[Galaxy Vibrant T959] Update 15/08: JB cho vibrant: VN10a

huuhiep175
17/2/2011 11:37Phản hồi: 4.493
4.493 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nếu là con I9000M thì làm theo các bước trên không Bác .... ( tháo pin ra đọc )
I9000 thì thấy có, nhưng chữ M đằng sau em ko biết vì chưa thấy
PingMD
CAO CẤP
13 năm
Cho em hoi là chép ln file zip mới down bộ nhớ máy ln rồi up hay là giải nén ra vậy mấy Pro?
Thanks!
PingMD
CAO CẤP
13 năm
Up lên 2.2 đc rồi mừng quá. nhưng vào mạng = 3G thấy nó chậm chậm sao á.
Mình đang xài T959 và có tình trạng lạ là mỗi lần chơi games và lúc mình nhấn *101# kiểm tra tài khoản là âm lượng tin nhắn tự động nhỏ lại?mình vào cài đặt tăng lên lại và khi kt tài khoản là tự nó nhỏ lại?các bác có gặp trường hợp này hướng dẫn mình giúp,với lại các bác có rom gốc 2.2 cho mình xin nhé!máy mình khi quay video cho ra định dạng 3GP,có cách nào cho nó quay ra mp4 không các bác?
làm sao để bik đc là đã root hay là chưa root hả bạn.máy mình mới brick đang xài bản 2.1 update 1 nhưng khi mình chạy file để root thì ko xuất hiện ở máy cái chế độ recovery mode.mình đã tick ở chế độ usb debug
mọi người ơi, mình đọc hướng dẫn của cậu mình làm như thế này cậu xem hộ mình xem có đúng không nhé, tại sao máy của mình lại ko làm đựoc:
* Disable lagfix (nếu có) : Mình khởi động máy bằng recovery, vào dòng voodoo Lagfix rồi Disable, rồi vào Reboot System now. Như vậy là disable lagfix rồi phải ko?
* Download Vibrant2.2.1VN01 : Dòng này mình hiểu là download bằng máy tính rồi copy vào thư mục download trong bộ nhớ trong của điện thoại.
* Vào recovery và Wipe Data/Factory trước khi tiến hành : vào recovery rồi vào tiếp Wipe Data/Factory Reset.
* Flash Vibrant2.2.1VN01 chờ khi xong tiến hành tiếp : Dòng này thì tớ không hiểu làm như thế nào cả >"<
* Mấy dòng cuối thì mình biết làm rồi ^^
Thật là muốn cái tiếng việt cho chú Vibrant của mình quá nhưng làm mãi ma không được. Mình là người mới sử dụng HĐH Android nên hỏi hơi buồn cười 1 chút >"< Đừng cười mình nhé.
Ai đó đã làm được rồi giúp đỡ tớ với.
^^ mình đã làm được rồi. Cảm ơn Hữu Hiệp đã up rom tiếng việt cho anh em vibrant nhé! Cảm ơn bạn rất nhiều.
vào wifi rùi tắt wifi thì không còn thấy hiện 3g nữa, vào coi APN thì còn nguyên, khởi động lại thì vào được 3g, bác nào xem lại hộ em
Bệnh chung của rom 2.2.1 cho GLS đó, để ko phải khởi động lại thì bật rồi tắt chế độ máy bay nhé
taunguyen
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình up đc rồi, cảm ơn bác hiệp nhé. hình như chế độ xoay ko nhạy lắm thì phải 😔 ?
Không hiểu sao mà cái cảm biến xoay của android nó chậm thế ko biết, iphone xoay gần như ngay lập tức
Bác Huuhiep cho e hỏi bản ROM của bác có thể chuyển sang ngôn ngữ English được ko ah? Thanks
Vẫn đẩy đủ 7 ngôn ngữ cho bạn chọn mà
các bạn cho mình hõi galasxy T959 có cài duọc flash player 10.2 không vì mình tính mua em này xin cám on các bạn !
merocazi
ĐẠI BÀNG
13 năm
huuhiep175 ơi - mình mới lần đầu xài hệ điều hành này và mình cũng mới có 1 con T959 của T-mobile - mình unlock ok - xài cũng bình thường - giờ xem topic này của bạn và muốn làm thử nhưng rối quá - mình đọc mà không hiểu lắm
sao mình tháo thẻ nhớ ra cắm cable USB vào thì nó hiện ra 1 ổ đĩa nhưng vào không được - vậy làm sao chép Vibrant2.2.1VN01 vào được
mấy bước này là hoàn chỉnh để up rom TV do bạn up lên đó phải không :
1/ Đối với những máy đang dùng rom gốc

--- Down rom cook về, Tháo thẻ nhớ, chép rom vào gốc của bộ nhớ trong điện thoại (cắm cáp USB chọn chế độ mount rồi chép vào điện thoại)
--- Hack root
--- Cài Rom Manager từ market
--- Chạy Rom Manager
--- Chọn mục Flash Clockworkmod Recovery (máy phải có kết nối 3g/wifi nhé) chờ chút sẽ báo thành công là xong
--- Chọn tiếp Reboot into Recovery
--- Đầu tiên điện thoại của bạn sẽ vào stock recovery (gồm 4 dòng)
--- Chọn Reinstall packages, chọn tiếp dòng yes (dùng phím volume để di chuyển, nút power để chọn)
--- Điện thoại của bạn sẽ vào chế độ Clockworkmod recovery
--- Chọn Install zip from sdcard, rồi chọn rom mà bạn đã chép vào, chọn yes,
--- Chờ cho máy chạy xong (khoảng 5-7 phút)
--- Back lại và reboot (lần khởi động đầu tiên sẽ hơi lâu 7-10 phút)
nếu đúng thì mình cũng hiểu chút chút nhưng kẹt khúc trên - mong bạn hướng dẫn kỹ chút - rất cám ơn bạn
Các bước đúng rồi.
Bạn phải enable cái usb debugg trong : setting/application/development
Tiếp tục vào Trong setting/application/usb setting chọn cái dòng mount sdcard.
Sau đó mới cắm cáp vào máy tính, vuốt thanh startus bar xuống, chọn mount sdcard
Nếu máy bạn vẫn ko chép đc file vào thì có lẽ phải về rom gốc (stock)
merocazi
ĐẠI BÀNG
13 năm
thế cái này up ngay trên máy luôn ah - không cần chương trình chạy nào sao ?
mình mới xài nên có vài câu hỏi ngớ ngẩn tý nhưng rất mong bạn vui vẻ trả lời giúp mình
bạn có yahoo không ? - xin làm phiền bạn 1 chút - yahoo của mình : merocazi@yahoo.com .vn
hẻm được hiệp ơi :
1./ sau khi vào : enable cái usb debugg trong : setting/application/development/usb debugging
2./setting/application/usb setting chọn cái dòng mount sdcard.( cái này không có ) - chỉ có :
kies
media player
mass storage
ask on connection

đâu có mount sdcard - mà cái này nó nằm trong setting --> sd card and phone storage --> unmount sd card
bạn cho mình xin hình minh họa được không - cám ơn bạn trước - ah mình quên nói điều này nữa :
máy mình là máy mới nên mình nghĩ nó đang chạy rom gốc
bác huuhiep175 ơi, bác có thể cho xin link donw bản rom gốc 2.2.1 hoặc 2.2.2 được không ạ, mình không thích xài mấy bản khác thêm thắt nhiều quá tốn ram, tốn pin, hic hic chơi khoảng 3 tiếng cao lắm là 4 tiếng thì phải sạc
anh huuhiep175 ơi,xin bác làm cho tụi em bãn rom gốc có tiếng việt xài cho dõ tốn ram và pin xin anh huuhiep175 cãm on anh
Các bản froyo (2.2 , 2.2.1 ...) đều ngang ngửa nhau về ram và pin. Bạn muốn tiết kiệm pin thì có thể về stock 2.1 cũng khá tốt
jacubi
TÍCH CỰC
13 năm
máy vibrant của mình gặp lỗi như sau:
minh đang xài bản rom goc la 2.1 update1 ,mọi thứ hoạt động ều ok
mà hình hiển thị tốt, khong lỗi.
khi up rom lên bản 2.2 thì xuất hiện lỗi này
co đường sọc trắng trên màn hình, và ở trong giao diện application
các chữ dưới các icon bị tưa, như hình răng cưa.
mình up bản rom gốc và ổn định như bionix 1.3.1, 2.2.1 của anh hữu hiêp, rom offical.

mình mong sự cứu giúp của các bạn với..hic..hic

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019