Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Galaxy S3]Tổng hợp - Hỏi đáp - Thủ thuật - Chia sẻ - Kinh nghiệm

cellphone_uk
30/5/2012 10:37Phản hồi: 7.363
7.363 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Do mình đang dùng iphone mà giờ định chuyển qua galaxy s3 dùng nên chưa biết gì nhìu mong các ae tinh tế chỉ giáo. Mình có một số câu hỏi như sau mong được ae giúp đỡ giải đáp:
1. Galaxy có bản world và lock giống như iphone không và cách nhận biết như thế nào?
2. Mình thấy có mấy cửa hàng ở ngoài bán rất là nhìu các mức giá,hàng xt và hàng cty,vậy giữa hai loại hàng đó có gì khác nhau không? Hiện giờ trên thị trường thì phiên bản nào đang là phổ biến nhất vậy?
3. Giá cả bao nhiu,nơi nào tốt và khi đi mua thì cần chú ý những điều gì?
Rất mong ae giải đáp sớm để mình còn mau mau làm 1e,hehe
Thanks mọi người trước nhé.
Namdiablo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hiện tại thì chưa có world hay lock gì cả, chỉ có bản quốc tế I9300
Hàng xách tay thì có xuất xứ hàng TQ, hàng Eu ( có 2 thương gia đang bán ở tt là DTG + cellphones )
Test thì bạn chịu khó tìm lại mấy 2pic trc ở box này ( trang 2 trang 3 thôi )...
Giá thì vào box rao vặt ...
Sử dụng app nào ổn định xem TV dành cho S3 vậy các Bác?

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
dapconchuot
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ai chỉ hộ mình chỉnh EQ cho loa thoại với. S3 của mình nghe tuy to nhưng bị rè, chỉnh thử xem có đỡ tý nào ko.
Namdiablo
ĐẠI BÀNG
12 năm
loa thoại rè có thể do sóng đt, máy mình mới mua cũng bị, tưởng lỗi, để 1 -2 hôm là hêt, k biết máy bạn có bị như thế k 😁
dapconchuot
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy mình lấy từ 31/5 rồi, mới mò ra cách chỉnh EQ loa thoại rồi, ko biết khá hơn ko.
Mình dùng tai nghe beats tour mà cái volume control nó thiết kế cho bb và ios, android ko vol up down đc. Có ai biết mod ntn để xài đc trên android ko?

Sent from my GT-I9300 using Tapatalk 2
@rockmaster Cái beats solo của e chỉ tạm dừng qa bài đc chứ ko lui bài đc 😔

Sent from my Galaxy SIII®
@bboyquay95 giống như của mình,nghe beats bass nhiều quá nên không được hay cho lắm trong khi đó nghe trên con ipad thì phê đến đờ người ra
@nhuankhom Beats nghe trên ios thì ngon😁 w beats audio nữa:p

Cho mình hỏi là S3 xách tay và chính hãng , nhìn bên ngoài có khác gì kg? làm sao nhận biết dc.
sao k ai tl mih hit vay.hixhix
may mih sao xoa di roi ma trog bo suu tap van con vay.lam di lam lai 10lan moi xoa di dc.?????
Không cần, bạn cứ cài đặt bình thường thôi, chỉnh trong Settings của máy để cài các ứng dụng không từ Google Play nhé (tích vào mục Unknown Sources trong Settings > Personal Security).

FLV không phải là một video, nó chỉ là một file chứa video. Thường thì định dạng video mà nó chứa là H.264 hay WMV. Bạn cần một phần mềm thích hợp để có thể bật các file FLV này. Mình khuyên bạn nên dùng Mobo Player. Bạn không cần cài thêm các codec của nó, trừ phi được nó yêu cầu.

Bạn cần đưa chính xác tên của app mà bạn dùng thì mọi người mới giúp được. Nếu phiên bản bạn dùng đang lỗi thì tạm thời bạn hãy uninstall nó đi, chờ phiên bản mới cập nhật rồi dùng tiếp.

Lỗi đốm đen trên màn hình Super AMOLED tất cả các máy đều bị, bảo hành vô ích.

1. Theo mình biết thì hiện chưa có bản lock, chắc phải tới khi các nhà mạng của Mỹ phân phối Galaxy S3 thì mới có bản lock. Cá nhân mình không thích các bản lock.

2. Bạn nên mua hàng công ty, được phân phối bởi các đại lý có uy tín, như Cellphones chẳng hạn, đừng ham rẻ mà sau này hối hận. Các đại lý có chênh lệch giá chút ít, khác nhau chủ yếu gói khuyến mại đi kèm. Hiện trên thị trường, phiên bản quốc tế là phổ biến nhất.

3. Giá tầm từ ~15-16 triệu, chưa kể khuyến mại. Nếu rẻ hơn thì khuyến mại sẽ giảm đi, còn rẻ hơn nữa, khoảng 1/2-2/3 giá thì mình không chắc là hàng gì, hàng Hồ Cẩm Đào chăng?

Chúc bạn sớm có Galaxy S3 để lên chém gió cùng anh em. 😃
Các bác cho tôi hỏi là hiện giờ tôi cũng đang muốn mua 1 con nhưng mà đọc ở trong box thì thấy có vẻ S3 gặp nhiều vấn đề quá. cái vụ sao chổi xong còn đốm đen nữa, nếu mà bị như thế thì làm sao đây ?
Màn hình đốm đen nhìn trong tối thì là bthuong, ko sao. Trừ khi bị hở sáng mới lo kìa...

Gửi từ Samsung Galaxy S3 GT-I9300 của tôi.
làm thé nào để biết có bị hở sáng ko thế ?
minh0401
TÍCH CỰC
12 năm
nó co nhiều ứng dụng locksreen lắm bạn , vì tên nó cũng giống nhau , mình dùng 2 ứng dụng khoá màn hình mà nó cũng bị sáng lên vào màn hình khoá 😔
hỏi các bác máy em tự nhiên ko vào đc mạng internet dù đã kết nối wifi. hqua vẫn vào đc. Nó ghi là suggestions:
- make sure you have a data connection
- reload this webpage later
- check the address you entered

ai biết lỗi này là sao ko. hay do em nghịch linh tinh cái vụ đồng bộ của máy.
Dịch ra nôm na là
- Vui lòng kiểm tra kết nối mạng
- Tải lại trang sau
- Kiểm tra lại địa chỉ web coi đúng chưa.

Cái này có thể là lỗi do wifi thôi bạn à... mình bị hoài à...

hự đúng rồi dùng 3g vẫn vào đc mạng. bạn nào biết sửa wifi thế nào ko? bth vẫn dùng đc wifi mà 😔
Mình ko rành lắm vì cục wifi nhà mình cũng cà tưng lắm lúc có lúc ko. Hàng Viettel đó... chả ưa nhà Viettel tý nào... haiz...

Cài Go sms pro đi. Ok hơn.
Ko lưu, mà khi báo tin đã gửi nó ko rung rinh gì hết. Mà còn có dấu hiệu đã gửi ở tin nhắn nữa.

ryangiggs92
ĐẠI BÀNG
12 năm
@son_happy Em muốn tin nhắn k xuất hiện trong nhật kí cuộc gọi í mà ( như ở dưới hình ý ạ ) . E lại thích trìh mặc định k thích go sms cho lắm.

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
Các bác cho hỏi là làm sao để biết máy có bị hở sáng hay ko ?
@SR_GemC Đem vào chỗ tối là biết ngay ấy mà😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019