Galaxy tab 10.1 GT-P7500 sạc pin bị dấu chéo đỏ

hungskda84
18/12/2012 7:12Phản hồi: 15
Chào các pác!
Hiện khi mình cấm sạc pin cho con Galaxy tab 10.1 GT-P7500 thì ngay chổ cục pin nó báo dấu chéo màu đỏ, Pác nào biết nó bị gì vui lòng hướng dẫn mình cách khắc phục nhé,
Cảm ơn các pác!

P/s: đang chạy bản Android 4.0.4
15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cáp bị hỏng. Thay cáp đi là được
@quanghuy1310 chắc là vậy rồi, mình thấy cái đầu sạc bị hở 😔
cảm ơn pác nhiều nhé 😃
nhiều khi pin bị die cũng nên, laptop mà bị chéo đỏ thế thì die
@whatsthat chắc là không die đâu, vì mình sạc 100% thì xài 8h-9h mới hết pin mà,
dù sao cũng cảm ơn pác 😃
up lên ạ.em tab 7 của mình cũng bị dấu đỏ nhưng vẫn vào điện bình thường,pin xài vẫn ok.đã thay thử rất nhiều cáp.đã mang cả ra thợ và cũng bó...
Chéo đỏ do xạc lúc bật máy và chạy ứng dụng? Tắt máy cắm sạc thôi😁
@Haluu_kts ko biết do cáp hay do rom nữa
máy tab 7 của mình cũng bị như thế này mà ko rõ nguyên nhân đâu nữa, hiện tượng này xuất hiện khi mình dùng kiệt pin mấy lần, mà chỉ hiển thị khi xạc thôi chứ ko rút xạc ra lại bình thường
@toong23 ố chuẩn bạn ạ,mình dùng kiệt pin mấy lần rồi may mà có cái cáp đứt 2 dây dữ liệu còn mỗi nguồn nên cắm vẫn lên,giờ thì cứ cắm sạc là bị x đỏ đc cái sạc vẫn vào bình thường thỉnh thoảng nó lại ko bị...
Cho mình hỏi mình đang xài con tap2 vẫn xài bình thường bây giờ cắm sạc vẫn báo đoàng hoàng nhưng ma bị tục bin hết..ai biets bị gì hok ak chỉ dùm mình với
Máy
Galaxy tab 10.1của mình cũng bị thế, sau khi chỉnh phích cắm ngay ngan lại và khởi động lại máy thì hết bị, không phải chai pin gì đâu,pin vẫn còn mới và hoạt động rất tốt.
Trường hợp này chẳng có gì cả, tôi đang dùng con galaxy tab 10.1,sau khi chỉnh lại cục sạc cho ngay ngắn với phích cắm và khởi động lại máy tính thì hết bị chéo đỏ, mấy ông cứ bl lung tung làm người ta thay pin mới thì phí tiền mà cũng không giải quyết được vấn đề.
nikon75
ĐẠI BÀNG
9 năm
Con tab 10.1 của tôi hiện nay cắm sạc vẫn báo là đang sạc, nhưng cắm cả ngày chỉ lên được vài %. Có bác nào biết thỉ chỉ giáo giúp với, nếu phải thay pin thì thay ở đâu đươc.
Mong các cao nhân chỉ giùm.
Xin cảm ơn!
@nikon75 Bạn thử thay dây sạc với cục sạc khác xem sao. Nếu ở SG gần Q11 bạn có thể mang máy qua bên mình kiểm tra thử, địa chỉ 1114 đường 3/2 P12 Q11.
iphonebaby
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình cũng có máy tính bảng samsung p7500 mất cục sạc mình dùng đỡ cục sạc Ipad thì cũng bị tình trạng sạc pin không vào và pin có dấu chéo đỏ, mình tưởng pin hư, đem ra cửa hàng thì người ta nói là đúng cục sạc mới vào điện. Các bác cho em hỏi có đúng vậy không? Cám ơn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019