[Galaxy S3]Tổng hợp - Hỏi đáp - Thủ thuật - Chia sẻ - Kinh nghiệm

cellphone_uk
30/5/2012 10:37Phản hồi: 7.363
7.363 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nghỉ thông minh không nhạy lắm lúc được lúc không dù đã để gần, Svoice cũng vậy chưa hiểu nguyên nhân why?
vohoaiphuc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Smart Stay mình thử ok, kiểm tra dễ nhất khi để chế độ tắt màn hình = 15 giây, nhanh thấy 😃 SVoice thì công nhận hơi khó chịu.

Có bác nào dùng Mac với S3 không ạ? Mình đã cài Android File Transfer trên Mac, nhưng máy cứ báo là không tìm ra thiết bị. Kies thì chỉ chép được nhạc và hình
@vohoaiphuc
ZZ ko dùng Mác. Với Kies chơi thủ thuật là đổi tên file cần copy vào có đuôi là 1 file nhạc hay hình 😁
@Zanr Zij anh zz dùng kies với s3,vậy kies có thông báo ''không hổ trợ nâng cấp phần mềm của thiết bị này'' không,sao em kết nối s3 với kies nó thông báo thế,y như lúc flash lại stock rom của s2 vậy
vohoaiphuc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Zanr Zij hic nguyên ổ data game mà rename kiểu đó căng quá bác ZZ ơi 😃
@nhuankhom của mình củng vậy? bạn khắc phục được chưa, hướng dẫn mình với
các bác ơi máy em pin đang đầy 98% không cuộc goi nhỡ mà sao den led nhấp hoài ah
dongkisotls
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vu chi chắc đang cắm sạc hả bác 😁
Bác vào Cài đặt > Đèn LED thông báo: trong đó có 3 lựa chọn khi nào thì led sáng đấy
no em ko sac, em vao coi ma may chang dinh truong hop nao nen em moi hoi day chu. noi chung cang vooc cang thay la nen em hay hoi nhieu
vỏ màu trắng có bị ngả vàng giống ip ko ạ, cái ip của e nó bị ngả sang vàng vàng rồi nhìn dơ dơ sao ak. với lại có cần dán keo nắp lưng ko?
bảo châu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Siii này thì nên dùng phần mềm quản lý/xoá ứng dụng đang chạy nào, các bác nhỉ? Em dùng cái task killer thấy không ưng ý lắm.
@bảo châu 1. Dùng cái mặc định

2. Ko dùng gì cả. Thao tác chuẩn là ok!
ninhmos
TÍCH CỰC
12 năm
Chỉnh ở chỗ nào để s3 khi lướt web màn hình không tự tối đi thế các bác ơi
@ninhmos Nếu dùng stock browser thì nhấn phím menu sẽ có chỗ chỉnh độ sáng bỏ check auto đi

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
ninhmos
TÍCH CỰC
12 năm
@harrynghiem Thsnks bác, e mò mãi không ra
@harrynghiem Bỏ tick cả phần auto adjust screen power trong mục display nữa, nếu chỉ bỏ auto brightness của trình duyệt thì vẫn bị giảm độ sáng
maquan
CAO CẤP
12 năm
Vụ Scrollable wallpaper ngoài Home screen các bác vẫn bó tay sao, em xem trên xda chúng nó cũng luyên thuyên lắm, chưa thấy thằng nào làm đc mà có hướng dẫn cụ thể cả. Có 1 phương án là cài đè file gallery.apk của goole nexus vào mà em chưa dám thử hehe
Anh em nào biết mua Cáp HML HDMI cho S3 ở HN ko? Cả case nữa 😁
Anh em nào biết mua Cáp HML HDMI cho S3 ở HN ko? Cả case nữa 😁 ngke nói cáp HML của s2 ko dùng đk cho s3 thế mới nản
@tuoitre1803 "Đồng Bào Có Nghe Rõ Tôi Nói Gì Ko"
@tuoitre1803 Accessories cho S3 chưa có đâu bạn, chờ thêm thời gian nữa
tuan9632
TÍCH CỰC
12 năm
http://www.tinhte.vn/threads/1300690/ qua đây show hình chụp từ S3 nhé
tuan9632
TÍCH CỰC
12 năm
http://www.tinhte.vn/threads/1300690/ qua đây show hình chụp từ S3 nhé
GẤP.....Các bác ơi cho hỏi phần massstore ở S3 ở đâu đấy 😔 help

harynghiem
Zanr Zij
@luanthieugiahp Ko có bạn ơi! Chỉ có MTP 😃. Đang làm cái vụ USB Mass Storage nhưng chưa thành công 😃
@Zanr Zij buồn đời rồi 😔(
@luanthieugiahp sau này các bản rom c0ok sẽ khắc phục được dần bạn nhé
vietkid
TÍCH CỰC
12 năm
Mass Store ? ý bạn là nhận dạng như 1 USB hở . Máy tự nhận mà .
@vietkid bình thường cắm cáp nó vẫn chạy thông qua kies mà 😔 nó có mấy chế độ trước của S2 mà giờ ko biết :(
các bạn ơi làm sao để bỏ cái chế độ tag tên vào ảnh..xem ảnh mà cứ có máy cái ô vuông giữa mẹt ghét quá:mad:
vietkid
TÍCH CỰC
12 năm
@dr.julio Chọn vào hình => Menu => face tag => off
@vietkid ok thank ban..the ma hnay tim lại không ra ^^
vietkid
TÍCH CỰC
12 năm
Trên 4.0 nó disable chức năng đó ròi thì phải .
cho em hỏi s3 có cài ứng dụng vào thẻ nhớ được không?
linhjun
ĐẠI BÀNG
12 năm
harrynghiem: B cho mình xin lại cái link bạn hướng dẫn move data from internal storage của S3 qua thẻ nhớ nhé.Hôm qua mới ngó nghiêng mà h ko biết tìm lại ở đâu.Tks
@mashimaro80 http://forum.cellphones.com.vn/threads/2324-Cong-cu-chuyen-doi-data-games-sang-the-nho-ngoai-DirectoryBind_0-2-0k.html
ninhmos
TÍCH CỰC
12 năm
đã bán s3 sau khi mua chiều hôm qua, mất toi hơn 2 củ cho chưa đầy 24h cầm máy 😕😕😕
ninhmos
TÍCH CỰC
12 năm
@Time90 suy nghĩ và tầm nhìn của bạn cũng hạn chế và ngắn lắm, không tặng voucher 5t thì còn lâu mới có xếp hàng mua nhé, bạn có nghĩ được là bao nhiêu người mua vì đọ hot và bao nhiêu người mua vì có voucher đi kèm? ngắn não lắm thì nói ít đi chứ đừng gào lên như thế nhé.
@ninhmos Thôi nhé bác. ở đay là chủ đề chia sẻ kinh nghiệm giải đáp thắc mắc, chứ không phải topic dìm hàng của bác. Bác thích chém gió thì bác qua lập topic khác giùm. Muốn hot ảo hot thật ở đâu tùy bác. Bác chắc cũng lớn rồi. phát biểu cũng nên suy nghĩ chút. Em mong bác đừng nói cùn thêm ở topic này. Còn tiền em cũng chẳng thiếu thốn gì mà phải ghen ăn tức ở với bác. Cái em thiếu là kiến thức nên em ngồi học hỏi. Và khi thấy bác mới dùng được có chưa đầy 24h mà bác đã bô bô lên phán như thánh. Như thế em đủ hiểu não bác dài thế nào. Thôi xin bác ra ngoài cho người khác còn góp ý kiến chia sẻ cái hay của S3. Bác thích Ip apple thì bác đừng vào đây làm loãng topic. Mấy cm của bác nhảm lắm.
pruno2
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ninhmos nói chung anh em xếp hàng 1 phần vì độ hot và phần kia vì cái voucher , nếu ko có voucher thì mua mẹ ở tgdd , VTA , mainguyen , cần gì đứng chờ dài cổ ra
@pruno2 thôi bác à. Bác ấy cho rằng não bác ấy dài. bây giờ SS treo bán con samsung wave bada với cái voucher đi xem bao nhiêu người xếp hàng mua.người dùng có ngu đâu. Em cũng mong bác ấy tự lập topic ở ngoài mà chém gió và tự tôn não dài chứ đừng làm loãng topic
anh em cho mình hỏi, hiện tại mình đang muốn mua 1 cái thẻ nhớ cho em S3 nhà mình. mình đang nghĩ tới loại micro SD 16GB class 10, nhưng trên thị trường không biết thương hiệu nào thì uy tín, và giá cả thế nào. Mình có tìm hiểu thì thấy thẻ của Transcend giá rẻ hơn thẻ của Sandisk. không biết có sự khác biệt gì không? mong được anh em tư vấn.

p/s: ah mà anh em biết chỗ nào bán thẻ giá cả hợp lý và uy tín tại TpHCM thì chia sẻ cho mọi người biết với😃
@phuong.1992 mình xài Class 4 32G do TGDD khuyến mãi, tốc độ cũng khá là cùi mía, chép phim mà nản lun
@phuong.1992 e nghĩ là thẻ Scandisk là dùng ngon chất lượng good, còn ko bác sắm cái thẻ của samsung cũng đc e thấy dùng ổn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019