[Galaxy S3] Tổng hợp Root, Rom Cook, Jelly Bean 4.1.1 chính thức Galaxy S3 ( Có cả tiếng việt )

cellphone_uk
30/5/2012 11:28Phản hồi: 17.259
17.259 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Các bạn ơi...cho mình hỏi sau khi mình up 4.1 của checkrom rồi sau đó mình thấy báo lỗi map hoia2....nên mình đã vào format hết các thứ...thế là bây giờ up rom nào cũng chỉ đứng hoài ở logo samsung...các bác có cách nào giúp mình với
Các pro cho hỏi room rock nào có chất lượng camera tốt nhỉ
Các bác ơi giúp e vs sao máy e nó kô nhận nhạc ở bộ nhớ máy ấy nếu di chuyển nhạc sang thẻ nhớ thì nó lại nhận. Bác nào bít chữa bệnh này làm ơn giúp e phát ạ

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
@pvminhmcsl Up

@pvminhmcsl MuZ player -> all nó phải hiện hết chứ bác

@hpham87 Kô hiện mới đau đầu chứ bác. E để cả nhạc trong bộ nhớ máy và thẻ nhớ thì thấy hiện mỗi nhạc ở thẻ thôi. Nếu tháo thẻ ra là trống trơn mặc dù trong máy có hơn 1gb nhạc lận

Nghe lời các bác tư vấn em up wanam 2.1 + galasih3.8 .máy thì thấy mát nhưng pin vẫn thấy k đc cải thiện..mấy hôm trc em để 50% độ sáng thì màn hình chỉ ăn 60% lượng pin dùng..hnay để auto+ chế độ tiết kiệm pin thì màn hình ăn 80% 😔( máy em hầu như k cài cái gì chỉ để vào mạng là chính, em k chơi game, k caì widget đã xóa bỏ các app k cần thiết như bác harry nói..máy em ntn là bt hay lỗi gì không ạ? Máy mới mua đc 1 tuần ạ :(( em đã dùg note trc đó nên mấy cái cài đặt tiết kiệm pin cũng biết chút nhưng ntn thấy s3 ngốn quá ạ:(

@bosjunhan_kem Tôi thấy screen 80% thế kia tức là dc khoảng 4 tiêng roi còn j? Cu binh tĩnh dùng thêm ít hôm.
K thì thử 3.9 beta 6-7 tùy cảm nhận

Hic bản 3.9 beta 7 của galaxsih máy mát pin tốt thiệt. Nhưng mà vuốt chuyển trang cứ giụt giựt như đang để chế độ tiết kiệm pin vậy o_O chán ghê.
@Reallo√E Dùng beta 7 thấy nói chug là đc nhưng gặp một chút vấn đề nên chuyển sang dùng

vln01.helochat.com/tourist/speedmod-kernel-s3-ics-k1-8t1-Odin.tar

Thấy bảo đg khắc phục lỗi reboot. Bác có time thì test với mấy trò asfalt đê hehe.

@Reallo√E Mà của nó từ bản 5-6 j đó bỏ uv đi rồi đấy kaka 😁 thấy bản 6 cũng tốt mà, bản 7 bảo phát triển từ code linux mới, mạng tốt hơn mà thấy cũng thế :D
tự nhiên ra speed 1-8test1 lại flash dùng hêhh

Hep me.....pac nào có app sửa ảnh mặc định của samsung trên s3 làm ơn cho xin với.....thak
Nếu như không lầm hình như hôm nay là SN đại ca harrynghiem 😁HPBD đại ca
Đang xài bản 3.8 mà giờ.mình muốn lên 3.9 mình có cần wipe phần nào nữa ko bác,hay là up đè lên vậy bác.

@Xeeka k cần cũng dc.bác cẩn thận thì cache cho nó cái
con S3 sao wifi nó bắt yếu vãi,mặc dù flash LH1 rồi.Cùng một chỗ mà iphone 3 vạch,vô mạng vèo vèo,S3 không có vạch nào,vào mạng ứ đc luôn.wtf
@YPMVSTAFF em nó trần truồng như nhộng ah.giờ ko biết flash gì cho e nó
@lecuongqn cho mình cái link đc ko bạn
Kiengcanno2
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thanh_satria vào GG play cài Omega file có đủ đấy bạn.
longphan89
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thanh_satria Uh từ lúc flash LH1 mình cũng cảm thấy bắt sóng Wifi có vẻ yếu hơn :eek:
thế cũng bằng mình thôi.
UV bạn ơi
Hê hê, hỏi cái này ngoài lề, ae thông cảm. Ai ở SG có thể giới thiệu mình mua chứng chỉ B anh văn và chứng chỉ B tin học gấp trong tháng 8 ko ạ. Mình đang cần hồ sơ gấp mà 2 bằng ý mất hồi nào chẳng hay, mình ko có thơi gian đi ôn và thi lại vì cuối tháng này hết hạn nộp hồ sơ rồi. Ở SG đầy rẫy mấy TT TH NN nên mình nghĩ mấy bác bik mà, đa tạ các bác nhiều lắm ạ, hix
RGUI v11 + GalaxSih 3.9 beata 7 is perfect 😁
nhanh và mượt + pin tốt vãi !
@ksr007 revolution HD thì sao hả bác .em đang tải bản 3.0 không biết có ra gì k chứ bản 2.2 nó cook kém quá
@caubuonviaj 3.0 là rom JB 4.1.1, cẩn thận đừng nhầm với ICS !
@ksr007 em biết dồi . em đang dùng check rom JB thấy không mượt lắm .thôi cứ dùng vài hôm xem sao
Kiengcanno2
ĐẠI BÀNG
12 năm
có bác nào chơi Checkrom JB4.1 chưa nhỉ?

@Kiengcanno2 đang chờ kernel cọok là lên liền 😁
vannhatka
TÍCH CỰC
12 năm
Ôi.lâu wá mới mò vào đc

$€nt from €M Galaxy $3 use tinhte
@ksr007 Bản này có thêm cái desktop trò angry bird đẹp dã man
@hieuzozo2402 4.1 làm gí thấy có em s3 đâu nhỉ
@caubuonviaj Vẫn dùg 4.0.4 mà
@hieuzozo2402 chắc nó chưa có cho em s3 thôi .
ax.armani
ĐẠI BÀNG
12 năm
Turkbey V8 Font & desktop quá đẹp
Nhưng loa lại bi rè , mặc dù ko install cái boot Volume
Có cách nào khắc phục ko các bác
Thaks
ax.armani
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ax.armani
@ax.armani Me too

Oh. Cảm ơn bác nha. Vậy mình up kernel nào cũng ko cần làm gì hết. Chỉ việc up thôi.

Stock LH1 + ker Galasih rất mượt mà và pin tốt nhất từ trước đến h 😃
@caubuonviaj OMEGA và RGUI có rồi !
@ksr007 Rgui dùng mượt pin tốt ghê cơ !! Phê ko kém gì wwanam !!

@hcuongkct cho e cái link bác.máy e wifi yếu quá
@thanh_satria Bạn cài Omega files trên market cần gì cứ down luôn cho nóng 😃
https://play.google.com/store/apps/details?id=net.indieroms.OmegaFilesISC&feature=search_result
Có vẻ như cũng được......
Hiện tại em đang dùm Rom Omega 11 + Galasih 3.9 mọi thứ đều rất ok pin ngon nhưng không hiểu sao chơi game 1 lúc thì máy bị đứng 😔 bác nào biết vì sao ko ạ :(

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019