Ghế trẻ em thông minh giúp ngăn ngừa cha mẹ quên con trong xe

levuongthinh
4/8/2015 3:21Phản hồi: 14
Ghế trẻ em thông minh giúp ngăn ngừa cha mẹ quên con trong xe

Hãng sản xuất ghế trẻ em Evenflo cho biết dòng sản phẩm bán chạy nhất của họ sẽ được tích hợp tính năng cảnh báo bằng âm thanh về sự hiện diện của bé trong xe ô tô. Tính năng này có thể giúp ngăn ngừa việc cha mẹ bỏ quên con trong xe và đứa trẻ phải chịu đựng cái nóng trong xe, thậm chí có khả năng tử vong. Về cơ bản thì chiếc ghế sẽ có một cảm biến để biến em bé có ngồi vào ghế hay chưa, và sẽ phát ra các tiếng “bíp” để nhắc nhở cha mẹ về sự hiện diện của em.

Có thể một số bạn sẽ cho rằng tính năng này là dư thừa vì cha mẹ nào lại bỏ quên con mình trong xe ô tô được kia chứ? Tuy nhiên điều này không phải là chưa từng xảy ra. Ở những nước tiên tiến, tần suất sử dụng ô tô cao sẽ có thể dẫn đến những tình huống không mong muốn. Đặc biệt ở một số nước, cha mẹ nào bỏ con lại trong xe một mình có thể bị đi tù. Vì thế có thể tính năng này đối với nhiều người là chưa thực sự hữu dụng, nhưng với những đứa trẻ thì rất quan trọng, có thể ảnh hưởng đến cả mạng sống của bé. Dù sao thì an toàn vẫn là trên hết.

14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nqhuy229
ĐẠI BÀNG
9 năm
nghỉ sao con mình mà cũng quên, vô tâm thế. -_-
@nqhuy229 hôm trước mới có vụ bà kia để quên con trong xe xém die 😔
haituando
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nqhuy229 Tây nó thế ấy mà

@nqhuy229 Khi mà bạn đi làm o nước ngoài rồi mới hiểu rất là áp lực. 12-14h mổi ngày." Nhiều khi đem con ra xe, chạy vô nhà lấy đồ"laptop, camera, đồ ăn, Usb,vv" có trải qua mới hiểu. Và khi đó người ta mới nghĩ ra cái ghế đó. Đừng như thánh sống phán lung tung.
nqhuy229
ĐẠI BÀNG
9 năm
@harryposter Thế đừng sinh con.
DeRossi
ĐẠI BÀNG
9 năm
@harryposter Tôi cũng có 2 đứa con ,tôi cũng đưa con đi học đi chơi bằng xe oto rồi .cho nó ngồi trên xe nhưng tôi luôn kiểm tra xem con thế nào ,có ngủ gật hay ngồi buồn quá ko .Dừng xe lại điều đầu tiên tôi làm là quay qua nói chuyện với con .thế bạn nghĩ là cứ đi làm áp lực là có thể quên cả con trên xe đc à ? dễ thường có mỗi bọn Tây nó đi làm ấy ,mỗi bọn Tây nó biết áp lực này nọ chắc .đã vô tâm ,bất cẩn với chính con cái của mình thì thử hỏi họ làm đc gì cho xã hội ?
aegucchi
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cái vụ quên con mình trong xe vô tình hay cố tình đều xảy ra ở các nước phương tây, thậm chí là rất nhiều. Cảnh báo kiểu này lúc nào cũng được đưa ra nhưng vẫn xảy ra những tai nạn đang tiếc. Nhiệt độ bên trong lúc khoá cửa cùng với sự hao hụt khí thở làm trẻ em càng nhanh tử vong. Xem mấy cái clip thấy thật cũng không thể hiểu nổi tại sao có thể quên con mình cho được
vatoiyeuanh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Quá nhiều vụ trẻ e bị quên trên xe vì những ông bố bà mẹ vô trách nhiệm. Công nhận là cái ghế này tuyệt đấy.
vatoiyeuanh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Quá nhiều vụ trẻ e bị quên trên xe vì những ông bố bà mẹ vô trách nhiệm. Công nhận là cái ghế này tuyệt đấy.
DeRossi
ĐẠI BÀNG
9 năm
bố mẹ kiểu gì mà đưa con đi cùng lại bỏ quên con đc .nói thì hơi ác chứ đứa bé nào thoát đc khỏi gia đình đó cũng là đáng mừng cho nó rồi .bố mẹ kiểu đấy thì ko sớm thì muộn cũng lại có tai họa khác xảy ra thôi .
14025025
TÍCH CỰC
9 năm
@DeRossi đúng bác ạ, ko quên trong xe thì cũng quên trong bồn tắm, trong nhà vệ sinh, trong bếp... -_- mình tưởng con cái là thứ quan trọng nhất trong gia đình chứ nhỉ?
@ruacon
ĐẠI BÀNG
9 năm
@DeRossi Sao lại trách ngta? Hay quên là một chứng bệnh các bạn ạ, nếu đã ko chữa được thì các vật dụng hỗ trợ thế này là rất cần thiết.
quanghashd
ĐẠI BÀNG
9 năm
Giá như thế nào khi về vn nhi ?
Cái này hay nè. Tiếc là giờ chưa có tiền mua ôtô, toàn đi thuê xe không à. Gáng phấn đấu mua 1 con mới được 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019