Giá bán chính thức của Windows 10: 119$ cho bản Home, 199$ cho bản Pro

Duy Luân
1/6/2015 22:55Phản hồi: 285
Giá bán chính thức của Windows 10: 119$ cho bản Home, 199$ cho bản Pro
Microsoft vừa thông báo giá bán lẻ cho các phiên bản Windows 10 của họ. Về cơ bản thì giá sẽ tương tự như Windows 8 trước đây với 119$ cho bản Home và 199$ cho Pro. Người dùng nào đã có bản quyền Windows 10 Home mà muốn nâng lên Pro thì phải bỏ thêm 99$. Kể từ ngày 29/7 trở đi khách hàng có thể mua được những bản quyền Windows 10 nói trên thông qua các nhà bán lẻ trên toàn cầu. Tất nhiên, nếu anh em đang dùng Windows 7 hay 8.1 có bản quyền thì việc nâng cấp lên Windows 10 sẽ không mất phí gì cả, bản quyền cũng có giá trị vĩnh viễn, miễn là anh em cập nhật trong vòng một năm kể từ ngày 29/7 là được.

Nguồn: Neowin
285 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Phải chi free như Mac thj hay nhj
thanhdong22
ĐẠI BÀNG
9 năm
@trungduca8vn Em nhớ ngày trước, ông thầy em mua cái máy Sony vaio ở Mỹ, tốn cả mấy nghìn chứ không rẻ, vì phải mua bản quyền cho Win, office...
Em thấy dùng Mac cũng xứng đồng tiền bát gạo lắm đó
@congzing Hoài hoài gì bạn ? Mình có thể mua đầy máy mà ko phải trả tiền win, đơn giản vì máy đó free dos, ko có bản quyền win. Bạn nhầm hoài hoài hoài hoài =))
manhdtd92
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kutekuto89 Nhưng mà máy Mac có rẻ đâu bác
@manhdtd92 Nhưng nó đẹp và đẳng cấp
Vậy thì mua key win 7 rẻ rồi cài vào update lên , chi phí thấp hiệu quả cao 😁
thangvipro
TÍCH CỰC
9 năm
@lanhdiendiemla 1 năm là thời hạn để nâng cấp free, qua 1 năm kể từ 29/7 sẽ ko dc nâng cấp free chứ ko phải là bản quyền 1 năm
@long_pn Không biết có cách nào save lại bản quyền không chứ Win 8.1 active trực tiếp là không save được rồi. Cùng lắm là backup toàn bộ hoặc save file ghost.
techmaniac
ĐẠI BÀNG
9 năm
@lanhdiendiemla Nhầm rồi bác, không phải chỉ free năm đầu tiên, các năm sau tính tiền mà nâng free lên Windows 10, các năm sau việc nâng cấp sẽ ko free nữa. Còn bản quyền windows 10 cũng như các windows trước là mãi mãi chứ không phải trả tiền hàng năm
@hoanghung.tb Kiểu đó anh Sốp biết chắc sẽ ngừng bán key win 7 thôi.
Đắt hơn Win 7 8 1 triệu 1 bản
Chẳng bít win 95 có cho xuống lại win 10 ko nữa
@qt7tq26 Win 2000 cũng chả được luôn ấy... 😁
shakaro
TÍCH CỰC
9 năm
@qt7tq26 Được bạn ơi. Lấy 95-10=85. :eek::eek:
@qt7tq26 Tớ đang dùng Win 98. Cũng đang băn khoăn điều đó.
Andy_Trinh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@qt7tq26 bác xài cao thế 😁
zippi
TÍCH CỰC
9 năm
... Đành phải chờ DVD win 10 Bùi Thị Xuân 😔
needforspeed
ĐẠI BÀNG
9 năm
@zippi Em thì mua bên Tôn Thất Tùng
Các hacker lại sắp bận rộn!!!
Birdy
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hôm qua thấy microsoft nó thông báo đăng ký trên máy ( win 7 bản quyền) đặt gạch liền. Giờ đang hóng giờ G.
n.kien
TÍCH CỰC
9 năm
@phuctran17 Hàng ..... thì sau khi lên vẫn là không có bản quyền.
phuctran17
ĐẠI BÀNG
9 năm
@n.kien Vẫn lên được mà không có bản quyền hả bác? mình hơi mù khoản này
coffee_white
ĐẠI BÀNG
9 năm
@doccocauvuot nếu là win bản quyền theo máy thì vĩnh viễn nhé 😃
n.kien
TÍCH CỰC
9 năm
@phuctran17 Trên trang của ms ghi vậy, vẫn cho lên, nhưng không có bản quyền
Vn thì như một thói quen, cái gì nói đến mua thì dị ứng ghê lắm mấy bác ạ😃
@potaydotcom mình cũng muốn dùng bản quyền lắm nhưng mờ giá win bản quyền nó chát quá.
8.1 active by phone có được lên free không nhỉ
zz195zz
TÍCH CỰC
9 năm

???
Được nâng cấp miễn phí nhưng chỉ dùng miễn phí trong 1 năm thôi mà.
Sau đó vẫn phải mua như thường, nhưng giá bản nâng cấp chắc sẽ rẻ hơn là mua mới.

//edit: đã check lại thông tin, đúng là trong vòng 1 năm từ khi win 10 ra mắt, người dùng win 7 sp1 trở lên mà up lên win 10 thì có thể được sử dụng và hỗ trợ từ microsoft vĩnh viễn.
Tuyệt vời!
@zz195zz đã bảo là free vĩnh viễn rồi mà hay cố tình không hiểu vậy trời.
Ko biết nói đi nói lại bao nhiêu lần.
Nói thêm lần nữa nhé. VĨNH VIỄN
Chuẩn bị 120k 😁 Free, chùa,....thẳng tiến.
@Hiep2014 Chuẩn,Việt Nam
moi toanh
ĐẠI BÀNG
9 năm
cuối tháng 7 mới có mừ
phongtranvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
trong vòng 1 năm phải upgrade, chứ ko phải bản quyền 1 năm nhé bạn

Lên win10 từ win7 home thì cài đặt thế nào mấy đại ca :v như "cài win" hay chỉ cần down về ùi ấn install là xong :v
hô hô thế là lên 10 ngon lành , có 1tr7 xài bản quyền gần 5 năm 😁
@PIDER Bác Mic sẽ bước vững chắc vào hậu PC... Bác ấy sẽ bán mây để sống đấy!
SilverA
TÍCH CỰC
9 năm
@PIDER M$ chuyển qua bán ứng dụng trung gian trên store của nó đấy bác. ^^ Software truyền thống các version mới sau này lên store hết thôi. M$ kiếm hoa hồng từ store còn các hãng giảm tình trạng bị cài lậu đi. Sắp tới có khi Win 10 cũng phải bẻ khoá để ... ý chứ! :v
@PIDER Win không kiếm được nhiều bằng bán Office đâu.
@PIDER Ùi bạn có trong Ban quản trị của M$ ko mà biết rõ vậy?!
Rứa mà em cứ tưởng được free 1 năm thôi chứ :rolleyes::rolleyes: trước giờ đâu phải ăn của anh Mic là dễ đâu 😁:D

Rứa em đang xài 7 Ulti lậu, có key Home Basic theo máy, vậy giờ có thể lên 10 từ cái Home Basic cùi bắp này được không thím nhỉ??
phongtranvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
@doccocauvuot còn chờ gì nữa mà ko mua bản quyền Win7, để được upgrade free lên W10 :v
kungfu9
CAO CẤP
9 năm
Tưởng cho không như lời đồn chứ,zzz kiểu này khó cho microsoft rồi, ai bảo làm win 7 quá tốt chi rồi mấy đứa em ra sau không thể vượt qua được...

gửi từ Bphone 24k thần thánh
Lotus_F1
ĐẠI BÀNG
9 năm
không biết mình đang xài bản preview của nó sau update lên có được vĩnh viễn không nhỉ?.
Anhhn23
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Lotus_F1 có được free lên final luôn bạn cứ yên tâm cái này là anh MS tri ân các bác chịu làm chuột bạch thí nghiệm cho họ đó mà 😁
Lotus_F1
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Anhhn23 :v hay đấy không uổng công

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019