Galaxy S6 Edge quốc tế đã về đến Việt Nam

cuhiep
14/3/2015 11:8Phản hồi: 218
Galaxy S6 Edge quốc tế đã về đến Việt Nam

Một bạn trên Facebook của mình đã đăng tải hình ảnh chiếc Galaxy S6 Edge ở Hà Nội. Đây là phiên bản quốc tế và có dung lượng 32GB. Hiện Mod Didu ở Hà Nội đang đợi để được trên tay em nó. Trong lúc đợi thì mời anh em xem trước hình ảnh từ Facebook của bạn kia.

Galaxy-S6-Edge00004.jpg Galaxy-S6-Edge00002.jpg Galaxy-S6-Edge00005.jpg
218 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

skeleton147
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhìn đẹp phết, quan trọng cái giá có ngon Ko?
mr.nhoxsin
TÍCH CỰC
9 năm
@skeleton147 dự kiến chính hãng em này tầm 19tr đó bác 😃
@skeleton147 20 triệu kìa
ko có cảm tình với mấy kiểu như này. @@
@sonhm Ôi trời, đã không có tình cảm còn nhảy vào comment làm gì cho nó phí lời phí công, bạn nhảm vừa thôi. Vẫn còn quan tâm nghĩa là vẫn còn có tình cảm, căm ghét, lo lắng, giận dữ, sợ hãi... Giống như bạn cố gắng chạy theo cô gái năm lần bảy lượt chỉ để nói anh chả thích em, buồn cười lắm. Nếu cái S6 này chả có chút nghĩa lý gì với bạn, bài này bạn đã bỏ qua không đọc luôn. Nhưng bạn lại cố gắng nói một câu, như để chứng minh rằng cũng có người ghét nó, bởi vì sâu tận thâm tâm bạn biết rằng nhiều người thích nó, bạn buồn bực và lo sợ vì dạo này người ta khen S6 quá nhiều.
Đây là tâm lý chung của mỗi người, nhất là những anti fan, bạn có thể không thừa nhận những lời mình nói nhưng đó là sự thật.
@thenhantinh Bạn có vẻ triết lý nhỉ, tôi tham gia diễn đàn chả nhẽ ko được quyền viết, nói ra suy nghĩ của mình à? Bạn là ai mà cấm mình? Tôi có nói tôi không thích sản phẩm của samsung đâu mà kêu tôi là anti với không anti. Nhaf tôi hiện có 3 sản phẩm ghi nhãn samsung.

Nói thêm chút nữa, tinhte có bài nào tôi vào đọc hết, cái nào tôi thích tôi được quyền tôi nói tôi thích, cái nào ko thích tôi được quyên tôi nói không thích nên đừng nhảy vào mồm người khác. Đừng vô duyên khi người khác nói. Tôi là thành viên, tôi không thấy phí lời phí công khi đọc bài, viết nên suy nghĩ. Bạn có biết tôn trọng người khác không khi nhảy cẫng lên với cmt của người khác thế. Tôi có đụng chạm gì vào nhà bạn không nhỉ? Mà sao bạn tỏ vẻ khó chịu với ý kiến của khác thế?
boymen_bn
ĐẠI BÀNG
9 năm
nhanh vậy ta
hay vay ta dep vãi
Việt Nam m vẫn vô đối nhỉ. Quá nhanh quá nguy hiểm luôn.
Nghi vấn hàng Bắc Ninh tuồn ra
@bachhonghung nghe đồn là S6 sản xuất tại thái nguyên bạn ơi
@Đại An Nguyễn Mình ko ai làm trong đó nên ko biết.nhưng m nghĩ sẽ cả 2 nơi đó.vì nhu cầu s6 khá cao
nhìn tấm kính với viền kim loại chưa sắc sảo lắm thì phải
@cuocsongthatdep Đợi trên tay đã hãy nói b ơi, giờ nói vẫn chủ quan lắm
@cuocsongthatdep do chất lượng scale ảnh thôi bạn bên bài tinh tế review chụp rõ hơn...
Bán ra chưa mà sao có trên tay ở Việt Nam hay vậy?
@doinho VN mà 😆.
Hồi trước có con Pantech a920 chưa giới thiệu cũng đã về VN trước.
Rồi máy mẫu chip NUCLUN của LG nữa
Máy đẹp quá, Tinh tế quá nhanh quá nguy hiểm
Nhìn cái viền ko thể ko liên tưởng, ko thể giống hơn
@iloveyoutoo bởi vì sao? vì người ta tự đánh lừa bản thân mình, họ chỉ nhìn cái mình muốn thấy. cái tai tiếng samsung bắt chước ăn sâu vô não họ rồi. đến nổi cả cái điện thoại chỉ giống mỗi vị trí loa và jack 3.5 mà đã oang oang là samsung lại ăn theo apple chứ sao bạn. bạn thử nghĩ thành thật xem có phải cả cái s6 nó giống ip 6 mỗi vị trí 2 điểm đó thôi đúng không?
nói về biến tấu 1 chút sao bạn k nói ip6 cũng biến tấu từ viền bo tròn của z3 và bỏ đi lớp sơn? hay biến tấu từ viền cong của htc one và làm mặt sao phẳng cho khác? trong khi s6 chỉ giống đúng 1 cạnh dưới (mà còn không giống hoàn toàn) thì lại kêu s6 giống ip6 quá.
aloha_2meee
ĐẠI BÀNG
9 năm
@silver huynh E xin phép bác 1 tí nè: Con người ta có cái gọi là thành kiến, đã cho là giống thì nó kiểu gì cũng giống - đại diện cho antifan; đã cho là khác là đẹp thì kiểu gì cũng là khác là đẹp - đây là crazy fan.
E xin phép được đánh giá trên phương diện một người trung lập nè:
- SS ko hề copy từ iphone, chỉ "lấy cảm hứng" thôi, mà việc lấy cảm hứng thì chắc chắn ko giống nguyên tác mà đó là sự miễn cưỡng thay đổi tí ti cho nó khác, nhưng cái hồn thì ko thể nhầm lẫn. Cái dài loa và các vạch chia trên vỏ đã là đặc trưng ko thể chối cãi của ip, mà các hãng HTC, Sony... cũng đang học tập. Không có lửa làm sao có khói, thử giơ 2 cạnh máy của S6 vs i6 cho 1 người già mù công nghệ nhìn xem họ có bảo giống nhau ko - rất khách quan nhé.
Điều này chứng tỏ sự bế tắc dựa dẫm của đội ngũ thiết kế SS.
Theo chủ quan của e: máy trau chuốt, bóng bẩy, chi tiết có đầu tư, thiết kế mới lạ chất liệu tốt đáng khen cho SS. Nhưng chính sự chi tiết trau chuốt ấy khiên tổng thể S6-E vô cũng gượng ép, không đồng nhất về thiết kế, tựa như các mảnh ghép đẹp nhưng không logic ghép lại với nhau, tạo thành chiếc máy rườm rà tham lam, mâu thuẫn. Cảm giác rằng SS đang cố gắng làm khác đi, nhưng cái khác ấy lại là cái cũ được cải biên và thêm thắt, khiến nó càng thêm gượng gạo mất tự nhiên.
Chưa rõ 2 cạnh cong của S6e có thêm tác dụng gì, nhưng nó đang tàn phá cạnh trên dưới máy. 2 cạnh ấy nếu không làm được gì đó to tát, chắc chắn sẽ là 1 thảm họa thiết kế, khi mà thời đại công nghiệp + thực dungj khiến cho tất cả những thứ rườm rà thừa thãi sẽ phải lui vào cho sự đơn giản hữu dụng
@aloha_2meee dàn loa theo bạn làm sao cho khác? khoan lỗ hình tam giác hay hình vuông? từ xưa giờ người ta đều khoan lỗ loa vậy trên chất liệu kim loại chứ phải apple là người nghĩ ra? còn vị trí thì mình đã tranh cãi từ cmt trước nữa rồi k nhắc lại làm gì. bạn tự suy nghĩ.
dải nhựa chia cắt? đó là dải nhựa bắt sóng cho thiết bị viền kim loại. đó là điều bắt buộc. bây giờ đặt nó ở đâu? cạnh bên thì giống ip6 và htc one, 4 góc thì lại kêu giống z3. cạnh trên dưới vẫn bị nói giống? vậy thiết kế dải nhựa đó khác bằng cách nào? đó là nguyên tắc thiết kế phải tuân theo chứ có phải bắt chước nhau gì cho cam? không lẽ giờ nói thằng abc bắt chước thằng xyz đặt camera ở mặt sau?
còn cạnh viền cong không phải mục đích tranh cãi của mình.
@silver huynh Lâu ny ip luôn tự đại rằng màn hình 3'5 inh
Thế mà bây giờ lại theo đít sam à.
Đẹp+... .
Cellphone đã có bài review từ hôm qua
KAXIHAN
TÍCH CỰC
9 năm
@quangtoankc7
Liệu có chuyện truyền tay nhau review không nhỉ, vui vậy thôi, chứ SS chưa bán chính thức mà
cuminh8
ĐẠI BÀNG
9 năm
@quangtoankc7 Cellphone review con gì bạn
Ginerbread
TÍCH CỰC
9 năm
@quangtoankc7 Tay nhanh hơn cả suy nghĩ 😆). CellphoneS là máy S6 thường bạn à
Đẹp ta...( nhưng đứng đó mà tuột tay 1 phát thì tinhte sẽ có bài "Bên trong Galaxy S6 Edge" )😁
@seaphantom Tuột tay là dân ở dưới nó hốt luôn :v tinhte còn bài trên tay Hộp S6 Edge thôi
Thấy 2 cái mép thèm chảy nước miếng. :p . Nhìn điện thoại mà cứ nghĩa Manchesrter United (M..U) 😁
@galabuon Hai cái mép cũng chỉ có tác dụng vậy thôi.
xtmg1
CAO CẤP
9 năm
@galabuon Mép đen thui,kkk
từ 17 củ là cái chắc 😃
@LuckyZu Mấy cái này cứ bình tĩnh, mua sau 2 tháng là đẹp về giá. Thời nào rồi mà set giá android hơn 15 củ, vãi!!!
vietnamtea
TÍCH CỰC
9 năm
sellpho nó có trên tay mấy hôm trước rồi mà nhỉ
Giá chắc tốt lắm đây 😁
Cái gì các ông, các bà cũng chê được 😁
Nhìn đột phá, đẹp, và rất mạnh mẽ :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM