Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Galaxy S3]Tổng hợp - Hỏi đáp - Thủ thuật - Chia sẻ - Kinh nghiệm

cellphone_uk
30/5/2012 10:37Phản hồi: 7.363
7.363 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Các bác giúp em 1 tay. Hôm nay em vừa mua 1 kon Galaxy SIII I9300 xách tay. Tối giờ e ngồi cài Kies rùi... ODIN để root cho em nó, chuyển sáng Downloadmod nhưng mỗi cái ODIN nó k hiện ô Vàng COM:xx.
K biết có bị thiếu Driver k, em qua Box SII download cái driver SAMSUNG bên đó mà vẫn k được. Chế độ downloadmod có phải tắt Gỡ rối USB k mấy bác hay phải bật :oops:
vannhatka
TÍCH CỰC
12 năm
@nickynezry Vào google gỏ driver cho galaxy s3. Vào box tinhte ý. Dow về. 23 mb. Cài vào máy tính. Oki. Phải để chế độ usb dibugging

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
@vannhatka Thank bác, để em làm thử
@vannhatka Vẫn không dc bác ơi! Down về - Extract - Cài - restart PC => Odin vẫn k nhân 😔
Coi cái Clip của Cellphone là họ chuyển chế độ Downloadmod mà k cần tắt máy luôn hã mấy bác, hay là cắt clip vậy, tắt máy mới chuyển. Em thấy clip ngay khúc đó giựt nhẹ 1 cái
Các bác cho e hỏi. Vấn đề pin of máy e. E onl yahoo e canh r là 3p máy e tuột 1% pin. Còn xem video 1 mv hết 4 đến 5% pin. Hix. Hao quá. Có cách nào khắc phục k ạ?

E hỏi mấy câu này hơi gà nhưng mong các bác thông cảm.Vì đây là lần đầu tiên e xài android.máy e mới mua hôm kia ở nhật cường.Sao e tìm mãi trong máy mà k thấy phần samsung unlock option.Mắc dù đã làm đúng như theo hướng dẫn là vào setting.Có bác nào giải thích giúp e với.Co phải máy e bị làm sao k ạ.hxhx.
babo119us
TÍCH CỰC
12 năm
@tiBB ý bạn là chỉnh phần màn hình khoá hả?setting/security/lock screen option
nếu là bản quốc tế thì chỉnh sang tiếng việt rồi mò dần đi là thông thạo hết ý mà 😁
Làm ơn có ai giúp dùm em, cái ODIN chết tiệt nó k chịu nhận, lúc mở máy nó nhận, chuyển qua downloadmod nó k nhận, đã cài driver siii rùi 😔
vannhatka
TÍCH CỰC
12 năm
@nickynezry Ặc ặc. Vụ này khó nhằn đây. Mở máy odin nhận..dowloadmode k nhận..chưa gặp.huhun pác để chế độ USB BUGGING chưa

$€nt from €M Galaxy $3 use tinhte
@vannhatka Có để chế độ USB BUGGING bác ạ 😔
babo119us
TÍCH CỰC
12 năm
cài xong driver bạn thử reset máy tính lại thử,xong cắm cáp thử lại
@babo119us Đã làm cả rồi bác, reset cả PC lẫn DT 😔
các bác cho em hỏi cài đặt mấy chức năng mở máy bằng giọng nói...là vào chỗ nào ạ.e cảm ơn.E có mò nhưng chưa thấy.(e dốt tiếng anh lăm nên các bác cứ nói bằng TV giúp e với).Cảm ơn các bác
Options -
Options -> security -> lock screen option -> wake up in lock screen tích vào, còn chọn mở ntn thì vào cái cuối set wake up command rồi setup. Thiết nghĩ cái này ko cần thiết lắm mà motion như vậy lại tốn pin nữa.

Ae cho hỏi làm thế nào lưu ảnh từ fb, browser về nhỉ và copy một đoạn vb ntn
tình hình là máy mình cắm cable vào để coppy dữ liệu, nhưng nó rất hay bị out trong quá trình cop, tự ngắt kết nối ấy, có bác nào bị ko, k biết là tại cable hay tại máy nữa @@
Hoàng-Long
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy mình trở nên ù lì rồi các bạn ơi. Mua hôm 1/7 đến giờ phải "Khôi phục cài đặt gốc" 3 phát rồi. Mình chỉ cài vài ứng dụng vặt, nhạc và phim HD. Game to cũng chỉ cài 2 game là Real Football & Asphalt6.

Cụ tỉ về bộ nhớ còn trống 6G, Ram thì lúc k dùng gì dư khoang 300M. Vậy mà wet wet chơi bậy bạ ở màn hình chờ thôi cũng thấy có độ trễ. Đặc biệt vào Setting thì thấy rõ là trễ 2-3s.

Các bạn có đoán đc bệnh của em nó k? Và chỉ mình cách khác phục với. Mình nghe nói dùng DT smartphone k nên "Khôi phục cài đặt gốc" nhiều. Vì như thế máy càng hâm nặng hơn. Có đúng là như thế k các bạn?

Hix, thêm 1 cú đáng buồn nữa là nút Back của máy mình k còn nhạy như trc. Chán. 😔
clarkht
TÍCH CỰC
12 năm
@Hoàng-Long Tắt tiết kiệm pin đi bác

Hoàng-Long
ĐẠI BÀNG
12 năm
@clarkht Mình đã tắt và có cải thiện đội chút về tốc độ. Nhưng k thể nhanh bằng mấy con máy brandshop(chưa cài gì). Dán màn bạn dùng thử cùa Nillkin chưa? Dán trong, chống vân tay giá 100k. Usé cũng đc nhưng k thể lướt trơn như chưa dán đc 😁
clarkht
TÍCH CỰC
12 năm
@Hoàng-Long Bác cho e địa chỉ mua đc ko? Có loại dán nào ngon nhất hả bác

thpxken
TÍCH CỰC
12 năm
Mình thì cứ 1tuần reset 1 lần là máy chạy ngon lành ..bạn thử coi sao;)

Gửi từ điện thoại bàn
badboyhvu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thpxken Reset chi lắm thế, cứ xài rom cook bảo đảm mượt thôi. Kô thì root máy rồi xóa bớt những ứng dụng kô cần thiết kết hợp kernel cook thì rom stock cũng mượt mà rồi.
giangphuquy
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác cho mình hỏi S3 của T-mobile về việt nam thì unlock dc chưa.và giá là bao nhiêu vây.
trời ơi đã thử mọi cách cài Driver mà sao cái Odin chết tiệt nó k nhận máy hã trời ~.~ cài bằng .exe, cài bằng toolkit v3.0, bằng kies... 😔(
babo119us
TÍCH CỰC
12 năm
@nickynezry 😆 nếu bạn ở Đà Nẵng thì sang nhà mình xem cho,chứ nói thì ko hình dung ra hết đc 😁
doandu1234
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nickynezry Bạn đổi cổng USB chưa, nếu là máy bàn thì cắm cổng phía sau nhé, nếu vẫn ko đc thì thử sang máy tính khác xem, có thể PC của bạn bị lỗi HDH. Nhớ dùng cáp USB zin của S3 nhé, dùng cáp linh tinh vớ vẩn cháy máy hoặc die cổng USB đấy 😁
hien301
ĐẠI BÀNG
12 năm
con S3 này mọi thứ đều ok, nhưng em ức chế cách nó chụp ảnh quá, nhanh wá ko kịp flash rồi ảnh nhìn ko đẹp nữa. Siêu fẩm chán. hic... ức chế....
vannhatka
TÍCH CỰC
12 năm
@hien301 Haizz..bật flash lên. Đừng để auto flash

$€nt from €M Galaxy $3 use tinhte
@hien301 bác nói cứ như hàng hồ cẩm đào ấy 😕, làm gì có chuyện máy chụp nhanh quá flash bật ko kịp, mình nghe lăn ra cười 😁, mình chụp thử ban đêm ko có tý sáng nào, ngon lành luôn, ít muỗi hơn cả Xperia S
clarkht
TÍCH CỰC
12 năm
Các bác ơi. Mua miếng dán màn hình ngon ở đâu. E dán cái 50k chém hoa quả dít dít tay. Hjx

Cám ơn các bác em ROOT dc rùi, dùng cái LAPTOP của thằng bạn cái driver 1 cái cắm ODIN nhận ngay, còn máy bàn của mình cắm vào k nhận, trước mình xài S2 cắm đằng trước dc mà ta. Mình xài Cáp cùa SIII ấy chứ, máy bàn phải cắm phía sau hã bác doandu1234
doandu1234
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nickynezry Vậy thì bạn cài lại win thôi, mình toàn dùng bản ghost Win, ghost lại win 5ph là xong 😁
@doandu1234 Hix, ghost lại cài lại Win thì k lâu, cài lại cái đám ứng dụng rùi này nọ quải quá bác, em mới cài lại vài tuần nay, giờ cắm 2 cổng trước nó k nhận Odin vào downloadmod, 2 cổng sau lại nhận, haizzz
doandu1234
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nickynezry Thì mình nói rồi đấy, là do cổng trước không đủ dòng điện cấp ra (do dây nối USB từ mainboard máy tính nối ra cổng trước là hàng lởm) không đủ nên máy ko nhận đc, thậm chí có nhận đc cũng sẽ bị lỗi khi copy dữ liệu, cái ổ cứng gắn ngoài của mình cũng bị như thế, gắn cổng trước do không đủ dòng nên ko chạy, gắn cổng sau là chạy ngay, thế nên an toàn nhất là gắn cổng sau bạn nhé 😃
@doandu1234 Máy bàn em cũng thuộc hạng khá cao cấp Game thủ nên vấn đề cổng USB lớm là k xảy ra, em làm mọi việc đều tốt bằng cổng trước bác ạ, OK hết từ trước đến nay, từ con SII, mọi USB copy mà chưa từng bị lỗi. Chỉ mỗi riêng cái SIII này để chế độ Downloadmod là Odin k nhận, khi mở máy vẫn nhận đầy đủ, ODIN cũng nhận luôn. Dù sao cũng cám ơn bác rất nhiều, em sẽ cắm cổng sau, khi nào rãnh em cài lại WIN rùi test lại công trước ^^! Chúc bác cuối tuần vui vẻ 😃
Drak
ĐẠI BÀNG
12 năm
Haiz, có ai bị như mình kk? S3 của mình lockscreen lag lắm -.- với cả các app khác cùng4 thế...k dc9 mượt như s2
doandu1234
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Drak 1. Update lên phiên bản mới nhất
2. Tắt chế độ tiết kiệm pin
3. Dùng rom cook: Checkrom 3.5, Wanam 1.8 vân vân và vân vân 😁
Drak
ĐẠI BÀNG
12 năm
@doandu1234 Mình đã up OTA, với cả đg dùng wanam 1.7 mà k thấy cải thiện mấy, nhất là dùng cái ES xem ảnh với duyệt file..... k bật tiết kiệm pin... Mà sao dùng cái này Airdroid k thấy thẻ nhớ nhỉ? có bạn nài fix k?
doandu1234
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Drak Vậy bạn qua Checkrom 3.5 đi, nếu muốn tiết kiệm pin + máy mát thì flash kernel phenomenal 2.0 extreme.
Mình ko dùng Es, toàn dùng Root Explorer hoặc Solid Exlorer.
Thẻ nhớ ngoài nằm ở thư mục mnt/ExtSdcard nhé.
cái camera của s3 có 1 vấn đề, lúc chụp ảnh, mở đèn flash thì camera sáng đèn flash khoảng 1s để focus, điều này gây khó chịu, làm chói mắt người đc chụp ảnh. cho mình xin cách giải quyết hoặc 1 app camera có thể thay thế app mặc định của máy và khắc phục đc nhược điểm này. tks
maximux3000
ĐẠI BÀNG
12 năm
EM mới mua máy nên hơi gà, em muốn tháo sim ra đổi sim khác vào làm sao dc các anh chị. em ko thấy cho kéo ra, mà rất khó lấy, ai biết chi em vớ
@maximux3000 Cái này bạn lấy tay đẩy vào 1 chút thì nó sẽ ra.
Mà trên diễn đàn này có ai gặp khó như bạn đâu nhỉ.

√ Gửi từ Galaxy S3®
maximux3000
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thaikhang91 Có nghĩa là cái sim giống cái thẻ nhớ là đẩy vào là nó sẽ nảy ra phải ko bạn
À tiện đây em mới gia nhập đội ngũ SIII ^^, đã ROOT, vừa Flash cái ROM Omega v9.0 đang test xem thế nào! Theo các bác đã dùng lâu cho em xin ý kiến bản ROM nào đang được đánh giá tốt nhất, và Kernel nào ok vậy mấy bác? Thanks
@nickynezry bạn đọc mấy post trên đi, ae đánh giá là ko có cái nào tốt nhất bạn à, chỉ có cái hợp với máy mình, ổn định với máy mình thoy.
Còn nói về nhiều người dùng thì hiện tại đang có Rom : Wanamlite, Checkrom, Omega
kernel hay dùng : Siyah, phenol
@minhtuhd1990 Thank bác, em vừa mới UP OMEGA hôm qua, thấy cũng khá OK, em down 2 bản OMEGA 9.0 và WANAMLITE 1.8 mới UP cái OMEGA, k biết bản WANAM thế nào, trước SII em thấy WANAM cũng khá OK. CM9 em thấy còn mấy cái chưa hoạt động nên chưa UP thử 😃
Bác chỉ em kernel nào hỗ trợ tốt dc k ạ? với 2 bản ROM trên.
@nickynezry Omega thì mình chưa thử , mình đang dùng wanamlite và kernel mặc định của nó thấy khá là ổn, bạn test thử xem, thân

các bác cho em hỏi giờ mua S3 ở EU rồi xách tay vể thì liệu máy bên đó có thể bị các lỗi như hở sáng hay đốm đen gì không? thấy các bác report lỗi nhiều làm run quá
@hunterofthedeath cái dòng màn hình amoled mà cứ đắn đo cái vụ đốm màn hình thì e khuyên thật bác quên ngay S3 đi, 10 con phải đến 9 con bị, nhưng nó chẳng có gì đáng quan tâm, chả ai bạt cái ảnh đen ngòm vào gầm giường xem cả 😁
Còn về hở sáng là đáng quan tâm đấy, bị là phải đổi ngay nhé, trường hợp này ko nhiều đâu. Chúc bạn sớm cưới được e nó ^^
@minhtuhd1990 thanks bác, để nhờ bà cô bên EU mua rồi check kĩ lại, chắc cuối tháng mới có hàng 😔
@hunterofthedeath theo quan điểm của mình,các dòng khác như Sony, HTC thì mình sẽ chọn hàng xách tay, nhưng riêng SS thì mình sẽ ko chọn XT vì bây h SS nó sx ở VN, dịch vụ bảo hành khá tốt, tuy rằng có thể là chất lương ko bằng hàng EU nhưng nếu bạn mua hàng EU mà bị lỗi thì chỉ có nước cười ko được mà khóc ko xong, thân !!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019