GamePad Cho Blackberry 10 (native, giả lập ps1 và psp)

raica7979
24/11/2013 16:21Phản hồi: 2
GamePad Cho Blackberry 10 (native, giả lập ps1 và psp)
Hi, đã lâu lắm rồi mình mới viết lại một bài về game cho bb,gamepad vấn đề này khá mới có lẻ 10.2 bb mới tích hợp vào rom bởi vì mình có thử trên pb thì không được.​
Vừa qua mình được biết bb tặng gamepad cho lập trình viên và thông báo tích hợp tay cầm thì mình thử ngay với mogapro và steelseries thì kết quả rất tốt

GamePad: video từ team bb​
Nếu bạn đang có 1 tay cầm bluetooth thì tuyệt vời, kể cả tay cầm kiểu cũ thì bạn nên mua 1 một đầu chuyển sang mini usb theo bb là thế nhưng không nói rõ cái này, mình đã cắt 1 cái tay cầm ps1 ra nhưng ko nối vào đầu usb dc vì nó có tới 80 sợi trong đó😔 ) bạn nên xem thêm về gamepad cho bb ở đây
Game từ AppWorld:
Link game hỗ trợ trên appworld
Thêm mấy game trong link đó không có
Kiwi wonder game của vietnam 0.9$
Alpha Zero cũng của VN 1.99$

Game Tự Cài:

Mình Cài Hai phần mềm giả lập, vì game android chưa dc bb hỗ trợ gamepad.
1.
Pcsx-rearmed giả lập ps1 link tải Z10Q10, Rom ps1 thì các bạn chép vô thư mục misc/pcsx-rearmed-bb/bios, mình ko thích ps1 vì đồ họa quá xấu nên mình chỉ chơi mỗi game taken3, đấu trường thú, cái này vnbb rành hơn mình 😁 vì mình thấy thớt app này cho playbook của bạn ấy​
2.
PPSSPP app giả lập psp, Các bạn vô trang chủ chọn máy bb rồi tải nhá www.ppsspp.org. game psp thì rất là phong phú đồ họa thì tuyệt vời, tuy nhiên nặng và có một số game hơi lack theo mình thì tắt âm thanh đi là chơi chuẩn cài đặt thì cứ để mặt định, rom thì chép vô thẻ nhớ, một số game mình đang chơi
300 March To Glory
Holy Invasion of Privacy Badman
Lord of Arcana
Metal Slug XX
Monster Hunter Freedom 2
Patapon 2
Warriors Orochi
[​IMG][​IMG][​IMG]

Bạn ko có gamepad thì vẫn có thể chơi bằng cảm ứng nhá, Q10 cũng có thể cài đặt phím cứng và chơi bình thường. Q10 không full màng hình nhưng khi kết nối HDMI thì tự động full nhá, bạn tắt màn hình đi rồi tha hồ chơi.

Hiện tại BB đã gửi gamepad đến lập trình viên, các game đang được phê duyệt thì theo mình nghĩ cũng sắp có huy hiệu buil for gamepad lúc đó nguồn game sẽ nhiều hơn và dể kiếm hơn

Quảng cáo

ps:
Mình đang dư vài cái tay cầm bạn nào muốn mua qua đây xem hộ với:D
Không hiểu sao tinhte ko moi được một khu game và os cho bb10?! thôi mình up tạm ở đây​
2 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bạn ơi, cả 2 cái giả lập này deu phải copy vào bộ nhớ trong mới chơi dc à
Nó hiện : To improve loading time.please install data to Memory stick duo from the options menu. giờ làm sao các bác. em giả lập trên Z10 để chơi orchi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019