Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Gartner: 2/3 điện thoại bán ra là smartphone, Apple nhiều hơn Samsung cuối năm nhưng thua cả năm

sonlazio
4/3/2015 3:38Phản hồi: 140
140 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cố lên Microsoft và Blackberry, vẫn thích hai hãng này nhất 😃
951243
ĐẠI BÀNG
9 năm
Suy luận của mod và fan Same:
Doanh số Samsung thua quý 4
Số lượng máy Samsung thắng cả năm
==> Samsung thắng cả năm ( ko biết thắng cái gì) =))
@951243 Sam sung là cty kinh doanh, nó sx nhiều smp nhất thế giới ( 2014), nhưng lợi nhuận nó thì ko bằng 1/2 của Apple
Câu hỏi đặt ra là nó sx để làm gì ( đừng nous giá bán nó rẻ nghen, đến cáu gà la xỳ V nó cũng chém dân Việt tới bến)

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Chi can sony duoc 10% la duoc roi
hình như bạn chưa dùng ip =))) mà có dùng rồi cũng k biết rằng phân nửa giá trị của IP nằm ở OS của nó ạ ;)
gianghcmzzz
ĐẠI BÀNG
9 năm
@doanhieu0108 đã dùng và đã chán rồi bạn ơi. thật sự thì android hiện tại mình xài vẫn mượt như ip thôi. Ram 3g thì sợ gì mà k mượt
kochichi96
TÍCH CỰC
9 năm
chúc mừng BB
Tình hình Samsung đang bước sang nửa bên kia cuả ngọn núi chăng
ohh. gê nhỉ?? giá trị?? cỡ 20tr 1 cái. ram 1Gb, camera 8.0mpx (chụp ảnh đẹp thật so với máy khác 8.0) chip của ss. nguyên liệu để sx máy chỉ gần bằng 1/2 thậm chí 1/3. vậy bạn muốn nói giá trị gì?? đối với tôi là đúng với đồng tiền mình đổ nước mắt và công sức lao động ra để đổi lấy thứ hợp với bao nhiêu đó thôi. là ng tiêu dùng phải thông minh tí chứ. bạn thử móc bóp ra tờ 100k đốt đi xem tiếc k
@luân23824 Chỉ với câu này thì bạn chả bao giờ hiểu được giá trị của đồng tiền đâu. STOP. Phí lời.
@thanh_nhan ờ. bạn là thiên tài r nên chắc tớ k nói lại
mấy sam fan mãi ko nhận ra 1 điều là samsung nó bán mấy con flagship như note 4 đắt chả kém iphone 6, lợi nhuận nó ít vì nó chỉ bán dc máy ở phân khúc giá rẻ thui
còn nếu đem cấu hình apple so với sam rùi nói apple hút máu là ấu trĩ, các bài so sánh hiệu năng, iphone ko thua kém bất cứ android flagship nào, đơn giản vì hai os khác nhau thì đừng so cấu hình, hiệu năng mới là cái quan trọng
cả thế giới họ mua iphone ầm ầm, các bạn khôn quá nên tự cho mình là thông thái, còn người mua iphone là ngu, thiệt hết biết
@caoboitexas97 vâng. số máy apple bán ra chỉ là 1 phần nhỏ thôi nếu k đả động tới lợi nhuận
sslgvn
TÍCH CỰC
9 năm
@caoboitexas97 em chả hiểu cấu hình mạnh như galaxy J ram 3gb chip rồng 800 mà ra speed test thua cả iPhone 5c 2 nhân ram 1gb cùi bắp

mịa tụi apple nó nhét gì trong đó không biết

@luân23824 thằng apple k bán ở phân khúc trung vs giá rẻ.n chỉ bán ở phân khúc cao cấp thì xin bạn hãy so sánh sô lượng của các hãng ở phân khúc cao cấp.hiểu k.chứ đừng lấy cái đt ở phân khúc giá rẻ trung cấp rùi cộng cả vào để so vs thằng apple.
Chi phí linh kiện của note 4 là khoảng 260$ và khoảng 240$ cho 6+. Các bác cứ ngồi đấy cãi nhau cho chúng nó, thằng nào cũng là hút máu cả thôi. SS không hút được nên đành phải chịu.
Còn trong đống android thì thằng SS hút máu nhiều nhất đấy vì nó sản xuất được từ A-.Z mà giá thì không thua kém bạn nào hết nên sam fan đừng có tự hào.
Tóm lại chúng ta là những con cừu nên đừng có cãi nhau nữa. Mình thì đang lo sony nó mất xác đây 😔
Các bạn ăn roi vào đây phán apple hút máu, apple ăn dày, apple có chia kg mà đi mừng không biết có lắc não trước khi nói không thế?...nói đơn giản nhé, flagship các hãng giá có gần băng hoặc ngang apple không? Có và hầu hết nhé. Thế nhưng apple bán đc nhiều flagship hơn rất nhiều thì nó lời nhiều là đương nhiên. Các hãng còn lại chủ yếu là bán được ở phân khúc tầm trung với thấp thì lời ít là đúng rồi. Còn thánh nào đòi chém là linh kiện phần cứng iphone ngang với mấy android tầm trung hoặc thấp thì xin miễn bàn nhé vì ios không bàn tới phần cứng mà chỉ bàn tới hiệu năng. và bỏ mười mấy triệu để có một trong những máy có hiệu năng tốt nhất thì có gì mà kg đáng.
hvt2.0
TÍCH CỰC
9 năm
Mình chả phải CEO Apple gì cả, xin đính chính 😃
1. Nếu mà nói làm giá thì hãng nào không làm. Kinh doanh mà không tính đến lợi nhuận thì lấy gì ăn?
2. Muốn có lợi nhuận thì phải bán giá cao, cắt giảm chi phí... Vấn đề đó người tiêu dùng thông minh đều biết. Không ai muốn cắt bớt lợi nhuận để giúp đỡ người tiêu dùng đâu bác... Ngay cả bác đinh buôn bán cũng vậy thôi
Xin phép được dẫn bài của bác @doanmanhhung178
3. Vậy nên Apple ăn dày thì SS, Sony, HTC.. đều ăn dày. Vấn đề là ăn như thế nào để nguời ta cảm thấy bỏ đồng tiền ra xứng đáng. Không phải ngẫu nhiên người ta lao đầu vào mua Apple...
4. Xét về độ dày thì SS mới là người ăn dày nhất, phân khúc trung cấp thì cấu hình thấp mà giá cao. Phân khúc cao cấp thì giá cũng chả thua Apple là mấy, ấy vậy mà mấy năm trước các fan bảo nhựa là tuyệt nhất, thay được pin, khe cắm thẻ nhớ. Giờ thì sao? người dùng S4 S5 có giống bị tát vào mặt không. Bán đồ nhựa (vốn sản xuất rẻ, lời cao) ế quá nên năm nay phải dùng viền nhôm mặt lưng kính. Tranh thủ lỗi phát nóng của SD 810 để chuyển qua Exynos chính chủ sản xuất cắt được thêm ít tiền chíp nữa mới đảm bảo dày như lúc sản xuất vỏ nhựa 😃
5. Tóm lại đến lúc bác kinh doanh thì mới hiểu: chất lượng tốt thì quan trọng hơn giá cả nhiều. 1 nhà hàng đẹp mã, trang trí cầu kì mà nấu ăn dở tệ giá dù rẻ ntn thì người ta cũng không thèm tới. Quán phở có đắt tí mà ngon tuyệt thì ta cảm thấy hài lòng đúng không nào.
sslgvn
TÍCH CỰC
9 năm
@hvt2.0 thằng apple cùi bắp ăn dày lắm anh ơi, máy làm toàn đi thuê mà còn rẻ thế

ss bọn em tự làm, giá tốt, mà dùng thời gian bán mất giá có lợi cho người mua lại nữa, e thấy trên mạng note4 giờ chỉ tầm 11tr máy cũ, trong khi 5s cùi bắp mấy tỷ năm rồi mà giá quốc tế vẫn 9 10tr, công nhận nhiều thằng bỏ tiền ngu ra mua thật, không hiểu giá trị của samsung

ss chăm lo cho người dùng quá tốt 😁
@hvt2.0 em phải đăng nhập để like cho bác.e cũng đang làm kinh doanh nên e hiểu
sslgvn
TÍCH CỰC
9 năm
nản thẳng apple cùi bắp, có mấy cái iPhone 5s, 6 6+ mà bán ăn thế nào được doanh số của samsung thần thánh bọn em

Riêng note4 chấp hết rồi, còn vài trăm cái còn lại nữa, có 3 cái cùi bắp đòi ăn hàng trăm model của em à =))))))
tidius1980
ĐẠI BÀNG
9 năm
HTC mất hút con mẹ hàng lươn
Thật buồn cười là một số rất nhiều bác lại đi khen lấy khen để cái thằng nó chém mình đứt cổ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019