galaxy s4 i9500 gặp lỗi không sạc được

thientinhsau
25/9/2013 2:14Phản hồi: 21
tình hình là con galaxy s4 của em tự dưng khi cắm sạc thì nó báo là tạm dùng việc sạc vì nhiệt độ pin quá thấp. em đã đổi mấy cục pin khác mà vẫn vậy em cũng đã up lại cả rom luôn vẫn vậy. xin các pro cho em hướng giải quyết với ah
21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nếu thay pin, up rom mà vẫn như vậy chắc bạn phải chịu khó đem đến Samsung cho nó xem mới được.
heartcry88
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác chưa nói là đổi sạc khác thì phải

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn mobile app
@heartcry88 em đã đổi rất nhiều sạc và pin rồi nhưng không thay đổi gì cả. đang tim sơ đồ mạch của em nó mà mãi không thấy
@thientinhsau Tắt máy đi sạc có được không bạn? Nếu tắt máy pin sạc vẫn vào do rom lỗi.
@H○àng sau khi tìm hiểu thì có thể kết luận sợ bộ là lỗi phần cứng
@nobitavanchoxuka Cho mình hỏi bạn tắt máy đi sạc pin có vào không?
@iordna4.x không vào đâu bạn ạ.phải sạc bằng sạc đa năng,nó chết con ic gì đấy rồi,phải bóc ra thay con mới,thấy mấy bác kỹ tthuaatj bảo thế
heartcry88
ĐẠI BÀNG
11 năm
Xem.làm gì.tốt nhất mạng đi.bảo.hành cho lành bác ak

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn mobile app
Huhu mấy hôm này em s4 của em cũng đổ bệnh như thế này. Mà em s4 này là máy Hàn xách tay cơ ạ trời ơi điên quá đi @@. Anh Thientinhsau ơi anh đã khắc phục được chưa ạ?
Thường máy bị như vậy, bạn kiểm tra Rom trước như bạn gì ở trên nói, rồi đến pin, đến sạc, cáp , nếu đến cắm vào máy tính vẫn không báo sạc chậm thì có thể bị hư chân sạc trong máy, phải tháo ra thay mới. ^_^ từng bị 1 cây Note 1 như vậy.
em cũng đang có 1 cây s3 bị như vậy,bạn em nó mua không check kỹ,giờ phải làm sao các b?
lỗi phần cứng rồi và mình đã đổi con khác rồi hiện giờ em nó rất ổn định không dính lỗi gì hết. trên mạch sạc của con s4 này nằm gần 1 con nhiệt kế có lẽ đấy chính là lý do
@thientinhsau ui thế máy em là máy phiên bản Hàn có đồ để thay hem ạ? @@
@lehanhhp tthự ra linh kiện thì như nhau cả thôi mà
mình củng bị như vậy chán qua ...ca khay sim cung hu luôn
hcto
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình có sạc zin LG 1.8A mua tại TTBH dùng được cho S4 không ạ?
Conglyvip
ĐẠI BÀNG
9 năm
máy mình cắm sạc vẫn có báo sạc. mà không vào một tí pin nào. pin còn giảm xuống. các cao thủ cho em xin ý kiến với, sámung s4 e470s
con SS E160l của e cũng bị vậy. Càng sạc càng tụt, phải sạc bằng đa năng. Nếu mà để nó hết pin là ko sạc đc nữa. Ko biết bị bệnh gì?
Conglyvip
ĐẠI BÀNG
9 năm
Phải tìm cao. Nhân chỉ giáo thôi. Em cũng phải dùng sạc đa năng rồi
Mấy lỗi này nếu thay pin, thay sạc không hết thì các bạn mang ra cửa hàng kiểm tra khắc phuc nhé.
mình có một con j1 báo lỗi nhiệt độ quá thấp không thể sạc .lôi do phân cứng ,bạn nào khắc phục được lỗi xin chỉ giúp .thanhk

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019