[GALAXY S2-I9100G] Hướng dẫn Root + up rom - Update Jelly Bean 4.2.1

harrynghiem
12/11/2011 7:48Phản hồi: 60.699
60.699 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tiendaudinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
tai sao phai Full wipe, va thuc hien Full wipe bang cach nao vay ban.
minh chua ranh van de nay lam. thanks
@tiendaudinh Tất cả có ở dưới chữ ký của mình. Mấy hôm nay bận kiểm kê cuối quý nên ko ol đc. Ae cần cứ pm lên lic hoặc yh. M sẽ tranh thủ giải đáp

Sent from my GT-I9100G using Tinhte.vn
@tiendaudinh full wipe dạng như fomat máy ý, nhưng không làm mất dữ liệu tren sdcard
giống như cài và định dạng ổ C trong window ý mà, còn hệ diều hành android (galaxy s2 ) thì full wipe như sau: tắt nguồn để khoảng 10s tiếp tục thực hiện ấn đồng thời 1 luc
"volum up,home,nguồn" để máy trở về chế độ CWM sau đó bạn full wipe gồm 5 bước:
wipe data/factory reset
wipe cache partition
chọn tiếp dòng "Advanced" chọn tiếp "wipe dalvik cache"

"wipe battery stats","fix permissions"
làm vậy để tránh lỗi khi chuyển từ rom này qua rom khác
còn vấn đề bảo hành nếu root rồi thì phải reset count nữa bằng cách dùng usb jig cái này bạn đọc lại trang 1 nhé. nếu may mắn thì nó bảo hành cho ko quan trọng là mấy count !!😃
kutomo
TÍCH CỰC
12 năm
Hnay mọi người bận đi chơi trung thu hết rồi hay sao ấy nhỉ ^_^ vắng tanh thế này 😃
@kutomo e đi chơi về rồi 😃) ngoài đường lắm 141 quá e chả dám đi. đang đi thì thấy có thằng bị nó cầm kìm điệm chặn trước xe. nó bấm xẹt xẹt xẹt e hãi quá trở gấu đi loanh quanh rồi về lẹ 😃)
[ROM][XXLPQ][4.0.3][UnknownBox][90% Google Experience][Uploading~~]
Chưa có link download, đang uploading.........

@lehieu1983 bác nhìn kìa. 4.0.3 thì bác phải hạ xuống trc đã. Files restore thì ko sau nhưng nếu là files Zip bác phải về ICS
@1102.Xmen Thì đấy chính vì cái 4.0.3 nên mới hỏi cho chắc.thôi cứ lên thử e jely king 1.7 cái đã đằng nào cũng đang 4.1 lên thử tí xem có hơn ông 1.6 k.
@lehieu1983 nâng lên hạ xuống không vấn đề gì hết miễn là bạn fullwipe là đc...mình dùng thằng CWM.zip thì dù lên hay xuống đề oke hết, không lỗi gì hết chỉ có điều luôn phải fullwipe trước khi flash là đc...^^ goodluck
@hungxakinh Ok để mình thử.thank
Đi sn xong vào quán hát ngồi, ngoài đường đông chen chúc mà karaoke vẫn kín phòng, sợ thật

Sent from my GT-I9100G xước lung tung lưng dán hoa tung tóe using Tinhte.vn
dậy đi học thôi 😔
@ngoanhtruong Dậy sớm thế ku? Good morning
@lehieu1983 A cũng phải dậy chuẩn bị đi làm đây. Hết ngày nghỉ rồi

Chào buổi sáng cả nhà.chúc cả nhà 1 tuần vui vẻ
kutomo
TÍCH CỰC
12 năm
Còn mình thì đi ngủ hehehe
Cm10 update 29/9 bị lỗi trình duyệt web,vô fb coi hình mà chỉ coi ngang được,để dọc là khỏi coi *~*.
Chúc buổi sáng tốt làn tới ace nhà Gấu ^_^
ambition
TÍCH CỰC
12 năm
Đã có Horsepower 3.1.0 các bác ơi: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1749591

Changelog (3.1.0):
  • Horsepower is complete rebased - clean - fast - stable
  • ClockWorkMod autoreboot issue is fixed
  • All sources updated -> speed
  • USB Mass storage is working correct now on aosp kernel
  • Default governor is now abyssplug
ypmv2
TÍCH CỰC
12 năm
Các bác có ai reset được bộ đếm count mà ko phải dùng jig ko ạ?
@ypmv2 Ko bạn ạ ! I9100 thì được còn em GẤU nhà ta thì chưa. 😁😔😃;)🆒:eek:😕:oops::rolleyes::mad::p

Sent from my GT-I9100G using Tapatalk 2
Hàng về, hàng về Jelly King 1.7 mại vô mại vô. 😁😃:p

http://xdafileserver.nl/index.php?dir=Samsung/Galaxy+S+II/TeamXD/Jelly+King
Sent from my GT-I9100G using Tapatalk 2
lắm hàng mới.ae tha hồ test.
http://www.tinhte.vn/threads/1016649/page-993
Anh em gấu qua đây giải cứu này

send from chicharito mu
@chicharito mu Cho ông bạn đấy cái link của topic 9100G cho sag đây để ae giải quyết
@chicharito mu giải cứu cái gì thế bác
@thientinhsau À bác ấy dùng 9100G đi lạc sang pic 9100 ấy mà .đã giới thiệu bác ấy qua bên này nhưng chưa thấy sang ;)

send from chicharito mu
@thientinhsau ây da...cái Avata ghê ghớm hay...thu đông rồi hôm nào ngồi làm nồi lẩu nữa nhỉ anh em...
@hungxakinh ok
cm10 ban 30/9 có ai dùng chưa http://www.get.cm/?device=i9100g
@thientinhsau cái này chú bảo Kuto nhé...😁...anh vừa lên jelly kinhg 1.7 rồi..cũng fing fuong...đang định nhảy RR3.8 xem thế nào...
@hungxakinh giờ này chắc ông ấy ngủ rồi anh ah đi làm thì chỉ thây trực tối thôi ngày thì ngủ
@hungxakinh Rr3.8 thì cũng vậy thôi.chả khác nhau là mấy.

kutomo
TÍCH CỰC
12 năm
@hungxakinh Em đang down bản 0110 cơ. bản 3009 thường thôi ^_^
@kutomo Vãi chưởng...
conheomap35
ĐẠI BÀNG
12 năm
AE xem dùm mình con SII này mình chạy nó cứ báo Cache rời đơ luôn, mình có up hình AE giúp mình cái.

View attachment 706015
@conheomap35 Nếu đã làm theo đúng hướng dẫn thì thử làm trên máy tính khác và cáp USB khác xem nào
@phuongnam1th xem lại rom mình dow về nhé.
@thientinhsau Lộn rồi bác ơi
@phuongnam1th hihihihihi thể để xóa bỏ
@conheomap35 xem lại rom mình dow về nhé chắc chắn nó là của I9100G nhé
anhhai680
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dạo này chưa thấy gì mới cả nên em vẫn đang trung thành với RootBox 2.7 ,chạy ổn định,mượt và đặc biệt không hao pin nữa ^^
conheomap35
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cáp mình đã đổi rồi, bản ROM này mình down theo hướng dẫn của topic. Mình cũng gắn cáp ra sau thùng máy luôn. Nó vẫn cứ đơ ra sau khi bấm Start, chỉ hiện ô màu xanh chữ Cache
@conheomap35 đã thử format máy chưa
conheomap35
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thientinhsau Format bằng lệnh, ròi thử full wipe như hướng dẫn vẫn hem đc. Giờ mình hết bít nên làm gì ròi @@
@conheomap35 bạn có để ý ngày giờ mà bạn cài đặt không....?
@conheomap35 ý mình là cắm vào pc rồi format ấy
anh em nào biết chỉnh cái hiển thị ngày tháng trên statusbar không, mình lâu không dùng tiếng việt, giờ thử dùng thì tiếng việt của mình dài loằng ngoằng nên nó chiếm mất chỗ của cái xóa thông báo trên statusbar luôn...qua dùng tiếng anh lại có bình thường...tìm hoài không thấy chỗ chỉnh...???????????????????????????:mad:
@hungxakinh Ko chỉnh đc đâu.chỉ có tiếng anh chữ nó ngắn thì nó mới hiện hết thôi.

gửi từ S2 i9100G and LG P500
@hungxakinh CM10 bản từ 28/9 trở đi đã sửa lỗi này,ngày tháng có dài ra cũng ko mất nút đó 😁
@ducthang0606 oh thế ah...thử bản cm10 ngày 30/9 xem sao....thanks
conheomap35
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giờ mình tháo pin 10ph sau thử lại, mình down cái rom cũng ở trang của bác đưa, XXV cho Việt Nam. Để mình thử lại xem sao 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019