GALAXY S3 - Thảo luận về giá bán chính hãng tại Việt nam

Hungdunghcmc
8/5/2012 6:7Phản hồi: 740
740 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cubi2308
TÍCH CỰC
12 năm
Hehehe em đang xài one x nên có thể thoải mái cầm lòng chờ s3 giảm giá, và cũng chờ anh em test truớc xem có ổn ko, mọi cái nếu ok hết thì sau khoảng 1 tháng em mới làm em s3 này. Mua vậy vừa an toàn về giá, vừa yên tâm về chất luợng. Truớc giờ chưa xài em nào đc quá 3 tháng, hy vọng s3 giữ chân tui đc lâu.
@cubi2308 -LG từ dòng Op 3D ( mình xài năm ngoái), cho cảm giác vận hành rất êm mượt, màn sáng, design nam tính, nhưng, cái này mới quan trọng, hê hê : SP LG nhìn kỹ độ tinh xảo chưa cao ( không nói về thiết kế, mà là cảm nhận), và rất chậm cập nhật firmware, dù nhiều khi cập nhật cũng chả hơn gì, nhưng tâm lý là khi đã cos formware mới thì anh em háo hức lên, hãng khác lên mà cầm firmware cũ hoài thấy sốt ruột. Tuy nhiên mình quan sát thấy LG có một số đột phá cho Op 4X HD: Design khá tinh xảo, màn đẹp ( giới công nghệ đánh giá màn này cao hơn màn của S3, đó là thực tế, còn màn của One X và XS theo phong cách khác thôi, chứ không được đánh giá cao hơn S3, cứ coi như tương đượng, tuy nhiên số anh em quen dùng Amoled, sau vài ngày, sẽ cảm thấy màn One X thể hiện chữ không rõ bằng Amoled HD, nên đọc mỏi mắt hơn tý), Pin em này khủng nhất, kết hợp với Camera cũng thuộc dạng ngon rồi, hi! chạy ICS luôn. Nhưng lên Firmware cho LG nếu là Cook thì đơn giản, nhưng lên chính thức dùng các công cụ, tool, ....cực kỳ là phức tạp, thậm chí là phức tạp nhất mình từng gặp, hi!

-Em XS anh em thống nhất đã nằm nhóm dưới, thể hiện qua giá xách tay, giờ cũng chỉ còn 11.5 ( cũng xứng đáng với chip dùng công nghệ cũ, và design trông vậy, nhưgn cầm vào tay rất khó, không thân thiện, mặc dù tay mình khá to, nhưng chụp hình xa rất đẹp, chụp gần, thiếu sáng tý mà để auto, thì lại ...xấu lắm, hê hê. Em này mình tet rất kỹ để định nâng cấp cho bx từ ArC S lên, nhưng phải bỏ ý định để mua One X giá cao hơn ( nữ dùng cũng hơi bị to), hê hê!

IP 4S nếu chế tạo màn 4.5-4.6 thì rất nhiều anh em Android sẽ quay lại dùng, đó khả năgn rất cao, vì không còn gì để chê khi lên firmware 5. còn anh em dùng 2 mobile có thể dùng 1 Android + 1 IP màn to ( nếu có), hê hê!!!

Mình đánh giá cao Sony, vì hiện nay các dòng trung của Sony rất nhiều, và trông đều hơn dãy sp của SS, dù không dùng dòng trung của Sony tại thời điểm ra mắt, nhưng rõ ràng dòng này khá hấp dẫn và có thể so với dòng cao đã hết mod của SS về vận hành, nhưng lại trang bị thêm NFC, khả năng nghe nhạc hay, camera tốt, và design bắt mắt. Nếu SS không cẩn thận mà chủ quan không làm mới các sp dòng trung của mình, e rằng, sẽ mất thị phần vào tay Sony và HTC. XS không được chào đón, nhưng GS lại sắp ra mắt, chip duo cortex A 15, có thể coi là cùng thời với quad core A 9, nhưng với màn to, camera đẹp ( nếu thế), nghe nhạc hay, ICS, thì SS cũng mệt chứ không phải chuyện chơi ( dù các điểm test thì SS cao hơn, nhưng cảm nhận tổng thể lại là chuyện khác, chờ ra mắt mới biết thêm.

Cũng giống bác mình đánh giá cao nhất là IP, SS, HTC ( nhưng năm ngoái HTC toàn trang bị Qualcom A 8 và pin thấp, hê hê), nhưng mình đánh giá SS có vẻ cẩu thả trong design các hạng mục:

-Bao bì quy cách đóng gói
-Linh kiện
-Và design tổng thể của máy, may S3 còn trang bị viền mạ Chrome khá to và nghệ thuật khi nhìn nghiệng, nhìn mặt trước thì OK ( vì màn SS khá bóng bẩy), màn sau thì không bàn, vì không cò gì, hê hê. Nut Home vào làm tổng thể màn hình cũng xấu đi tý, vì nếu thực sự không cần thiết, thì trang bị làm gì nhỉ ( cơ cấu cơ khí dễ hỏng khi thao tác nhiều).

Tóm lại năm nay mọi thông tin đều rõ ràng, nhiều lựa chọn, và xu hướng giá từ IP, HTC, SONY, SS đều đang đi xuống ( năm ngoái IP4 nằm giá 16-18 hoài), các phiên bản xách tay năm nay cũng xuống giá chỉ sau vài ngày bán ( xuống vài triệu), chứ không giữ tầm 2-3 tuần như năm ngoái.

Chốt lại xu hướng năm nay là màn to HD, ICS, và giá xuống so với mặt bằng năm ngoái. Nếu SS VN bán giá 16, mình và các anh em sẽ mua bản xách tay UK chứ không mua từ SSVN, thà ủng hộ anh em trading để còn trao đổi kinh nghiệm, gặp gỡ, và có hàng ngay khi về với giá đó, còn hơn là mua chính hãng với giá chát sít, rồi 2 tuần sau drop vài triệu, gãy hết cả răng, hê hê!!!
closecat
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Hungdunghcmc Cái nút home đấy nó làm nên phong cách riêng của Samsung hay sao ý, nên từ đời S1 đến giờ vẫn còn tồn tại, nhìn thấy 2 nút cảm ứng và 1 nút home to đùng là biết điện thoại Samsung :p
Vẫn không thích cái bọn Samsung ở design và chất liệu tạo máy của nó, xét tổng thể em vẫn chọn iphone nếu cái màn hình của nó lên được 4.3", rất thích iphone từ design, chất liệu cho đến sự ổn định của phần cứng nhưng chỉ vì cái màn 3.5" mà từ bỏ em nó 🆒
@closecat Đó là lý do không có gì hoàn hảo bác ah. Vậy nên mới có điều ước, được cái này thì lại mất cái kia. Vì vậy quan điểm của mình là gì thì focus vào nó để chọn thôi
closecat
ĐẠI BÀNG
12 năm
@harrynghiem Hi, em thấy đúng thật, giống như em thích cái design của HTC One S, nhưng lại thích phần cứng của One X, chọn cái này mất cái kia 😁
kucuoi
ĐẠI BÀNG
12 năm
dưới 15tr là múc
Sẽ chọn S3 dù giá thế nào , S3 vẫn là nhất ở hiện tại :p

Gửi từ GT-N7000 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
16 tr thì nghỉ.mấy cái khuyến mại cũng tính luôn vào giá rồi...
@cavoiu Mình mới sửa lại là " Không khuyến mãi cho rồi", vì như vậy là giống như bia kèm mực.

Nếu thật sự là với giá 16tr thì SS Việt nam coi các bác yêu thích dùng SS và ủng hộ ngay khi mới ra là các đối tượng để kiếm tiền chứ không phải phục vụ.

Cần tỉnh táo để xem giá thị trường Hongkong, Singapore, Campuchia, quanh đây xem thế nào. Nếu thật sự vẫn giá cao, thì chắc có lẽ phải tìm option khác, vì năm nay rất rất nhiều lựa chọn từ nhiều hãng. hê hê! đành phải chia tay để đến với hãng nào vì quyền lợi người tiêu dùng hơn thôi chứ sao bác. Hi!

Mình đánh giá S3 hấp dẫn, nhưng độ hot chưa thể so với IP 4S, nên nếu xách tay IP 4S tầm 14.5 thì S3 chỉ nên là 13.5, vừa lời rất cao, lại vừa hợp lý. Sau 6 tháng giảm tầm 12tr là OK.

Ra phiên bản S3 giá 16, so với S2 giá 13.5 SẼ LÀ KHÓ CHẤP NHẬN CHO NGƯỜI DÙNG.

Tại công ty mình với hơn 100 người đang làm, với giá 16, chỉ có 5 người mua được, nhưng chưa chắc đã sẵn sàng mua ( mặt bằng lương trung bình khá cao).Mới khảo sát trong công ty, hầu hết đều nói tầm 13, thì có vài người mua, nếu 13.5 đã chuyển sang mua 4S roài.

Không phải là promote cho Apple ở đây, mà sp có chỗ đứng nhất định của nó mà thôi. Tự định giá cao vào thời điểm khó khăn về tài chính nói chung của toàn xã hội là tự ôm lấy sự thất bại thôi, mình nghĩ vậy.
@Hungdunghcmc nói chung giá cao thì ss thiệt thôi, ae mình ko mua hàng chính hãng thì mua hàng xách tay. Giảm giá bán còn tranh thủ hớt khách trước khi ip5 và BBX ra mắt, chứ 2 thằng ấy mà ra hàng khủng là ss hơi đuối đấy.
vinhvang89
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Hungdunghcmc Chuẩn đấy bác, đẳng cấp ss chưa thể sánh với táo dở đc cả về chất lẫn độ mạnh thương hiệu.Trên 14 triệu thì e sẽ nghĩ đầu tiên là Iphone chứ ko phải là ss.
@vinhvang89 2 dòng Apple và SS mình dùng và xem xét các tính năng, design, phong cách, ổn định, mượt mà, ....vẫn đều cho rằng IP chơn SS 1 bậc, dù cả năm qua lúc nào cũng chủ yếu dùng 2 Smartphone SS do màn hình to hơn. Phần nữa là cũng không muốn đụng hàng với bx nên, IP mua về cài cắm, test tiếc các thứ xong là chuyển giao thôi, hi!

Cái mong đợi nhất ở một sp đỉnh cao nó phải có sự thuận tiện và thân thiện khi thao tác trên màn hình, theo ý người người sử dụng, thì SS vẫn còn phải cải tiến nhiều, Andorid cũng cần phải cải tiến. Hiện nay ICS cho cảm giá khá êm mượt, tuy nhiên lại chỉ có được cảm giác này trên sản phẩm SS Galaxy Nexus chính hiệu con nai vàng, nhưng cái camera lại cố tình được chế tạo chỉ có 5 Mega Pixel, hic! còn Note thì cơ bản là ngon, nhưng chưa đạt tới sự vận hành êm mượt, hiệu ứng đẹp mắt. Thế nên việc đầu tiên ngay khi có S3 sẽ là test và test.

Chính mình đã đi test sản phẩm XS của Sony khá kỹ, kết quả là không thể mua, hi! còn sản phẫm One X đã mua mà chưa cần test, vì khá ấn tượng, nhưng rồi thì vẫn thấy chưa ổn lắm. Ngoài ra 2 sp này có tỷ lệ lỗi màn kinh khủng quá. nhưng bù lại, màn hình màu trắng rất đẹp, dù không thật sự hữu ích khi xem nội dung trên màn hình ( vì Amoled HD thể hiện rất tốt, và chữ rất rõ), nhưng cảm giác ban đầu là màn IPS 2 của One X rất bắt mắt, cái này nó ảnh hưởng đến quyết định mua hàng của người đi xem, chắc thế, hi!

Đã có kết quả test của Galaxy S3 chi tiết hơn, tuuy nhiên chưa nói đến khoản thời gian dùng Pin ( về mặt nguyên tắc, màn AMOLED hao pin hơn màn SLCD, IPS).

http://www.gsmarena.com/samsung_galaxy_s_iii-review-757.php
xu hướng năm ngoái cũng là màn to rồi.
theo mình thấy S3 cũng ko vượt trội là mấy so vs oneX.nên ai thik thì mua thôi.riêng LG thì VN mình có vẻ ko chuộng,bỏ hơn chục triệu ra chắc chả ai chọn LG dù là đẹp cấu hình cao.hì``````````````.
@cavoiu Nói chung chỉ có giới chuyên mày mò tìm hiểu đổi máy thì mới có xu hướng đánh giá theo cảm nhận, và cũng không giống nhau. Còn với người tiêu dùng nói chung, mua smartpphone dùng ổn định thì khó cảm nhận. Tuy nhiên có thực tế là cả XS và One X có tỷ lệ lỗi màn sau khi bán khá cao, có người đổi nhiều lần, nên cũng còn phải chờ xem S3 có lỗi trên diện rộng hay không nữa, hi!
Chưa lên bác ạ.mình mới vào android nên cũng chưa rành đang hc hỏi các bác đây.mình mới root e nó thôi ;-)
@lexuslongvuong Lên ICS giao diện cài Nova launcher hay Apex Launcher, kết hợp với bộ Icons ICS là bác chuyển sang giao diện G Nexus 100%. Đặc biệt là khi chán giao diện Touchwiz của SS. Hi! Nhiều app hay như Chrome Beta, xoá tam giác vàng, Ics Camera, ... chỉ có ICS dùng được.
@Hungdunghcmc Chưa đủ gan bác ạ.đang đợi cái 4.0 rồi làm lun đây.mà e có up rom có j thì nhờ bác chỉ giáo cho nhé hihi
@lexuslongvuong Hi! Máy của bác có ICS 4.0 chính thức từ 1 tuần nay rồi mà. Chỉ là down về up bằng Odin thôi. Bác qua bên box s2 chắc các bác ấy lên ICS hết rồi.
@Hungdunghcmc G chưa có ICS bác ơi & cũng chưa biết khi nào có 😕
@harrynghiem Hôm trước xem nhầm có bản Leak China, hi!
Theo mình nghĩ ban đầu chắc chắn sẽ là chính sách giá hớt váng.
Đẩy lên khoảng 15tr đó. Chắc sẽ thấp hơn đối thủ cạnh tranh là HTC One X, nhưng ko nhiều.
Giá cao nhưng sẽ được khuyến mãi khủng.
Thường thì sẽ vậy .
kaivn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em này giá 15.900.000 VND chính hãng nhé các bác

Tham khảo :
Code:
http://ngocha.com.vn/index.php?page=shop.product_details&category_id=&flypage=my_flypage.tpl&product_id=3858&option=com_virtuemart&Itemid=1&vmcchk=1&Itemid=1
lmcuong4u
TÍCH CỰC
12 năm
Nếu giá chính hãng 12tr là cháy hàng ngay.
các bác cứ nằm đấy mà đợi. con note lúc nó ra cũng là 18t thế các bác nghĩ con máy được mong chờ của năm mà rẻ hơn hay sao??????
Con s2 i9100g of e mới sinh ra đc 2tháng ah mà sinh ra tại tgdd nhé jo mà gả e nó thì đc khoảng bao nhiêu hả các bác.e tính cưới con s3 hix
@lexuslongvuong éo bạn qua bõ mua bán tham khảo mấy bác rao bán. But còn tùy tình trạng máy, bảo hành ... but con G nó rẻ hơn cho I9100. Giá khoảng 8.3tr - 8.7tr tùy vào tình trạng máy
@harrynghiem Con này mới có 2tháng tuổi mà bác còn đến 10 tháng bảo hành cty nữa hixhix
13 triệu thì mua,ko thì mua máy khác,one x hoặc 4s
tyml0ve
ĐẠI BÀNG
12 năm
13 củ e cũng ủng hộ ngay, nếu k lỗi zj? mà xách tay cũng chỉ tầm đấy nhỉ
tyml0ve
ĐẠI BÀNG
12 năm
13 củ e cũng ủng hộ ngay, nếu k lỗi zj? mà xách tay cũng chỉ tầm đấy nhỉ
E cũg là nạn nhân của cái trò xuốg giá đột ngột đây. Mua con GT P1000 16tr. Thế mà một tuần sau nó xuốg 14tr mấy trăm. Xog rồi 11tr. Hôm trước xem trên mạg thấy chỗ giao bán hàng côg ty có hơn 6tr hay sao ý. 1 năm mà xuốg đến gần 10tr. Các bác thấy có ức ko. Nhưng đợt này s3 mà bán ra với giá tầm 13 - 14tr thì sẵn sàng tích góp tiền để múc ngay. Thấy giới thiệu nhiều tính năg nghe kết quá. Mong chờ thông tin báo giá s3 của cellphones từng ngày ;))
@llvllr.thang Bạn à, smart phone hot thì giá cao là đúng rồi: vì hãng nào cũng vì lợi nhuận, hàng càng hót càng lời nhiều.
Hàng công nghệ mà, rất mau xuống giá: nếu bạn mua hàng mới 100% mới xài 2 tuần mà bạn quay lại bán thì lỗ ít nhất 35%.
Nếu muốn ít lỗ thì đợi hàng ra gần 6 tháng thì mua, lúc đó giá tốt lắm, nhưng không có cảm giác sướng là được trải nghiệm công nghệ mới.Ví dụ bây giờ mua Nokia N8 thì hot lắm, vì giá bây giờ bằng 60% lúc mới ra, hay trước đây tivi LCD phẳng trên 10tr thì bây giờ chỉ có giá 5 triệu thôi, quan trọng là ai có tiền thì được sướng đầu tiên.
Muốn trải nghiệm công nghệ mới phải tốn kém: nơi mình bán hàng có ông khách hàng cứ gì mới ra thì mua trải nghiệm, nhưng xài 3 tuần thì bán lỗ hơn 35% nhưng họ vẫn ejnoy, vì họ có tiền có quyền được sướng với những gì họ đã mua.
Hàng công nghệ điện tử có khác hàng tiêu dùng: nếu thích thì mua với bất kỳ giá nào, như vertu và mobiado chẳng có gì hay, nhưng bà con vẫn mua, vì bà con thích, vì vậy nếu kết em nó quá mua ngay thời điểm đầu thì giá mắc.
Các nhà bán lẻ cứ để máy ở trong kho không cần bán, thì giá vẫn cứ rớt như thường, và nhà bán lẻ cứ lỗ vì hãng chỉ bảo vệ giá trong 30 ngày.
Rieeng em p1000 mình mua giá cao nhất thế giới luôn, hi! Ra NGUYEN kim mua 16 tr, mang về vọc vài ngày bị giật ngay 30 tết. Chạy ra VTA mua lại giá còn 13, ngay sau tết giá khuyến mãi còn 10 tr. Thành ra em này mình mất 29 tr luôn. Bán cũ đổi ipad còn 8 tr. Hi! Riêng tablet mình đánh giá cao Apple hơn. Hi!
vinhvang89
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em chắc mang đặc trưng của khách hàng Việt Nam là bảo thủ trong tiêu dùng. Cứ vài còn chuột bạch đi trc vọc vạch trc xem thế nào , có lỗi liếc gì không mới quyết. Hì hì
Dù không muốn nhưng Trần Anh đã đăng giá em này là 17 triệu 😔(

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019