Giao Lưu chia sẻ kinh nghiệm Dungeon Hunter 5

toanngoc312
14/3/2015 11:6Phản hồi: 4.404
4.404 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chúc mừng bạn nhé. Dame kia mà lên dc mission 23. Trắc cũng khá vất vả. Mình bày cách cho bạn lên lv nhanh và kiếm dc khoảng 40gem/tuần. Đầu tiên kiếm gem là việc khá dễ dàng. Có vài thứ các bạn phải chú ý: win các mission nó đều cho, cho hằng ngày, và thưởng các mốc trong event.
Bạn cũng thấy cái mục "event" bên dưới Stronghosld chứ. Nó là phần quan trọng để các tay cày quốc trong game. Thường thì ngày nào nó cũng có event. Và có event 1tuần có 1lần. Đó là loại chúng ta nhắc đến. Thường thì nó xuất hiện vào 23h đêm thứ3 theo giờ vn. Còn các nước khác lệch múi giờ thì sẽ khác nhau. Hình thức: chia bảng đấu, tích luỹ điểm nhận thưởng,phân chia thứ hạng vào 23h đêm chủ nhật nhận thưởng. Mình sẽ chỉ nói về đạt mốc tích luỹ điểm nhận thưởng. Cũng khá đơn giản. Nếu bạn k chú trọng đến dua top mà chủ yếu cày kéo gem trong game thì khá đơn giản. Có event tham gia luôn và ngay. Nó có 5loại😔xin nói 4loại cần chú ý)
1. Nomal: khá đơn giản,. Dame 200( lv10) còn qua ngon lành. Exp nhận dc: hơn 100 đến 150.
2. Hard: exp 700. Dame 500-1k qua ngon
3. Expert: hơi khó. Dame khoảng duới 900-1k5 ăn ngon. Exp: khoảng 2k. Loại này dùng cho bạn khá hay. Hơi mệt tý nhưng kéo thằng đệ ngon ngon tthì cũng k quá khó
4. Epic: khó. Boss sẽ hay dùng tuyệt chiêu nên chú ý né nhanh còn kịp. Dame: 1k5-2k qua dc. Exp:3k8. Loại này hơi mệt khuyên bạn chuẩn dame thuộc chuẩn dame hãy đi.
n.
5. Lengen: vô cùng khó. Chưa đi. K dám tư vấn.
Cóthể căn cứ theo trên để tìm dc loại phù hợp cho mình. Cố gắng phân bố energy sao cho hợp lý. Tính toán số en đủ lên lv còn thừa thì ốp tiếp vào event. Và cố gắng đến mốc 21k.( cả 1tuần dài lo gì) là ôm gọn 50gem bỏ túi. Hồi mình 3x mình cũng chơi event mà lên đó. tích luỹ gem mở rương.
Lưu ý: bạn nên dùng vũ khí đánh xa.
Bạn nên dùng vk đánh xa, đứng ở góc dưới khoảng từ 5h đến 8h. Góc này k có quái và cứ bắn lên thôi. Còn nếu dùng cận chiến thì chú ý đi chuyển nhiều và đánh mấy con đánh xa trc. Nhất là con bắn ra 3tia mộc và con bay bay phi bánh răng 😃 ấy. Chuẩn bị máu nữa
@mazex loại 5 tiêu hao 40 năng lượng, có 2 cách kn tầm 5k thì phải ( lâu lâu em mới đi 1 lần nên ko nhớ lắm các bác ạ)
1 là kiếm người khắc hệ với boss (như đợt vừa rồi là dark thì kiếm mấy anh ally hệ mộc) dame từ 2k7 đến trên 3k thì lúc đó mình coi như chỉ bắn ké :v :v :3 :3 không cần làm gì cũng gần như qua dễ dàng
2 là kiếm người có thủ cùng hệ với boss thủ từ 2k7 trở lên+đánh xa hoặc trên 3k nếu đánh gần,mình mặc đồ cùng hoặc khắc hệ boss,dame cũng phải từ 2k7 thì nếu ngon,qua dễ dàng
1 lần event boss em chỉ đi được 2 lần 40 năng lượng/ngày thôi ạ,vì có 2 bác trong ally dame 3k2 nên cũng khoẻ re :3 :3
PS:ngu ý của em mong các bác đừng gạch đá :3
@mazex Thank you! mình cũng đang cố cày đây. ))
@mazex Bác cho em xin code add friend nhé. te là MinhVu
Haiz sao dạo này hay lỗi game thế nhỉ. Đang đánh thì đơ máy và báo DH5 đã dừng đóng ứng dụng. Làm mất bao nhiêu eng dành dụm. Trước chưa bị chỉ 2 hôm nay bắt đầu bị
hic, ko có tí cơ hội nào đánh đc event exert để lấy mấy cái móng. Mấy con ally đc 1 téo là die, 1 mình ko đánh đc. Ai lv cao giup minh kiếm cái móng với
@pdpfpt1 Bạn add code minh đi 9d61 cong thu minh 3k 4 keo ban dc. Minh choi android tên nhan vat là hamond
nguyenbach89
ĐẠI BÀNG
9 năm
@susu1010i Mình tên TheLife nha bạn. Add rồi đó , bạn ok đi
@susu1010i Bác hamond add em với 291c7
@susu1010i Oh bạn add mình vs nhé. Mình công thủ mới hơn 2k tý. Tên nv mình là mrlek
mrbinmsa
ĐẠI BÀNG
9 năm
Dạo này game lỗi nhiều quá, đêm rất khó vào, đang chơi bị văng mới ức 😔.

P/s: các bác add code kéo mình với
2d2c71 lv 26 1k2-1k2
21b4ba lv27 1k2-1k3
@huỳnh trần trí mẫn 5s mình sài chưa 1 lần văng. Bị màn hình đen thôi nhưng dùng mẹo là lại ok
@thumbe1 vậy em bó tay ạ 😔 :( của em ip6 mới mua hồi tháng 3,bị màn hình đen thì cứ out ra đổi mạng các kiểu thì vào được bác ơi,nhưng mà đôi lúc vẫn bị văng,chả hiểu sao,mấy game khác thì ko bị
@thumbe1 Mình dùng ios khi màn hình đen thì làm thế nào để ko phải thoát game vậy bạn?
@Cún usd màn hình đen có 1 mẹo để hết đó là bạn home 1 cái rồi lại vào game sẽ thấy bảng hiện thị phần thưởng cho màn đấy ( có pause và give) cứ để nghuyeen đấy đợi ít giây hoặc chạm lung tung vào hàn hình là tự hết và nhận phần thươnh( điều kiện mạng ổn định)
Hàng này rớt ở ex 11
các bác cho em hỏi,lần trước có mở rương kc được cái Warcy,mà do ngu dại nên đã phi shop,h em muốn lụm lại thì có thể lụm ở map nào hay phải quay tay chờ may mắn ạ 😔 :(
@huỳnh trần trí mẫn Cái warcy là cái gì hả bạn. Bạn có ảnh không để mình lỡ quay được thì còn để lại, tính mình không để ý là cũng phi shop thì phí lắm.
@Hong Quan Vu Skill quay được đừng vứt shop phí. Vì skill quay bằng 50 gem chỉ số cơ bản bao giờ cũng cao hơn đồ train map hay quay vé. Ngoài ra skill quay dc ko thuôc dạng dame cao thì cũng là đồ hỗ trợ pk khủng.
@susu1010i Giờ mình mới biết đồ gem chỉ số cao hơn đồ khác. Thank you! quay gem thì phải giữ lại.
Cái đó chỉ quay tay mới ra thì phai bác ạ
@- tuan - 😔 :( vì 1 lần ngu dốt mà h phải mở lại = kc híc híc :( :( thanks bác :(
lại 20 energy nữa ra đi mà ko kiếm đc cái móng nào. Pro nào kéo giúp mình kiếm cái móng up đò với, trong ngày hôm nay thôi.
Code: ee6d13 . minh choi ios
@pdpfpt1 Add rồi đó .
@pdpfpt1 m lv 34 mà đi lần nào cũng win này.1 đống móng vứt kho.đồ cũng chỉ max 3* thôi.m dùng cây gậy max 3* đứng giữa cứ thế bem thôi.chẳng phải dùng skill j.đến boss cuối dùng skilk Ten là boss gần die rồi.chọn người chơi cùng đánh cận chiến chạy vòng hút quái.
fotuner139
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cho mình hỏi là nếu muốn chơi game này lại từ đầu thì thế nào.
Mình xoá rồi cài lại nó cẫn tiếp tục chứ k chơi từ đầu lại đc. Thankss
@fotuner139 Ios thì thoát đang nhập id khác vào game center là ok
fotuner139
ĐẠI BÀNG
9 năm
Haiz sao dạo này hay lỗi game thế nhỉ. Đang đánh thì đơ máy và báo DH5 đã dừng đóng ứng dụng. Làm mất bao nhiêu eng dành dụm. Trước chưa bị chỉ 2 hôm nay bắt đầu bị
Mình mở gem dc cay song đao 5 sao +1.cho mình hỏi làm sao để nó lên +2 vậy.
@skynie267 bạn coi mấy trang trước có hướng dẫn cụ thể đó,rẻ thì 5 cây 1 sao đập với nhau rồi lấy cây đập được ép vào cây chính,chi tiết thì tầm mấy trang 6x-7x
Em lv 40
Các bác dame cao cho em xin code add với được không ạ.
taquocnam
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình đang kẹt kiếm nguyên liệu ép 4* ai lực chiến mạnh mạnh add giúp mình với nha
code: d5afc2
tên nhân vật: RoyBi Vn , mình chơi trên IOS
mong nhận được giúp đớ của các bạn
Chờ event thủy để max áo thủy, hok biết khi nào có anh em.

Bạn cho hỏi phản dame là skill gì, thank.
mrbinmsa
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cái chain ligtning có rơi ở map nào ko các bác? Hay phải mở rương vàng hoặc kc?
Sao mình add friend trong dao dien chat trong game mà toàn để là report k add dc ai hết vậy.chỉ add dc 1 người.mình chơi bằng ipad.
Thank you mọi người, có 2 cao thủ giúp mình kiếm đc 2 cái móng nhưng ko đúng hệ. Đành đợi tuần sau kiếm tiếp, tuần này cày lv vậy 😁
Đầu tiên phải nói là bạn có acc ngon quá. acc mình lẹt đẹt cũng mới dc 2k4 😃 chơi vui ấy mà. Bạn dùng cung thì k nên dùng tay kia. Vì fire cone dặc điểm là phun lửa dame nổ rất to. Nhưng nhược là ít khi chính xác. Muốn chính xác thì phải ở gần. Phối với vk cận chiến thì hay hơn cung. Cung nên phối với linghting blast ( skill tay nó cho lúc đầu) cái này đặc điểm là gây choáng bán kính khá rộng. Bắn 1quả tạo choáng lấy thời gian bật haste, bật warcry lên bắn. Hoặc có thể dùng skill bẫy hệ mộc( cái này chọn dúng loại khi có lên 3 sao có thêm crit) đặt bẫy và đứng sao để nó vào bẫy, stun....die. Hoặc may mắn nếu quay ra shockwảre cũng ngon. Choáng mạnh. Nói chung với 3skill thì bắt buộc 1skill phải có hiệu ứng.
Phản đòn là dòng "dame to attacker" khi bị tấn công dối thủ cũng sẽ mất máu. Nói chung nó hợp với những đối thủ thủ yếu. Chứ còn thủ tầm 2k7 trở nên phản có vài chục máu. Muỗi đốt inox.
Mình bên Android bạn ah. Code 295ec.
@mazex
Thank bạn, mình cũng đang tìm 1 cái tay ngon tý mà chưa có, tính tìm hệ thủy để phối áo thủy nhưng ko biết skill tay thủy nào ngon. Bạn bít tay thủy nào có stun hay slow ko, lần nữa cám ơn bạn.
@@ Quan Vu : warcry là khiên hình thứ 3 ở trên từ trái qua của tấm hình mình up,thân.
@Tô Thành Hưng Ồ ra vậy, cái này thì đúng là phải quay rồi. thank Tô Hưng!
Bas11
ĐẠI BÀNG
9 năm
có bác nào bán gems ko nhỉ .. Chả hiểu sao m ko mua đc , add visa vào mua gems thì báo :your purchase couldn't be completed , contact support .. shit .. 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019