Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

(Giới thiệu) + (Hướng dẫn) + (Hỏi đáp) Football manager handheld 2012

iw4ntt0dj3
16/3/2012 18:22Phản hồi: 75
75 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cảm ơn iw4ntt0dj3 về các bài viết bổ ích này\
mình đang chơi FM 2012 phiên bản PC cũng gặp trường hợp này, hình như nó báo là tại thời điểm này cầu thủ đó đang phải thi đấu trận khác, nhưng khi đôn cầu thủ trẻ lên thì cũng bị như vậy,
Mình thấy trong bảng đăng ký cầu thủ tham dự đá cup nó bắt có mấy điều kiện, mà nghiên cứu mãi vẫn chưa ra, hiện tại đang ko có thủ môn để đá trận tiếp theo, vì 3 thủ môn đều ko cho đá, thàng trẻ đôn lên cũng ko dc. hic
@tienteovt Mình cũng vừa phát hiện ra 1 trường hợp. ví dụ mình chơi mùa thứ 2, ấn vào Adebayor. kéo sang 2 lần, phần player personal, International, bên cạnh có chữ retired, những cầu thủ như thế này không gọi được vào tuyển đâu
1.bạn copy cho mình xem là nó nói gì.
2.mình dùng mac, khó download trên mac nên phải chơi = iphone nên mình không biết rõ lắm
3.fm12 iphone khác fm11(hay là 10 gì đấy, không chắc) là lịch thi đấu sẽ được dịch sang ngày khác khi triệu tập ĐTQG
4.mình không chắc nhưng có thể 1 số cầu thủ không muốn thi đấu cho ĐTQG nữa chăng??
Bạn chụp ảnh lên cho mình xem
150 triệu của bạn ý là 150 triệu bảng = full
nếu bạn để tiền là U.S dollar thì là $248 triệu
À không phải bạn ui, là do lúc Register cho cầu thủ thi đấu mình regis bị thiếu nên khi cho lên đội hình đá thì nó báo cầu thủ là (ine) là đúng rồi, xui là mình ko đăng ký cho GK nên fai đưa mấy thằng vị trí khác vào đá.

Cho mình hỏi cách hack như trên có dc dùng cho PC dc ko?
có ai bik tiêu chuẩn để chọn 1 cầu thủ ko ???
@mr.min1132 Còn phải tuỳ vào giải đấu bạn đang chơi, CLB, tài chính, vị trí, đội hình và chiến thuật
Cần hỏi j nữa k
chỉ dẫn cho e cách hack tiền trong fm12 bằng hình ảnh đk ko ???
để mình lập cái mới rùi mình up cho bạn nhé
nói qua qua cho bạn dễ hiều này:
Khi có 1 đội bóng nào đó muốn mua cầu thủ của bạn, bạn sẽ nhận được thư, có dòng đỏ ở giữa. Bạn ấn vào. Nó sẽ hiện ra 1 trang mới, nếu bạn đồng ý với mức giá đó thì confirm luôn tuy nhiên mình sẽ không confirm.

Bạn chỉnh giá lên max(U.S: 248 m, Uk: 150 m), rồi ấn nút home đỉnh bên phải, rồi ấn vào hình thư, đỉnh bên phải, rồi ấn vào nút đỏ ở giữa, lại ra cái trang như vừa nãy, lại ấn Home, nhưng lần cuối này ấn Back, ở dưới rồi confirm. Xong
thật ra mình thấy Messi cũng good mà, nhiều trận bế tắc nó tỏa sáng. Tiền đạo khủng thì có Cavani đấy. Trâu bò, ghi bàn như điên. Hậu vệ biên có Bale và Rafael. nếu chịu khó train thằng Rafael là nó đá đc khắp sân luôn ấy (trừ hàng tiền đạo với thủ môn thôi), chỉ số tăng cũng rất nhanh.

Tiền vệ nên mua Hamsik, chỉ số xanh lá cây quá trời, trừ mỗi aggression và strength xanh dương thôi. Hazard, Neymar, Jovetic cũng rất đáng quan tâm đấy.

À bạn chủ thread chỉ mình cách có Sweeper đi. mình có thằng hậu vệ vị trí sweeper màu vàng nhưng ko biết làm sao train thành xanh vì trong mục train ko có
@huakhainguyen bạn down bản mới nhất về đi sẽ có cái train
@Iphonequadua nhưng mà như vậy có mất cái bản save của mình ko?
@huakhainguyen ko đâu, nhớ là ko xóa bản cũ cài đè thui
có cách nào để hủy lich đá giao hữu ko các BÁC
k mất đâu bạn
Mình thì thấy Messi đá tốt, đá hầu như điểm từ 8 trở lên, mấy mùa liên tục ghi bàn gần như là nhiều nhất, assit thì nhiều nhất, cầu thủ xuất sắc nhất năm mấy mùa liên tục, điểm TB gần được 9. Tớ sắp xếp đội hình 4-1-2-1-2 Messi đá Cmf bên phải. Còn bên kia là 1 tiền đạo cắm như higuain. Cầu thủ trẻ thì mình thấy có thằng Ivan Rubio cho nó đá cắm. Đá kinh khủng luôn. Đá cắm bên cạnh Messi. Đá cho đội tuyển TBN thì mới có hơn 2 năm mà ghi khoảng 70 bàn. Đội tuyển CLB thì phá lưới liên tòng tọc.
@love_xien đầu tiên bạn bảo để higuain đá cạnh messi, rồi lại ivan rubio đá cắm cạnh messi, xong r` lại đá cho ĐT TBN 2 năm mà ghi 70 bàn, bạn ơi, sau 2 năm ghi 70 bàn cho CLB thì còn nghe được chứ đẳng cấp nhất của mình là Rooney sau 2 năm cũng mới ghi được có 28 bàn thôi bạn, có phải lúc nào cũng đá cho tuyển đâu
sao mình không chuyển được tiền qua lại giữa Quỹ lương và Quỹ chuyển nhượng vậy?
Quỹ lương dư rất nhiều.
tks
Mình nói dối bạn làm gì nhỉ, Higuain là trc đây, bây giờ nó già rồi, mình đá đến năm 2021 rồi. Rubio chính xác đá 59 trận cho TBN ghi 66 bàn. Cả giao hữu. Có trận ghi 5 6 bàn.
Bạn có thể set cả tactic từng vị trí và intruction 1 đội hình tấn công đc k? mình đá đến 2024 rồi, đội hình khủng, chỉ số yêu cầu vị trí cao, tuy nhiên đội yếu stamina và strength, luôn phải đá xoay vòng, k có target man, mình set đội hình 4 2 3 1 và 4 2 2 2 1 poacher 1 complete forward đá k hiệu quả, thắng lẹt đẹt toàn 1-0 2-1 Thank trước!
đội hình thì cũng k phải là việc quan trọng. bạn set poacher(không cần nhiều thể lực) cạnh 1 target man(cái này bạn phải chịu khó tìm thôi). nếu đá 4 2 3 1 thì nên set 2 hậu vệ cánh là wing back thì sẽ hỗ trợ thể lực cho 2 tiền vệ cánh, tiền vệ tấn công thì phải để là advanced playmaker thì 2 tiền đạo mới có bóng, tuy nhiên vị trí này rất tốn thể lực, bạn cần tìm 1 tiền vệ có stamina cao mới được. 2 vị trí tiền vệ trung tâm thì 1 central mid( không quá tốn stamina, và duy trì giữa hậu vệ và tiền đạo) và 1 box to box mid(cần nhiều stamina, hỗ trợ stamina cho tuyến trên)
chesslovey
ĐẠI BÀNG
12 năm
b post về phần training đc không?? thakz
bạn ơi cho mình hỏi là mua cầu thủ thì làm thế noà để mua và cách nào để tăng tiền ngân quỹ đội bóng nếu ko có ma nào vào mua cầu thủ
Còn nữa mình muốn biết là có cách nào chỉnh thấy hình mấy cầu thủ (hình tròn chạy trên sân cả trận) chứ ko phải cứ tường thuật rồi thỉnh thoảng mới thấy hình cầu thủ
training thì cũng k có j khó hiểu lắm, ví dụ bạn thấy cầu thủ yếu thể lực tốc độ thì training set là fitness chẳng hạn
bạn vào finance, adjust budget hay sao ý, song rồi muốn thêm tiền chuyển nhượng thì ấn vào số thôi, k đc nghĩa là quỹ lương k đủ dư
mua thì bạn vào search, search player, thích ai thì chọn, rồi offer, đưa ra giá.
nếu k có ai mua cầu thủ của bạn thì mình cũng bó tay
còn trên iOS k có hình tròn cả trận bạn nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019