Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Galaxy S3] Tổng hợp Root, Rom Cook, Jelly Bean 4.1.1 chính thức Galaxy S3 ( Có cả tiếng việt )

cellphone_uk
30/5/2012 11:28Phản hồi: 17.259
17.259 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ndido123456
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em có thêm câu hỏi nữa: cwm recovery thuộc trong kernel. Vậy ở trong môi trường cwm có flash được kernel khác không ạ?
@ndido123456 Được, kernel có 2 cách nạp là qua cwm recovery (file zip) & qua odin (file tar)
@ndido123456 nếu kernel để ở dạng zip thì có thể bạn ạh ! máy đã root r` thì bạn có thể dùng mobile odin nữa 😁
@ngoanhtruong Version hiện tại mobile odin pro chưa dùng dc trên I9300

https://play.google.com/store/apps/details?id=eu.chainfire.mobileodin.pro
@harrynghiem chưa có nh` kernel a nhỉ ! có mỗi của cwm
@harrynghiem ủa thế ạh ! hehe. K biết cái vietmobi tv đã hỗ trợ cho i9300 chưa. Để e down thử. Mấy hôm k xem đc tv 😁
ndido123456
ĐẠI BÀNG
12 năm
:| ở trong môi truờg thuộc kernel mà vẫn đổi được kernel ạ :|
@ndido123456 uh ! dạng zip mà ! kernel nó là file zimage, file cài đặt ở dạng zip cài qua cwm thì nó cài đè lên cái file zimage cũ, thế là mình có kernel mới có j đâu hehe 😁. Hình như s3 file zimage đổi thành recovery.img r`
tuan9632
TÍCH CỰC
12 năm
@ngoanhtruong MÌnh đoán là từ Android 3 chứ hok phải S3 không, vì bên S2 và Galaxy Tab 10.1 đã có file dạng này,
@tuan9632 e dùng s2 kernel vẫn là dạng zimage mà ! hno. đọc trên trang chính của tinhte thấy bảo đổi định dạng file zimage
tuan9632
TÍCH CỰC
12 năm
Chuẩn bị có offline HN và HCM nữa, nghe nói rất hoành tráng do SS tổ chức, 2 anh có trong BTC không.

Zanr Zij
harrynghiem
@Zanr Zij Cáp HDMI của SII, SIII dùng đc ko a?
tuan9632
TÍCH CỰC
12 năm
@bboyquay95 ko đc nhé em trai, chuẩn bị 450k đi nhé
@tuan9632 híc, sao đầu giốg nhau mà😔 kì vậy nhở?:(
tuan9632
TÍCH CỰC
12 năm
@bboyquay95 ko bik nữa, adapter của SIII to hơn 1 tí.
tuan9632
TÍCH CỰC
12 năm
S3 dùng phần mềm gì để tinh chỉnh xung nhịp thế mấy bác
@tuan9632 bạn down Set CPU về và sử dụng nhé. Lưu ý app này sẽ là con dao hai lưỡi. Bạn phải thực sự hiểu thì mới dùng nhé. Điều chỉnh xung nhịp máy liên quan đến hệ thống máy
@cellphone_uk e k dám dùng cái này, dùng cái voltage thôi. E dùng s2 chỉnh pro...mance. Cho nó chạy cho mượt 😁
tuan9632
TÍCH CỰC
12 năm
@cellphone_uk hì hì, app SetCPU em sài nát rồi mà. Chỉ là em tưởng sang S3 có apps mới, nếu thế thì táng nào.
Chuẩn bị có Rom cook mới cho anh em xài.
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1695562
@thaikhang91 good ! mà e thấy rom của s3 toàn tên của các kí hiệu khoa học 😁
Rom này đươ
Rom này được giới thiệu là gọn, nhẹ, và không xài TW của S3 mà xài Apex 😃
@thaikhang91 Dùng TW của SS vẫn thích hơn😁 dùng Apex từ thời SII rồi :p
@thaikhang91 e lại thích dùng tw hehe
cauchunho93
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ngoanhtruong mình thì không thích dùng tw và nhìn cái đồng hồ thật chuối.bỏ đi càng nhẹ và tiết kiệm pin
mỗi ng` 1 cảm nhận hehe ! nhưng mình thì thấy thích
Tổ chức off thân mật đi cũng đc mà anh Trọng harrynghiem ,cần gì Samsung vào bị chụp chụp là thấy quải rồi 😁
Đang test thử rom HyperGalaxy, pin xài good quá, cảm nhận rõ rệt so với stock đã root.
Chắc do rom quá nhẹ (khoảng 200 MB), và có build.drop

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
ndido123456
ĐẠI BÀNG
12 năm
@clic2x Bác ơi làm thế nào mà backup đc app thuộc system để restore ở chỗ khác thế :D chỉ cho em với
@ndido123456 Dùng titanium backup đó bạn,màu đỏ là system :D
@-= BOSSLINH =- Được thì được nhưng mất cũng nhiều. Một số app hay như kies và motion bị loại bỏ, hơn camera mod ko biết có hoạt động ko. Còn máy cái widgets hay như calendar của ss cũng mất bóng. Thấy nản nên ko up
Sent from my GT-I9300 using Tapatalk 2
@rockmaster Dùng từ đêm qua đến sáng nay thấy rom này chán ngắt... cái gì cũng bị lỗi cả.. vào chụp ảnh xong thì k xem được ảnh ngay.. k cài được chuông, hình nền mình thích..
cho e hỏi cái imuzik trong gói data viettel là nó khuyến mãi cái j ạh ! e mua mấy bài hát mà vẫn bị gia hạn
@tuan9632 Ok ! Thanks bạn nhé. Mình hiểu r. Hehe

Gửi từ GT-I9300 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
Teoteorom
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tuan9632 Mới hỏi tổng đài là kg fải dv nhạc chờ nhé bạn. Chỉ là nghe nhạc online trên web đc 3h/tháng thì fải. thuê bao 9K free/ tháng. Chán bỏ xừ. TVmobi thì dc coi free trên web 20h/tháng. Chất lượng thì mờ mờ ảo ảo, lèo tèo vài chục kênh toàn gì đâu kg, tệ hơn app Viet TV Mobi trên mảket. Tức là app này vẫn chưa chạy dc cho S3.
@Teoteorom coi tivi làm sao đc nhỉ, cài app hả a? cái TVmobi ấy
@bboyquay95 chuẩn bạn ạ 😃 App mobileTV là đc
Đã có Omega 4.0 các bạn download về test thử đi nhé 😁
Chắc chắn rồi, but để thêm thời gian nữa rồi off, khoảng đầu T7 gì đó.

Cái
Cái rom này theo xu hướng của CM or AOKP nên những tính năng hay trên S3 có thể hiện tại sẽ không work được & phần camera của nó cũng không ngon bằng stock.

Omega v3 em dùng qua đêm chỉ mất 1%
@harrynghiem Đã có OmeGa 4.0 rồi đó anh,nhưng nó bỏ vài apps em dang thích mà nó ko cho restore lại hơi bực tí,nhưng em đã dùng titanium backup lai rồi 😁
@clic2x Vậy giải pháp hiện nay là bà con đang rất thích thú với Rom stock thì cứ xài bình thường.
Chờ kernel nào ngon cỡ Siyah hay Pheno là quất thôi nhỉ 😃
@thaikhang91 Cái rom kia nó buil theo hơi hướng của AOSP nên nói chung nhẹ nhưng làm mất nhiều apps hay,hơn nữa TW launcher của samsung mùa này nhìn khá sáng và đẹp 😁
free 9k/month. Ôi viettel =)) biết nó chả tốt lành gì nên cũng chỉ chọn 3Gb xài thôi, ko quan tâm mấy cái bullshit còn lại😆
Chainfire đã chính thức có cf root cho S3 rồi. Đề nghị bác chủ cập nhật lại & loại bỏ mấy cách root ở trên đi. Vì nó khá phức tạp với anh em mới.

CF root này nạp qua odin sẽ có 2 thứ gồm: root và cwm recovery luôn

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1695238
@harrynghiem anh Trọng test lại giúp em với,sao em tối qua down cái CF-Root này xong flash qua ODIN nó chỉ có thay recovery thôi còn vào trong thì không thấy root đâu cả,kết quả em phải down thêm gói SuperSu de dùng recovery up lên mới có Root 😕
@clic2x Có thể nó đòi busy box chứ không phải là ko có root
Thêm 01 rom mới nữa:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1696027
Nó giữ lại hầu hết những cái hay của stock, và đặc biệt tweak rất nhiều thứ. 😃
@thaikhang91 Ẹc cái này em down về rồi nhưng chưa cài vào 😁 định test omega trước :D
CF root này nó mới ra hôm qua anh chưa thử nữa.

Trong lúc cài nó có hỏi em 3 mục mà, full, bỏ bớt app hay tùy chỉnh mà. Nếu em chọn full là nó giữ nguyên apps
@harrynghiem Đã quá nhưng link chậm bỏ xừ,em down sáng giờ mới dc 90% nên chỉ đoc log chứ chưa cài 😁
@clic2x Dùng torren mà down cho nhanh, anh down có 15p done
tuyệt thế là root k cần nh` công đoạn nữa r 😁
heobu9999
TÍCH CỰC
12 năm
bác ơi sao mà loằn ngoằn thế nhỉ...cái kernel nào vừa hỗ trợ root săn vừa có CWM để uprom cook vậy bác, em thấy 1 đống kernel...hix chả biết cái nào...root 1 kernel rồi uprom lại kernel là sao nhỉ...bác chỉ em với hix...thấy bác nghiêm có cái kernel của wanam hay quá mà hk bít có uprom cook dc ko? hix
@heobu9999 M thấy cũng dễ hiểu thôi mà. khi bạn r00t máy phải up kernel có recovery thì mới thực hiện install zip Sdcard để flash file zip root máy được.
Thứ 2: bạn cài room cook, một số bản yêu cầu phải có recovery dành riêng cho bản đó mới up room được
heobu9999
TÍCH CỰC
12 năm
@tung.sh tks...em thấy như s2 cứ up 1 cái kernel root luôn khỏe...rùi...tha hồ mà rom chỉ có CM7 là cần CWM khác thui tks huynh
@heobu9999 tương lai gần có thui mà bạn. Mà cũng có thể có rùi đấy. m thấy càng khó phức tạp mới thấy cái hay của viẹc vọc vạch
Kernel gốc ko root được à các bác ?? kernel mới có tốt ko 😔
@harrynghiem Thks a nhưg e ko mua ở VTA 😔
À làm sao biết tivi Ss của mình có hỗ trợ cái allshare a??
@harrynghiem 3 Phiếu là trừ đến 900k hay chỉ đc sử dụng 1 phiếu cho 1 chiếc S3 anh nhỉ? E cũng có 2 phiếu này
@duy63v41305 1 phiếu cho 1 con em ah
@bboyquay95 Muốn biết tivi thì quan sát có biểu tượng Dlna hay không?
Tốt nhất là nhờ bác Google tra model máy.
Vẫn cần 1 bài của bác harrynghiem như bên box S2, mấy file toàn ko down được 😔
@luanthieugiahp Có topic này rồi nên mình sẽ không viết topic trùng nữa. Bạn chờ tí bác chủ update ngay cho.

Mình sẽ có những topic dạng khác 😃
@luanthieugiahp Bạn phải nói rõ chỗ nào ko down được ae trên này sẽ chia sẻ cho bạn vì nhiều khi link up lên medifire nhiều ng down sẽ dẫn đến việc link ảo.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019