname vì nhạc và clip toàn lưu trong thẻ nhớ ko hà cho nó nhẹ. còn game data thì trong sdcard nên cũng chua quen lắm. run yếu quá bạn ah. y như cái kernel clokworkmod của 2.3 lúc chưa update vậy.
Cái vụ update của ông codeworkx này hả. có thấy thay đổi gì đâu ah!!
Trong CM9 muốn di chuyển các icon qua lại của menu thì làm sao bạn. tìm mà ko thấy??
@1hoi1chai vẫn làm bình thường thôi, ấn giữ và del hoặc di chuyển, nếu trong mục ứng dụng thì nó đã mặc định là theo abc roài, chỉ có đưa icon thay thế mesenger or internet
phuongdian
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bạn ơi mình hỏi câu hơi lạc hậu tí, CM9 là gì vậy
@phuongdian cm9 là 1 bản rom có chỉnh sửa (rom cook) của android 4.0 ics
1hoi1chai
TÍCH CỰC
12 năm
@phuongdian hiểu đơn giản là rom cook ICS đc rồi bạn ah!!
còn CM9 là viết tắt của CyanogenMod 9
bac nao giup e vs.odin ko nhan may.ko up dc ics rui.e da cai drive rui.may van nhan. sac,chep du lieu tu may tinh.nhung odin ko nhan la sao vay/nan wa
@deptrajketao nếu đúng vậy thì bạn cái lại driver đi, bởi vẫn đang chép dữ liệu được mà
@havenoname ban cho minh cai driver dk ko?
@deptrajketao http://forum.cellphones.com.vn/threads/1829-I9100G-Tong-hop-cac-rom-cook-amp-kernel-amp-themes.html
bạn qua đây lấy nhé
@deptrajketao http://forum.cellphones.com.vn/threads/1829-I9100G-Tong-hop-cac-rom-cook-amp-kernel-amp-themes.html
bạn qua đây lấy nhé
ai giup em vs.e dang can gap
Cac bác cho mình hỏi lam thế nào để nhúng google play vào cm9 vay ah. Mình cài cm9 toan không có google play
@macminh cài thêm gói google nữa là okie
1hoi1chai
TÍCH CỰC
12 năm
vậy là bạn set thiếu rồi. tải thêm cái này nữa nhé

Google Apps:
Get the latest Version from Rom-Manager.
Newer, unsupported versions can be found at http://goo.im/gapps
chọn 4.0.3-4 ah. tải về flash wa CWM
Ram CM9 vẫn 687 nhe bạn!!
@1hoi1chai thank bác e test thử >>>
@1hoi1chai em biết rồi bác ạ... em test xong em sẽ đánh giá sau hi2
@1hoi1chai Thấy vậy là thua i9100 rồi. Sao nó nhận đủ. Mình thì ko?
walake
ĐẠI BÀNG
12 năm
có bác nào xem giúp e với e ko chụp màn hình đc nè 😔
bác nào cho em xin giao diện s3 với e tìm lồi mắt ko bít o trang nào. vừa đọc hum wa xong thankxx.ko bit giao diện s3 va ics gốc cài nào đẹp hơn ??
1hoi1chai
TÍCH CỰC
12 năm
bác havenoname cho mình hỏi sao mình tạo bản backup. trong lúc nó đang chạy chưa hiện đc chữ complete thì tự dưng khợi động lai?? mình backup đến bộ nhớ trong. dung lượng còn trống 3GB. khi vào kiểm tra trong clockworkmod thì nó tạo ra chỉ có 4 file. trong khi lúc trước tạo ra tới 6 file lận.
@1hoi1chai vậy là back bị lỗi, nếu bạn chưa cho reboot thì ko thể có chuyện đó, làm lại thửu xem
1hoi1chai
TÍCH CỰC
12 năm
uhm ý của mình hỏi là trong mục ứng dụng ấy. chứ ko phải di chuyển ra ngoài dekstop.
thì bởi. chả hiểu nữa. cũng làm mấy lần rồi. ngày wa hình như cũng có 1 mem giống mình đang backup giữa chừng thì reboot. lần cuối mình backup cách nay khoảng 10 ngày vẫn bình thường. haiz....!!

Ps/: chừng nào bạn tìm ra đc cách nhận 2 bộ nhớ thì hướng ae hộ nhé!!thansk!!
@1hoi1chai mình vẫn nhận bình thường mà, để send cho bạn cái ảnh nhé
@1hoi1chai mình vẫn nhận bình thường mà, để send cho bạn cái ảnh nhé
1hoi1chai
TÍCH CỰC
12 năm
@havenoname kì cục kẹo vậy. sao mình chỉ nhận 1 trong 2 bộ nhớ thui.
Đang có 2 cái khó chịu ở CM9: Rung yếu và chỉ nhận 1 trong 2 bộ nhớ thui
@havenoname quên mất mình không dùng thẻ nhớ, sr
Buồn thì up CM9 chơi xem có hơn stock nhiều không.😁

Gửi từ GT-I9100G của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
@HLG114 Up rồi cho anh em nhận xét chính xác nhất nha bạn!
@HLG114 Thôi đi cha, ở nguyên sờ tốc cho nó lành, lên làm gì rồi lại về 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019