Giật cảm ứng ở Samsung Galaxy S4

rtroyalknight
2/5/2013 14:40Phản hồi: 52
Hiện tại em đang dùng SS GLX S4 thì thấy rằng cảm ứng nhiều lúc giật tung chảo, mặt dù ứng dụng nhẹ và đã xóa hết ứng dụng nền. Hôm trước em có root máy và xóa bớt ứng dụng thì vẫn thấy như thế. Các bác có ai bị giống em kô? Xài cái này mang tiếng là CPU 8 nhân mà giật riết thấy tiếc tiền bỏ ra mua em nó wá 😔 Các bác biết cách nào để giảm tối đa độ giật cảm ứng của S4 kô ạ :(
52 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chắc phải dùng bản i9505 rồi bác,e chưa thấy giật

Sent from my GT-I9505 using Tinhte.vn
@huanbg9x kì lạ là benchmark của chip ss lại mạnh hơn chip qualcomm mới gê chứ 😕 mà bác mua i9505 ở đâu vậy ạ ?
csan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bệnh mãn tính của ss,dù chip 2,4,8 nhân ,vẫn giật như thường
kimke1081
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tôi dùng hiện tại chưa thấy giật
@kimke1081 Bác thử tải phần mềm nào nhiều chữ là sẽ thấy có hiện tượng giật thôi. Nhưng vấn đề ở đây là con chip 8 nhân như thế mà vẫn có hiện tượng giật như thế này thì thất vọng wá. Em nghe lời ba kô mua iPhone chờ siêu phẩm s4 ra + chờ gần 4 tiếng đồng hồ để xếp hàng mua s4 trong ngày đầu tiên ra mắt. Ấy thế mà kết quả lại như thế này thì rõ buồn bác ạ :oops:
taxtbi214
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em chạy phà phà
Mình thấy chạy ầm ầm.

Sent from my GT-I9500 using Tinhte.vn
=.= Em cũng mua như các bác mà tại sao chỉ có vài người là dính lỗi giật thôi nhỉ 😔
Ko bjk cac bać nói giat la ntn chu e xai XZ chip kém hon s4 ma ko tháy giat gi ca. Hay giat nhug e ko cam nhan dc.

Sent from my C6603 using Tinhte.vn
Vãi máy mới bán ra đang cập nhật update, cách root còn chưa ổn định nữa mà đã root xóa nghịch linh tinh rồi gây lỗi đó bạn. Về lại rom stock đi có bản update firmware mới rồi kìa. Bình tĩnh từ từ đã nhé!
@Dr.Love Mình up rồi bạn ạ 😃 Sau khi thấy root kô có gì nên mình up lại rom stock rồi
@Dr.Love Update xong có bị gì ko bạn? Mình cũng thấy báo có update nhưng chưa dám update!
tencha276
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình thấy cắm sạc thì máy ko.mượt như ko cắm sạc

Mới lên đời S4-Sướng thật....
@tencha276 Do cục charge ko ngon thui bác, em xài máy dưới chữ ký và cái SS captivate vẫn thường cắm charge xài, ok hết, ko có khác biệt.

Sent from my HTC EVO 3D X515m using Tapatalk 2
taxtbi214
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có cập nhật mới nhanh ghê mới mua 27 mà có cập nhật đúng là samsung,ko biết có gì mới e mới thấy có 2 hình nền mới
S4 mang tiếng cpu 8 nhân mà vẫn giật lag. Po tay
Bình loạn quá
s4 mang tiếng chip 8 nhân mà giật tung chảo. vãi cả s4
tencha276
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác cứ thử với cai app tinhte, interbet browser. Vào bài nào đó rồi vuốt lên vuốt xuống xem có giật ko? So cắm sạc.với ko cắm sạc nhé

Getting 4 Galaxy S4
taxtbi214
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tencha276 làm y như bạn chạy cứ te te hok có gì cả
@tencha276 Máy nào khi cắm sạc cảm ứng cũng bị kém nhạy đi đấy, mình thấy cái đó là bình thường mà. Nếu cắm sạc mà bạn ko cầm điện thoại trên tay thì cảm ứng kém nhạy đi, cầm lên tay sẽ thấy đỡ hơn. S2 mình xài trước cũng vậy thôi. Mình nhớ lúc trước có con gì của HTC khi ko cầm trên tay mà để trên salon nó cũng bị cảm ứng yếu đi. Ko phải vấn đề gì lớn, chả mấy khi vừa cắm sạc vừa xài đâu, chỉ là trả lời vài tin nhắn thôi. Theo mình thì cũng ko nên vừa sạc vừa xài hại máy và pin lắm
Bạn chẳng hiểu gì về điện cả. Cắm sạc dòng điện tích đi vào máy làm loạn cảm ứng là bình thường. Không phải lỗi nhé.
@longku25 Vì bạn đó lỡ tôn Sam là đỉnh rồi nên phải bảo vệ a sam đó mà!
@Thần Chu Tước Dóc tổ! Tôi sài iphone vẫn vừa cắm sạc vừa lướt web hay game điều bình thường như khi không sạc! Máy dỏm thì nói dỏm cho nó mau!
@longku25 Là tại vì ông đang tôn thờ 2 thằng đó. Còn SS là casoi gai trong mắt của ông. Nếu muốn thì cứ so sánh thử cho bà con xem. Chưa thấy Trang nào nói đến sức tưởng tượng phong phú của ông.
longku25
TÍCH CỰC
11 năm
@pond1597 Cmt chẳng ăn nhập gì.ô giải thic hộ cái vì sao khi sạc lại giật cảm ứng.hay lại bảo ng khác ko hiểu về điện.t chẳng tôn thờ thằng nào, có gì nói đó nhé.

Sent from my LG-E975 using Tinhte.vn
Charge đểu rồi bạn à, nguồn vô ko ổn định nên loạn cảm ứng, mình xài 1 máy SS captivate với 1 máy HTC đều bị như thế nếu cắm charge bằng cục charge iphone dỏm của ng quen.

Sent from my HTC EVO 3D X515m using Tapatalk 2
Mà em nghĩ chắc là do phần mềm thôi các bác ạ. Chứ chip 8 nhân mạnh hơn cả S600 mà giật thì thấy vô lý wá. Thôi thì em chờ cập nhật của SS vậy. Dù không phải iFan nhưng em thấy Apple nó xử lý vấn đề mượt của Hđh tốt hơn những hãng này nhiều (em nói thế mấy bác sfan đừng ném đá). Nhưng em vẫn thích sự đa dạng và tự do trong việc cá nhân hóa sản phẩm như Android hơn 😁
long2103
ĐẠI BÀNG
11 năm
cho mình hỏi hiện tại galaxy s4 làm sao tải game trên CH play cho qua thẻ nhớ được ah, mới tải có mấy game mà thấy còn có 4gb nản quá
Kabm
CAO CẤP
11 năm
@long2103 Từ thời Android 4.0 thì Google bỏ rồi, muốn chuyển phải root máy. Bạn lo chuyển ảnh và video thôi.
Hix. Máy của tui nhìu lúc bị đơ nữa cơ. Ch play thì cứ vào là bị dis...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019