Giám đốc công nghệ Peter Hortensius thay mặt Lenovo xin lỗi người dùng sau vụ việc Superfish

bk9sw
24/2/2015 12:24Phản hồi: 78
Giám đốc công nghệ Peter Hortensius thay mặt Lenovo xin lỗi người dùng sau vụ việc Superfish

Trong một lá thư mở được phát đi sáng nay, Giám đốc công nghệ của Lenovo - Peter Hortensius đã đại diện công ty xin lỗi người dùng vì cài đặt sẵn phần mềm không an toàn lên máy tính. Đồng thời, ông cũng cho biết Lenovo đã lên kế hoạch hỗ trợ người dùng gỡ bỏ và thay đổi chính sách cài sẵn phần mềm trên máy tính trước khi chuyển đến tay người dùng. Dưới đây là toàn bộ nội dung lá thư của CTO Peter Hortensius:

Theo: Lenovo
78 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bác này chắc phải đứng mũi chịu sao...
@J_Android Vì sao à 😁 Vì phải thuê bọn Tây về để xin lỗi dùm cho trò bẩn của bọn Tàu chứ sao. Lỗi này (hay còn gọi trò mèo này) là của anh tàu khựa cố ý cài vào. Nếu không bị phát hiện thì sẽ chẳng có vụ giả vờ bắt anh Tây kia xin lỗi đâu :D
@J_Android Lẽ ra phải để một ông TQ ra xin lỗi mới đúng. Tôi ko nghĩ chủ trương cài malware của Lenovo xuất phát từ một người Âu-Mỹ !
mrkn
TÍCH CỰC
9 năm
@amdjulian2000 Thằng TQ là chủ, nó bắt ai ra trả lời thì người đó phải ra thôi bạn ơi.
@mrkn mà xin lổi thì đã sao, xin lổi mà xong thì ai cũng làm xong rồi xin lổi à
Xin lỗi cái beep, cứ vào nhà người ta ăn cắp ---> bị phát hiện rồi xin lỗi xuông là xong à :v
ros12810.9
TÍCH CỰC
9 năm
Theo ý kiến chủ quan của mình nên đích thân một người Trung Quốc đứng ra xin lỗi. Để ông tây này đứng ra mình có chút cảm giác như "xin lỗi đây chỉ là sơ xuất chứ công ty Trung Quốc chúng tôi không phải kẻ ăn cắp".
P/s: Dù biết hơi nhỏ mọn nhưng từ khi dòng ThinkPad bị bán cho Lenovo mình kkhông còn cảm tình với nnó nữa.
@ros12810.9 trưởng bộ phận là tây mà
vistahome
TÍCH CỰC
9 năm
@ros12810.9 kiểu như ở vn.. quan làm sai thì dân đứng ra xin lỗi đúng không..
@vistahome Ko đúng
Phải nói là chủ làm tớ chịu nghe hợp lí hơn
zidaneff9
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ros12810.9 Giờ thành tập đoàn toàn cầu rồi thì việc tây là boss là chuyện bt mà 😆))
Hi vọng sau lần này Lenovo rút kinh nghiệm vì dù sao mình vẫn thích dùng Lenovo :-s
trueboy84
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ros12810.9 thích câu cuối của bác. Mình cũng là tín đồ của dòng IBM Thinkpad. Nhưng từ hồi bán sang cho bọn lenovo mình thất vọng hoàn toàn. Nó cải lùi ghê quá. như hệ thống bàn phím. Cảm giác ko chắc chắn, nặng nề, và gồ gề như hồi xưa.
Không xài Lenovo nhưng thấy cũng thông cảm. Làm sai thì nhận sai và khắc phục kịp thời.
QuangKa
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ecomfpt Thông cảm cái gì hả bạn, thử hỏi nếu ko bị fát hiện nó có tự khai và nhận lỗi ko hay vẫn tiếp tục ăn cắp.
@ecomfpt Ăn cắp trắng trợn bị bắt mới xin lỗi mà thông với cảm.
Có thằng ăn cắp nào khi bị bắt không tỏ vẻ tội nghiệp không.
Nếu nó chịu tự thú trước khi bị phát hiện còn nói thế được. Không bị phát hiện chắc ăn cắp cả muôn đời.
các hãng pc bán máy ra đều cài sẵn một lô một lốc phần mềm vô bổ, quảng cáo bên trong. điều dở hơi là nếu bạn muốn một máy tính sạch, lại phải trả thêm tiền, cụ thể là đối với máy vaio thì fresh install (máy ko cài phần mềm nào khi bán ra) lại là một option và phải trả tiền. thật ngớ ngẩn
điện thoại di động cũng thế, ai mua máy xách tay hàn đều thấy vô số phần mềm rác bên trong, hầu hết đều phải xóa hoặc up rom stock vào
@cadenlid mua máy xách tay rồi up rom stock mà rom stock của máy xách tay là cái rom làm cái máy có đống rác đấy bác!! muốn hết chỉ có các root máy hay cài rom cook nhé!
tương lai sẽ không còn Superfish mà thay vào đó là Superdog....
vietboy1
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tóm lại lý do nào để Lenovo cài Superfish hả các bác? Em là cứ cạch thằng chó Tàu Khựa đc tí nào hay tí đấy.
@vietboy1 $$$$$$$$$$$$$$$$
Hehe...Mới nhìn thì thấy Lenovo cũng có động tác trước gạch đá. Nhưng chắc sẽ nhận thêm gạch đá nữa vì một vụ superfish thì phải cỡ CEO xin lỗi mới vừa 😃
Một lần bất tín , vạn lần bất tin. Khỏi nói nhìu đi ha :p
@Emxinthua.hihi hehe chắc là sợ ế nên ngừng, chứ để vậy luôn thì ai mà mua, đã kém chất lượng còn lùm xùm
Lenovo dính bê bối này thì khối doanh nhân bỏ Lenovo mà xài hãng khác cho an toàn
m0n0
ĐẠI BÀNG
9 năm
lời xin lỗi muộn màng 😃
Chia tay Lenovo, dành tiền cưới Mac, ngoại tình Dell, ve vãn Asus và "chăn" HP.
@AmbitiousMan Bây giờ thì 2 mối cuối đã không còn như xưa rồi, nên cân nhắc. Tham lam vừa thôi chứ. 😁

"Giang sơn dễ đổi, bản tính khó dời". Cả ban lãnh đạo Lenovo có xin lỗi đi chăng nữa cũng vô ích thôi. Made in China rồi.:rolleyes:
sonvt9x
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bọn khựa này chắc biết trước rồi bây h bị mọi người phát hiện nên mới xin lỗi chứ . Ko thì cũng ỉm luôn . Bọn nÀy lắm âm mưu lắm . Tốt nhất ko chơi với hàng khựa
Một bài học cho Lenovo, vì cái lợi nho nhỏ rồi cũng đánh mất một lượng người dùng lớn.
Lenovo chơi trò ném đá giấu tay khách hàng ko bt thì thôi bt thì nhảy ra xin lỗi coi như xong, làm như khách hàng ngu dốt ko bằng
Xa_Que
TÍCH CỰC
9 năm
Bọn e cứ nghĩ các bác gà ko biết bọn e làm gì. Lần sau bọn em cẩn thận tinh vi hơn. Các bác cứ yên tâm đê.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019