galaxy tab không kết nối wifi

chimchich
17/2/2011 10:12Phản hồi: 92
92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chào các bác, sau khi test kỹ,có le các bác lên qua tt bao hành ss update fw. Đến giờ vc vào mạng của tôi rất ok. K phải thay AP đâu.
hix, máy e cũng có hiện tượng về wifi như sau: quét và đăng nhập đươc wifi nhưng k vào được Trình duyệt (trình duyệt báo k kết nối internet) trong khi e bật 3G dùng trình duyệt thi vào tinhte ầm ầm.

Các bác giúp e với ạ, trước khi có tình trạng này xảy ra e có vào từng đc wifi e đã truy cập, nhấn vào 1 lúc lâu để nó hiện lên chữ xóa rồi e bấm XÓA, giờ e không online = wifi đc, huhuhu

à, mà e chưa thử với các trạm wifi khác, để e thử ra quán cafe xem sao.
Bác chimchic dạo này đã vào wifi tốt chưa, em GT của tôi đợt này vào mạng wifi ở nhà cứ chập chờn. Chắc phải thay AP quá

Không rõ bị bệnh gì mà lại tái phát đây. Còn lại dùng em GT này tương đối hài lòng. Các bác dùng Ipad cũng đừng quá lời chế GT nhé.

Vì SS và Ap cũng đều nằm trong top 20 thương hiệu toàn cầu cơ mà. Vấn đề là ta khai thác được nó như thế nào thôi. Chứ về thời trang và công nghệ thì thay đổi luôn luôn mà
dạo này e bận nhiều viêc quá hôm nay tham gia cùng các bác đây. e có cách khắc phục, các bác tham khảo.
khi đã bật wifi lên,e rút dây line từ modem cắm vào 1 trong 4 cổng lan . GT báo đã kết nối. khi đã kết nối xong e đưa dây line của modem về vị trí cũ. vậy là vào wifi vi vu.
chúc các bác thành công
xinhtrai
ĐẠI BÀNG
13 năm
thanks bác em làm như cách của bác đã kết nối được. Em đang kiểm tra xem có được lâu không. Sẽ có thông báo cho các bác sau
Các bác tải phần mềm fix my wifi trong android về mà fix lỗi nhé. Em đã tétest thành công.
dantespada
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cũng đang bị y chang như thế...có ai chỉ giùm cách nào khôi phục lại cài đặt gốc cho G P1000 với ?

edit

Đã khôi phục cài đặt gốc....kết quả vẫn ko vô đc wifi...vấn đề là trước đó vài ngày vẫn vô ngon lành cùng 1 địa điểm...
hix, cuối cùng là em bị hỏng cái mô đem, mua cái mới lại chạy phe phé các bác ợ, giờ e đang có vấn đề là làm thế nào để kết nối wifi giữa LAPTOP và GT với laptop làm nguồn phát wifi (các máy khác đều nhận được wifi do laptop phát nhưng riêng GT thì k nhận được)
thanhks các pro....!
hungdv204
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hình như android chưa cho phép kết nối wifi giữa laptop va máy dt đâu bạn ah
vietlink
ĐẠI BÀNG
13 năm
Các bạn dùng sof FXR wifi fix and recuse có thể down trên market để fix lỗi này. Nhớ reboot sau khi chạy FXR. Thân
quanhp68
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác vietlink ơi.mong bác hướng dẫn tỷ mỷ cho em vụ fix wifi nhé.em xin cám ơn
vietlink
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn down soft FXR Wifi Fix and Recuse trên Market về cài để fix lỗi này.
Cài xong vào chương trình - chọn Fix My Wi-Fi
Nó sẽ chạy vài giây - clear toàn bộ các profile bạn đã setup cho wifi (thường là xóa hết thông số của các địa chỉ có khóa)
Clear xong bạn reboot máy

Trường hợp kết nối không được các bạn có thể chọn thẻ WPS button connection trong phần Wifi setting nó sẽ tự fix lỗi nếu có.

Chúc vui.
ha9191
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vietlink Cảm ơn bác nhé.em mầy mò đến hơn 12h đêm cuối cùng đã vào đc.
milkthanh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Úp cái này lên!
Các Bác cho em hỏi có ai kết nối được wifi giữa GT và Laptop chưa vậy?với laptop là nguồn phát wifi á!
Em dùng GT 7 thì cũng bị hiện tượng kết nối vào wifi đc nhưng ko sử dụng được
Em dùng AP của Linkpro để phát,sau khi truy cập vào AP và set IP động thì GT 7 lướt internet bình thường,phải cái hơi bất tiện cho các thiết bị khác.Thôi cũng đành vậy :-<
1.nếu bác làm vậy thì lỗi này do ap rùi, theo kinh nghiêm thì cũng có thể ip cổng lan đụng với ip wifi ( chỉ nhận được một trong hai thôi, or pc or tap 7. cái này bạn thử tìm trên google có hướng dẫn ( có nghĩa mặt định ip AP là 192.168.1.1 bạn đổi thành 192.168.2.1.
2. thử on, off wifi trên tap thử xem.
Tôi cũng bị tình trạng tương tự với mọi người trên máy SamSung Galaxy MiNi, Ban đầu kết nối được wifi ổn định, Nhưng từ sau khi xóa kết nối đi, rồi kết nối lại thì không thể vào được, lúc nào cũng lấy địa chỉ IP, đang quét rồi đã tắt, reset lại máy vẫn không được. Trước bị 1 lần những có một hôm bật lại thì được. Bây giờ thì không biết cách nào để kết nối wifi đó nữa. Tôi nghĩ , đây là do máy hoặc android.
baotran2512
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tình hình là chưa cao thủ nào giải thích dc và cho đúng 1 phương án sửa lỗi chính xác, toàn là đoán mò và testing thôi, bản thân tui cũng bị như các bác làm đủ mọi cách cho đến nay vẫn chưa khắc phục dc, quán cafe nhóm tui ngồi mỗi ngày, trước đây dùng tab 7 vô wifi ầm ầm nhưng hiện tại là tịt luôn, đã sử dụng nào là fix my wifi + FXR wifi fix, bực tức quá mua cả bản quyền 3,xxUSD luôn, vẫn không dc, hỏi chủ quán cafe có thay đổi hay dựng chạm gì tới A.point kg? thì cũng chã có làm gì tới nó, đúng là điên cả người, chờ cao thủ thật thụ ra tay thôi,, ah các bác khỏi thử mấy cái soft trên kia đi, chỉ mất thời gian thôi.
baotran2512
ĐẠI BÀNG
13 năm
up lên cho các bác cao thủ, hy vọng fix dc lỗi này 😃
lostmyself
ĐẠI BÀNG
13 năm
Vậy các bác post thông tin về wifi setting lên đây đi, xem có sự trùng hợp nào ko nhé.
neuemhieu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vẫn chưa có cách xử lý chính xác. Bác nào pro cho anh phương án xử lý với....
Hình như ss nhận wifi dỡ hơn lg hay sao...p1000 vs lg p500. P500 nhận nhanh chính xác. Mà p1000 hay lỗi wifi
Chào cả nhà, em nhờ cả nhà tư vấn giúp cách cài đặt wiffi cho moden tenda 311R với nhé. nhà em đang dùng cả Mytv nữa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019