[Galaxy S3]Tổng hợp - Hỏi đáp - Thủ thuật - Chia sẻ - Kinh nghiệm

cellphone_uk
30/5/2012 10:37Phản hồi: 7.363
7.363 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

truong.lee
ĐẠI BÀNG
12 năm
hàng bn là hàng gì vậy bác. máy em bấm lên mà no ko hiện ngày sản xuất nó đề là rf none... có cách nào xem dc ngày sản xuất không bác..
lovestone
TÍCH CỰC
12 năm
Mình vừa root xong S3 nhưng khi vào CWM install zip, hay backup thì đều hiện thông báo cant mount /sdcard/ ?

😃 Ấn nhầm em giải quyết dược rồi.
Có bác nao biết phần mềm tùy biến các nút của s3 không ah? Ví dụ giũ nút back lâu sẽ thành giữ nút home, giữ lâu hơn nữa sẽ thành giữ phím home lâu.
@phuhais bác sáng tạo thế 😁, cái đó chắc chờ bác viết ra quá :D
@minhtuhd1990 Em mà ngứa tay là em viết đấy, lấy phí 1$ nhá ;)
@phuhais chắc sợ hỏng phím home hả 😁, dùng cái button savior ấy, khỏi phải giữ chặt nút home, giải quyết được nhu cầu rùi nhé :D
Sao máy mình khi mớ Chrome hay app khác, nó hay bị treo... bị báo lỗi stop rùi out ra lun... có ai bit cách khắc phục thế nào kô?

Mặc dù mình cũng thuong xuyên remove all apps ở menu
các bro ơi cho mình hỏi: tiình hình là mình mới mua cái gs3 chính hãng, xài khoảng đc nữa tháng, xài lúc đầu ok,tự dưng hôm qua thấy thông báo có fimware mới nên update, ai ngờ bữa sau bị lỗi "Tiến trình com.andrioid.phone đã dừng" khi nhận cuộc gọi và gọi đi cho mạng viettel (gửi và nhận tin nhắn thì bth), còn gọi và nhận cuộc gọi cho các mạng khác thì vô tư. xin các bro chỉ mình cách khác phuc (điện thoại mình ko có root, và mình mới xài android nên còn gà mờ). tks các bro nhiều nhiều
@nguyenanhvan1111 cái này giống lỗi khi mình cài themes ( cài đè lên nhau xảy ra lỗi), của bạn lạ quá ko làm gì mà cũng lỗi, bạn xem lại Rom bạn đang dùng là Rom gì, có phải Rom dành cho VN ko, bằng code : *#1234# xem dòng đầu tiên là gì
Theo mình thì bạn nên up lại Rom cho em nó, dùng luôn Rom stock đi xem sao, hướng dẫn đây : http://sforum.vn/threads/3334-Tong-hop-FW-Stock-Samsung-Huong-dan-flash-rom-Update-stock-VN-XXALF6.html
truong.lee
ĐẠI BÀNG
12 năm
máy em nó ghi AP : I9300XXBLFB. vậy mã này có phải hàng ở vn ko vậy.??
@minhtuhd1990 Hình nè tú

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
@thaihuyldhvlq Ui rùi tưởng gì,thoy chuyển qua t.a đi,chơi t.v làm gì

clarkht
TÍCH CỰC
12 năm
@thaihuyldhvlq bác chọn font hiện thị khác là hết
@clarkht Đưa wa tiếng a giờ vào k thấy chỗ chuyển thành tiếng việt nữa hjx...

type : *#12580*369# là ra hết
domao
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tình trạng: Máy mình cho bạn mượn ko biết nó nghịch ngợm kiểu gì giờ cắm vào máy tính Kies nó không nhận nữa. Copy nhạc vào hay dữ liệu vào bộ nhớ trong Rất chậm. Mình copy 100Mb Data vào máy mà mất hơn 10 phút.
Máy mình đã Root, cài Recovey, Mình đã thử up bản Rom Cook khác nhưng vẫn bị lỗi trên.
Mình thấy có bản Recovery mới mình định nâng cấp nhưng up qua Odin bị lỗi ko up đc.
Tình hình là giờ copy rất chậm. Mình muốn up về Rom hãng của máy nhưng vẫn không đc. Mong mọi người giúp đỡ.

@domao cái này ko chắc đã phải do điện thoại, bạn nên xem lại win, trước mình cũng bị kiểu up rom stock = odin nó ko nhận, bực mình cài lại win 32bit lại được, nhưng vẫn dính cái lỗi hay bị disconnect trong khi coppy @@
domao
ĐẠI BÀNG
12 năm
@minhtuhd1990
Khó hiểu quá. Máy mình Win 64 trước đây mình vẫn up Rom Stock = Odin cho em nó ok mà bạn 😔
@domao đó, cũng ko hiểu ở chỗ đấy, lắm lúc nó dở hơi kiểu gì ấy, cài đầy đủ Kies rùi nó vẫn ko nhận, nhưng theo cái ảnh kia của bạn là khi cắm vào nó vẫn nhận máy, nhưng trong quá trình chạy nó lỗi phải ko, nếu vậy bác dow thử bản odin cũ này về dùng thử xem, mình thành công 1 lần, ko phải cái gì mới nhất cũng tốt 😁
Odin3-v1.85 - congcu.zip
domao
ĐẠI BÀNG
12 năm
@minhtuhd1990
Thank bạn.
Mình thử cả hai cái rồi bạn ạ.
Tình hình căng quá. Không biết có lỗi bộ nhớ không 😔
@domao Thử chuyển qua máy tính khác coi sao đi bạn, nếu vẫn lỗi thì do máy rùi

Của mình mua tại mainguyen,ghi sx tai vn mà.mình cũng mới xài android nên cũng ko rành lắm mấy vụ này.thông tin thiết bị của mình nè.bạn xem giúp mình nha.tks nhiều nhiều

@nguyenanhvan1111 thì chắc đúng là hàng VN rùi 😁, mua ở mainguyen chắc cũng ko phải lăn tăn lắm, còn xem mấy cái thông số này giải quyết được gì đâu, up rom qua lại là nó lại khác ấy mà, muốn biết phải hàng VN hay ko thì soạn tin nhắn :
xxxxx...xxx(15 số IMEI) gửi 6060 là biết ngay, lấy IMEI : *#06# nếu ko biết ^^
Ặc,em thuộc dạng gà mờ nên ko biết j về rom stock,rom cook... sau 1 vài lần thử nghiệm thì mình đã biết cách khắc phục lỗi này (ko biết là tạm thời hay dứt hẳn) đó là số nào gọi mà bị báo lỗi này thì xóa khỏi danh bạ và nhập theo cách thủ công để lưu lại (lúc trc mình bắn bluetooth danh bạ từ nokia sang).cuối cùng mình vẫn ko biết lỗi do xung độ app hay lỗi update fimware.mình có cài caller id hd và go sms,có thể fimware mới ko tương thích với app này ko chừng.
kietbull
TÍCH CỰC
12 năm
Máy mình nó cứ hay bị cái này, để ý là mỗi khi đa nhiệm nhiều. 😔

Máy chưa hề root riết gì cả.

Bạn xóa danh bạ rồi add lại thử như mình xem đc ko.đt mình bị lỗi này làm theo cách này thấy số lúc trước gọi và nhận cuộc gọi bị lõi thì nay đã ok.1 vài số khác thì vẫn bị nhưng xóa và add lại thì ok

Máy chụp hình bị vầy là do thẻ hay do máy vậy mấy bác?

mình mới mua 1 cái s3 Hàn Quốc dùng thấy xuất hiện trường hợp những tin nhắn mà số không có trong danh bạ bị đưa vào 1 mục: Địa chỉ không biết. Những tin nhắn bị đưa vào đây không hiện số nên ko biết ai để trả lời.
Ai biết chỉ cho mình làm sao để nó hiện số ĐT nhắn tin lên nhé
Thanks các bạn nhiều
truong.lee
ĐẠI BÀNG
12 năm
#
sau khi bấm *#12580*369# máy mình nó ra như vậy
AP : I9300XXBLFB
CP : I9300DXLF3
CSC : I9300OLBBLF1
RF CAL : NONE
HW REV, : SMD 001
BẠN CÓ THỂ GIẢI THÍCH DÙM MÌNH LÀ SAO KHÔNG CÓ NGÀY SẢN XUẤT VẬY.
Còn phiên bản kernel : 3.0.15-782020-user
se.infra@sep-64#1 smp preempt tue jun 26 00:30:10 kst 2012. bạn xem dùm mình nhé.
@truong.lee ồ men, cái trường hợp này mình nghi 70% là hàng BN rùi, bác thử ntin : 15 số IMEI gửi 6060 xem sao nào
kietbull
TÍCH CỰC
12 năm
@minhtuhd1990 Hàng BN là hàng gì dạ bạn?
@minhtuhd1990 Đã nói rồi nhưng bạn ấy lại hỏi lại thôi. Gửi imei đi vẫn có BH bình thường!

Sent from Android using tinhte.vn
truong.lee
ĐẠI BÀNG
12 năm
@minhtuhd1990 nhắn tin nó có bảo hành đàng hoàng. 2/6/2013 hết hạn bảo hành..
truong.lee
ĐẠI BÀNG
12 năm
@truong.lee mình cũng ko hiểu máy mình đang sài là như thế nào nữa...
hàng bắc ninh đó bác 😁
cái này cũng khó hiểu đấy nhỉ, chắc chỉ có nước gọi lên TTBH SS bảo nó check cụ thể IMEI xem sao @@
@minhtuhd1990 Gọi lên mấy em đấy bó tay 😃

kietbull
TÍCH CỰC
12 năm
Mình mới nhắn tin imei máy mình cho 6060 nó báo là máy bạn chưa được đăng ký bảo hành mặc dù máy hình là hàng xách tay Pháp??

Các bạn giúp mình check imei kích hoạt máy hồi nào với.
@kietbull Máy chính hãng VN thì mới có thông tin BH bạn ah!

có bạn nào biết cách cài đặt bàn phím tiếng Nhật cho S3 ko giúp mình với ^^
@longnhongdichoi Thử tìm trong setting của keyboard đang dùng xem có ko, tải vài bộ gõ trên market hoặc google 😃

Các bác cho e hỏi tại sao phần nhắn tin của ss s3 bản hàn quốc của e chỉ giới hạn 80ký tự, quá 80 thì chuyển sang mms? Với lại ko sd đc câu lệnh #9999# là sao ạ 😔
@t0t09x Máy nào ở hàn xách về việt nam đều bị lỗi này, chấp nhận sống chung với lũ thôi 😃

@t0t09x Cài cái go sms pro thì nó lên 160 ký tự bạn ạ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019