Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Giải pháp Rom cho LG GT540(LG optimus).Mọi vấn đề bạn muốn biết.

hoangtu_svxd
17/4/2011 4:17Phản hồi: 1.208
1.208 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

truonghaf4
ĐẠI BÀNG
13 năm
Minh tang len 4000 rui nhung van ko an thua. Dinh choi game hd nhug co le the nho rom qua ko chay dc 600mb (gom 2000 file)
Tuc cai la cung 1 doi may, cug rom vay ma thag choi dc thang thi ko...tim moi cach suot chieu nay ko choi dc "eternal legaxy". Game trong khung qua, dinh cai vao de lam hang vay ma chay den moi chu gameloft
các bác cho em hỏi làm cách nào tắt chức năng xạc khi kết nối ĐT với PC .... chứ mỗi lần cắm vào pc là nó xạc ,chẳng mấy chốc pin nó chai mất .
có bác nào dùng 2,2 super fast v3a ko vậy, vào chém gió đê

---------- Post added at 07:51 AM ---------- Previous post was at 07:50 AM ----------

hình như là ko được bạn ơi........
các bác cho em hỏi. ko hiểu sao giờ máy em nó không hiển thị danh bạ trong máy nữa,mặc dù em đã tích hiển thị nhưng sau đó thoát ra vào lại thì nó lại như cũ😔. bác nào biết giúp em với, chứ ko có danh bạ ức chế lắm, ng quen gọi đến mình cũn ko biết là ai
Phone -> contact -> ấn phím cảm ứng bên trái chọn Import/Export -> Import from SIM card -> rồi chọn Import all. (với trường hợp bác chưa chuyển danh bạ từ thẻ sim sang máy).

ko phải. ý em là nó ko thể hiển thị các số lưu trong máy cơ, chứ trong sim vẫn hiển thị bt. em đã vào "chọn nhóm hiển thị" rồi tích hiển thị danh bạ trên máy và lưu nhưng sau đó thoát ra thì chr thấy hiển thi, vào lại "chọn nhóm hiển thị" thì lại thấy nó ko tích nữa.hix. ko hiểu luôn
truonghaf4
ĐẠI BÀNG
13 năm
có ai biết tại sao cùng là rom 2.2 super fast có người chơi được Need for speed có người ko? 😔
Buồn quá, up lại rom để chiến game thế mà vẫn ko chạy được:(
bác dùng thử bản 2.1 mình post đi ^^ NFS chơi ngon mà mượt lắm. mượt hơn 2.2
truonghaf4
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nhung ma dung 2.2 2.3 roi thi ve 2.1 ai ma chiu dc. Ma su thuc la minh k khoai choi game lam, chi cai vao de di loe thien ha thui. HeHeHe
ma k hieu sao assassin creed thi choi ngon ma may cai khac thi ko
post cho các bác thích 2.3 trải nhiệm nè ^^ các bác tự khám phá sự khác nhau giữa bản 2.3 này với mấy bản khác nhé 😁
2.3.3 CM7: http://www.mediafire.com/?187w79nf6lt7jxp
2.3.2 Clean: http://www.mediafire.com/?of0i6ynm0s8ccuz
các bác chỉ cần vào chế độ fastboot trên đt, kết nối điện thoại với máy tính r` chạy file .exe down ở trên về. đợi 1 tí cho nó cài đặt xong r` thưởng thức thôi :>
Các bạn cứ đòi hỏi nhiều quá sao không xài rom của tôi đã cook và mod sẵn nhỉ :d, xài rồi cho ý kiến chứ :d http://www.tinhte.vn/thay-doi-nang-cap-firmware-280/giai-phap-rom-cho-lg-gt540-lg-optimus-moi-van-de-ban-muon-biet-660702/index11.html#post8009617
Hay là ngại hàng Việt nam chất lượng cao nhỉ 😁
Rom của bác là 2.1 đúng k? mình rất ngại việc phân vùng thẻ nhớ. vì nthế mỗi lần đổi sang Rom 2.2 2.3 rất bất tiện nên 2.1 mình chỉ dùng Rom data2sys thôi ^^

---------- Post added at 06:38 PM ---------- Previous post was at 06:29 PM ----------

bác cứ nói. bây h mấy bác bên xda đang có xu hướng phát triển ROm data2sys 2.1. vì Rom 2.1 là ổn định và ít tốn pin nhất. việc cài ứng dụng lên thẻ nhớ của 2.2 2.3 làm cho ứng dụng bị chậm và lỗi với những loại thẻ nhớ k đảm bảo chất lượng. mình test cái game Asphalt trên 2.1 2.2 2.3 thì game chạy trên 2.1 là mượt nhất. mấy bác ý mất công làm Rom Cook trên nền tảng 2.1 là cũng có dụng ý cả mà :D nhưng mình vẫn thích dùng 2.2 Superfast nhất =)) mỗi tội k hiểu máy mình chạy Rom đó cứ được 1 ngày là lag tung chảo nên đành thôi :<
truonghaf4
ĐẠI BÀNG
13 năm
Híc trước dùng bản superfast 2.2 v3 thấy quá ngon, nhưng ko chơi được need for speed, eternal legacy nên up bản optimum 2.2 v3a (cái này chỉ là bản superfast v3 đổi tên thôi)
Cuối cùng...vẫn ko chơi được lại còn rước thêm cảm giác lo lo, vì bác kia kêu dùng 1 ngày lag, bản superfast v3 cũ ko có bất cứ vẫn đề nào xảy ra😔
của bác đây. thanks mình đê 😆
fastboot: http://www.mediafire.com/?ldlvo6c3i646sbf
recovery: http://www.mediafire.com/?5y9lp65doc46k0e

---------- Post added at 09:08 PM ---------- Previous post was at 09:03 PM ----------

còn game bác k nên cho vào thẻ nhớ. nhất là mấy cái game nặng như NFS. k là k chơi được đâu, có chơi được thì cũng giật lắm ^^
tusitac
ĐẠI BÀNG
13 năm
Lúc đầu cũng chả định up lên 2.3 đâu nhưng vì root và cài app2sd không được trên bản 2.1 nên đành up thẳng lên 2.3 để cài phần mềm vào sdcard. Giờ thì thoải mái hơn ko còn lo lắng về dung lượng. Về game thì mình cũng không chơi nhiều, chỉ vài trò để giải trí lúc rỗi rãi thôi... chia sẻ ý kiến riêng nhé
các Rom 2.1 bây h đều đã được data2sys nên k lo về dung lượng bộ nhớ nữa. với bộ nhớ là 245M mình nghĩ là đủ dùng rồi. mà Rom bây h thì đều đã được root sẵn rồi. nên bây h Rom 2.1 là 1 sự lựa chọn rất tốt. k như hồi trc chật vật để root w app2sd 😆
Một nhận xét đáng giá.Có thể sẽ làm mình phải suy nghĩ lại.
truonghaf4
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hehe. Cam on bac duc canh nhe. Ban v3a dungg la cu chuoi that. Cam giac lag hon khi choi game, may nhanh nong, pin bao ao. Cac bac nen up v3 cu nhe.
@dinhmenh: hi, bac thu 1 minh quan ly 5case o cty voi 3 cai o nha xem bac co nho ma sap xep dc het ko?
Ma de voc ky ban v3a xem the nao rui mai se up lai

---------- Post added at 10:50 PM ---------- Previous post was at 10:48 PM ----------

P/s: duccanh oi sao ban v3 nay co 63mb vay? Ban nay k co cyanogenmod6 ah
ơ, bản này k có CM6 à? mình chưa thử. hồi trc mình up luôn bản 2.2 v3 data2sys thì thấy có CM6. bản này mình chưa up thử :|
truonghaf4
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ua, the ban nay kiem dau ra the. Minh cung chua up ban ban gui cho minh. Vi minh nho la no 70Mb co. Thui ke, kieu j minh cung up, dung thu ban v3a da mai se review day du ca 2 ban
mình chỉ giữ link chứ k up ^^ 60 với 70 có rì khác đâu. chắc là do tùy người nén file rar thôi mà. đúng bản bạn cần đó
vodanhdn
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình cũng đang up lại 2.2 của bác thử. e xài 2.3 v1.9 mà cứ rút thẻ ra là nó reset thẻ lại lun.
theo mọi người nên dùng 2.1 hay dùng 2.2 v3 nhỉ, em đang dùng v3a mà thấy ram nó ko được nhiều như của v3....bản nào pin tốt hơn, bản nào mượt hơn ạ..................
bác nào cho em xin cái game assasin creed với đi
các bác giúp em với!

market của e ko hieur sao ko thể dùng đc nữa. cứ nhấn down cái gì là nó cứ báo là dag down mãi mà ko. down dc.
còn trình nghe nhạc thì ko hiểu sao cứ nghe đc 1 lúc thì bị pause.
hiện e đang dung ban 2.1
truonghaf4
ĐẠI BÀNG
13 năm
http://www.tinhte.vn/tro-choi-android-467/tong-hop-game-hd-game-hay-cho-man-hinh-hvga-o1-gt540-x8-qmobile-s10-664843/
cái nào thích hơn thì dùng
reset máy hoặc up rom khác
Cho mình hỏi chút:sau khi cài 2.3 mình gặp 1 số vấn đề:
-ko có market, oi file manager và 1 số phần mềm của google
-nghe nhạc bằng tai nghe rất rè, âm thanh to đến mức chỉnh mứ nhỏ nhất mà vẫn điếc tai.
-khi sạc không tắt được đt.
-không có mạng 3g
Ai biết giúp mình cái
vấn đề là bạn up Rom 2.3 ver nào mới được chứ.
bác bật wifi lên thì nó hiện lên market ngay.
Rom 2.3 chỉ tích hợp sẵn Root Explore thôi. còn phần mềm của Gugồ thì bác phải down Gapps về r` cài bằng recovery
Cài lại ROM v1.5 hoặc v2.0 M1 đi đồng chí. Bản của đồng chí không có google apps rồi, nếu vẫn muốn dùng bản đó thì vô phần bài hướng dẫn của mình down google apps về rồi cài bằng recovery nhé :eek:
Còn nếu không có thể dùng 2.2 hoặc 2.1
vậy còn vấn đề về âm thanh và 3g mà mình nêu trên thì sao?
ai biết giúp mình với.
Đã có giải đáp bên topic bên kia đề nghị bác qua bên đó đọc ....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019