Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Galaxy S3]Tổng hợp - Hỏi đáp - Thủ thuật - Chia sẻ - Kinh nghiệm

cellphone_uk
30/5/2012 10:37Phản hồi: 7.363
7.363 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đã có phần mềm screen off tương thích với SIII (stock + chưa root)rồi nha. Phần mềm Screen Off FX trên Play Store. Mình đang dùng,thấy ok,k hề có hiện tượng sáng lại.

X_Q + SIII
yugi_mylove
ĐẠI BÀNG
12 năm
@boy200x Cái này mình ko bị, Enable Administrator nó lên thì ko bị tình trạng như bác.
@boy200x Mình đang dùng không có tình trạng như bạn. chọt cái off luôn không sáng
boy200x
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thaikhang91 Bỏ 16 triệu ra để mua S3 mà nói như bác sao được. Mình phải tận dụng tất cả chứ dùng phím cứng thì mua Nokia cùi bắp cho khoẻ. Để đến khi ra S4, S5 thì S3 vẫn còn nguyên vẹn mà bán chứ nè! 😃 Bấm riết nút nào chịu nổi. 😃
@boy200x đồng ý với bác này, hạn chế đc bao nhiêu hay bấy nhiêu, vả lại loay hoay bấm cái nút nguồn có khi rơi điện thoại, vì cái màn to quá 😁
cho mình hỏi, mình mới mua s3 tuy nhiên ko hiểu sao gần đây pin hết rất nhanh? để qua 1 đêm mà mất đến mấy chục phần trăm pin, lúc nãy còn có hiện tượng đang là 32% bụp 1 cái còn 9%, mong mỏi ng giải đáp và có cách khắc phục 😔 ( máy còn nguyên zin chưa làm gì cả ) cảm ơn
Các bác ơi, nếu mà trên máy có 1 đốm đen thì có nnê đem bảo hành ko ? tôi mới mua hôm qua, về nhà thử thấy có 1 đốm
@SR_GemC 1 đốm mà lo gì? Làm gì có con nào ko có đốm. Quan trọng là dùng hàng ngày bạn có thế 1 đốm đó không.
làm thế nào để backup emei mà ko phải cài kernel khác các bác nhỉ?
@romano19 Backup IMEI và cài kernel 2 cái này đâu có liên quan đến nhau
@harrynghiem Vì mình thấy nhiều kernel hỗ trợ backup luôn emei nhưng mình lại k muốn cài kernel khác. Ktool thì ko hỗ trợ S3
@romano19 Kernel ko có backup IMEI mà là up rom mới có backup. Mà không phải rom nào cũng có. Mình nói rồi, copy cái thư mục efs là được
Namdiablo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Làm sao để tắt tiếng camera lúc chụp ảnh và quay phim nhỉ các bác ?

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
@Namdiablo root máy và vào đây xóa system\media\audio\ui\
donga_hp
TÍCH CỰC
12 năm
Khi mình set một bài nhạc đang nghe thành nhạc chuông thì nó nằm ở đâu vậy mọi người nhỉ, tìm hoài ko thấy
hieu78
ĐẠI BÀNG
12 năm
Xin hỏi các bác về cài đặt email, em dùng email trên outlook, POP3, khi cài lên S3, thì nhận bình thường, nhưng khi mở outlook nhận mail trên máy tính thì inbox của S3 mất luôn mail, em tìm trên cài đặt mà không có phần nào nói đến cái này.Bây giờ e muốn các email đều có trong inbox của S3 lẫn laptop, mà không biết làm thế nào ???

Thêm nữa, khi nhận email trên S3 (trước khi vào outlook) có file attach, em download nhưng không tìm thấy file đã down về đâu, mà cũng không tìm thấy cài đặt đường dẫn.

Các bác giúp em với, lần đầu dùng android nên gà quá, tks
@hieu78
Dùng POP3 thì yêu cầu của bạn rất khó thực hiện. Chuyển sang giao thức IMAP thì sẽ ok 😃

Sent from Android using tinhte.vn
Âm báo tin nhắn của ss3 rất nhỏ. mình dùng ringdroid cắt nhạc rồi chuyển vô folder notification rồi mà báo tn vẫn ko kêu đúng nhạc chuông đó,chỉ báo rung thôi. Tính chất cong việc của mình cần phải nhận vả trả lời tn ngay,ko dc bỏ lỡ. Bác nào biết chỉ mình với. Thanks nhiều!
jetmoon
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao em đọc tn rồi mà nó vẫn hiển thị số 1 nhỉ ?
đã stick vào do not keep activity... rồi mà 😔
cho mình hỏi tại sao đêm hôm trc cắm usb s3 vào máy tính thì nhận, hôm nay t hì cắm ra cắm vào suốt cũng bó tay 😔 cài cái MTP gì hoài ko đc nên máy ko nhận thì phải, mong các bác giúp :(
@bom1109 Bạn đang dùng kernel nào?Kernel Siyah mới thì đang bị lỗi không ổn định với MTP đó 😃
@clic2x kernel là gì vậy bạn ? máy mình y nguyên xi, mua về như nào thì nó vẫn thế mà, mình chưa nghịch gì cả 😔
@bom1109 Vậy cài lại usb driver cho Samsung đi bạn
http://www.mediafire.com/?a1hzzc7qq2x2avz
các bác cho em hỏi làm sao để tắt cái tọa độ ở trên màn hình đi vậy? lúc di vào màn hình nó co cái nét vẽ khó chịu quá 😔
Cho em hỏi ram của s3, sau vài ngày sử dụng thì bị đầy, mặc dù em đã xóa hết các chương trình chạy ngầm và xóa bộ nhớ ram. Em reset lại máy thỉ ram lại trống trở lại (còn khoảng >400M). Sau đó thì bộ nhớ ram trống giảm dần em reset lại máy thì trống trở lại. Như vậy ram của máy em có bị gì không? cảm ơn các Bác nhiều
@phamhoang03523 Ko có vấn đề.gì cả. Vấn đề là bạn đừng có dùng task killer hay task manager nhiều. Chỉ dùng khi ko tắt đc 1 app nào đó thôi. Máy sẽ tự động xử lý vấn đề đó!

Cac bac cho em hoi ve van de ket noi cable voi laptop cua s3 voi a. Tinh hinh la khi em ket noi vao laptop no nhan i9300 nhung khong the coppy du lieu vao the hay bao bo nho may duoc, va ket noi hay bi ngat giua chung (e da cai samsung kies va driver usb phone cho laptop), con nua la khi thao the ra cam truc tiep vao laptop cung khong the coppy du lieu vao the duoc, mac du co nhan the nho, cac bac ai biet chi giup em voi a.

hieu78
ĐẠI BÀNG
12 năm
Th
@hieu78 Nếu thế bạn dùng K-9 mail xem sao 😃

Tình hình là mình muốn down ảnh trên facebook nhưng ko được, bác nào bik chỉ mình với😁
dauem
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ko có vấn đề.gì cả. Vấn đề là bạn đừng có dùng task killer hay task manager nhiều. Chỉ dùng khi ko tắt đc 1 app nào đó thôi. Máy sẽ tự động xử lý vấn đề đó!

bac zz oi!nhung luc do may se chay cham lam a!va neu xem phim online thi se bi dung hinh!xoa ram roi thi chay dc khoang 5p lai bi tiep!mong bac khai thong dau oc cho!

@dauem Hóa ra là bạn chơi film online trên trình duyệt. ZZ thử vào cái trang v1vn gì đấy khiếp luôn quảng cáo với 1 lô thứ gì cắm vào trang đó. Như thế thì ko cạn bộ nhớ mới lạ 😃

@Zanr Anh ZZ cho e hỏi: máy e dùng stock rom đãroot. giờ muốn up bản cập nhật qua ota thì pải làm tn ah. e đã thử tải nhưng đến bước cài đặt thì báo abort. Sao thấy mấy bạn lại up đc la sao. tks anh
@romano19 Về bản stock nguyên bản chưa root !
@romano19 Hoặc có thể fang kernel stock vào máy 😃
@Zanr Zij máy mình cũng bị tình trạng full ram, sử dụng máy khoảng 3 đến 4 ngày thì bộ nhớ ram từ từ bị full làm cho máy chạy chậm, reset máy lại thì hết. Mình chỉ sử dụng đt nghe gọi thôi, thỉnh thoảng chơi game 1 chút để test thử thì cũng bị zậy. Ko lẽ phải vài ngày phải reset máy 1 lần. Nhờ các pro giúp mình zới
ssngoclan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có bản cập nhật gì 74mb thế nhỉ. E mới thấy lúc gần 4h nhưng chưa dám cài.
Teoteorom
ĐẠI BÀNG
12 năm
đã update hơn 70Mb, notify bar có có thêm tùy chỉnh độ sáng màn hình , web browser nhanh hơn hẳn. RAM free vẫn chưa thấy cải thiện. Kg biết pin thì sao nữa.
@Teoteorom Sạc được 100% rùi hehe

Gửi từ Samsung Galaxy S3 - I9300 của tôi.
đã có bản cập nhật.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019