Gameloft dành cho dòng Sky (IM a800s/a810k/a820l...)

huybm
30/4/2012 6:41Phản hồi: 235
235 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

123loli
TÍCH CỰC
12 năm
Em góp 1 bản wilblood nhé!
1. Cài đặt apk: http://www44.zippyshare.com/v/37278951/file.html
2. Download obb và giải nén đc thư mục com.gameloft.android.ANMP.GloftWBHM​
Copy vào Sdcard/Android/obb
3. Download file sau:​
Giải nén được file "patch.108.com.gameloft.android.ANMP.GloftWBHM"có dạng obb, ta copy vào "sdcard/android/obb/com.gameloft.android.ANMP.GloftWBHM"​
Giải nén đc 2 file, copy 2 file này vào sdcard/titaniumbackup​
5. Vào titanium tìm đến biểu tượng game wilblood chọn restore->data only->ok.​
6. Vào game chiến thôi.​
Đã test ngon lành trên A800S​
Sweetlov3
TÍCH CỰC
12 năm
mấy em Sky này tuy dùng gpu Adreno nhưng lại kén game chẳng hiểu lý do làm sao nữa 😁
@Sweetlov3 vì độ phân giải màn lại là của note nên khó tim apk thôi, cứ lấy game của s3 mà cày
JungYongBin
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác chơi game dùng 4.0 hay 2.3 thế, con 800s của em cài 4.0 chơi game lỗi rất nhiều(plant vs zombie cũng ko chơi dc luôn )
123loli
TÍCH CỰC
12 năm
@JungYongBin bây giờ đa số dùng 4.0 rồi. ít người 2.3 lắm, vì 2.3 đc mỗi khioản pin thôi. a800s phần lớn đều chơi game tốt mà
JungYongBin
ĐẠI BÀNG
12 năm
@123loli em cài 2.3 chơi ngon hết các game mà 4.0 chơi lỗi ác lắm,cả athatl 7 4.0 cứ check liscence là out ngay,về 2.3 lại chơi dc, haizzzz
@JungYongBin do bản của bạn bị lỗi chứ mình vẫn chơi alphast 7, wildblood, where is my water, gangstar rio, shadowngun , dungeon hunter 3, lara croft bình thường mà. mình dùng 4.0 rom cook
mấy game này chắc 770k cũng ôk nhỉ các bác
Có bác nào dùng a800s chơi Fruit Ninja bị văng ko?
Chém bình thường thì đc,chém 3 trái trở lên là văng ra
Chào bạn, mình sài sky 840s nhug khong chơi được MC3, MC2, RAINBOW SIX, BACKSTAB, BROTHERS IN AIMS...trong khi sky 820 của bx thì vô tư lun, vậy là tối lam về cứ phải mượn dzợ dt chơi ....hichic....giúp đỡ mình với ACE ƠI..
tranmhoa112
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ai chơi đc NFS Most chưa thế ... em cài data Adreno bên appstore.vn nhưng lúc load lâu quá trời thế ... quay qua quat lại tháy máy treo Chử Lte luôn ==" em xài 820L
Luc trc a xài 820l choi được nhiều game...giờ nâng cấp lên 840s thì tệ hơn nữa chi choi được vài game ah...hichic...em rành về sky ko? A dag muốn đổi qua 850s hoặc note2 nhưng ko biết con nào chơi được nhiều game và ko kén game...anh chị em nào có nhiều kinh nghiệm cứu bồ với...tại hạ. Xin đa tạ hichic...
Chào bạn...bạn dùng rom cook nhưng bạn xài sky nào vậy? Mình xài 840s
Sky840s của mình ko chơi được mc3, mc3, brothets in aims hd2....bạn co thể giúp mình không...
tranmhoa112
ĐẠI BÀNG
11 năm
@drlam76 máy anh ổn định hơn rồi ... anh tìm apk và data theo chip Qualcomm Snapdragon MSM 8960/MSM 8260
GPU Andreno 225
Cảm ơn em nhé...
Cảm ơn em nhé....
meodenth
TÍCH CỰC
11 năm
toàn apk ko có data thì tải đến tết
có bác nào đứng ra tạo 1 cái list games riêng cho từng dòng máy Sky được k vậy mấy bác. toàn bàn tán cuối cùng không thấy kết quả gì hết.
tranmhoa112
ĐẠI BÀNG
11 năm
@leminhtri 800 810 820 cùng xài chung 1 CPU và GPU nên có thể chơi game chung đc ... mình trải nghiệm 820 củng đc 1 tháng thì cảm giác chơi game khá tốt nhưng máy khá nóng và uống pin lắm. Tối nay rảnh mình sẽ up vài game mà mình đả chơi cho 1 topic khác và sẽ cố gắn update thường xuyên !
teok4
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chào ae nhà sky.mình mới chuyển từ galaxy i9000 sang con sky a760 dc một tuần.theo cảm giác của người mê chơi game trên smartphone thi sky chơi game rất đỉnh.chỉ thua máy khác là chât lượng âm thanh còn kém.màn hình không phải là kính chịu lực nên cảm giác đè tỳ ko sướng....
List game mình chơi mượt trên a760:
Fifa12 (mình cài theo cách của mình nên đồ họa rất đẹp)
MC3 1.1.1
NFS pursuit (bat mang)
NFS MWanted
Asphalt7
Vỉtua tennis
Predators
willblood (dag cai.van chua dc)
tranmhoa112
ĐẠI BÀNG
11 năm
@teok4 pác thử link bên mình thử ! Để tối mượn cái 760 của bà chị cài thử WB xem sao 😁 http://www.tinhte.vn/threads/1670696/
các bro chỉ e cách cài cáu game từ máy tính vào sky vs ạ?chi tiết càng tốt e lên google tìm và làm theo nhưng k hiểu nên k làm đc?😔
teok4
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kulam.95 thường các game nhẹ cơ bản thì chỉ file apk thôi nên bạn chỉ cần dow file apk của game đó về copy vapf thẻ nhớ ròi vào trình quản lý file của điện thoại tìm flie apk vừa copy vào mà cài thôi.
còn các game khủng,đồ họa đẹp thì ngoài file apk còn có một phần data nữa vì vậy khi cài thì phải cài file apk và chép data của game vào bộ nhớ máy theo đường dẫn mà người up game hướng dẫn đó
@teok4 e dùng sky 770k chạy phần mềm 760s vái quản lí file ý ở đâu ạ bác
teok4
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kulam.95 bạn vào ggplay seảch x-plore file manager mà tải về cho dễ dùng
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.lonelycatgames.Xplore&hl=en
@teok4 em lần đầu dùng android nên k hiểu?híc😔
DEMIGOD
ĐẠI BÀNG
11 năm
game DUNGEON HUNTER 3 sao ko chơi đc , nó báo là ko compare vs máy
DEMIGOD
ĐẠI BÀNG
11 năm
NOVA 2 có ai có link hem ???
kidysaker9x
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác nào dùng 760/770 rồi cho em xin ít ý kiến với đang định mua em đó vì thấy nó rẻ mà cấu hình cũng ngon. hơn nữa em đấy k biết chạy đc mấy game nặng như chaos ring hoặc wild blood + order and chaos online k nhỉ
teok4
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kidysaker9x phang dc hết bạn........................mua 760 ấy
kidysaker9x
ĐẠI BÀNG
11 năm
cám ơn ban nhiu nha 😁
teok4
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kidysaker9x ấn like nhé bạn 😔