Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Galaxy W-i8150] Tất cả ở đây (Root- Unroot- Up Rom- Stock Rom)

baokiem1
16/2/2012 12:14Phản hồi: 545
545 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mong moi nguoi quan tam em này hơn nữa.

Gửi từ GT-I8150 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
zxcvbnm1
ĐẠI BÀNG
12 năm
em chưa root thì khi cài game cho data trên thẻ nhớ có dc ko nhỉ
vanphuc92
ĐẠI BÀNG
12 năm
@zxcvbnm1 khong duoc dau ban oi
zxcvbnm1
ĐẠI BÀNG
12 năm
em hỏi thêm cái này nữa : khi chơi game hoặc lướt web có cách nào thoát ra ngoài màn hình joi tí vào game vẫn dc ko, kiểu như mở cửa sổ trên nokia đấy có thể vào nhiều chương trình
vanphuc92
ĐẠI BÀNG
12 năm
@zxcvbnm1 khi đang chạy apps hoặc game bạn nhấn phím home nó sẽ thoát ra màn hình chính nhưng game và ứng dụng đó vẫn chạy bình thường. Nhắn tin hay gọi điện xong bạn nhấn giữ phím home cho nó hiện lên những ứng dụng gần nhất. nhấp vào đó là nó sẽ chạy tiếp. Cũng có thể khi bạn chạy nhiều game nặng quá thì máy sẽ tự đóng bớt đi để giải phóng ram
haihd0607
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chào các anh em I9003​
Mình thấy có nhiều anh em dùng I9003 (phiên bản 4 GB) phàn nàn không đủ bộ nhớ để cài game "khủng", đặc biệt là các game của Gameloft có data từ vài trăm MB cho đến hàng GB. Hôm nay mình xin hướng dẫn các bạn một thủ thuật cực kỳ đơn giản để giải quyết vấn đề này, đó là hoán đổi external_sd thành internal sd và ngược lại.​
Bộ nhớ của I9003 về cơ bản có 3 loại : internal memory (1.87GB), internal sd (1.52GB), và external_sd (up to 32GB). Như vậy nếu ta hoán đổi external_sd thành internal sd thì ta sẽ có tối đa đến 32GB để lưu game data (tùy dung lượng thẻ nhớ). Sau đây là cách thực hiện :​
1. Chuẩn bị : điện thoại I9003 đã Root và cài sẵn Root explorer​
2. Download cái này về http://www.mediafire.com/?x7oprd8s9863pw5 giải nén ra external_sd​
3. Dùng Root explorer duyệt đến system/etc (bộ nhớ trong) và move file vold.fstab ra 1 thư mục nào đó trên external_sd để lưu trữ phòng hờ sau này có trục trặc gì thì copy vô lại (nhớ ấn mount R/W ở góc trên màn hình trước khi move)​
4. Bây giờ copy file vold.fstab trong thư mục mod_voldfstab (đã giải nén ra ở bước 2) vào thư mục system/etc​
5. Khởi động lại điện thoại để hưởng thành quả​
Sau khi khởi động lại thì hệ thống sẽ nhận external_sd là internal sd và ngược lại. Để kiểm tra việc này bạn vào settings/SD card and phone storage để xem. Khi nào chán muốn trở về như cũ thì làm ngược lại, nghĩa là copy file vold.fstab đã backup ở bước 3 vào lại system/etc.​
Chúc các bạn thành công​

MÌNH LÀM THEO HƯỚNG DẪN CỦA BÀI NÀY NHƯNG LẠI ÁP DỤNG NHẦM CHO GALAXY W, GIỜ MÁY KHÔNG NHẬN BỘ NHỚ USB LẪN THẺ NÊN MUỐN UPROM LẠI CŨNG KHÔNG ĐƯỢC MÀ SỬA LẠI CŨNG CHẲNG XONG. GIỜ CÓ CÁCH NÀO KHÔNG GIÚP MÌNHVỚI. ĐỊNH MANG RA BẢO HÀNH NHƯNG MÁY CÓ CÀI SUPERUSER SỢ BỌN SAMSUNG NÓ KHÔNG BẢO HÀNH CHO
haihd0607
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chào các anh em I9003​
Mình thấy có nhiều anh em dùng I9003 (phiên bản 4 GB) phàn nàn không đủ bộ nhớ để cài game "khủng", đặc biệt là các game của Gameloft có data từ vài trăm MB cho đến hàng GB. Hôm nay mình xin hướng dẫn các bạn một thủ thuật cực kỳ đơn giản để giải quyết vấn đề này, đó là hoán đổi external_sd thành internal sd và ngược lại.​
Bộ nhớ của I9003 về cơ bản có 3 loại : internal memory (1.87GB), internal sd (1.52GB), và external_sd (up to 32GB). Như vậy nếu ta hoán đổi external_sd thành internal sd thì ta sẽ có tối đa đến 32GB để lưu game data (tùy dung lượng thẻ nhớ). Sau đây là cách thực hiện :​
1. Chuẩn bị : điện thoại I9003 đã Root và cài sẵn Root explorer​
2. Download cái này về http://www.mediafire.com/?x7oprd8s9863pw5 giải nén ra external_sd​
3. Dùng Root explorer duyệt đến system/etc (bộ nhớ trong) và move file vold.fstab ra 1 thư mục nào đó trên external_sd để lưu trữ phòng hờ sau này có trục trặc gì thì copy vô lại (nhớ ấn mount R/W ở góc trên màn hình trước khi move)​
4. Bây giờ copy file vold.fstab trong thư mục mod_voldfstab (đã giải nén ra ở bước 2) vào thư mục system/etc​
5. Khởi động lại điện thoại để hưởng thành quả​
Sau khi khởi động lại thì hệ thống sẽ nhận external_sd là internal sd và ngược lại. Để kiểm tra việc này bạn vào settings/SD card and phone storage để xem. Khi nào chán muốn trở về như cũ thì làm ngược lại, nghĩa là copy file vold.fstab đã backup ở bước 3 vào lại system/etc.​
Chúc các bạn thành công​

MÌNH LÀM THEO HƯỚNG DẪN CỦA BÀI NÀY NHƯNG LẠI ÁP DỤNG NHẦM CHO GALAXY W, GIỜ MÁY KHÔNG NHẬN BỘ NHỚ USB LẪN THẺ NÊN MUỐN UPROM LẠI CŨNG KHÔNG ĐƯỢC MÀ SỬA LẠI CŨNG CHẲNG XONG. GIỜ CÓ CÁCH NÀO KHÔNG GIÚP MÌNHVỚI. ĐỊNH MANG RA BẢO HÀNH NHƯNG MÁY CÓ CÀI SUPERUSER SỢ BỌN SAMSUNG NÓ KHÔNG BẢO HÀNH CHO
s60v3
ĐẠI BÀNG
12 năm
@haihd0607 hjz.. em cũng đang định thử theo cái cách này vào con i8150, vì thực ra, về cơ bản thì con i8150 này là như SS S1, chỉ khác mỗi cái màn hình, pần cứng, linh kiện như nhau ( e có đọc ở đâu đó )

em nghĩ, bác thử unroot rồi hard reset lại máy xem sao, hok thì có cái file backup sẵn rồi, bác cóp đè lại xem thê nào.. (cóp bằng cách bắn bluetooth file đó từ laptop vào điện thoại )

Em hy vọng bác làm thành công... :")
vanphuc92
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn ơi không phải mang đi bảo hành đâu. up lại rom vẫn được mà. nếu muốn unroot thì bạn vào root explorer > system> app rồi bạn tìm app superuser xóa đi là ok
s60v3
ĐẠI BÀNG
12 năm
với cả ... em đang thấy ức chế .. quảng cáo thì chúng nó nói 512 MB ram, nhưng thực ra đâu pải thế, có 320mb Ram thôi à..... buồn wó ..... (_ _")
quangminha9
ĐẠI BÀNG
12 năm
vanphuc92
ĐẠI BÀNG
12 năm
@quangminha9 Bạn ơi máy mình bị lỗi hở sáng ở góc trên bên phải màn hình ngoài ra còn 2 điểm ảnh chết. thỉnh thoảng màn hình sáng rực lên mặc dù mình không làm gì. Ôi.... nhiều lỗi vặt quá....
Các bác cho em hỏi chút là Odin nó ko nhận file .zip thì phải giải nén file recovery-clokwork.zip ra ạ ?
vanphuc92
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Cau.At' Đúng rồi phải giải nén ra bạn à
@vanphuc92 Sao em cài recovery rồi mà ko vào đc để flash rom cook nhỉ ?
vanphuc92
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Cau.At' Mình chưa cài rom cook bao giờ nên cũng không rõ nữa. Bạn thử search google xem
quangminha9
ĐẠI BÀNG
12 năm
cả hai máy mình xài đều bị hở sáng fía trên màn hình, và lâu lâu màn hình cũng tự sáng rực lên, mặc dù lúc trước điện lên samsung vina hỏi nó kiu máy này ko có cảm biến ánh sáng.
vanphuc92
ĐẠI BÀNG
12 năm
@quangminha9 Hở sáng nhìn rõ nhất là khi màn hình màu đen lúc xem video hoặc lúc bật máy. Mình tính mang đi bảo hành để người ta chỉnh lại nhưng có người khuyên là không nên nên mình thôi
zxcvbnm1
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao máy của em rất hay bị reset ,hôm nay bị 2 lần joi ,cái này là do bị sao ạ ,có cách nào khắc phục không
vanphuc92
ĐẠI BÀNG
12 năm
@zxcvbnm1 Hix đấy là bệnh chung rồi bạn ơi. Máy mình sau khi root thì mình set CPU về xung nhịp 1Ghz thì tình trạng tự động restart không còn nữa. Mình không chơi game HD nên dùng ở xung nhịp đó máy vẫn mượt
quangminha9
ĐẠI BÀNG
12 năm
dành cho các bạn muốn chuyển data gameloft qua thẻ nhớ ngoài nè.
Yêu cầu máy đã root. các bạn vào google play tải phần mềm GL TO SD và cài vào máy nha. phần mềm nầy chỉ chuyển đc một số trò của gameloft.thui nha, ko phải là toàn bộ.
Cài xong các bạn mở phần mềm gl to sd lên sẽ thấy danh sách các game đã cài đặt trên đt được liệt kê ra, muốn chuyển data game nào thì đánh dấu chọn game đó rùi chọn muont rùi ngồi chờ là xong.
Khi muốn chơi game thì vào gl to sd, chọn game muốn chơi rùi chọn open là chiến thui nhá.
Với game ko fải của gameloft các bạn chọn setting>> ở mục add muont folder bạn đánh dấu chọn cả 2 mục.
mục custimize muonted folfer các bạn sẽ thấy có 4 dòng. foler 1 và app 1.ở fòng folder 1 bạn chon đến thư mục data của game cần chuyển, dòng app 1 thì chọn đến file chạy của game đó. sau đó quay lại chương trình bạn sẽ thấy game đó xuất hiện trong danh sách, tiếp theo thì chọn game đó.rùi chọn.muont rui chờ thưởng thức thành quả nha.
chúc các bạn zui zẻ nha...
zxcvbnm1
ĐẠI BÀNG
12 năm
mà mọi người dùng con này cho em hỏi khi lướt web hoặc chơi game liên tục thì pin cua các bạn dc bao nhiu tiếng ,dùng ít có dc 1 ngày ko ,sao pin của em tệ quá ,có cách nào cho ảnh chụp và video do mình quay lên thẻ nhớ ko vậy hihi hỏi hơi nhiu:p
vanphuc92
ĐẠI BÀNG
12 năm
@zxcvbnm1 Bạn ơi máy mình dùng nhanh hết pin lắm. Sạc đầy nhưng chỉ được 99% thôi. Dùng 3g liên tục được khoảng 4h hơn 1 chút. Về camera thì bạn chọn cái bánh răng cưa trong camera rồi kéo xuống gần cuối chọn lưu trữ và chọn thẻ nhớ là được
zxcvbnm1
ĐẠI BÀNG
12 năm
có cách nào tắt 3g khi ko cần và lúc nào cần thì bật lên dc ko nhỉ
vanphuc92
ĐẠI BÀNG
12 năm
@zxcvbnm1 Bạn vào cài đặt> mạng và kết nối không dây>Các mạng di động>Sử dụng dữ liệu gói ( bỏ đánh dấu đi là tắt mạng).Hoặc để máy ở chế độ mạng 2G bằng cách chọn vào chế độ mạng và tick vào chỉ dùng GSM (2G) hoặc chỉ dùng WCDMA (3G)
em này ram theo quảng cáo là 512 mà về bé tẹo
mấy bác cho em hỏi.pin cua con này có đúng như trong quang cao không vây.
thoi gian cho la bao, nhieu.
nghe goi va nhan tin.đọc văn bản thì tính ra khoảng bao lâu là hết pin ah.
em tính mua con này nhưnng nghe mọi người nói, con nay pin nhanh hết, sai 1 ngày là phải sạc rồi có khi không dc 1 ngày, chỉ được mấy h.có phải như vậy không a?
em cám ơn các bác đã cho ý kiến và lời khuyên chân thành nha.xin hay nhắn tin cho em sớm nhất: 0972693934
s60v3
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em k thấy bị mấy lỗi mà bác vanphuc với cả quangminh nói vừa rồi... màn hình em chả lỗi lầm gì... chả biết có pải tại e để màn hình tối nhất hay hok nữa...

Về cái lỗi sụp ngupofn, tự dưng khởi động lại chủ yếu là do quá tải RAM. Mới mua máy về hay nghịch nhiều nên RAM quá tải, sụp là đúng rùi... lol dùng 1 thời gian, down cái GO taskmanager về, khi nào Ram 90%là nó báo, giảm thiểu tỷ lệ sụp nguồn (em đã test)

Sent from my GT-I8150 using Tinhte.vn
s60v3
ĐẠI BÀNG
12 năm
doremon: e dùng con này cho tối hết màn hình lại, chỉnh dùng sóng 2g, tắt auto update, nghịch wifi liên tọi thì máy đc tầm 18 tiếng bác ạ.. với cả.. bác là doremon thì lo gì pin.. hehehe

Sent from my GT-I8150 using Tinhte.vn
zxcvbnm1
ĐẠI BÀNG
12 năm
có ai hay chơi game ko ,cho em xin linh tải game vs,mà con này có chơi dc game của ssgalaxy s hay của htc dhd ko
Mình tải bản full up rất bình thường nhưng cứ down phải one pack là ko tài nào up được lỗi lần nào cũng giống hệt nhau nó chạy đến đoạn amss download là đứng im luôn bác nào có cách khắc phục ko odin mới nhất rồi MD% nó check ko lỗi chẳng hiểu ra làm sao cả

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019