Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Galaxy S3]Tổng hợp - Hỏi đáp - Thủ thuật - Chia sẻ - Kinh nghiệm

cellphone_uk
30/5/2012 10:37Phản hồi: 7.363
7.363 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

các ace cho e hỏi cái ... tin nhắn của e sau khi đọc xong , xóa, back ngoài rùi mà nó zẫn hiện cái số lên báo hiệu như chưa đọc, nhìu lúc e fai reset máy nhưng zẫn hok bị mất đi, nó cứ còn hoài, h fai làm sao đây... hichic..😔
Thử rùi mà ko được. Trình SMS mặc định ko đẹp, báo đã gửi cứ rung rung khó chịu, rồi nhìn vào tin nào đã gửi chả có cái dấu hiệu gì nhân biết hết... haiz... s toàn dùng go sms ko à...

Gửi từ Samsung Galaxy S3 GT-I9300 của tôi.
Tấm này em vẽ bằng S-memo. Show lên cho anh em chém chơi.*^▁^*
S memo trên s3 vẽ tốt hơn note, màu sắc hiển thị cũng nổi hơn, đâm ra mấy tấm hình vẽ khá là ok.😃

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
@phuong.1992 Like

Namdiablo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phuong.1992 bác vẽ = tay hay vẽ bằng bút ?
@Namdiablo vẽ bằng ngón út đấy bạn;)
còn 1 tấm mới xong chiều nay nữa nè, anh em ngó qua và cho ít gạch đá😁
ssngoclan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phuong.1992 Đẹp đấy
Các bác cho em hỏi với ạ :

_ Em đang dùng Macbook ( 10.7.3 ) mà em cài Kies vào rồi nhưng vẫn không chạy được , mac toàn bắt uninstall 😔( ko cop được game cả nhạc ạ :((

_ Khi nhận cuộc gọi đến thì em thấy chuông đổ từ bé đến lớn mà không lớn hẳn , em tìm trong phần setting mãi rồi mà chẳng có , máy em bị lỗi hay sao ạ :( .

_ Các bác có biết app nào để khoá màn hình nhanh không ạ ví dụ như ( lock screen ) em cài rồi nhưng toàn bị lỗi .

_ Thỉnh thoảng em để máy trên bàn làm việc ( đã tắt màn hình sau khi sử dụng ) bỗng 1 lúc màn hình tự sáng lên .

Em rất mong các anh em trong tinh tế giúp em với.

Em mong các bác giúp em với ạ , em cảm ơn các bác nhiều ạ
@duyjet5555 Mặc định là chuông đổ từ bé đến lớn, máy em cũng vậy. Trước đây em hay xài Screen off and lock. Nhưng giờ ko xài nữa vì cứ bấm khóa là nó tắt rùi lại sáng lên. Em cài app nào cũng bị. Nên thôi, dùng phím nguồn cho lành.

@son_happy Button savior

Sent from my GT-I9300 using Tapatalk 2
yugi_mylove
ĐẠI BÀNG
12 năm
@rockmaster Chuẩn nà, đang dùng soft này và thấy rất hài lòng, có thể thay thế gần như 99% phím home và power ( 1% là do không mở màn hình được 😁)
Chào các bác, em đang dùng S3 và không thể chuyển App sang SD Card như S2 thường làm là chọn Application > Move to SD.
Vậy có cách nào cài game trực tiếp vào thẻ nhớ không các bác.
gastar
ĐẠI BÀNG
12 năm
Định chuyển từ 4s sang s3, mà thấy topic báo s3 lỗi nhiều quá xá. Nếu mua thì mua xách tay dc kg các bác?
@gastar E vừa chuyển từ 4s sang s3 này . Quan trọng là mình thích thôi bác ạ . Chứ bây h ngồi đọc thì 4s cũng đầy người chê mà bác

ryangiggs92
ĐẠI BÀNG
12 năm
@gastar Giao lưu k bác 😃

nantoan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ryangiggs92 Không biết các máy thế nào chứ các lỗi đó máy mình không bị
nantoan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Xin chỉ giáo
Trên S2 co chức năng chỉnh sáng tối màn hình băng cách nhấn giữ cạnh trên của màn hình và kéo qua trái, phải để tăng giảm , rất tiện lợi khi không dùng chức năng auto screen.
Không biết S3 có không?
@ssngoclan Hãy thử chơi một game bất kỳ toàn màn hình rồi vuốt tại «status bar» hai lần là ra thanh status ngay, vuốt thanh lên lại chơi tiếp!

Sent from my GT-I9300 using Tapatalk 2
nantoan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@YPMVSTAFF Trên thanh status đó có rất nhiều ứng dụng tắt, có cái không thường dùng. Có cách nào thay đổi ứng dụng khác trên đó không nhỉ., mình muốn đưa mục tăng giảm độ sáng lên đó thì làm cách nào?

Trong màn hình khóa co sẳn các ứng dụng bên dưới để mở nhanh, cái này có thay đổi được k?
@nantoan Xài Wanam 1.3 có Toggle có thể tuỳ biến những mục này.
nantoan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thaikhang91 Cám ơn bạn, nhưng mình không tìm thấy wanam ở CH play, bạn có thể thể chỉ rõ hơn không?
update = kies có bị mất hết dữ liệu hiện tại ko các pác? VD như danh bạ, tin nhắn, ứng dụng, game...
Lúc tắt màn hình nó vẫn nháy sáng lên.... haiz..... y hệt screen off and lock
@son_happy cài bản key đi😁
minh0401
TÍCH CỰC
12 năm
@bboyquay95 bản key tên là gif thế bạn , bạn có share lun cho ae đi:p
@minh0401 Lười go-ogle thế
http://www.apkfullapps.com/2012/05/button-savior-pro-root-v153-apk-app.html
cug k ai giup dc mih😔
Các bác ơi mình lần đầu tiên sử dụng android nên có một số chỗ không rõ hy vọng các bác giúp đỡ:
1:nếu em root máy rồi khi nào em muốn update lên bản gốc rom stock được không a?
2:nếu em update được thì liệu vẫn còn root chứ ạ?
cảm ơn các bác.
@daohainam06 1. KO😁 up qa OTA ko đC:D
2. Đc:D
@bboyquay95 Nhung neu qua odin lieu co duoc k?
@daohainam06 Up stock hả? Đc

Sent from my Galaxy SIII®
@bboyquay95 Nếu mà hand reset thì vẫn còn root chu hả bác?
các bác ơi con s3 này phần mềm xem phim của nó có xem được file mkv ko vậy, hay là phải sử dụng app chuyên dụng để xem, nếu phần mềm theo máy mà đọc được file mkv thì có đọc được luôn file phụ đề ko vậy
whlonghai
ĐẠI BÀNG
12 năm
@longjudas Xem được tuốt hết.
Hỏi cellphone và anh em Galaxy s3 ......có thể hướng dẫn mình làm sao để giảm lượng Ram cần thiết.....vì khi mình vao taskmanager thấy Ram lúc nào củng 600 máy.........máy chưa ROOT .....mình thấy máy S2 bạn mình lúc nòa nó củng thấp
bấm clear Ram thì.....còn 500 mấy........

thank CellPhone và các Bác
@gensys Up blackstar đi rom đó nhẹ nhưng bỏ nhiều tính năng hay trên s3 😔

@gensys Trên trang 1 có bài hướng dẫn của anh harrynghiem về việc xóa bớt phần mềm không cần thiết đó bác.
Hoặc có thể up các bản rom cook khác bác nhé.
Anh em hướng dẩn giùm mình cách làm hiển thị dc hình ảnh của mổi số dt trong danh bạ điện thoai SS GLX S3..
whlonghai
ĐẠI BÀNG
12 năm
@sondautem Chọn danh bạ ->người cần thêm ảnh->chỉnh sửa-> chọn cái avatar->chọn ảnh.
Chọn ảnh->dùng ảnh làm->dạnh bạ->...
@whlonghai Cám ơn bạn nha! Mình đã làm dc theo h.dẫn của bạn..!
Cả nhà ơi cho minh hỏi minh vao cwm backup thi hien lên can't mount backup path mình không biết xử lí thế nào mong giúp đỡ.
whlonghai
ĐẠI BÀNG
12 năm
@daohainam06 thẻ nhớ có vấn đề hay thiếu dung lượng chăng??
@whlonghai Thanks bác em sửa được rồi,tiện bác cho em hỏi up rom bang odin hay la cwm cách nào hay hơn a?
@daohainam06 Cách nào cũng được, .zip qua CWM, .tar thì qua Odin.
Tuy nhiên up qua CWM thì an toàn hơn và không tăng bộ đếm.

√ Gửi từ Galaxy S3®
@thaikhang91 Thanks bác.
Bac cellphone_uk cho em hoi lam sao de bik ngay dt minh san xuat dza ?
Bác ơi tiện cho em hoi nếu em dung cwm recovery lai room stock có phải cũng gio
Tiện bác cho em hỏi nếu hand reset thi sau đó có phải root lại khong?
nếu mà hand reset thì cũng giống như dùng odin up lên bản room stock có phải không a?
thanks bác nhiều.
up room phải backup tất cả phải ko các pác?
@Lee Wang Theo e.thì nên😁
E.thì backup app titanium, rồi backup rom = RECOVERY:d

co bac biet SGS3 ToolKit v1.0 dung de rôt may ntn k ah ?
Bạn mở bàn phím rồi bấm mã *#12580*369#. Mục RF cal chính là ngày tháng xuất xưởng của máy.

@Black Mamba Của tớ sx ngày 21/06/2012 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019