Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Giá trị vốn hóa thị trường của Apple lần đầu xuống dưới 400 tỉ USD trong một năm trở lại đây

Duy Luân
4/3/2013 22:59Phản hồi: 281
281 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Từ "Trẻ Trâu" hay lắm hay sao mà nhiều người dùng thế nhỉ? Hay thể hiện sự "nghèo đói" và bất lực trong lý lẽ và ngôn từ?

Đọc cmt phần nhiều thì chửi nhau, phần lớn thì đá đểu nhau, phần còn lại thì chã liên quan đến bài. Chỉ một phần ít là tạm đc. Một phần cực ít là đc xem là "tinh tế". Thật buồn khi mem tinh tế toàn vô học đến mức chã biết phát ngôn sao cho lịch sự và sạch sẻ.
duy2
TÍCH CỰC
11 năm
@Kienkutcanh Có mình cu là có học
Chỉ tiếc một điều là cu học... nghề hát ả đào nên nói năng như đoàn chèo
duy2
TÍCH CỰC
11 năm
Nói túm lại cho dễ hiểu thế này mấy sàm fan nè
Giá trị 01 cổ phiếu của App hiện nay trên thị trường là 424usd, nghĩa là gấp 4,24 lần vốn thực của App khi phát hành cổ phiếu mệnh giá 100usd/ cp
Và như vậy App vẫn khoẻ như gã khổng lồ ( nếu so với GG, SS)
Công ty chỉ nguy hiểm khi giá cổ phiếu xuống dưới mệnh giá ( với App là dưới 100usd/ cp ), lúc đó có nghĩa là tài sản thật của công ty đang " bốc hơi"
Hiện nay, ở Việt Nam hàng loạt Ngân hàng có cp dưới mệnh giá mà vẫn hoạt động ì xèo, có thấy chết đâu
Cho nên, sàm fan lo giùm App sớm chết làm gì cho mệt, để thì giờ cook rom với mấy cái máy sám sùng củ rích bằng nhựa đi nhá
Hôm trước vừa thấy giảm 10% xuống còn 430..thế mà nay đã.... Không biết cái đáy sẽ ở đâu đây? Khi SIV ra mắt chăng?
Dad-uaD
ĐẠI BÀNG
11 năm
chuyện tất yếu nếu một công ty không biết tự đổi mới, cho dù đó là công ty đầu ngành
mình vẫn yêu Nô 😁
Đếu hiểu topic thế vẹo nào mà giờ lái wa cả Mác-Lenin. Riết sợ chả dám cmt ở cái forum này.
@Invader Tí nữa chắc kéo cả Liên Xô chống Mỹ vào nữa 😆))
apple muôn năm
p/s: gửi từ galaxy s3
duy2
TÍCH CỰC
11 năm
@padep zai Ủa, thấy " quăng quăng", bạn hả ?
Sam ko cho lên thì phải xuống thôi,đơn giản =))

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
bên kia sườn dốc rồi
Cái V8493 viettel đặt hàng bọn Tàu khựa làm ấy mà. Dc xài hàn cuốc xẻng đã tốt. Vãi ông super900
Sory là 8403
thú thật lúc trước chưa dùng iphone mình ghét iphone cực kì,tại thấy mấy ng dùng ip cứ ra vẻ ,ta đây,khoe của,trong khi xài thì éo đc bao nhiêu,từ khi vô tình bén duyên và trải nghiệm thì ip bi h là ng bạn ko thể thiếu luôn rồi ^^!
p/s : nghe thì thấy em giống cuồng,nhưng nhìn chữ kí phát nhe 😁:D
chưa phải là thấp nhất đâu 😁
Dùng ios rất chán (6.1.2 ) chỉ mỗi cái là no có ứng dụng chất lương tốt .đúng một ngày bán đi mua lai android dùng .

Sent from my LG-P990 using Tinhte.vn
@vuvantuan59 mình ko phải là dân mê vọc vạch nhưng mình tin là sau khi Jailbreak thì iOS chả kém Android khoản gì cả. Có chăng bạn chưa tìm hiểu đã vội nản lòng thôi.
@kasaudepyai Làm sao có được Multi window hay widget như android?
(Cái "widget"nửa mùa của ios sau jb không được coi là wg của android mà chỉ gọi là toggle)

Soạn bằng cây bút của Note II với tapatalk
@YPMVSTAFF Cái đó chắc bạn phải thảo luận cùng các bác rành rọt về jb với hack hiếc các kiểu. Chứ mình là người thường, chỉ nghe gọi nt với check mail thôi 😁. Vừa thử JB hôm nọ để dùng BiteSMS nhưng mà thấy máy ko ổn định nên chuẩn bị cho về nguyên bản rồi.
@YPMVSTAFF Mình dùng S3 nhưng chưa bao giờ dùng đến chức năng multi windows cả.
Samsung cố nhét nhiều tính năng vào để khoe thôi.

Mobile là thiết bị cá nhân nhỏ và không phù hợp làm việc đa nhiệm.
Sẽ có bạn nói vừa xem phim vừa nhắn tin, mình thì không thấy có nhu cầu đó.

Chắc có một số trường hợp cần dùng mà mình chưa gặp
thuandelma
ĐẠI BÀNG
11 năm
cố gì nửa ste chết hết ý tưởng rồi toàn ăn theo ý tưởng củ bởi vậy bán ế là phải
Tim Cook đang phá Apple vì không có ý tưởng gì mới, không còn giữ được tính bảo mật và...
1 bài post của Apple, dù là thất lạc con ốc rỉ cũng tạo ra war trên forum...THUA!!!
duytran79
TÍCH CỰC
11 năm
apple lên tới đỉnh rồi hay sao?
Đứng trên đỉnh vinh quang đã lâu thì cũng phải hụt hơi ngồi nghỉ chứ làm sao trụ mãi được

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019