[Galaxy S3]Tổng hợp - Hỏi đáp - Thủ thuật - Chia sẻ - Kinh nghiệm

cellphone_uk
30/5/2012 10:37Phản hồi: 7.363
7.363 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ở đây có anh em nào di bảo hành vụ phím cảm ứng bị hở sáng không nhỉ? nếu nó bảo hành thì nó có thay hẳn cái màn hình mới luôn không hay nó làm cách nào khác? anh em nào đem bảo hành rồi cho em cái nhận xét với.
cho mình hỏi là con s3 mình vừa mua chính hãng đc 1 tuần bên cellphones! nhưng khi đăng nhập tài khoản dropbox lại không thấy dc nhận email nào để kích hoạt 50gb dữ liệu hết!! các bác hướng dẫn hộ mình với. Tks
gastar
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác cho hỏi sao bên S3 root máy thì máy mượt hơn lúc zin , còn mình xài bên iPhone Jailbreak máy làm máy chậm hơn. Nếu vậy là mua android về là phải root máy hết hả các bác?
Xem cấu hình máy ở chỗ nào vậy mọi người?

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
Hôm lâu lâu nghịch cài cái gì mà chụp ảnh bằng giọng nói giờ chả nhớ cài lại như nào nữa..có bâc nào chỉ mình phát
S3 của tui tự nhiên 2 hum may hiển thị phần trăm pin không bình thường đôi khi giảm 1% trong vòng 2 tiếng rưỡi @@, đôi khi 1% chỉ đc 15', cả 2 trường hợp đều trong lúc standby, ko đụng j tới cả. vậy là sao thế mọi người
batery log của tui sáng nay mở ra nó như sau:
23h43 90%
00:16 89%
00:57 88%
06:23 87%
06:44 86%
06:59 85%
07:22 84%
sao lại bị như vậy thế mọi người. vài bửa trước vẫn còn đều đặn
@thaikhang91 @@ còn cách nào khác không bạn
@thaikhang91
√ Gửi từ Galaxy S3®
vannhatka
TÍCH CỰC
12 năm
@thaithai Cái này khó ah nha. K root k fix dc

Các bác cho e hỏi về cái camera trc xíu.đc k? Cũng như là e chụp trong phòng như máy of e thì hình ảnh ra bị nhòe và tán màu k đều,nhìn rất gê. E thử dùng cùng 1 môi trg thíu sáng e chụp bằng s3 và s2 thì ra ảnh như thế này. Ảnh 600936 là do s3 chụp. Do camera of e bị lỗi hay sai ạ??

Sao cái S3 của em pin để qua đêm lại tụt đến tận 30% vậy các bác? Thời gian để qua dêm la 5h30p. Nó báo là network standby chiếm 68%
@phuhais Chắc là bác để wifi hay 3g qua đêm rùi, riêng cái thằng 3g là ngốn pin rất ác 😁

@minhtuhd1990 Máy em không sài 3g. Wifi đã tắt.... gps cũng tắt. Em có ảnh chụp màn hình mà không biết up.
@phuhais Máy mình để qua đêm từ 10h tối đến 6h sáng mất 1% pin thôi 😃
longpearl
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ae nào có file giảm độ lag của nút home k, bấm vào trễ toàn 2s so với nút menu và back 😔
brave
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác nào có chương trình mở task manager của phone bằng 1 nút bấm , share cho minh nhé, cái nút home của S3 nhỏ quá , bấm bực mình thiệt =.=!
@brave bạn lên store down button savio dùng tiện lắm
brave
ĐẠI BÀNG
12 năm
@luanthieugiahp Là chương trình gì bạn , mình search trên play store không thấy . thanks.
gastar
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy kg root xài dc button savio kg bác?
badboyhvu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@gastar Xài đc nút Home, kô tắt màn hình đc.
gastar
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho mình cái link bản mới nhất của button savio dc kg bác?
Button Savior <---- bạn tìm trên CH play có mà
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.smart.swkey&feature=search_result#?t=W251bGwsMSwxLDEsImNvbS5zbWFydC5zd2tleSJd

Bạn cài ct này vào nhé, ko phải sài phím home để vào task mng, tắt màn hình nhanh không cần phím pow nữa
gastar
ĐẠI BÀNG
12 năm
@luanthieugiahp Button Savior mình cài xong sao nó thông báo USB gì đó Yes No hoài ah, nó thay thế dc nút home nhưng mình muốn tắt ứng dụng chạy ngầm thì sao hả các bác?
vannhatka
TÍCH CỰC
12 năm
@gastar Vào bật chế độ usb bugger j đó là hết hỏi yes no

gastar
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vannhatka Bạn hướng dẫn chi tiết dùm mình dc kg? mình mới xài Android.
vannhatka
TÍCH CỰC
12 năm
@gastar Vào setting-> developer opiton -> usb dibuging. Oki

@gastar Thông thường s3 chạy ngầm ứng dụng để khi bật lên vào nhanh hơn. Nhưng bạn có thể cài titanium để freeze những ứng dụng chạy ngầm đó ( xem trong setting - app mng) Hoặc cài root explore để xóa những ứng dụng ko cần thiết...đọc thêm ở post những bài viết hay cho S3

gửi từ con S3 bá đạo của ta...kaka..
Cho mình hỏi, mình có thói wen sử dụng phần mềm Lock screen widget để đỡ phải sử dụng nút lock nhìu quá. Tất cả các máy trước đây mình đều sử dụng phần mềm này ổn định nhưng chỉ riêng S3 là gặp lỗi ( khi touch vào icon lock thì máy sẽ khóa nhưng sau đó lại hiện lock screen lên, mình đã thử rất nhìu apps lock screen thì cái nào cũng bị như vậy ) mình tham khảo thì thấy mọi người trên thế giới gặp rất nhìu trường hợp như vậy. Bro nào biết lý do tại sao và cách khắc phục thì chỉ giúp mình với nhé. Mình cảm ơn nhìu.
@sapchet Khả năng do phần mềm chưa thích hợp cho Android 4.0.4, hoặc cho s3. Bác dùng thử button savior đi..ae đang chuyển sang dùng hết cái này rồi

@luanthieugiahp Bạn để chế độ unlock bằng khuôn mặt đúng k?
gastar
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác ơi mình cài Button Savior nhưng thấy nó thay thế được nút home , nhưng kg thấy chỗ nào để tắt ứng dụng ngầm vậy. Như là mình đè home để ra quản lý tác dụng phụ đó.
vannhatka
TÍCH CỰC
12 năm
@gastar Giữ phím menu ảo trong button savio

gastar
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vannhatka Máy chưa root hình như kg làm dc bác ơi.
vannhatka
TÍCH CỰC
12 năm
@gastar Chính xác

@gastar vậy thì root thôi 😁
vannhatka
TÍCH CỰC
12 năm
Có pác nào bị như e k ạ: đag nằm đọc báo hay đọc tinhte tự nhiên nhạc nó tự mở lên. Nhug vẩn k hát. Nó chỉ hiện dấu 2 vạch trên statubar ạ. Giúp e giải quyết vs ạ. Thank

Cho e hỏi máy chưa root thì xài đc button k??

Chào chủ topic! Tình hình của tôi như sau: s3 của tôi luc mới mua vẫn sử dụng bình thường, sau vài ngày vọc phá, bây giờ nút Home khi bấm không trở về màn hình chính được. Trong khi đó, nếu nhấn nút Power để tắt màn hình, sau đó nhấn nút Home thì màn hình sáng lên được. Mong anh giúp đỡ, xin cám ơn!
vannhatka
TÍCH CỰC
12 năm
@nuophu Pác pải nói rỏ là khi bấm nút home nó k có tác dụng hay là chỉ k về màn hih mình thích chứ. Nếu nút home k có tác dụng j khi ấn thì e pó tay:p
Còn nếu nó k về màn chính mà về 1 màn nào đó thì pác chỉnh lại cái màn mặc định là đc
bogia19
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác ơi cho mình hỏi....

mình kiểm tra trong phần pin s3 thấy "chờ tín hiệu" chiếm 23% dung lượng,trong khi màn hình chỉ chiếm 23% thôi....

chờ tín hiệu là gì?và mình tắt như thế nào,sao lại cao hơn cả màn hình....?

thanks các bác
vannhatka
TÍCH CỰC
12 năm
@bogia19 K sao đâu pro.bản rom stock bị vậy đó. Nó chỉ báo sai cái đo thôi. Mún cho đỡ ngứa mắt thì wa rom cook

bogia19
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vannhatka
hix...thanks bác nhá...nhìn ngứa mắt ghê

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095