Giá dự kiến của ZenFone 2 tại VN: từ 4,5 - 7,5 triệu đồng

TDNC
16/4/2015 3:31Phản hồi: 181
Giá dự kiến của ZenFone 2 tại VN: từ 4,5 - 7,5 triệu đồng
Đây là giá dự kiến mình tham khảo trên cửa hàng MaiNguyen.vn, có thể rất chính xác nhưng nếu có chênh lệch thì mình nghĩ cũng chênh nhau khoảng vài trăm ngàn. Có 4 phiên bản ZenFone với cấu hình từ thấp đến cao, trong đó 3 máy dùng màn hình Full-HD, 1 máy dùng 720p. Giá rẻ nhất là 4,5 triệu cho máy có cấu hình 5,5" IPS 720p, chip Intel bốn nhân 1.8 GHz, 16 GB bộ nhớ trong, 2 GB RAM...

Mời các bạn xem bảng so sánh cấu hình và khác biệt giữa các máy:

zenfone 2.png
Tham khảo MaiNguyen.vn
181 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vẫn trung thành Zenfone 6
Mua cái 6tr5 là ok nhất để 1 tr mua cái thẻ 64gb ngon hon, tiện lợi hơn mua cái 64gb 7tr5.
tr4n
TÍCH CỰC
9 năm
@breakdarulez thẻ 32gb mình mua chỉ có 280k thôi, class 10, xài ổn. 64gb chắc k tới 1tr đâu trừ khi mua của hãng tiếng tăm
@tr4n Nhiều ng cứ lậm cái class 10 ??
Tại sao kg hiểu rằng bộ nhớ trong giá trị thế nào để mắc hơn gấp đôi cái 32gb đó.
Hiểu đơn giản quá
tr4n
TÍCH CỰC
9 năm
@breakdarulez Ở đâu nói bộ nhớ trong ko giá trị hơn thẻ nhớ? Quote 1 đuờng trả lời 1 nẻo ah? Lậm hay ko là quyền ngta, bài này chỉ comment về giá cả thẻ nhớ chứ đã có câu nào chê bai bộ nhớ trong? Làm như có mình mình rành ko bằng. Suy nghĩ của bạn mới là đơn giản. Nghĩ ai cũng dốt ah?
@tr4n Dốt thật 😆 đang quote của ng ta để nói cho ỗng biết là 1tr đer đc gấp đôi dung lượng vẫn tốt hơn là bù 1tr mua thẻ nhớ.
Cái 32gb class 10 mà chú mua cũng là thẻ tàu gắn mác bậy thôi. Hoang tưởng
Thấy con 5tr5 là đáng tiền nhất giữa giữa giá cả với hiệu năng
@quangrc con 6.5M mình thấy đáng hơn là 5.5m
Con 5.5M vẫn ram 2G 😃
hosino
ĐẠI BÀNG
9 năm
@quangrc Con 4tr5 ngon hơn, bởi:
1. Chip 1,8 là cũng tạm
2. Ram 2gb cũng ok
3. Chip & Ram mmạnh sẽ nóng máy, tốn pin
=> nếu nhu cầu không ghê gớm thì không nên bị lóa mắt bởi mấy cái tốc độ
@hosino Cái phần in đậm là sai nhé, bạn đọc lại khoa học máy tính, phần cứng sẽ rõ
Nếu chất lượng tệ nhưng zenphone 1 thì giá ko hấp dẫn lắm
dự là ZE551ML cháy hàng. Hy vọng giá chênh lệch giảm chứ đừng có tăng thêm, đang muốn chuyển wa Android xem thế nào
Mấy con zen này được mỗi cái giá, chất lượng thì như hạch. Thế mà mấy bố tư vấn đếch biết cái gì gặp ai cũng zen zen
@Tikis Trầm Ngoài cái cấu hình thần thánh của bác thì chả dc cái mê gì nữa, giới thiệu cho bà chị mua một con xong mà muối cả mặt
@kieuminhtien994 Giả sử con zen4 giá 1tr7 bạn tư vấn mình xem nên mua con android nào ngoài Zen...
=]]
Chả ai thần thánh hóa nó, chỉ nói về mức độ tiền bạc và cấu hình..có lẽ lời nói của Bác hơi mâu thuẫn giữa đầu và đuôi thì phải! :eek: ko đỡ đc..
p/s: xài qua và cảm nhận thôi! phải nói là ổn định!
@Tikis Trầm Đây đừng chê hàng tàu nhá
http://www.techone.vn/wiko-jimmy-4188.html
Mà bác có vẻ nhầm lẫn giữa cấu hình và chất lượng thì phải.có thể bác May mắn gặp dc con máy ngon nhưng không phải ai cũng vậy đâu
@Tikis Trầm 1tr7 nhiều đt chứ , thiếu gi. Mình cũng dùng zen 4 rồi , nói chung giật lắm ,dung lượng thấp dùng khó chịu. Theo mình 1tr7 ko nên đú smart phone , nên dùng đtcb
phuphan299
ĐẠI BÀNG
9 năm
giá không hề rẻ chút nào
@phuphan299 4G ram giá tàm 6tr thế là rẻ rồi thánh ah, tui nghĩ Antutu cũng ngang ngửa Note 4 tầm 45k chứ chẳng đùa, mà bạn xem Note 4 giá bao nhiêu o_O
rasputin
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mr.jerry Câu này không có gì sai.
@mr.jerry Antutu để làm gì hả bạn, có ăn đc đâu. Con chip intel điểm thì cao mà xài rồi thì mới thấy 😁
Đắt hơn so với bên đài loan khoảng 700k cho bản chip 1.8 - FULLHD- 32g. Cảm nhận ban đầu dùng máy chạy mượt hơn zen 5 . Màn hình chấp nhận được ở tầm giá . Cảm thì chưa thử . Máy chạy rất nhanh nóng , dùng khoảng 1h thì có cảm giác rán trứng được . Pin khá
MeTube
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hoangvannat bác mua hay test ở cửa hàng thế bác ?
TuanHanu
TÍCH CỰC
9 năm
Bản số 3 ngon, 32 GB đủ dùng cấu hình cũng cao nhất 😁
Nhiều phiên bản quá, lại còn thị trường khác nhau nữa chứ, loạn hết cả lên
Sao mãi không thấy thông tin em Zoom nhỉ? @_@
@kekk Chưa có hàng thì làm j` có giá bạn ơi.
Mỗi em giảm thêm 2tr nữa mới hấp dẫn, giá này chưa thể gọi là hạt dẻ đc :v
toichan12
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cunatvechai thế thì tự sx ra mà xài, giá thế gần sát giá quốc tế rồi còn kêu gì nữa
@toichan12 Có ai kêu ca gì giá quốc tế đâu thím, ý là giá với cấu hình như vậy trong năm nay ko hot hòn họt như em Zen 1 thôi
toichan12
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cunatvechai hót hơn chứ b, os mới nhất, zen ui cải tiến nhiều đặc biệt gõ mở/tắt màn hình, pin trâu bò, màn to hơn, độ phân giải cao hơn, tầm tiền này ko kiếm dk con chạy 5.0 đâu trứ XT
minhtri52
ĐẠI BÀNG
9 năm
mua lg g3 ngon hơn -_-
@minhtri52 Giá cũng cao hơn nhiều.
@vidiashop chờ g4 ra là nó giảm vèo vèo
@nguyennhattan45 LG xuống giá nhanh với lại có bản Hàn Quốc. Nên giá đúng là nhanh xuống thật.
minhtri52
ĐẠI BÀNG
9 năm
@vidiashop http://www.viettablet.com/lg-g3-d855
mình thấy bên đây có giá 7tr3 nè có vẻ hợp lý hơn là cái zf2 4G ram
ngon quá, hóng nó ra mua 1 e.....Z3 Compact mới đc 😁:D:D:D:D
n_tienloi
TÍCH CỰC
9 năm
@Fbiprohj Bạn trùng quan điểm với m, m cũng kết z3 compact lắm mà chưa có lúa.
Lộn tiệm rồi bác!
Mẫu Zenfone 2 thấp nhất màn hình 5 inch, camera sau 8MP, camera trước 2-5MP...
Mình nghiên cứu cái này để mua mà... sửa lại đi!
@MrDuc2010 bài viết nói về những máy sắp về VN, bản 5 inch đã sắp về đâu mà lộn tiệm
@thegunners0507 zenfòne 2 gồm 4 bản, đây là 4 mức giá, đều là những hàng chưa bán chính thức tại VN cả, cuối tháng mới có, giờ chỉ có hàng xách tay thôi
1 cái 5 inch, 3 cái 5,5 inch, ko lộn đâu bác, tìm hiểu từ trang nước ngoài từ đầu rồi
bây giờ hàng của táo hôi cũng xuống giá cỡ này rồi, ai mà thèm sài zenphone nữa, tội nghiệp ko =]]
minhductbt
ĐẠI BÀNG
9 năm
Phiên bản rẻ nhất có 4tr5 thì gía cũng êm nhỉ
Ram 4GB, vãi ram. chạy đến android 10 vẫn đc quá :v

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119