[GALAXY S2-I9100G] Hướng dẫn Root + up rom - Update Jelly Bean 4.2.1

harrynghiem
12/11/2011 7:48Phản hồi: 60.699
60.699 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình thì từ lâu nay toàn xài remix, thấy cũng ổn nên chưa thay. V3.8 có món thanh trượt khá lạ mắt, còn lại thì chỉ là fix các lỗi thôi, đang thử với fuss 3.0
@havenoname Mình thấy rom này cũng khá nhiều tùy chỉnh, nhưng lại chưa nhạy & phong phú bằng RootBox bản 2.6.1 (ý kiến cá nhân). Giá như RR có thêm tùy chọn truy cập nhanh app ngoài lock screen như rom Paranoid thì hay biết mấy... Lần này mình thấy RR 3.8 có nhiều cải tiến. Down về trải nghiệm cho biết 😁
Bác havenoname cho em cái bản backup 2.3.4 , e bung file ra xong toàn treo ngay từ màn hình đầu tiên. mà cũng ko vào được chế độ recovery luôn. bác hướng dẫn lại em cái. em cop vào bộ nhớ phần backup rồi. mà ko được..... Haizzzzz... có cần điều kiện gì ko bác
Để ngăn quảng cáo trong ứng dụng hoặc game gây khó chịu ( em dùng free ) hãy dùng "aDaway" .
*** bác nào biết rồi thì đừng ném gạch em là được*** 😁;)😕:rolleyes:

send from chicharito mu
dimoruahe
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao bản cm10 khi có cuộc gọi đến lại kô thấy rung các bác ọ!!!
@dimoruahe bạn vào cài đặt cuộc gọi chọn rung và chuông
@nguyentuyen1090hd Có cả rungvkhi gọi đến và đi nữa. Rất thích cái này, đỡ mỏi tay.

Chào các quý anh !
phuongnam1th: tạo foder backup bằng cách chạy backup trong cwm sau đó cop bỏ vào đó và rs
hungxakinh: sao bảo alo khi qua th mà
@havenoname Tạo rồi rs rồi. Ko dc. Toàn treo ở màn hình đầu tiên thôi. E rs từ 4.1.1 ko dc. Rs 4.0.3 cũng k dc.

Sent from my GT-I9100G using Tinhte.vn
@havenoname Đêm qua e đi wa nhà bác và dừng nghỉ tại Tam Điệp là lúc 0h20', gọi bác sao nổi chứ, ở Thanh Hoá có 2 Đại lý nhưng e ko wa, sau để nv nó wa tặng quà thôi, vì hwa từ Vinh ra muộn wa...
@phuongnam1th nếu được từ 4.1.1 or 4.0.x thì tài quá, may mà chưa phải up rom có pit
@havenoname thế thì làm thế nào ?bác hướng dẫn em cái chứ 😁
Đang ở REMIX muốn sang TW 5 thì cứ cài file zip vào sdcard rồi flash thôi các bác nhi?
@tranlong113 Đúng rồi.nhớ full wipe sạch sẽ nha.🆒

Sent from my GT-I9100G using Tinhte.vn
http://www.get.cm/?device=i9100g
CM10 bản ngày 28 này có ai dùng chưa
kutomo
TÍCH CỰC
12 năm
@thientinhsau Chắc sắp có tôi hehhe
@kutomo vậy thì ông cứ tự nhiên hihihihi tôi lâu không chơi với thằng này rồi
@kutomo Thèm CM10 cho s3 quá, chưa ổn định.

Chào các quý anh !
Tianjin
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho mình hỏi tai nghe Earpod mới của Apple xài đc cho gấu nhà mình hông nhỉ ?? 🤔
G9 cả nhà nhé...hnay ngủ sớm mệt rồi...
Tối nay thấy vắng ghê. Mà lâu lắm rồi ko thấy Mr Chym. Không biết lưu lạc phương trời nào rồi ... :eek:

Chào các quý anh !
@thientinhsau Lên S3 đi bác 😁

Gửi từ GT-I9100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@chicharito mu ok rom Vk nổi tiếng quá mà ,nên bị xda ganh ghét ,tố cáo này nọ cho bác Hoà bị ban nick ,chán thế :p
@hoalang Bác nhầm rồi .em đang nói về 1 bác hồi trước hay online .bác ý bên malaysia nhưng lâu rồi ko thấy nên anh em nhắc chứ ko phải nói về bác Hòa đâu :p

Gửi từ GT-I9100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@chicharito mu Làm rể Malay rồi, nên không về VN nữa.

Chúc bạn may mắn, thành công !
Vừa lên TW 5 xong rom này thì dùng ker nào ngon hả các bác?
Bác havenoname ơi bác cho em một gói gapp có mỗi google.play được không hoăc link media để down app google.play về .em không thích cài hết tất cả app trong gói gapp ,mà vừa flash gói gapp xong lại thấy không bắt được wifi.😔
@tranlong113 Gaaps thì liên quan gì đến Wifi hở bác.
chán nhể. bao giờ lại đc yêu thương gấu. e nó giờ đang nằm ở bệnh viện quê nhà.
P/S: bác nào thấy có con máy tính bảng hay Đt lai máy tính bảng tốt tốt mà lại bổ rẻ cho e tý ý kiến để làm con. như Google nexu 7, galaxy tab,....
không hiểu luôn.đang check wifi ầm ầm kể cả up rom xong bật wifi phát lên ngay vừa cai gói app vao full wipe đầy đủ bật wifi không thấy mang đâu?
@tranlong113 bác thử tắt đi bật lại vài lần trong phần cài đặt ý. hay là reset modem chứ Wifi chỉ lỗi khi mình đổi Kernel bị lỗi thôi
Vừa bật lại wifi thấy ok .Thank! bạn có app google.play không cho mình mình không muốn cài nhiều app của gói gapp
@tranlong113 nhưng nếu ko cài thì bác ko thêm đc tài khoản Google để dùng CH play đâu. tốt nhất cứ cài xong ko dùng cái gì thì xóa
@1102.Xmen uh mà rom TW 5 thì có ker nào ngon hả bạn.
@tranlong113 dùng mặc định là cực trâu rồi
Mặc định là của CM 10 mà .Mình cũng thấy khoái cái rom này rồi.so sánh rom này với rootbox thì thằng nào hơn hả bạn?
uh thì cứ mặc định mà dùng. cũng tùy vào cách dùng của bạn và máy của bạn có hợp với rom đó hay ko đã. nhưng theo mình thấy thì Tw5 ưu điểm về mặt pin trâu
MÌnh thấy để chờ thì trâu còn lướt web thì không bằng divine
@tranlong113 thì bạn cứ cảm nhận và dùng thôi. mỗi người dùng 1 cách khác nhau mà
Uh để thử em TW 5 này mấy hôm rồi chuyển sang rootbox thử xem.Dùng bản G này it rom up thật bản ko G không biết có bao nhiêu rom nữa mỗi ngay up một rom cúng không hết.😔
qwertft
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác nào có stock rom 4.0 cho em xin với em lên cm10 4.1 r...hoặc có pm mặc định của máy cũng được ạk

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019