[Galaxy S3]Tổng hợp - Hỏi đáp - Thủ thuật - Chia sẻ - Kinh nghiệm

cellphone_uk
30/5/2012 10:37Phản hồi: 7.363
[Galaxy S3]Tổng hợp - Hỏi đáp - Thủ thuật - Chia sẻ - Kinh nghiệm
Mình xin được lập ra Topic này để có thể cùng chia sẻ, trao đổi kinh nghiệm, giải đáp thắc mắc, hỗ trợ tất cả mọi người về Samsung Galaxy S3. Nếu các bạn có vấn đề, hay câu hỏi thì hãy post tại Topic này, mình sẽ cố gắng trả lời sớm nhất,update liên tục. Hy vọng mọi người trong Topic sẽ hỗ trợ, cùng giải đáp thắc mắc để Topic ngày 1 sôi nổi, và đông vui hơn. Xin cám ơn tất cả mọi người trước !!!

Tổng hợp các câu hỏi và trả lời (update liên tục )
1.Máy S3 không tìm thấy Samsung unlock Options làm như thế nào ?
2.Cách thay đổi những ứng dụng ngoài lock screen mặc định

3. Thắc mắc về phân vùng bộ nhớ trong của S3 ?
4.Cách đăng ký 3G của Viettel đi kèm với S3 ?
5. Bật Smart stay ở đâu ? Làm thế nào để chế độ Smart stay hoạt động tốt ?
6.Làm thế nào để tắt âm thanh cảm ứng và tắt rung khi chạm vào phím và số ?

- Để tắt âm thanh cảm ứng ( kêu như bong bóng lúc chạm vào phím mềm ) thì các bạn vào Setting (cài đặt) --> Sound (âm thanh) --> tích vào ô bên cạnh Touch sounds (Âm thanh cảm ứng)
- Tắt rung khi chạm vào phím và số thì các bạn vào Setting (cài đặt) --> Sound (âm thanh) --> tích vào ô bên cạnh Haptic feedbach (phản hồi xúc giác)
7.Cách tắt toàn bộ ứng dụng ngầm đang chạy trên S3 ?

8. Cách bật chế độ chụp ảnh liên tiếp trên S3 ?

9. Cách kiểm tra thời gian kích hoạt bảo hành cho Samsung chính hãng

Trên trung tâm sẽ nhắn cho bạn biết thời hạn bảo hành cửa máy đến ngày nào...
10.Trong S3 có Sbeam và Android beam, cái Sbeam là của SS thì ko nói rồi, còn cái Android beam là của Google thì tất nhiên sẽ có trên tất cả máy nào sử dụng ICS có NFC. E thì đang có 2 cây One X và S3, ko hiểu sau ko thể nào sent dữ liệu trên 2 con này đc (đều xài android beam). Khi kích hoạt android Beam lên, chạm 2 máy lại vs nhau là cả 2 điều rung nhận dữ liệu, và nhấn vào màn hình có biểu tượng đang sent, máy bên kia cũng đang có trạng thái nhận, nhưng lại ko nhận đc. Em làm rất nhiều lần từ s3 qua one X và ngược lại đều ko đc.

11. Gõ tiếng việt trên S3 như nào ?
12.Các bác ơi cho hỏi phần massstore ở S3 ở đâu đấy ?
13.các bạn ơi làm sao để bỏ cái chế độ tag tên vào ảnh..xem ảnh mà cứ có máy cái ô vuông giữa mẹt ghét qua?
14.Hướng dẫn move data from internal storage của S3 qua thẻ nhớ
15.Tui mua S III (TGDD) hôm qua, màu xanh, xem kỹ thi thấy như sau:
1. Nắp lưng bị hở 1 tí ở cạnh dọc bên phải, khoảng giữa trên. Khi lấy tay nhấn nhẹ thì sát lại. Các bạn có phải là lỗi nắp lưng không? Tuy nhiên, khoảng hở này rất ít, nhìn kỹ mới thấy. Trên S II thì rất sát.
2. Màn hình S III hơi tối hơn SII và ngã sang màu đỏ. Phần hiển thị màu trắng không thật sự trắng mà hơi đỏ, dù đã tăng độ sáng. Đây là do phần cứng hay phần mêm? S2 không bị. HD Omnia i8910 (symbian) cũng sử dụng màn hình super amoled nhưng màu sắc rất tốt. S3 cũng dung công nghệ này nhưng màu sắc không trung thực bằng và độ tương phản cũng kém hơn i8910, cũng của Samsung sx nam 2009.
Các cao thủ cho ý kiến nhé. Thank
16.Cách kết nối S3 với PC qua cáp usb
17.S3 của e tin nhắn không rung, không chuông thế nhỉ, trong khi cuộc gọi đến vẫn rung (hoặc chuông) bình thường
18.Tại sao máy của minh cài Yahoo Messenger mà ko tại so đăng nhập được nhỉ. Trong khi vẫn vào mạng và sử dụng các ứng dụng khác như face, Gmail bình thường.
mà cái vụ màn hình bị đốm hình như máy nào cũng bị thì phải, cách sử lý như thế nào vậy anh em
19.Có bác nào biết chỗ tắt các ứng dụng mặc định chạy không chỉ giúp em với. ví dụ như e click vào link youtube thì nó mở app youtube hay click vào đường dẫn nó mặc định mở trình duyệt browser ấy. giờ e muốn đổi app mặc định khác mà không biết vào chỗ nào để đổi.
20.Trong phần cài đặt âm thanh tin nhắn chỉ có mấy cái âm thanh theo máy. có cách nào có thể cài lại âm thanh tin nhắn theo ý mình không các bác ơi chứ để thế thì chán lắm !

21.Máy của mình dù chỉnh trong phần độ sáng là maximum rồi, không để tự động chỉnh độ sáng, không chỉnh chế độ tiết kiệm pin nhưng không hiểu sao cứ bật file video lên là nó tự động chỉnh tối hơn, tắt file video hoặc chuyển sang chế độ xem ở một góc màn hình thì màn hình sáng lên trở lại. Có cách nào khắc phục chuyện này không vậy? Cám ơn
22.Sau khi lấy em galaxy SIII thì em thấy âm lượng của em nó rất bé và chất lượng âm thanh hơi thất vọng, em nó còn thua cả con N81 của Nokia. Các bác nào biết cách cải thiện không giúp em với.
23.Danh sách những Apps có thể xóa trong system. Big thank to harrynghiem. Các bạn xem TẠI ĐÂY

24.Cách mod audio hack và sửa đổi âm thanh cho Galaxy S3. Big thank to ksr007. Các bạn xem TẠI ĐÂY

25. Hướng dẫn reset counter = 0 trước khi đi bảo hành. Big thank to harrynghiem. Các bạn xem TẠI ĐÂY

26. Mod thêm beat audio cho galaxy S3. Big thank to ksr007 Các bạn xem qua TẠI ĐÂY

Video trên tay

Galaxy S3 so sánh với HTC One X
7.363 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Các bạn nếu có câu hỏi gì thì hãy post ở đây nhé, mình và 1 số anh em sẽ cố gắng giải đáp cho mọi người 😃
@TanPhat1997 Máy bạn là s3 nguyên gốc của samsung. Nếu đúng thế mang lên ttbh xem

Sent from my GT-I9300
@cellphone_uk Bạn ơi cho hỏi sao trên s3 của mình không có báo cáo nhận tin vậy
@Cao Tôn Định B cho m hỏi là s3 của m nó k kết nối đc vs máy tinh. Cắm qua cap usb thì nó chỉ nhận sac pin. Có cách nào k ạ
@cellphone_uk Cho mình hỏi: Mình dùng samsung galaxy s3. Gặp hiện tượng như sau: khi mình gọi cho ai đó hoặc nhận cuộc gọi nào đó thì loa ngoài đều mặc định là bật sẵn rồi. Mình phải chọn tắt loa ngoài một cách thủ công rất bất tiện. Xin hướng dẫn khắc phục tình trạng trên. Xin cảm ơn!
Hot quá. Đúng là be first. Thanks bac cell dinh gia ! S3 rất nhiều tính năng mới đồng nghĩa vs việc có nhiều rom cook và nhiều thứ để ae vọc !
midouban87
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác cho em hỏi, thấy giang hồ đồn đại là S3 mầu xanh bị lỗi vỏ, em đang trên tay em S3 màu xanh , mà ngắm nghía , săm soi , từ trong ra ngoài, từ ngoài vào trong, không thấy gì bất thường, bác có biết lỗi gì ko ạ
@midouban87 Nên hiểu đúng 1 chút bạn. 600k cái vỏ bị lỗi và hàng triệu cái khác thì không. Yên tâm.
@midouban87 2 bác đã cho bạn câu trả lời rồi nhé ^^ hiện tại bên mình chưa gặp chú nào như thắc mắc của b cả
@cellphone_uk Sao cái S3 xanh có các phân cài sẵn không như tinhte clip!!
@midouban87 Theo mình suy đoán thôi nha tại vì mình xài con s3 màu trắng dc vài tuần thì tự nhiên cái nắp lưng bị nứt 1 đường mảnh thế là mình đem đến mai nguyên bh trước, ở đó họ kêu mình đem lên hãng bh và kĩ thuật viên của họ cũng có nói chuyện với mình và họ cũng đồng tình với suy luận của mình rằng có thể đây chính là lỗi của vỏ màu xanh nên khiến họ phải ngừng phiên bản màu xanh 1 thời gian 😃 sau đó mình lên hãng ss ở đó họ xăm soi 1 hồi rồi đổi cho mình cái nắp lưng mới hì hì 😁, đây chỉ là suy luận của mình thôi nhé nếu như bác nào bit lý do thật sự thì xin dc học hỏi nhé ;)

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
tuan9632
TÍCH CỰC
12 năm
ôi cái clip, giọng nói nghe như là một kênh News nào đó. Rất hay và chuẩn
K phai loi vo dau bac ah ma la thay doi mau son cho e no thui

Gửi từ HTC One X của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
@huanbg9x Do mặt truớc và sau không cùng màu, hi! Đặt hàng 2 nơi khác nhau đây mà
@Hungdunghcmc bác lên vnexpress.net hình mổ bụng em nó đó...tự cảm nhận luôn.....
@Hungdunghcmc Nghe mà đau! Thà ko đọc được câu này đỡ tiếc

Sent by I9300 deep blue. S3 audio improvement here
http://www.tinhte.vn/index.php?threads/1015001/
midouban87
ĐẠI BÀNG
12 năm
cám ơn các bác nhé, ấn tượng với em nó quá, lần đầu dùng một em andoid mà để qua đêm từ 1h tới 7h sáng mà sụt có 2% pin, quá ngon, he he
@cellphone_uk Bác cho em hỏi kích hoạt dropbox 50GB trên s3 thế nào ạ? Em đăng nhập vào dropbox trên s3 rồi mà chưa biết phải làm thế nào để nhận được gói KM đó?
@olu2711 Check mail mà bạn dùng làm account. Sẽ có 1 email Dropbox gửi đến. Bạn làm theo hướng dẫn là sẽ có 50GB.

Sent from my GT-I9300 using Tapatalk 2
@Zanr Zij Cám ơn bác, em kích hoạt dropbox từ sáng rồi mà chưa nhận được email. Chắc bị lỗi rồi, chờ thêm nữa vậy.hi.
@cellphone_uk bên cellphones có bán cái nắp lưng của s3 ko nhỉ? tháo nó ra rồi để đâu người dì dọn dẹp quăng mất rồi T_T
Các bác cho e biết với: muốn kiểm tra thời gian sử dụng của máy thì dùng câu lệnh nào ấy ạ
@ntvronin Có thể được bạn à.
Tuy nhiên để chính xác nhất bạn nên hỏi Viettel.
@hieub.x21 của em
RF cal : none
AP : I9300XXALEF
Nghĩa là gì vậy ?
@cellphone_uk RF cal : unknown thì là thế nào bác ơi @@
@cellphone_uk Máy của mình RF cal : none .có nghĩa là sao hả bạn
pruno2
ĐẠI BÀNG
12 năm
chủ pic cho mình hỏi cài đặt phần " ra lệnh giọng nói " làm sao , tức là mình nói mở máy thì nó mở máy đó
Em máu S3 quá bác ơi. Bác cho em hỏi mấy cái sau để em quyết định xem ip4s hay Galaxy S3 nha. Em đang nghiêng về S3. Em muốn hỏi 1 chút về khoản độ mượt mà của S3 với 4S. Em đang dùng S1, nhắn tin nhiều lúc lag + Đơ. Màn cảm ứng không nhạy lắm, kém hơn cả Ip3. Em hay nhắn tin mà cứ thế thì chán kinh khủng. Không dám chơi game vì rất hay đơ. Vậy trên S3 không biết có bị đơ không nữa. Em thấy có nhiều người bảo dù Android cấu hình cao hơn Ip nhưng cũng không mượt bằng được. Em k biết gì về máy cảm ứng nên hỏi chút.
À còn điều này nữa. máy S3 canada 2 nhân + ram 2Gb có nhanh hơn bản Quốc tế 4 nhân + Ram 1Gb hay ko? So 2 loại thì bên nào nhanh hơn nhỉ. Bên nào xử lý tốt hơn để tránh bị đơ lag và cảm ứng bấm tốt. Em dùng S1 cảm ứng chán.😔.
@Time90 Từ s2 trở lên thì cảm ứng ngon rồi. Lên G Nexus ngon mượt êm, lên s3 lên tý nữa.
@Hungdunghcmc chuẩn luôn đấy bạn a.ip mượt và ổn định hơn .androi dù mạnh đến mấy cg thua ios.mh mới đổi 4s lấy s3 vì khoái màn hình to đẹp nó xem phim thích hơn.phần cứng s3 tốt hơn nhiều chưa thấy lag nhưng chậm hơn 1 tý ip.tuỳ nhu cầu sử dụng mà chon nha bạn
VipNhoNha
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Time90 Hàng canada giống cấu hình hàng nhật. về CPU chạy thua 4 nhân của hàn quốc và VN. nhưng không thua bao nhiu hết. Và đảm bảo vs bạn là ko bị đơ như cái cũ rùi. nói chung hàng 2GB lại đc cái ram mạnh nên sẽ ko đơ. cpu so vs s3 VN hoặc hàn thì một 9 một 10.
Cảm ơn bạn! Máy mình sản xuất ngày 27/05/2012, vẫn còn nóng hổi quá, hehe 😁

Nhân tiện bạn cho hỏi là khi thay SIM có cần phải tắt máy không nhỉ? Hay có thể thay nóng như iPhone? Mà cái khay SIM của S3 trông dị thế nào ấy nhỉ, lúc lắp SIM vào rồi chỉ sợ không tháo được ra, vì nó nằm dẹt xuống thân máy.

truong.lee
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Black Mamba
clarkht
TÍCH CỰC
12 năm
@truong.lee nó đút thẳng vào như thẻ nhớ mà, tháo ra thì ấn vào 1 cái nữa. bác phải tháo pin ra mới lấy đc chứ, tháo pin thì phải tắt máy rồi
@Black Mamba
viền máy bằng nhựa hay bằng kim loại vậy mấy anh
@vuquangenv Viền máy là nhựa mạ crom cậu ạ
máy S3 canada 2 nhân + ram 2Gb có nhanh hơn bản Quốc tế 4 nhân + Ram 1Gb hay ko? So 2 loại thì bên nào nhanh hơn nhỉ
@Time90 Mình chưa dùng máy S3 canada nên cũng chưa dám khẳng định rằng S3 bản nào chạy nhanh hơn. Nhưng mình chắc chắn với cậu rằng, dù bản nào đi nữa thì S3 cũng là chiếc điện thoại mạnh nhất bây giờ của Android
@Time90

bản 4 nhân nhanh hơn một chút xíu theo như mình bác à, tất nhiên là so sánh khi máy chưa root nhé.
Cái 2 nhân ram 2Gb gọi là T999 tốc độ xử lý 1.5 Ghz
còn 4 nhân ram 1Gb gọi là I9300 tốc dộ xử lý 1.4 Ghz.

bản 4 nhân hay hơn 2 nhân ở chỗ nó có thể chạy flash (chưa root). không biết nếu root máy thì bản 2 nhân có thể chạy flash được không nữa?
Teoteorom
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình connect S3 vào PC xài WIN XP mà fần chọn action khi cắm usb vào nó trống trơn kg hiện cái action nào cả để view files gì dc, đã thử cắm wa PC lẫn laptop. Mặc dù đã chọn USB debugging rồi & conect as Media device (MTP), PC chỉ nhận 1 thiết bị là camera GT-I9300 (?) ,KHÔNG ra chế độ USB MASS STORAGE, click vào thấy hơn 1 chục cái foleder kg có tên gì cả và trống trơn. đang sài SDcard 32gb nó cũng chả báo gì trên PC cả.Giờ mình chả biết cách nào để chép files vào máy. có bác nào bị như mình kg.
@Teoteorom Mi bac cho e hoi? Luc dau e chup vai tam hinh chi?la text may thui.nhug ve nha e xoa di.roi lat sau co lai trog muc bo su tap.e xoa tip nhg lat sau lai co tip.e xoa gan ca chuc lan moi mat lun hoan toan.roi con nua kai mag hih cua e luc luot web hay bi toi mau xuog.e chih do sat len lai.lat sau dem ra choi lai thi cug bi vay nua giog nhu no k luu lenh vay.
@trongnhan_g7 Va con bi tre mang hinh nua.luc an nut nguon mo mag hih ay.
@Teoteorom Dùng win7 cắm phone vào, computer đọc như USB. Cad and phone.
tuantq96
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Teoteorom bác bật usb debug lên mới connect đc
Cái ảnh nền sao mà không cho thiết lập để đứng hay rộng ngang như trước đây nhỉ. Màn hình chờ và màn hình khoá chỉ cho để duy nhất 1 loại ảnh nền theo chiều đứng
halongtm
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác ơi update bài này đi, giờ những cẫu hỏi nào hay thì cho lên trang 1 đi ạ.

http://www.tinhte.vn/threads/1294335/
@halongtm Ok cậu, mình sẽ tổng hợp lại và cho lên Page 1
Có bro nào dùng thử S3 chưa. có đơ có lag tí nào ko?
@Time90 Chúc mừng bác đã có sự lựa chọn của mình. Bác có cần em tư vấn địa điểm mua không ạ 😆
cauchunho93
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cellphone_uk cellphone_uk 😃)
@Time90 Bạn muốn ko đơ thì sài iphone nhé! Android con nào chẳn đơ, trừ khi bạn sài room cook và xóa bớt mấy ứng dụng ko dùng tới thì may ra.
@cellphone_uk Mình cũng đôi lúc bị lag, mỗi lần bị thì thay vì hiển thị 5 icon ở dưới màn hình chủ thì nó chỉ hiện có 1 cái.... nhưng mà không bị lâu, chừng 5 - 10 giây thôi. thằng em nó bảo, sử dụng đt hệ điều hình chuyện đó là bình thường, đt nào cũng bị. không phải lo lắng.

Mình sử dụng T999 của T-mobile

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019