[Galaxy S3]Tổng hợp - Hỏi đáp - Thủ thuật - Chia sẻ - Kinh nghiệm

cellphone_uk
30/5/2012 10:37Phản hồi: 7.363
7.363 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có bác nào biết về cái này không thấy hay quá mà tìm mãi không có bác nào có cho em xin cái link .
Tiện cho em hỏi luôn cái live wallpaper này có chạy được trên HTC one x Không ?
ssngoclan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@halovanh Bác tìm được chưa? Em cũng tìm cái Wall đầu tiên mà ko thấy
Drak
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái đầu tiên trông giống koi live wallpaper ý.... Bạn down về nghiên cứu thử xemmm
mickey1989
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác cho e hỏi chút nha. Con s3 của e mới cài thử phần mềm callrecoder 1.2.7 mà sao ko ghi âm dc vậy. Gọi thử thì báo đag ghi âm nhưng xog vào xem thì ko thấy file nào hết??? Ko biết có cần đổi kernel ko ( e muốn ghi âm 2 chiều nha) mong các bác chỉ giáo
@mickey1989 yes 😃!
mickey1989
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ksr007 Mình đang sài bản này đâu thấy có sẵn đâu nek
@mickey1989 ? có sẵn gì ?
mickey1989
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ksr007 ghi âm đóa mà, ko biết có liên quan tới kernel ko vì hồi trc mình sài Sony sài kernel Stock thì ko sài dc nhưng đổi qua kernel Doom thì ok. Ko biết S3 có giống ko nữa
clarkht
TÍCH CỰC
12 năm
à cái widget màu âm bản làm gì vậy các bác
A e nào chỉ mình Backup dữ liệu khi Up Room hay trở lại cài đặt gốc thì vẫn mở lại những file đã cài = Titanium Backup với!😕 Mình mới cài chương trình này nên không biết sử dụng nhiều!😔
@Yong Hwa Ai giúp mình vớiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii!!!!!!
@Yong Hwa Bạn vào box phần mềm có đủ hướng dẫn

Sent from Android using tinhte.vn
Em muốn kết nối tai nghe bluetooth vs s3 thì làm ntn ạ? Em dò mà ko thấy mà chỉ hiện các máy khác thôi
@Panda Ng Bạn dùng tai nghe nào?

Sent from Android using tinhte.vn
mjnkchiffre
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác nào biết cách fix lỗi không báo tin nhắn đến ngoài lockscreen k, nó chỉ báo trên thanh notif thôi 😔

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
Cho em hỏi vs 😃 s3 có kết nối vs tai nghe bluetooth đc ko 😃

@Panda Ng mình cũng vậy.cái S2 vẫn dò dc bluetooth của cái phone đó,mà con S3 lại ko dò dc,không biết phải do bản rom ko
clarkht
TÍCH CỰC
12 năm
@thanhoanhanh Tai nghe nó chỉ nhận 1 đt 1 lúc thui. Bác.muốn nó nhận đt kác thì phải reset tai nghe bằng cách nhấn giữ nút mở 1 lúc. Trc e cũng mò mãi

@clarkht thanks bác em cũng thử trên 1 phone thôi,reset cả điện thoại và tai nghe cũng ko được,vừa up lại rom khác cũng ko dc luôn.
@tongzhong Tai nghe bluetooth Rapoo 😃 taie đấy chỉ nghe nhạc 😃
Huhu mọi người ơi cho hỏi trên thanh công cụ nó bào cái tam giác có dấu thăng và ghi data usage warning là bị sao vậy?làm sao để hết
tongzhong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho mình hỏi sao máy mình ko bắt đc wifi vậy😔

Tks anh 😃 vào mục nào để cài nó ạ

Đầu tháng rồi mà sao viettel ko tự động đăng kí lại gói 3g hả mọi người. Trong tài khoản còn hơn 100k mà o.o lúc chưa hết ngày thì đã thấy nó nt báo bạn đã hủy thành công gói cước mobitv của viettel mà mình có hủy gì đâu o.o
Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vnm
ssngoclan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mrlonely_217 Mình cũng thế. chả hiểu
Vì sao máy của mình từ sáng nay kích hoạt gói km này nó cứ đc 1 lúc lại tự ngắt mạng,1 lúc sau lại được.Có ai bị như thế ko?Trước mình xài mimax có bị đâu
@laphungtien mấy bác khuyến mại chật vật nhở 😃 em mimax chỉ sau 12h là nó trừ tiền ngay 😁
Minigun
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình học cách root máy s3 giống như trên tinh tế hướng dẫn mà không được.cụ thể là sau cài cwm xong.đến phần root thì theo HD e copy file cwm-superSU-v0.89 sau đó vào recovery rồi chọn" install zip from...." mà tìm mãi không thấy dòng đó hay tương tự đâu cả.nên e chẳng biết làm sao nữa.mong bác giúp đỡ.e muốn root để bỏ bớt 1 số ứng dụng không cần thiết để giải phóng ram.máy chạy mượt hơn.thakns bác.

Mr.NGUYEN !
truong.lee
ĐẠI BÀNG
12 năm
link tải .Stock Rom LG8. tải bên hotfile chậm quá. ai biết chỉ dùm nhé. thank.
khoc24h
ĐẠI BÀNG
12 năm
mấy pro cho em hỏi gói cước khuyến mãi của viettel mới wa tháng mới em kg được khuyến mãi nữa em bấm dk lại thì nó nói thất bại nhắn sau 10 phút em thử mấy lần oi! giúp em với
lại chổ mua máy thì nó nói phải đk lại
@khoc24h cứ từ từ cho mấy con bệnh VT chúng nó liếm láp chán rùi nó mới cho, đang cay mũi từ sáng đến giờ đây @@, tổ cha nhà nó
khoc24h
ĐẠI BÀNG
12 năm
@minhtuhd1990 sao làn ăn ẩu thả wá chứ giờ dk 3g bt thì ok he...he... KM thì thế potay
gs3 của mình chọn ringtones facbook pop thì ko nghe thử đc, bị từ lúc mới mua từ mainguyen về, có ai bị giống mình ko
Mình đang dùng Checkrom v4,mình có mod cái walkman và beats vào. Nhưng có vẻ là beats không hoạt động. Trước đó mình mod cho wannam 1.8 thì rất ok. Làm sao để beats hoạt động đây? Mong mn giúp đỡ.😁

lại mất ngủ với e s3. sáng súm thức zậy check thì nó tụt 40% pin @@ (mà tui ngủ có 8 tiếng ak). ngồi mò mò không thấy kết nối nào được bật cũng không có ứng dụng nào chạy ngầm. chỉ có 1 cái này bất thường, đó là cái *#*#4636#*#* >> Device information >> Set preferred network type. bình thường là GMS only, nhưng giờ lại báo unknow. có phải vì nó phải tìm kiếm mạng suốt 8 tiếng nên mới ngốn pin ko mấy pro. hay vì lỗi gì khác
S3 của mình kh sạc đầy 100% mà ko đụng tới thì khoảng 5h sau vẫn ko tụt % pin nào hết.lên google gõ cách tiết kiệm pin cho s3 đi bạn và cài app tối ưu hóa cho pin.mifmh mới làm quen với android nên còn gà mờ lắm.thấy app nào đc đánh giá cao, hay là cài liền

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019