[Galaxy Vibrant T959] Update 15/08: JB cho vibrant: VN10a

huuhiep175
17/2/2011 11:37Phản hồi: 4.493
4.493 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cám ơn bạn tuyệt vời lắm....Cố gắng nưa nha....!
nonamed
TÍCH CỰC
13 năm
Để tối nay về test rom mới của bác Hiệp xem sao! Thanks bác nhé

Sent from my honey using Tinhte.vn
cứ thử và báo lại cảm nhận nhé
mrbit
ĐẠI BÀNG
13 năm
đã cài thành công cảm ơn huuhiep hén :-*
mesc
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cảm ơn bác Hiệp, tui đã cài thành công, có nhiều tính năng tiện dụng hơn, để test thêm về pin và độ ổn định
(vào YOUTUBE 2 lần rồi không được, có bác nào bị như vậy không)
buihoaihan
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hìnhnhư bản 2 này ngốn nhều ram hơn bản 1 phải ko anh. Thấy ram lúc nào cũng ngốn trên 200mb hết. Bản 1 lúc trc em xài bình thường có 160mb ah`.
youtobe vẫn vào bình thường
..............................

---------- Post added at 02:16 PM ---------- Previous post was at 02:14 PM ----------

ram free ít hơn bản trước do cách quản lý khác, không thường xuyên tự động kill ứng dụng, cho nên chạy ổn định hơn trước, đỡ lag hơn, mượt mà hơn.
bản này mình dùng kernel KB5 CỦA TMOBILE, là một kernel mới nhất, ổn định nhất nhưng tổng ram chỉ là 304, muốn tổng ram 340MB thì up kernel khác (nhưng theo mình không nên)
lost
ĐẠI BÀNG
13 năm
đã cài,cảm giác mượt hơn,thời gian pin tốt hơn
bác có thể thêm vài cái laucher htc sense,thêm kiểu bàn phím và phần chỗ cục pin hiện lên %pin được kg bác
lost
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cho minh hoi sao ma ban cu m sd tot,up len ban nay song yeu qua,dam thoai cu bi rot cuoc goi va chap chon lam
Mình dùng mạng Vina, thấy sóng rất ổn.
Bạn đang dùng mạng gì, các bạn khác thấy sóng gió thế nào, nếu thấy bản cũ sóng ổn hơn thì mình sẽ trích cái modem của bản cũ thay vào.
lost
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình xài mobi sóng rất test rất chập chờn,trong khi bản cũ sóng khá tốt.nếu chỉ update lại modem thôi được không
ModemVibrantVNV01.zip cho bạn nào thích modem cũ
flash như rom nhé
Mình sẽ trích modem của bản cũ ra cho bạn
nonamed
TÍCH CỰC
13 năm
Vừa up xong phát hiện lỗi các lock screen ko đúng vị trí, rau ông này cắm cằm bà kia!😔
Sao ko thấy rom nào có trình quay số thông minh như bi winning nhỉ, danh bạ có dấu nó cũng lọc ra đc
Để mình sửa lại tên lockscreen, sẽ fix sớm
Còn cái phone bi winning thì để đó xem nào
đọc tới trang 14 rồi mà ko thấy ai hỏi vụ up rom này cho LG p500
:d p500 up cái rom này dc ko bác thui em làm chuột bạch vậy 😆
lost
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái vụ này chắc cỡ chuột cống mới dám làm chứ chuột bạch cũng cóc dám
Đừng nghịch dại, thành chuột bạch chết đấy 😃
báo cáo là up ko dc =.= mém die nữa =)) thoai về lại rom cũ nghịch típ
anh hiệp ơi....! em vừa mua con SGH-t959UVJFD firmware 2.1 nay em muốn up rom của anh . mong anh huớng dẩn tận tình dùm em ( mới mua nên gà )
mình phai nâng cấp lên 2.2 roi moi cài vào đc hay sao anh ........😕
Cài rom manager trên market rồi up bình thường thôi, 2.1 đỡ tốn pin nhưng 3G chập chờn, chậm chạp, lag lia lịa
hixx.... help với anh hiệp ơi .... cài rom manager nhu anh để up rom thì nó bảo root máy , khi vào recovery thì chon cái dòng thứ 2 đó , thì nó báo là : E:can't file update ... rồi nó đứng lưôn . em thao pin ra mà tay run quá trời , sợ nó thành miếng rạch quá anh ơi .
nếu đc anh cho em xin số phone nha để dể hỏi hơn. dt của em : 0919.057879 (trung)
em xin hậu tạ .... em mê cai rom tiếng việt 2.2.1 của anh mà làm ko đc. huhu
nonamed
TÍCH CỰC
13 năm
Xài modem mới dùng 3g viettel lướt web rất tốt, lúc trước xài modem vn1 sim mobi vào 3g rất chập chờn
Mình dùng vina thấy modem mới này tốc độ hơn hẳn modem cũ
có lẽ modem thích ứng với từng mạng 😃
ban cho minh cai modem moi nha. thanks. post by vibrant sory ko dau
Cài rom manager xong bạn mở rom manager lên chọn dòng đầu đã chứ
Đt 01233010222
Timilo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@huuhiep175 a hiệp ơi cho hỏi a bày a đó thế nào zay, e cũng bị giống tình trạng trên, hoang mang lắm, giúp e vs ! E cảm ơn trước !
@Timilo Lỗi j vậy, nói lại đi mình hướng dẫn cho ;)
Timilo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Sone Vibrant lỗi kia mình khắc phục dc rồi, giờ là lỗi "nhập mật khẩu để giải mã bộ nhớ" nó hiện khi mình vừa dùng cwm install cái file update.zip ... vô đến nơi nó hiện dòng đó và bị khóa, giờ ko bik làm sao bạn ơi, giúp vs !!!
@Timilo Quay lại về stock đi. Ròi làm lại, tối về mình up cái update.zip của mình lên bạn thử lại xem có bị lỗi vậy ko.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019