[GALAXY S2-I9100G] Hướng dẫn Root + up rom - Update Jelly Bean 4.2.1

harrynghiem
12/11/2011 7:48Phản hồi: 60.699
60.699 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có mỗi hot girl alanin87 kia kìa.hôm off chú k mời ng ta à ?
dimoruahe
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dimoruahe
@thientinhsau Thế là ông đi tân xó xỉnh nào ở huyện rồi chứ thành phố thì thiếu j đâu mỗi cái nhà là k cao bằng nhà HN thôi
@dimore CH PLAY gõ tiếng việt 3 thôi,c10 có tiếng việt chứ k có gõ tiếng việt đâu
@lehieu1983 chẳng qua em theo gia đình đi lên chỗ người quen thôi chứ em có biết ở mô đâu chứ. lên xe là tán phét chẳng để ý là đi đâu chỉ biết lên TQ. còn TN thì tự đi xe máy nên mới biết đó chứ
tình hình là bác chica
chơi ngon sờ ton luôn bác ợ,chỉ bật mạng lần đầu những lần sau ko cần
mình không thích cái s3 dáng xấu quá đi thôi. mình thích kiểu vuông vắn như s2 này. giá vỏ làm bằng kim loại thì tuyệt vời luôn
l
link đâu chia sẻ xem thế nào mình không chơi game nhiều mà thằng em nó cứ cầm máy là lại kêu máy gì mà chẳng có game toàn app gì đâu không ah. mà thực ra mình có biết chơi đâu
@thientinhsau chơi cái đó nhàm lắm bác ơi! như mấy cái game flash ko ah.
mediafire.com/?affhhcj0ig3xjgk
Password: @Dr.Love (chú ý chữ @ và chữ hoa chữ thường)
tải về giải nén với pass trên,copy data vào sdcard/android/obb
cài file apk xong ko vào game luôn,thoát ra chạy luckypatcher ấn vào biểu tượng 1 lúc,cho hiên ra cái bảng/ấn cái đâu tiên/auto mode.xong bật mạng vào chơi game
@bongtoi12 Cảm ơn bác nhé .em chả mấy khi chơi game .tưởng app gì hay chứ game em ko ham lắm :oops::p 🆒🆒🆒

send from chicharito mu
TN gần hơn WQ nửa đng mà,TQ đi HN nhanh cũng khoảng 3-3 tiếng rưỡi,xe khách thì fai 4 tiếng trở lên.thế xem têt năm nay xin cân chè thái thôi còn j nhỉ?
@lehieu1983 tết vừa rồi em lên đó chơi rồi rủ nhau đi chơi lên tít tân cương hay sao ấy đi thêm từ chỗ đó phải đến gần 50km chứ chẳng chơi
em lại thấy vỏ nhựa sang trọng hơn mấy cái thằng kim loại,em có tiền cũng ko mua s3 (mặc dù rất thích mấy cái tính năng của nó) để đó mua con ipad ibốp chơi cho sướng
@bongtoi12 cho cái link game đó đi. mình thì thích cái kim loại hơn cảm giác nó chắc chắn hơn dù đó chỉ là cảm giác mà thôi.
@thientinhsau em vừa lên lại cái tw5,kết nối máy tính vẫn nhận nhưng ko chia sẻ dữ liệu cho nhau được,bác giúp em với!
johnlee1089
ĐẠI BÀNG
12 năm
@bongtoi12 thấy người ta dùng thì thích, chứ dừng rồi thì se biết sam hơn Apple
em lam được rồi
Kỷ niệm a e topic mỗi ng cân đê,cả nhà gửi địa chỉ cho alanin87 nhận quà đê.TQ đang thi hoa hậu hay ng đẹp 6 tỉnh phía bắc có TN mà alanin k sang thi à
Nin ở nhà làm cán bộ gương mẫu thôi, thảo nào thấy chiều nay sếp đi TQ, hóa ra là đi xem thi người đẹp 😆 Chè vừa phải là 250k/kg đấy, ác quá
@alanin87tn ặc từ gốc mà đã 250k thì lên HN không biết là bao nhiêu nhỉ? thế mà chỗ mình mua ai cũng nói là chè TN hàng ngon đấy bán có 200k
@thientinhsau Í, thế là ko ngon lắm rồi, chè cơ quan mình uống là 250k, nhiều người đến cũng khen ngon rồi, hôm nào ứng trước chè tháng gửi biếu mỗi người 2 lạng =))
@alanin87tn ở nhà thì mình cũng chỉ dùng cái loại 200k thôi còn muốn hơn nữa thì phải dặn vì họ không mang về bán vì ít người mua
Thế loại 500k chắc ko ai mua nhỉ ^^
@alanin87tn mình cũng đoàn vậy dù sao chỗ mình ở tuy nói là HN nhưng vẫn là một vùng quê thôi
Sợ phải tặng quà khai tâng giá lên rồi he he.mang tiếng TP TQ mà ngồi cách trung tâm có 7km thôi k có 3G phải onl = 2G suốt từ sáng chậm như rùa chán quá cơ.
Khổ hén, ko tin thì cho mọi người đi chuyến khảo giá luôn, có cả chè Ô long 1 triệu/kg, ko biết Ô long này có giống Ô long viện ko 😆
@alanin87tn cái này thì mình tin mình cũng đã được dùng một vài lần trong nhà ông ngoại trong SG rồi họ biếu lúc mình vào chơi ông mang ra pha. thực ra mình cũng chẳng phải người biết gì về chè cả nên ngoài việc thấy nó thơm hơn bình thường và khi uống cũng thấy hơi khác nói chung cũng khó diễn tả. lúc uống thấy vị đắng và chát khác bình thường nhưng sau thấy ngọt nói thế nào nhỉ khó diễn tả thật
Cái đấy gọi là hậu ngọt, chè hậu ngọt mới là chè ngon, với hương nữa, có nhiều loại hương lắm, mùi tự nhiên chứ ko phải ướp nhé, chà chà, từ hồi đi làm mới bị nghiện chè thế này đấy
@alanin87tn mình không am hiểu vè chè nhưng mình cũng thích uống lắm. mình thì lại không thích mấy chè ướp vì nó mất đi hương vị thực của chè
các bác đang bàn vấn đề trè ngon thái nguyên
e cũng xin góp ý một chút, ở nhà e đang có mấy công nhân gốc thái nguyên và hiện tại vẫn đang làm trè, thì họ nói rằng trè càng ngon thì càng nhiều thuốc sau Tb một tháng phun thuốc 15-20 lần, nhà nào trè k ngon thì phun 15 lần, đấy các bác đừng tg? trè ngon mà bổ nhé
kutomo
TÍCH CỰC
12 năm
@huyenchi9x Chú nghĩ cf nhà chú mà ngon ah? để anh chỉ cho chú thành phần của cafe nhé,nếu không mua tận gốc và " chính hãng" thì chú chỉ có được uống " đỗ tương hoặc ngô rang cháy,say ra trộn vào" thôi kakaka ;)
dimoruahe
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kutomo chuẫn chẵng cần chỉnh!!!
@kutomo ui cái này bác khỏi lo ạ.hjhj. bố e thi thoảng lại vào Đắc Nông công việc lên thường mua cf làm quà cho nên e ms nghiện đấy chứ ạ, lại còn đi cf cùng e nữa chứ, đâm ra bh tối nào cũng một li😁ak quên còn cái chuyện ra quán thì cũng chẳng bk tn nhưng cứ ngậm đắng nuốt cay vậy miễn là ....:D:cool:mờ mờ ảo ảo
@kutomo ông cứ nói quá ít nhiều thì cũng có ít cafe trong đó😁
Mình chỉ uống chè, trè thì chưa thử uống bao giờ :p
Dạo này lại chuyển chủ đề sang ẩm thực ah, đa ngành đa nghề quá, topic dạo này xôm he
dimoruahe
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lam sao de tat hai phim cam ung tren cm10 cho kon G cua em day cac bac?

Sent from my GT-I9100G using Tinhte.vn
@dimoruahe Bạn vào phần tùy chọn dành cho người phát triển tick vào phần USB debug và phần gỡ lỗi usb

dimoruahe
ĐẠI BÀNG
12 năm
@1102.Xmen tick vào đó chẵng thấy gì bác ah!!
@dimoruahe Mình cũng k dùng cm10 nhưng các rom khác lấy cm10 làm nền nên giống nhau cả mà. Máy của mình tick vào là đc

dimoruahe
ĐẠI BÀNG
12 năm
@1102.Xmen khi chưa tick cắm vào thi no nhận GT-I9100G tick vào rồi chẵng thấy gì luôn mới đau chư!
Chà! Vừa nhờ bạn chế con USB JIG (hai con điện trở 150 kOhm nối tiếp).
Vốn đang ở phiên bản 4.0.3 đã root, nhưng bộ đếm gần 100 nhìn hơi kỳ. Đành backup trước.
Sau khi hạ firmware về 2.3.6, cắm chú JIG vào thì … mọi thứ đều OK: Bộ đếm về 0, phiên bản “Official”.
Kế đó về Recovery mode, để root tạm (bên XDA-developer có nói) rồi restore.
Giờ thành phiên bản 4.0.3 đã root, nhưng bộ đếm là 0.
Thế có sướng không?😁
tuanpro46
ĐẠI BÀNG
12 năm
bây giờ máy mình không thể up qua odin đươc fw là 2.3.6 bị lỗi thế này mình đã làm đủ mọi cách kể cả cài lại kies luôn rồi Untitled.png
@tuanpro46 Bạn quay sang phần của s3 rồi pm bác harynghiem hoặc là pm ở phần ngàn câu hỏi cho s2 cũng của bác đấy nhưng hơi lâu được trả lời vì bác đang dùng s3 .bạn pm nói cho bác biết tình trạng cực kì nguy kịch thì bác ấy sẽ pm cho bạn nhanh thôi . Good luck!😃
@trung_ngai_cuu sao phải ghê thế chứ dù mình không hiểu tiếng anh nhưng dòng đầu tiên ghi là do not....cable như vậy cáp kết nối có vấn đề và dòng thứ 3 từ dưới lên cũng báo phải thiết lập kết nối. vậy thì chỉ do ở máy tính và cáp hoặc dirver thôi có gì là nghiêm trọng lắm đâu chứ
tuanpro46
ĐẠI BÀNG
12 năm
không ai giúp đc mình sao 😔
kutomo
TÍCH CỰC
12 năm
@tuanpro46 Vấn đề của bạn có vẻ như bị lỗi kết nối, mặc dù vẫn thấy cổng COM hiện lên, tuy nhiên lại bị báo lỗi. bạn thử dùng cổng USB khác hoặc cable khác thử xem thế nào ^_^
@tuanpro46 bổ xung thêm ý của Kutomo bạn có thể dow lại bản rom khác xem thế nào. nhiều lúc cũng là do rom cũng có thể trước đó bạn cũng vẫn up bằng bản rom đó nhưng vì một lý do nào đó như virus chẳng hạn khiến rom bị lỗi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019