Giám đốc công nghệ Peter Hortensius thay mặt Lenovo xin lỗi người dùng sau vụ việc Superfish

bk9sw
24/2/2015 12:24Phản hồi: 78
78 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đích thân thằng chủ tịch lenovo sao không ra xin lỗi.
Đừng nói là không biết gì nhé.
smallkiss11
ĐẠI BÀNG
9 năm
người dùng càng ngày càng thông thái, coi như là một thử thách để Lenovo sau này tung ra những sản phẩm chất lượng hơn, hoàn thiện hơn 😁
quanghtvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Không phải theo ý kiến riêng bản thân mình, mà giờ cứ nghe đến thông tin về sản phẩm Trung Quốc trên thế giới là nổi da gà, mới đây là vụ hoa quả khô bán sang Úc thì phải, nhiễm viên gam A, mà cái này lây từ phân ng sang :v
duykhiem86
TÍCH CỰC
9 năm
Cũng cùng 1 họ với thằng XIAOMI thôi 😁
rasputin
ĐẠI BÀNG
9 năm
@duykhiem86 Nói thế này là động đến chén cơm của nhiều tai to mặt lớn ở đây đấy. Hồi XiaoMi ăn cắp thông tin mà chưa tự giác thú tội, nhiều người vào bênh lắm đấy.
đang dùng thinkpad dù không dính "cá" nhưng sau vụ này vẫn mất tình cảm với Le -_-
Nghe là Tàu nó sắp xl vụ HD.981 với mấy chuỗi đảo ngoài khơi :p
Xin lỗi thì tha lỗi. Có điều là sẽ không mua laptop Lenovo nữa thôi.
Andright12
ĐẠI BÀNG
9 năm
1 lần bất tín vạn lần bất tin 😁
htcone
TÍCH CỰC
9 năm
rặt 1 lũ đạo đức giả =)) khi vỡ chuyện ra mới chịu xin lỗi . Bọn tàu khựa không ăn cắp cái này thì cũng ăn cắp cái kia thôi:
+ chất xám của công ty khác
+ thông tin của người dùng
+ thông tin của chính phủ nước khác
MrBoC
TÍCH CỰC
9 năm
Nói chug 1 lần bất tín vạn lần bất tin. Yêu dell xps 13 2015 thôi
Việc TQ tuyển nhân sự quản lý phương Tây là nhằm thu thập kinh nghiệm quản lý bài bản chuyên nghiệp (TQ hiện đang thiếu). TQ, như Xiaomi, cũng tích cực tuyển tài năng kỹ thuật phương Tây như Hugo Barra (giám đốc Android cũ) để lãnh đạo và truyền bá tư tưởng "Innovation".

Mình ko hiểu sao nhưng mình có cảm giác: nhiều bác chống TQ vì thâm tâm cảm thấy "thật sự bất lực" trước sức mạnh quá lớn của họ (trong khi VN thì lừ đừ phát triển: GDP đầu người 1 đánh 1 cũng thua, đánh tập thể càng thua!). Đây chỉ là vấn đề tâm lý... Vụ an toàn thực phẩm: sao mình ko thấy ai đổ trách nhiệm cho nhà nước mình vì ko quản lý nổi thị trường, mà cứ nhè TQ 😃

Âm mưu thì nước nào ko có, GCHQ của Anh còn chặn cáp quang nối châu Âu với Mỹ để theo dõi. Mỹ có hệ thống ECHELON nghe lén vô tuyến toàn cầu. "Cái lớn" thì mấy bác ko lo, còn mấy "cái nhỏ nhỏ" thì hốt hoảng 😁
[ Sigma ]
TÍCH CỰC
9 năm
Máy xách tay toàn xài DELL, HP.
Tránh xa dc TQ dc ngần nào hay ngần đó phải không các bạn. !!!!😃😃
weixiao
TÍCH CỰC
9 năm
bỏ ra thêm hẳn 2 củ chơi win bản quyền mà a làm thế đéo ai tin ?
huy9988
CAO CẤP
9 năm
Éo tin, éo bao giờ mua!
mrkn
TÍCH CỰC
9 năm
Không thấy nói gì đến việc Lenovo sẽ không cài các phần mềm gián điệp khác nữa.

Cho nên cứ bị phát hiện cái này thì Lenovo lại cài cái khác. Nhiều vụ cài phần mềm gián điệp liên quan đến sản phẩm của Trung Quốc rồi.
@mrkn Bạn biết phân biệt adware và spyware không 😁
mrkn
TÍCH CỰC
9 năm
@mrsociu Nếu đơn thuần chỉ là 1 cái "phần mềm quảng cáo" thì có phải lên xin lỗi thế không :D . Adware mà biết đánh cắp thông tin người dùng, chứa mã độc, tạo chứng chỉ số giả ===> đến mức các hãng virus phải vào cuộc loại bỏ thì gọi là gì nhỉ;)
ngay từ đầu, Lenovo xuất thân từ cái máng lợn TQ là người ta đa ko tin rồi, cảnh giác nhất chắc chỉ có người VN, thêm vụ này chỉ càng chứng minh rằng khựa là đám ăn cắp, và lenovo cũng chỉ là đám ăn cắp cho chính phủ TQ thôi, ko sớm thi muộn, còn cái superfish này có trời mới biết nó có phải do khựa viết ra ko .
nói chung, vụ này càng củng cố quyết tâm ko sờ vào hàng tq, chừng nào HP, Dell, LG, Apple, Fujitsu chết hết thì mình mới nhòm đồ tàu
austindang
TÍCH CỰC
9 năm
Thật ra mình chưa biết dzụ này cho đến khi TT đăng bài này, thôi thì em cảm TT và chia tay Lenovo hẳn 😁
Ko thấy Levono hay nhà phát triển adware kia giải thích tại sao lại như vậy nhỉ. Xl suông thế này chắc có thông đồng rồi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019