Garmin giới thiệu "siêu đồng hồ" thể thao Forerunner 920XT, giá 450 USD

TDNC
2/10/2014 2:19Phản hồi: 36
Garmin giới thiệu "siêu đồng hồ" thể thao Forerunner 920XT, giá 450 USD
Forerunner 920XT -3.jpg
Với giá bán lẻ 450 USD, chiếc đồng hồ thể thao Forerunner 920XT của hãng Garmin mắc hơn tất cả những chiếc SmartWatch mà chúng ta từng biết đến. Tuy nhiên, đây không phải là một chiếc SmartWatch thông thường, người ta đã trang bị cho nó nhiều thiết bị cảm biến và các tính năng để biến Forerunner 920XT thành một công cụ đo các chỉ số tập luyện một cách chính xác và vô cùng chi tiết, đo đạc được các thông số của ba môn tập luyện chính là chạy bộ, leo núi và bơi lội.

Garmin gọi đây là một chiếc "Multisport Watch" chứ không phải là SmartWatch, tính năng chính của nó là đo các chỉ số tập luyện thể thao, "SmartWatch" chỉ là tính năng phụ, cũng có thể kết nối với điện thoại để nhận thông báo về tin nhắn, cuộc gọi, email...

Những thông tin mà Forerunner 920XT có thể đo được tất nhiên sẽ đầy đủ và chi tiết hơn những cái vòng kỹ thuật số đeo tay được ra mắt gần đây. Ví dụ như khi đeo đi bơi, nó có thể giúp bạn đo được quãng đường mà mình đã bơi, tốc độ bơi, kiểu bơi, số nhịp bơi và chuyển các thông số này thành điểm số SWOLF của mỗi cá nhân. Khi leo núi, đồng hồ sẽ đếm chính xác độ cao mà bạn đã trải qua theo cả hai chiều lên và xuống, đồng thời đo được cả độ dốc của quãng đường. Tiếp theo đó, nếu dùng trong chạy bộ thì đồng hồ sẽ đo vận tốc chạy, nhịp chạy, nhịp tim cũng như tổng thời gian tiếp đất của bàn chân.

Ngoài ra, Garmin còn trang bị cho Forerunner 920XT chế độ kéo dài thời lượng pin UltraTrac giúp nó có thể hoạt động với GPS liên tục suốt 40 tiếng thay vì chỉ có 24 tiếng ở chế độ thông thường.

Forerunner 920XT có hai phiên bản màu: Xanh Đen và Trắng Đỏ, giá của riêng đồng hồ là 450 USD và thêm 50 USD nữa nếu mua kèm thiết bị đo nhịp tim.

Forerunner 920XT -1.jpg

Forerunner 920XT -2.jpg

Forerunner 920XT -4.jpg

Theo The Verge
36 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đồng hồ này có vẻ hợp với teen 😃
Dedj
ĐẠI BÀNG
10 năm
@misumi710 Teen siêu giàu 😁
@misumi710 nhầm nhé
@misumi710 Ý bạn là nó colorful? Đồ thể thao thì phải colorful vậy. Như giày, quần áo của Nike, Adidas, Puma,... cũng vậy thôi. :-"
cái này dành cho dân thể thao chuyên nghiệp rồi. ae thích công nghệ cần 1 chiếc sw thông minh ko thích> giá chát nữa
Làm thế nào mà nó biết được mình đang bơi kiểu gì nhỉ, bơi kiểu chưa ai từng bơi thì nó làm thế nào :rolleyes:
Garmin thì chất lượng khỏi phải nói rồi. chơi thể thao thì phải tìm đến garmin đầu tiên
@ken_dkny Bác nói sao ấy chứ em tìm đến Động Lực và Thượng Đình mà. Đâu phải người chơi thể thao nào cũng đủ đk mua garmin

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
@langki Mình nói là người "chơi" thể thao, ko phải người "tập" thể thao. Mà Thượng đình vs động lực của bác ko sản xuất mấy cái loại này ạ
@ken_dkny Nếu theo cách phân biệt "chơi" và "tập" của bác thì những ai không sở hữu garmin đều là "tập" hết sao vì họ không tìm đến hãng này đầu tiên?
@langki đó cũng là 1 cách hiểu :v ko tìm đến thì cũng biết qua. Giống kiểu mua đt dù ko thích hay ko đủ tiền thì ng ta cũng biết đến iphone, samsung, sony vậy. Mức độ phổ biến của garmin là khá cao
@langki Người chơi thể thao là người mong muốn có thành tích cho cá nhân mình. Bản chất của thể thao là ganh đua,vậy nên mới có các giải thi đấu để họ giao lưu, cọ sát lẫn nhau. Garmin là 1 trong những công cụ để dân yêu thể thao sử dụng để ghi lại thành tích của họ. Ko chỉ đơn giản là cái đồng hồ, garmin còn có cả cộng đồng ng chơi thể thao. Ở đó ng ta chia sẻ thành tích, so sánh thành tích với nhau. Còn chạy bộ mà ko quan tâm xem mình chạy đc bao xa, avg mình ntn để nâng cao thành tích thì đó ko phải là chơi thể thao. OK?
Nhìn thấy màu tươi quá nên nghĩ vậy. Nói thiệt cũng muốn sở hữu 1 em. 😃
kant1522
ĐẠI BÀNG
10 năm
siêu thể thao thì mình chỉ vote cho Gshock thôi. cái tên nói lên tất cả.
@kant1522 hình như bạn ko đọc bài mà chỉ nhìn thấy hình đồng hồ r phán thì phải
Qua Việt Nam có các bạn bơi chó thì đồng hồ này pó tay toàn tập luôn vì không biết đây là kiểu bơi gì 😁
@mr.kavil Bác này hài quá. Chắc là phải thêm dogstyle phải không bác ?!
@thanh120514 Phải nói đúng là doggy style bác ơi
Không tin bác lên Google search từ này xem, có đầy trên này 😁
P/S: nhớ search lúc không có ai xung quanh :p
Mình đeo "nó" khi đang xxx với nàng thì biết thông số gì mod ơi ?.
@thanh120514 Ý bạn là fạp fạp bao nhiêu lần đó hở
em này ngon nhỉ ?
Thằng này nó chém tiền ae khủng khiếp 😁.
Thế hệ mới thay thế cho 910 rất hoàn hảo, màn hình màu và kiểu dạng mạnh mẽ. Đây chắc chắn là lựa chọn số một cho các vận động viên triathlon (ba môn phối hợp).
@longmlt chuẩn luôn 😃 mình đang tích lúa mua TT là đủ điều kiện chơi r 😁
@ken_dkny Bạn tập triathlon à? Nếu được mua ngay 910, 920 rồi nên chắc chắn nó sẽ sale off 910 😃
@longmlt uhm. Nhưng TT thấy các bác miền nam chơi chứ miền bắc ít chơi quá 😃
đang xài vivo smart của thằng này !! phải nói là rất tuyệt ^^
9 tr
JolipepVo
ĐẠI BÀNG
10 năm
Dành cho VĐV chuyên nghiệp và có điều kiện...
Bach98
ĐẠI BÀNG
10 năm
Casio mà tích hợp được ntn vào G-Shock thì chắc ăn đứt nhể :3
Hungtvvt
TÍCH CỰC
10 năm
Trông giống đồng hồ điện tử bình thường nhỉ.
cái màu đỏ trắng nổi quá
TMK123
TÍCH CỰC
10 năm
Cái này cũng là đối thủ lớn của garmin mình cũng đang dùng vì nó có hjnh thức nhẹ nhàng chứ ko hầm hố như garmin và tính năng ko thua kém IMG_2014100320182.jpg
@TMK123 Suunto Ambit 2 R ? hay Ambit 2 vậy bạn?
Shipping từ Mỹ về hay bạn mua ở đâu?
TMK123
TÍCH CỰC
10 năm
Sapphire mới có viền inox

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119