[Galaxy S3]Tổng hợp - Hỏi đáp - Thủ thuật - Chia sẻ - Kinh nghiệm

cellphone_uk
30/5/2012 10:37Phản hồi: 7.363
7.363 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

whisky039
ĐẠI BÀNG
12 năm
hok có cách nào chỉnh sửa vụ hình ngược đó sao bác T_T ?
Bác để cho em xin 1 cái đi, em đang cần một chiếc. Cảm ơn bác! 😃

Bác dùng app Directory Bind nhé, em dùng nó chuyển hơn chục cái game nặng của em lên thẻ nhớ ngoài rồi, dùng ok lắm, không lỗi gì hết cả.
@Black Mamba mình vào cH play ko có Directory Bind nhi? có cách nào download về ko? bộ nhớ trong minh full rùi, thẻ nhớ thùa nhiều quá,hướng dẫn mình với, thank bạn nhiệt tình..........
trong trình chơi nhạc của S3 có 1 mục là hiển thị lời bài hát ấy, mình tick vào cái đó rồi mà giờ không biết sao để lời bài hát hiện lên cả. bác nào biết xài chức năng đó chỉ mình với.
Mình upload cho bạn rồi đây. Bạn tải tại đây nhé:
@Black Mamba Phải root máy mới cài đc phần mềm này phải ko bạn
Bài hát của bác phải có lời đã thì nó mới hiển thị được, để có lời, bác phải tự thêm vào tag của nó nhé. Nếu bài hát đã có lời rồi, bác tap vào cái ảnh đại diện của bài hát khi đang play là nó sẽ hiện ra thôi.

Nếu bác thấy add riêng lyric từng bài cực quá, thì dùng TTPod ý, nó sẽ tự động download và hiển thị lyric luôn.

@Black Mamba Thêm tag vào là thế nào hả bác ơi? Làm thế nào để thêm lời cho bài hát trên S3? Nếu em muốn sd cái tick trong máy chứ k fải dùng phần mềm nhé ^^
@bangvan Tức là bạn phải dùng app để tự thêm lời bài hát vào trong IDTag của file nhạc. Có thể làm việc này trên PC hoặc điện thoại, nhưng làm trên PC sẽ nhanh và thuận tiện hơn. Có nhiều cách để bạn thêm lời vào IDTag trên PC, thuận tiện và chuyên nghiệp nhất là dùng Tag&Rename. Đây là cách duy nhất để hiển thị lời bài hát trên app Music Player của S3.

Lời bài hát sẽ hiển thị như hình dưới đây:

Còn nếu bạn thấy việc phải tự thêm lời bài hát cực nhọc quá, thì đành phải dùng ứng dụng bên ngoài thôi, như TTPod chẳng hạn.​
@Black Mamba ok thank bạn nhiều, để mình thử xem :X
iPad 2 64GB
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Black Mamba Mình cũng bị như vậy, tap vào rồi chả có gì, đã add lyric + artword bằng iTunes rồi nhưng nó chỉ hiện Artwork thôi ==
thpxken
TÍCH CỰC
12 năm
Mấy bro cho e hỏi ngu cái ....voucher có in giả đc ko vậy e định mua mà sợ nháy wá hj😕

♡♡♡Gửi từ nokia1202♡♡♡ (^o.o^)
thpxken
TÍCH CỰC
12 năm
@thpxken Ko ai giúp đc e àk
@thpxken voucher của samsung là chính hãng nên sẽ có đặc điểm để nhận dạng, giống như tiền VND đó !
còn voucher giả thì phải có để so sánh hoặc phát hiện thì mới biết được, nói chung là muốn biết thật giả mang ra trung tâm BH samsung là biết 😁
Mấy bro cho mình hỏi S3 có phần mềm nào khóa màn như cái screen off and lock lúc trc mình xài trên S2 ko? Mình down trên market toàn lỗi với lỗi😔
@vhtl Button savior
cac bac cho em hoi sao con s3 cua em . bam so umeu cua no tren wed http://www.numberingplans.com thi` ko hien thong tin j het .nhung em bam imei goi 6060 thi sam sung co bao hanh cho em .vay la sao ? imei cua em 353328051134250 . chi e cach kiem tra nam san xuat dt lun thanks
Đã có topic hướng dẫn mod loa to hơn cho S3, các ae vào đây nha :
http://www.tinhte.vn/threads/1334808/
@ksr007 Thank Vũ, mình update lên page 1 bài hỏi đáp chia sẻ kinh nghiệm nhé
@cellphone_uk ok ! để chiều rảnh up sang bên cellphoneS luôn thể.
Cho mình hỏi làm sao cài pass cho S3 dc nhỉ?

Gửi từ GT-I9300 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
@bmwrollroyce vào setting > security > dòng đầu tiên, chọn mở khoá = pass hoặc hình !
vuson1501
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các pro cho hỏi chút. có pro nào bị lỗi chỉ hướng sai khi vào ứng dụng Map không. Mình bật Google Map len. nó định hướng rồi cũng có mũi tên chỉ hướng. vị trí thì tương đối chính xác nhưng bị cái là mũi tên chỉ hướng lại vuông góc với cả hướng mình chĩa máy ra ( ví dụ mình để máy chỉ hướng dọc theo con đường thì cái mũi tên trên bản đồ hiển thị lại vuông góc với con đường đó) Không hiểu là lỗi của GM hay là lỗi sensor của máy mình nhỉ. Nếu bị lỗi thì khắc phục kiểu gì. Thanks các Pro
cac bac cho em hoi sao con s3 cua em . bam so umeu cua no tren wedhttp://www.numberingplans.com thi` ko hien thong tin j het .nhung em bam imei goi 6060 thi sam sung co bao hanh cho em .vay la sao ? imei cua em 353328051134250 . chi e cach kiem tra nam san xuat dt lun thanks
Namdiablo
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho e hỏi làm cahcs nào để mất cái stt bar khi ở lock screen ?

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
Hic mom mem giờ mới kích hoạt xong gói km 50G dropbox, kích hoạt lằng nhằng ghê, tổng giờ là 50,25G @_@ tạm ổn! Thanks mọi người đã hướng dẫn.

@hccs Kích hoạt như thế nào vậy, hướng dẫn tớ với.
ryangiggs92
ĐẠI BÀNG
12 năm
E tìm mãi mà k xóa đc nhật kí tị nhắn trong nhật kí cuộc gọi. Cài đặt xog thoát ra lại bị. Bác nào biết cách khắc.phục k 😔 Nhật kí thì chỉ có cuộc gọi thôi, có nhật kí tin nhắn nữa. Lằng ngoằg qá.

ryangiggs92
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ryangiggs92 Bác nào làm đc k.

galaxy s3 của tui nó có số 1 nhỏ nhỏ trên icon mesaging mặc dù đã check tin nhắn mới, icon ngoài màn hình mới có, trong ứng dụng thì vẫn bình thường. xóa icon đó đi, kéo trong ứng dụng ra thì ok nhưng mỗi khi có tin nhắn mới thì đâu lại hoàn đấy. giải quyết sao đây các bác. bó tay .com rồi
@thaithai Máy của mình cũng bị như vậy. Khởi động lại máy thì hết ngay. Hôm qua sau khi mình xóa một số ứng dụng đã tải về thì tự nhiên hiện tượng này lại hết hẳn. Sau khi nhận tin nhắn mới, xem hoặc xóa tin nhắn đi thì số 1 đó đã biến mất. Không biết có phải do các ứng dụng của bên thứ 3 xung đột nhau không?
@Tong the toan bác xóa ứng dụng nào thế. vừa khiêng e s3 đc 3 4 bửa, thích quá cài cả chục cái ứng dụng. biết gỡ cái nào giờ. gỡ hết thì chết e hichic
@thaithai Mình cũng không nhớ rõ nữa. Hình như một loạt ứng dụng trong phần giải trí như : truyện, ảnh,,,. Phần ứng dụng như Task manager, button savior.... Mình đọc trên mạng ( trang sohoaVnexpress.net ) thấy có nói về sự xung đột giữa các phần mềm của bên thứ 3 với Android gây nên sự tốn pin. Thế là mới xóa thử những phần mềm thấy không cần thiết hoặc không hay. Xóa xong thì thấy hết hẳn số 1 cạnh tin nhắn. Từ hôm qua đến giờ không bị lại nữa. Bạn cứ xóa thử những phần mềm tải về từ CH Play xem. Nếu cần thì lại tải lại. mà mình mới tải bản cập nhật đầu tiên của S3 về đấy. Chả biết chạy có ổn định hay không
@thaithai co ai bi nhu bac nay` ko may cua~ e cung bi the ma` ko bik sao de khac phuc nua~
Các bác ơi nó phần mềm nào giả lập để update phần mềm qua 3g luôn ko cần kết nối wifi ko nhỉ 😔

bảo châu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho em hỏi, em cài đặt remote control theo hướng dẫn trên samsungdive.com, rồi add 2 account, 1 account samsung, 1 account gôgle rồi. Tích chọn chức năng ở dưới nữa. Thế mà vào samsungdive.com nó cứ hiện lên: Register your mobile phone now. Nếu bấm vào đó là vào phần Help luôn. Còn chức năng Remote control trên web bị mờ đi. Các bác giúp em với.
minh0401
TÍCH CỰC
12 năm
mọi người cho em hỏi với , em dùng cái ứng dụng lock scren hình màu vàng để khóa màn hình mà khi click vào nó tắt màn hình rồi lại sáng lên về màn hình khóa , làm sao để khác phục vậy mọi người , còn 1 cái lỗi mành hình đốm đen khi trời ban đêm đó có cần bảo hành không nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019