Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[GALAXY S2-I9100G] Hướng dẫn Root + up rom - Update Jelly Bean 4.2.1

harrynghiem
12/11/2011 7:48Phản hồi: 60.699
60.699 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đã full wipe rồi bạn
Vậy về stock dùng đi, bản cook này cũng chẳng khác gì stock cả

Sent from my GT-I9100 using Tinh tế
hix...vậy bác cho em hỏi tí em mang cái máy đã làm tùm lum như thế này ra bảo hành kêu nó up lại cho cái bản như nguyên si có được không nhỉ
Thì stock là bản nguyên xi của ss chứ khác gì đâu. Còn thích thì bạn cứ ra ttbh họ làm but theo nguyên tắc nếu tự ý up rom họ sẽ không hỗ trợ

để mai mang ra trung tâm bảo hành tại nhatrang xem nó có up lại dùm cái nguyên bản không...hix.
bản 9100g các bạn muốn đưa về downloading thì bấm tổ hợp phím down- power- menu khoảng 3 4 giây rồi nhanh tay bấm up volume là về download được.....
sinhthuong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ai up rom stock dxkh6 mà cài qua odin, cho ae yên tâm root đi 😔
Ai chi?em cach quay ve lai rom ban dau voi 😔
Bác nào có bản rom tiếng việt con này không up lên cho anh em xài với.Mình đang xài bản của bác jacubi không có tiếng việt buồn ghê.
Vào link dưới chữ ký sẽ thấy topic hướng dẫn up stock cho i9100G. But đó không phải là bản stock của i9100G chính hãng vn & không có tiếng việt

download cai driver về làm j vậy bạn. mình thực hiện y nguyên như của bạn nhưng mà không được bạn a tất cả không thay đổi có mỗi cái kernel là thay đổi tý thôi còn đâu thì vẫn thê không co icon supperandroid j cả chán thế. máy mình là I9100G
harrynghiem
bạn có yahoo ko cho mình xin hỏi chút PM yahoo cho mình nhé
Yahoo của mình là: viettrung2204
thanks bạn trước nhé
ở đây ai root rom dc con samsung white không cho e bít e đem mấy lên làm giúp e cái e làm hoài không đươc hichic...e ở tphcm cho e số dt cũng dc thank a e tinh tế
Mình ko chat yahoo bạn ah, cần hỏi gì thì posy lên đây. Nếu biết sẽ trả lời

1. Nguyên tắc nếu root, up rom là mất bảo hành. Hiện vẫn chưa có bản stock gốc chính hãng cho con này nên ko về lại stock như lúc mua máy.
2. Nếu ko có cwm recovery thì không backup rom được. Mà nếu làm để có cwm recovery để backup rom thì kernel bị thay đổi so với kernel gốc.
3. Game có 2 dạng là game bình thường + game có data. Khi up rom mới game có data sẽ ko bị mất. Vì data nó lưu ở thẻ nhớ. Còn game ko có data phải backup bằng app như Titanium backup, yêu cầu máy phải root.
4. Máy bị nóng do bản rom + kernel không tốt, còn bản rom trên có tốt không thì mình không rõ. Vì không có máy để test
thế này có vẻ thiệt thòi cho I9100G nhỉ,mình đang cần root máy để truy cập sâu hơn mà như bạn nói ở điều 1 hơi mệt nhỉ.có cách nào hợp lý khôg bạn vì đang cần root máy,mong bạn giúp cho
máy nóng có ảnh hưởng gì không bạn
1. Còn 1 cách root mà không thay đổi kernel, khi cần đi bảo hành thì unroot máy lại. Bạn thử xem http://forum.xda-developers.com/showthread.php?p=18805560#post18805560

2. Việc root máy để cải thiện nóng máy thì chắc cũng không được nhiều.
mình muốn can thiếp sâu hơn vào đt nền root chứ ko hẳn là khắc phục máy nóng
Đây là bản fw stock mới nhất ZQKJ6 cho i9100G, cpu nâng lên 1.2ghz thay vì 1008Mhz. Anh em nào thích thì chiến nha
http://www.megaupload.com/?d=4N5EUCR7

Nghe mong manh quá. Đã có ai dũng cảm rồi thì cho ý kiến đi . .
Có bạn nào thử room này chửa nhỉ, ko biết khi CPU chạy được tới 1.2Ghz thì có ổn định không nhỉ?
Cái này có lâu rồi mà, nhưng ko down được nên chưa có điều kiện test. Ai có share cho anh em nhé, có cả kernel của bản này nữa luôn đó
e dang xai rom cook a harry nghiem up hom bua~, gjo e muon chuyen sang rom a harry nghiem moi up nhung ma flash no khong nhan..... gjo e lam sao 😔
Bạn dùng bản ở #1 à ? Ổn chứ ? Pin và tốc độ thế nào ?
viettrung: Bạn có thể chép lại kernel sau đó gửi cho mình xin và đề phòng sau này root máy dùng kernel gốc, bấm *#9900# sau đó chọn chép kernel log vào thẻ sd
Có bro nào có room full 9100g mà có tiếng việt ko ? Mình kiếm hoài mà ko thấy.thank trc nha :b
Xem chừng vấn đề này nan giải ghê. Vẫn phải chờ thôi...:banghead:
harrynghiem ơi mình có con samsung galaxy s2 i9100g mà sao vô downloading no không được mình làm theo hướng dẫn của bạnbam161 tổ phím nguồn+ menu+phím giảm âm lượng nó tự động tắt máy lun 2 cái menu cảm ứng nó sáng đèn hoài à không lên biểu tượng loadding nào cả hic.....khi mình buôn máy phím đó ra là máy khởi động lạ như cũ máy mình mới mua ngày 22-11 viễn thông A..không bít nó có chặng không cho vô downloading để root không nữa.Mà khi mình sử dụng phần mền (Odin3 v1.85) down ở page 1 của bạn đó máy chạy bình thường mà ở chổ (ID:Com) nó có báo cỗng COM màu Vàng(Tuy không vào chế độ downloading) là sao thế mà báo dạy nhưng mình root nó cứa báo lổi setup fails:S là sao thế mình cũng ở tp.HCm có khi nào qua bạn làm giúp và chỉ mình dc không..Hay khi nào hợp cafe tinh tế anh em mình thảo luận chung về con S2 i9100g này dc không .Mình mới sàinen565 không bít chuyên sâu về nó :S:S.....thank bạn nhìu harrynghiem

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019