Giao Lưu chia sẻ kinh nghiệm Dungeon Hunter 5

toanngoc312
14/3/2015 11:6Phản hồi: 4.404
4.404 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chờ mãi đến 23 h để cày ít đá5. Lên đồ 5 sao. Và chẳng thấy đâu. Chán ghê 😔
ae cho hỏi làm sao để biết dc trang bị nào có thể lên 5* ko ?đồ quay dc từ 10 cái j đó ra có lên dc 5* ko ?
cảm ơn !
La
.
Lam sao de bit up co up dc 5 sao hay ko vay ban,xem the nao
@phongson87 Tổng hợp trong topic:
- item 1*, 2*, 3* nhặt đc: max = 3* (đã test)
- item 3* nhặt đc (expert): max = 5* (chưa test)
- item 3* shop 50kc: max = 5*
- skill 1*, 2* nhặt đc: max = 5* (chưa test)
Bác vào Evolution những đồ 3* ko lên đc 4* sẽ bị làm mờ đi, ko chọn đc.
hoangtuna
TÍCH CỰC
9 năm
@minhchienbt Mình đi ex nhiều nhưng chỉ toàn nhặt được đồ series 1 (max 3*). Còn khả năng ra đồ series 2 (max 5*) thì chưa biết. Nếu bài post của bác kia là chính xác thì có khả năng ra đồ S2 ở các map ex cao...

Đồ nào ép được hay không thì các thím nhìn tên đồ rồi search trong wiki nhé.

Mình mới đi tới ex 14 chứ mấy 😔

Một tip trong android để farm stronghold nhiều tiền là khi líst của mình không có thằng nào yếu mà nhiều tiền thì quit game, vào lại nó sẽ ra list khác. Các ally hình như cũng vậy, thoát vài lần tìm được thằng khắc hệ thì vào bem thôi :3
Tèo ca ca
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hoangtuna
hoangtuna
TÍCH CỰC
9 năm
@Tèo ca ca Hi bạn.

Skill nào cũng up lên 5* được hết bạn nhé. Chỉ khổ phần giáp và vũ khí thôi 😃
childngox274
ĐẠI BÀNG
9 năm
trong này có ai sever android k thế >.< mới chơi chả biết gì ép đồ lung tung phí tiền mà lại yếu xìu
@mrrust30109111 tại vì họ dùng đồ event len giap và vk max da hon 2k1 roi. Nếu dùng 3 mon skill mở bang gold nua thì dc khoảng 3k6 cong thủ. Nếu mở nhiều đồ gold rồi super fusion thì dc 3k7 đấy bạn ah. Thằng bạn tôi nó có set hỏa công 3k65 thủ 3k74. Nhưng ít op hiệu ứng lên cũng cùi mía lắm. Game này ăn nhau ở op nhiều. Pk mà có khoảng 44 crit change them speed rồi stun .... thì ngon hơn. Quan trọng là biết set trang bị hợp lý.Chỉ số cơ bản chỉ 1 phần nhỏ thôi bạn ah.
@susu1010i Chắc tại 5 món light của mình chưa món nào max hết nên công thủ chưa tới mốc . H thấy event set dark ngầu quá nên k lẽ cày luôn chứ😔
Mà bạn cho mình hỏi là mặc nguyên set sẽ mạnh hơn hay mặc từng món khác hệ sẽ mạnh hơn???
Set light hiện tại of mình :
hoangtuna
TÍCH CỰC
9 năm
@mrrust30109111 Hi bạn.

Theo mình thì tùy vào dòng op của item nữa. Ví dụ cái áo bạn có dòng +% dmg cho staff thì bạn nên tìm staff mà dùng.

Skill thì sẽ có 1 skill +% dmg nguyên tố (fire, light dmg...) và 2 món +% giáp. Bạn trang bị sao đừng để phí dòng +% nào hết là được.

Để đi map thì nên dùng vũ khí đánh xa, có dòng health/hit và health/kill là ổn. Còn nếu đi stronghold thì crit, stun, fear chance tốt hơn.
@susu1010i Bạn nói chuẩn ấy. Dame to mà k có hiệu ứng thì pvp cũng chán. Ấy thế tuu phải bỏ set death chơi set thuỷ cchơi cả stun, slow cho nó máu 😃 hơi mệt tý nhưng hay phết. sau ép thêm lighting shield. Nó giật thêm sét tạo choáng vào mỗi đòn tấn công. Mỗi tên bắn ra tỷ lệ stun lại tăng thêm, haste giúp bắn ra nhiều mũi tên hơn... Heheh. có khi nào stun liên tục k nhỉ. Lúc ấy vui phải biết
Hậu quả của việc cho con nghịch smart phon là đây. Di tong 1k2 gem. May mà con có cái dùng dc
@susu1010i Nhìn đồ của bác hoa cả mắt 😁
Em toàn free lẹt đẹt 3*, att def cũng sắp 1k òi
@susu1010i Fusion 2 vk giống nhau thì thành +2 mà bạn có sao đâu, càng + nhiều càng khỏe chớ sao
@susu1010i Bac giau the @@
Chờ cả tuần dài cuối cùng nó cũng lên. Vui quá
Có ai biết top player trong stronghold được gì không vậy?
@Tô Thành Hưng Bác bấm Leagues sẽ thấy top sẽ đc gì 😃
Tèo ca ca
ĐẠI BÀNG
9 năm
S quá trình cày cuốc hơn 2 tuần e cũng đc bấy nhiu.
Số em nhọ quá các bác ạ. Em mới lv 58 atk vs def hơn 2k tý mà đi strong nó toàn cho em gặp mấy anh top này thì ckoi sao
@mrlek bác y chang em haha 😆) e h đang hạ cúp gấp gấp để xuống hạng dưới đánh ^^ legend toàn gặp top ko bác ạ 😔 mà hôm qua h e cắm đầu hạ mà còn 3200 cúp :(( ráng hạ tới cuối tuần hy vọng xuống dưới 3k
code của tôi: be66ee, ai chơi thì kết bạn nào
.-PicAssO-.
ĐẠI BÀNG
9 năm
mấy bac cho hỏi tìm nguyên liệu để evolve giáp với vũ khí ở đâu vậy?
.-PicAssO-.
ĐẠI BÀNG
9 năm
làm sao để lên đồ được +1 +2.. +5 vậy? Làm sao kiếm được đồ 5* ?? Mọi người chỉ mình với
Bạn bấm giữ vào món đồ cần dùng sẽ biết cần kiếm nó ở đâu 😁
Các điểm + gọi là điểm super fusion (điểm cộng thêm), để tạo ra có mấy cách:
1. Dùng 4 món cùng loại vs món cần fs
2. Dùng 4 món cùng loại, cùng hệ vs món cần fs
3. Dùng 4 món cùng loại, cùng hệ, cùng lvl vs món cần fs
4. Dùng các món cùng loại vs món cần fs và đã có điểm sfs, điểm này sẽ cộng dồn vào món fs
Tuy nhiên có tỷ lệ để đạt kết quả theo thứ tự 1-3 tăng dần, thường chỉ đạt 6%-15% (đa số là hỏng 😔). Trường hợp 4 là 100%
.-PicAssO-.
ĐẠI BÀNG
9 năm
@minhchienbt món cùng loại là một món phải giống y hệt món mình cần nâng à? kiếm 1 cái giáp 5* đã khó mà bây giờ lại cần đến 4 cái
@.-PicAssO-. Nếu đc 4 món giống y hệt thì tỷ lệ super fusion là cao nhất, chưa chắc đc 100% đâu bạn 😔
Mình dung wìfi ko ket noi duoc, nhung 3g lai vao dc, nha minh dung mang vnpt, ra cafe dung wiffi cua quan lai vao ngon, ai giup minh voi, chu dung 3g ton pin qua
Bas11
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hihahihe sửa dns là đc mà bác
@Bas11 Sua ntn chi minh voi, minh dung htc one
neo_noe_one
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hnay may dã man, cày set hệ dark được đúng hạng 20, không bõ công nạp cả đống tiền mua gem. Bọn gameloft chơi bẩn thật, cày event đến 66k, có bộ giáp và vũ khí cũng chỉ để làm cảnh thôi, phải mất công cày thêm cả trăm nghìn điểm nữa mới được đứng top để lấy đồ evo bộ giáp và vũ khí của nó. Coi như chỉ có 3 chú top 3 là có đủ bộ max. Hạng 20 như mình chỉ max được một món, thôi có khi chọn bộ giáp vậy.
Anh em nào không chơi hack, định nạp tiền cày event nên lưu ý. Lục tốn lắm đấy. Đừng tưởng đến 66k là đã có đồ ngon.
@neo_noe_one Mình tính hết r bạn , trung bình khoảng 153k điểm thì cần ~ 500 gem ( không refill ene vì mình đã max cấp) còn muốn có nguyên liệu evo thì tuỳ thằng top 1 và 2 để cày thêm
.-PicAssO-.
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mrrust30109111 bác nạp gem à? cho e hỏi nguyên liệu nâng cấp cái áo lấy được ở event kiếm ở đâu?
tugdang92
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bác nào chơi lâu lâu tý add kết bạn kéo em với ạ, e cày solo mãi mà mới đến bàn 16 huhu
Code của e là : 31529 ạ
mrbinmsa
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có bác nào gặp tình trạng như mình chưa? Hết map 29 mà rương nó ko hiện ra. Chờ lâu quá phải give up.hic hic ImageUploadedByTinhte.vn1428864213.290832.jpg

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
image.jpg image.jpg
uhm mình nạp gem bạn . có một số nguyên liệu evo thì kiếm ở các event thứ 3,4,5 còn nguyên liệu đặc biệt thì phải trong top mới có , cho bạn cái hình minh hoạ luôn nè ;)
@Tô Thành Hưng theo em nhớ là health/hit là hồi trên mỗi nhát bắn (cái này em chưa thử qua nên ko dám chắc có heath thực hay ko)
còn health/kill thì lúc đánh giết được quái thì có hồi lại máu ( em mới tést sáng nay,stronghold là dễ thấy nhất ạ,gặp nhà quái yếu cứ để nó đánh mất 1 tý máu rồi bắn chết 1 con,sẽ hồi lại đc 1 tý máu ^^
theo "ngu kiến" của em thì chắc là health/hit ngon hơn ^^
@duongvar theo ý minh thôi nha : tham gia ngày đầu event thì top điểm sẽ cao hơn rất nhiều so với chờ mấy ngày cuối mới tham gia . ở đây chắc tại hệ thống xếp hạng của gl . mình đã tham gia 2 event ngày t7 và top thì điểm thấp hơn rất nhiều so với top của các bác kia ( cùng là ios)
@Tô Thành Hưng bạn ơi ý mình là dòng info propeties của nhân vật bạn ah 😃 . nhưng dù sao cũng thanks bạn
@huỳnh trần trí mẫn Đã test- hồi thật. Mà k phải mỗi nhát đánh thường mới hồi mà cứ gây damge là hồi kể cả dùng skill
sao em có cảm giác bị lừa các bác ạ 😔 hạng 65 event vừa rồi,có 50kc,thế là em đập rương,lại thêm 1 cái chaining light =.=" ép + lên cho cái đang mang và đây nó hiện +super = 0 =.=" thế là thế nào ạ híc híc,sao +3 mà nó ko + thêm gì ạ :(
anh em cho minh hoi, sao minh tham gia nhiem vu kiem ngoc 5 sao, nhung khi thắng lại cho ngọc 3 sao..ai biết trả lời giúp minh với.
@trancaoloc Vì nhiệm vụ đó có rớt ngọc 5 sao nhưng tỷ lệ rớt ngọc 5 sao ko phải là 100%. Vì thế có lần dc lần ko bạn ah. Theo kn của mình bạn cứ đánh 5 lần là có 1 cuc 5 sao. Nếu may mắn có thể có nhiều hơn.
@susu1010i khi nãy mới đánh rớt cục 5* , mà hiếm quá, đánh gần 10 lần, đa số ra 1,3* @@

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019