Giải đáp thắc mắc về Smartphone & Keitai NTT DoCoMo

nttsh94
29/4/2013 1:25Phản hồi: 290
290 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nó chỉ share ảnh và kết nối tai nghe bluetoooth thôi.
Các tiền bối cho mình hỏi : ở tphcm có chỗ nào sửa dt n-05e ko? Dt minh lướt web tự nhiên đứng màn hình,mình tắt nguồn,mở lại thì bị treo logo next docomo,mở lần nữa thi ko lên,đem ra tiệm thi nói chạy lại phần mềm, giờ ko biết sửa o đâu, mà cũng ko biết o đâu chạy được chương trình...! Xin các tiền bối chỉ dẫn,tại cắm sạc vẫn lên đèn báo, hy vọng cứu dc,thanks
@Phuongduy1985 Chia buồn!!! Máy Nhật thì phần mềm là thua!!!
Chào các bác.
Cho e hỏi chút e có con note docomo cài My Knox không cài được báo lỗi máy không hỗ trợ My Knox.
Em tìm hiểu thì note 3 docomo có hỗ trợ mà.
Bác nào biết chỉ e với.
hmg
ĐẠI BÀNG
7 năm
may android nhà mạng au em ko thể fix đuợc cái lỗi +84 với *101# đuợc , không biết có cao nhân nào trị đuợc ko
@hmg Cái này ko trị được chỉ có cách bạn cài thêm app fix trong chplay ấy thôi. Nó tự động nhập +84 vào trước sđt của bạn
Cho mình hỏi là mình có sony table Z của Docomo chạy hệ điều hành 4.1.2 chưa unlock. Bạn nào có thể bày cho mình unlock và root máy được không ạ. Mình hơi mù về công nghệ nên hướng dẫn và cho link cụ thể tý ạ. Mình chỉ mới học được flashtoot thôi mà chưa unlock không nâng cấp được. M xin cảm ơn ạ
Kiếm
tìm máy nào bể màn thay qua thôi bạn oie
P01b dùng sim ghép Mr.sim
c2cancer
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình thấy giờ dùng mấy máy gập lại hay hay nên định mua 1 chú dùng sim phụ (nghe, gọi chủ yếu).
Bạn nào có kinh nghiệm chia sẻ mình với:
- Giờ có chỗ nào bán máy mới full box ko? (Mình ở Hà Nội)
- Gọi điện, nhắn tin có phải fix gì ko? Thấy bàn phím loằng ngoằng quá ko biết nt có đơn giản ko.
- Mấy chú gập chạy android có cài đc thêm app ko

Thanks

Cam
@c2cancer tớ vừa ng chơi vừa là Shop chuyên doanh đt Nhật. máy mới fullbõ vẫn có nhé nhưng đắt. bạn mua máy fresim hay quốc tế sẽ ko cần fix lỗi gì. máy gập android có thể cài thêm app nhưng khôg được nhiều
Bác ơi em vừa mới dùng sh06g nhưng không biết đồng bộ danh bạ vào máy này, danh bạ e đã đồng bộ lên google rồi mà tìn trên máy không thấy chỗ đăng nhập tài khoản
@TTaokhuyet bạn bỏ sim vào máy đang dùng rồi chọn copy danh bạ vô thẻ, rồi đem thẻ đó qua sh06g làm ngược lại là xong
vẫn còn người quan tâm đến jmp này 😁 nhìn topic lại nhớ đến phong trào kentai hừng hực 1 thủa.
bác nào rành vụ up lại room gốc cho mấy con máy fujitsu ( T-01D ) thì mách em với. hôm bữa thấy hay hay mua về làm máy 2. có điều cái room cook của đội didongthongminh viết em ko khoái lắm. đang mò mẫm tự về room stock cho em nó mà chưa vỡ được tí nào. căn bản giờ jmp ít được hỗ trợ, ko như mấy em máy hàn xẻng.
@thanhdatnguyen1080 máy nhật không phải ai cũng chơi nỗi
Em có con samsung note 2 sc-02e mà vọc vạch rom mà giờ nó thế này. Bác nào giúp em với. Cài kies về đc k?
Thế mình dung cáp sạc từ của sony 2 chấu cho fujitsu f02g được không bác, vì mua cái cáp sạc từ khó quá
@tinhsi_korea007 Không dùng được nhé bác! F02g dùng chung với f04g
@Tễu Tễu Thế fujitsu f02g dùng 4 chấu làm gì, khi nguồn cấp chỉ cần 2 chấu, bác có đo điện áp của cáp từ fujitsu chua, chân nào - và chân nào +
quá tuyệt vời..!!!
@quocviet25081995 La la la
bài viết quá chuẩn..!!!
cách bật và tắt loa ngoài khi kết nối cuộc gọi, mình tìm mãi không ra
mrphanquyen
ĐẠI BÀNG
7 năm
E đang dùng con ZR docomo mà ko biết bỏ cái mã +81 khi gọi như thế nào ah. Bác nào biết giúp với, e đang dùng bản 4.2.2 cho nhẹ.
@mrphanquyen Bạn đang dùng tiếng anh hay tiếng việt? Vào cài đặt cuộc gọi có phần chuyển vùng đó ( auto...area..gì đó) mình k nhớ rõ tên lắm nhưng vào đó bạn chọn tích hoặc bỏ tích là sẽ k bị +81 nữa.
mrphanquyen
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Dương Tuấn Hiển Cảm ơn bạn! Mình đã chuyển đc rồi.
@Dương Tuấn Hiển @Dương Tuấn Hiển mình tìm mãi không có setting cho cuộc gọi thì sao bạn? Máy mình F-01F
Mọi người cho em hỏi chút ạ. Em mới qua Nhật và đang định mua điện thoại bên này. Vì em ko định dùng sim nhà mạng nên em sẽ mua trả thẳng 1 lần 1 con điện thoại quốc tế luôn rồi sau này có thể dùng sim giá rẻ ( hiện tại chỉ dùng wf thôi ). Cụ thể là dự định mua samsung s8+ hoặc note8. Nhưng em chưa hiểu lắm vụ mua điện thoại bên này. Nếu mua đt quốc tế ở cửa hàng docomo hoặc softbank thì đt đó là điện thoại quốc tế sẵn hay là điện thoại nhà mạng đã unlock ( kiểu mã máy là mã máy quốc tế hay mã máy của nhà mạng ấy, vì lâu lâu em cũng hay nghịch cài rom nên hiểu cảm giác tìm rom cho mấy con máy docomo hay au mệt thế nào @@ nếu mua tại cửa hàng dcm hoặc sb vẫn là máy của nhà mạng unlock thì muốn mua máy quốc tế samsung ở bên Nhật thì phải mua ở đâu ạ. Máy mới nhé. Em cám ơn mn.
mình có con sh-02h mà không chạy được 4G, chọn 4G/3G/2G mà chỉ hiện lên được H = 3G thôi. Có bạn nào biết cách cài đặt thành 4G ko?
Em vừa up rom cm13 ( 6.0.1 ) cho con sc-06d ( sámsung glxs3 ) nhưng máy k nhận sim. Tin nhắn vẫn về@@ . về stock dùng bt
Bạn kiểm tra lại đi, máy nào cũng phải có setting hết mà.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019