Galaxy S6 Edge Plus sử dụng màn hình 5,7" cong cả hai bên, Android 5.1.1, ra mắt quý 3 năm nay?

Duy Luân
12/6/2015 22:3Phản hồi: 143
Galaxy S6 Edge Plus sử dụng màn hình 5,7" cong cả hai bên, Android 5.1.1, ra mắt quý 3 năm nay?
Ảnh minh họa

Theo trang SamMobile, Samsung đang dự tính ra mắt một biến thể mới của Galaxy S6 sử dụng màn hình 5,7" - lớn hơn con số 5,1" của Galaxy S6 và bằng với Note 4 - nhưng vẫn có thiết kế cong cả hai bên giống như S6 Edge. Tên gọi của thiết bị được cho là Galaxy S6 Plus hoặc Galaxy S6 Edge Plus, trong đó cái tên thứ hai có khả năng được áp dụng cao hơn. Thực chất thì ban đầu Samsung có cân nhắc đến việc chỉ sử dụng tấm nền 5,5" cho chiếc máy này nhưng về sau hãng đã thay đổi suy nghĩ của mình. Sản phẩm chạy Android 5.1.1 và sẽ được ra mắt trong quý 3 năm nay, có lẽ đâu đó quanh thời điểm Note 5 với màn hình 5,9" xuất hiện.

Nguồn: SamMobile
143 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

toanguxicuxi
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sau này khó mà phân biệt dòng S và dòng note đây???
xmen533
TÍCH CỰC
9 năm
@toanguxicuxi cái bút là khác biệt mà 😁
@toanguxicuxi cây bút thần kỳ đấy!
@toanguxicuxi Trừ khi dòng s có cây viết chứ ko có jì ko phân biệt dc @@. Cơ bản ko khoái dòng s . samsung chỉ dc dòng note là ngon nhất thui
henryduc96
TÍCH CỰC
9 năm
@toanguxicuxi dòng S KO CÓ BÚT SPEN còn dòng NOTE thì CÓ BÚT => dễ phân biệt mà bạn 😁
@toanguxicuxi Note E cong 1 bên. S6 E plus cong 2 bên.
Thật ko thể tin nổi

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Pig_07
ĐẠI BÀNG
9 năm
Samsung Display Việt Nam hiện đang sản xuất màn hình cho S6 Edge Plus nhé. Xác nhận. 😃

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
xukxikx
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Pig_07 Dề nghị bạn cung cấp Employee Number ngay
Pig_07
ĐẠI BÀNG
9 năm
@xukxikx Mình chưa từng là nhân viên của Samsung dù có rất nhiều nguồn tin từ SS cũng như vendor. 😆
Pig_07
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vodanhdaisu Tôi có nguồn tin không có nghĩa tôi phải có mặt ở đó. Dù tôi có mặt ở đó cũng k ai cấm được tôi dùng iphone. 😆
Pig_07
ĐẠI BÀNG
9 năm
@RIM BlackBerry 8700 Chưa đc làm cho Sam nên chưa đc ký bạn ạ. 😆
Thật không thể tin đc
hi vọng giá ko quá cao :eek:
Ko làm luôn thêm cái màn elink ở đằng sau luôn nhỉ 😁
thế thì phân biệt gì với note vậy.
@kekedaine dòng note phải có pen. các dòng khác không có pen
Thế thì là Note 5 Edge đi cho nó tiện!
Đá nhau vs note.
sam sung chiu khó đầu tư sinh sôi nảy nở nhiều thật. thiệt là khó phân biệt giữa các dòng điện thoại
@Tiêu Quang Mà phân biệt dòng chi nhỉ, mình thì không cần phân biệt hãng hay tên, chỉ cần ngon đúng nghĩa là sút, laptop có mấy người biết là dòng gì đâu, ra cứ giá và cấu hình sút. Càng ra nhiều càng cạnh tranh, giá càng ngon. Ah quên đi khái niệm mua để bán lại cho rẻ nhé. Hàng sản xuất để sd, ít tiền thì mua vừa đủ xài, nhiều thì mua theo sở thích.
Phủ đầy mọi kích thước ... :3
Chắc mắc hơn s6e và rẻ hơn note5 nhờ
Samfan sướng thế, tha hồ mẫu mã để lựa chọn.
Sắp tới sẽ ra mắt cả:
Galaxy S6 Edge Plus Ultimate
Galaxy S6 Edge Plus Ultimate Ultra
Galaxy S6 Edge Plus Super Ultimate Ultra
@dmt4ukhw4 ....siêu dàio_O
Hungtvvt
TÍCH CỰC
9 năm
@dualshock Đọc cái tên méo cả hàm luôn. Haha
blueknife
ĐẠI BÀNG
9 năm
@dualshock các bạn ko cần ghen tị,chuẩn bị có
iPhone 6 Ét Plus
iPhone 6 Éch Plus Plus đến nơi rồi, khác *** gì đâu
@dualshock
Đã cầm em nó trên tay cảm nhận là mới lạ nhưng sử dụng không hiểu quả cho lắm nên không ưng lắm..thực tế hai cái viền cong không khả dụng lắm cầm nắm rất bất tiện không có cảm giác ôm tay nữa.
@chocngoayPro Bạn lật ngược lại úp cái màn hình vào lòng bàn tay thì sẽ rất "ôm tay". Trong các quảng cáo Samsung luôn nhấn mạnh về khả năng phối hợp tuyệt vời giữa "lật úp" với "mép cong" mà.
@dualshock Đúng thật, thế mà không nghĩ ra nhỉ cầm ngược lại ôm tay vcl
omega911
TÍCH CỰC
9 năm
@dualshock Vậy là dùng đt phải nhìn vào đít chứ không được nhìn màn hình à 😕
vhtn8381
TÍCH CỰC
9 năm
@dualshock thế sử dụng dt bằng cách cầm ngược sẽ hiệu quả hơn hả. Zu này mới àk nhe😁
@chocngoayPro cùng cảm giác như minh
boymen_bn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các bạn cho mình hỏi: Tại sao con s6 edge mầu vàng có con nút home cùng mầu vs máy. có con thì màu lại xẫm hơn máy.
Thì còn vị trí nào cho note 5
Đẻ cho lắm. Đến nản với anh này
Có lẽ SS sẽ bỏ dòng Note khi công nghệ mới như Force Touch của Apple có thể làm lợi thế của cây bút bị suy giảm và vượt qua. Có lẽ SS chuẩn bị giới thiệu một công nghệ cảm ứng, gesture gì đó mới.

Thực tế chứng minh tiền chỉ chảy vào nhà dám "Tống cữu nghinh tân" thôi.
@moly0212 Đã report thanh niên thiểu năng !
@vnstockguru Bạn nhầm lẫn j chăng?màn amoled là đặc trưng pk?cho dù Nokia cũng màn amóled nhưng nhờ CB nên nó "khác" ss nhỉ!
Raydar
ĐẠI BÀNG
9 năm
@moly0212 Về nhà tìm hiểu thêm về kiến thức đi nhe ss chỉ làm thuê cho apple chứ lấy đâu ra mà cog nghệ cung cấp cho apple.
hứa hẹn đụng trận lớn vào mùa thu
Làm dòng s rẻ hơn note cũng đc. Ko cần bút.
devilkut3
TÍCH CỰC
9 năm
SAMSUNG đi đầu trong công nghệ 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019