Giới thiệu Unroll: dịch vụ giúp bỏ nhận tin tức qua email miễn phí

Didu
23/4/2015 4:56Phản hồi: 32
Giới thiệu Unroll: dịch vụ giúp bỏ nhận tin tức qua email miễn phí
Unroll là một dịch vụ cho phép chúng ta quản lý danh sách các nguồn gửi thông tin vào email của chúng ta một cách đơn giản và dễ dàng. Nếu sử dụng email thì ít nhiều chúng ta mỗi ngày nhận được vài email rác trong đó hầu hết là các email quảng cáo, khuyến mãi giảm giá, gửi tin không giá trị vào hòm thư đến trong đó chúng ta chẳng thể quản lý nguồn gửi. Với Unroll, dịch vụ miễn phí này sẽ quét các nguồn gửi (subscription) và giúp chúng ta bỏ theo dõi các nguồn tin đó (unsubscribe) một cách hiệu quả hơn. Mình đã thử và thấy khá là hiệu quả, nay muốn giới thiệu nó với anh em.

Đây là dịch vụ nền web với cách dùng khá đơn giản, hỗ trợ hầu hết các dịch vụ email như Google hay Yahoo... Khi đã đăng ký một tài khoản (thực ra chỉ cần cung cấp địa chỉ email và chọn nút đồng ý) thì Unroll sẽ quét hòm thư đến để biết được những nguồn gửi tin tức cho chúng ta, sau đó nó sẽ hiển thị dưới dạng danh sách trong đó bao gồm tên, địa chỉ email đó và nút bỏ nhận tin (unsubscribe) để chúng ta không bị những tin vô giá trị đó làm phiền nữa. Thậm chí với những nguồn tin không có nút bỏ nhận tin thì Unroll vẫn sẽ tìm ra được và giúp chúng ta bỏ nhận tin từ nguồn đó.

Ngoài ra, dịch vụ cũng giúp chúng ta quản lý khi cho phép chúng ta nhận tin lại từ một nguồn nào đó mà chúng ta đã bỏ nhận trước đây. Unroll có một mục là Rollup trong đó tổng hợp tất cả các tin tức được gửi cho chúng ta theo từng ngày. Như đã nói thì cái hay của Unroll sẽ cho phép chúng ta quản lý các nguồn gửi tin cho chúng ta rất dễ dàng, và nó hoàn toàn miễn phí. Để sử dụng mời anh em vào link này, bấm nút 'Get Started Now', gõ địa chỉ email và chờ Unroll quét hòm thư để nhận biết các nguồn tin. Hy vọng anh em sẽ bớt khổ với những tin rác, tin vô giá trị mà anh em nhận được mỗi ngày.

Screen Shot 2015-04-23 at 11.59.46 AM.png Screen Shot 2015-04-23 at 1.02.01 PM.png
32 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

boozyer
CAO CẤP
9 năm
hay quá. có cái này đỡ bị spam mail rồi 😁
unsubscription
xenoxone
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình thắc mắc là nếu không có password thì làm sao nó quét được email của mình?
xxx.xxx
ĐẠI BÀNG
9 năm
@xenoxone Mình phải gán quyền hoặc đăng nhập bạn à
@xenoxone không phải nó quét theo nghĩa đen đó đâu bạn 😁
boyhk_206
TÍCH CỰC
9 năm
@Didu Nó yêu cầu Pass Email liệu có nguy hiểm quá không Mod?
@boyhk_206 nó đâu yêu cầu bạn cung cấp password đâu.
boyhk_206
TÍCH CỰC
9 năm
@Didu Đây Mod 😃
xxx.xxx
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ố mài gót, công cụ thần thánh này cứ ngỡ là ko tồn tại
roy_deathkt
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình nó có hỏi pas mà nhỉ. :oops:
quá hay, thanks mod đã chia sẻ.
Mỗi ngày nhận 1 mail rác,ức không tả nổi,tắt đồng bộ mail luôn
Sao của mình nó không cho nhấn accept nhỉ
Screen Shot 2015-04-23 at 5.32.56 PM.png
@cuhiep email của bạn là cùi bắp rồi 😁 của mình mình chờ khoảng 1,5 giây là nút accept đó nó hiện xanh liền.
@cuhiep Nó chưa load xong đó. Chờ tí xíu
hộp mail của mình toàn tin từ tinhte 🆒
dien_kakashi
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sau một hồi quét quét, nó hiện ra danh sách các địa chỉ hay gửi thư đến. Nhấn unsubcibe được 5 cái thì hiện ra thông báo:
hieu_david
TÍCH CỰC
9 năm
Bữa giờ thấy bài này có ích và giá trị to lớn nè
chichung91
TÍCH CỰC
9 năm
Soft này m đã dùng đc 1tgian, chỉ lúc đầu nó chặn hiệu quả, về sau lại tràn mail rác như cũ :'(
favouritekid
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sau khi usubscrib xong,mọi người nên bỏ quyền truy cập tài khoản mail của unroll nhé
hsukaka
ĐẠI BÀNG
9 năm
không thich kiểu nó quét hòm thư của mình
azltdanh
ĐẠI BÀNG
9 năm
nó yêu cầu cung cấp pass email mà các bác cũng dám sài ah :eek:
Mấy cái mail rác thường có link unsubscribe dẫn đến 1 trang thông báo bạn đã xóa khỏi danh sách. Vậy ko biết cái đó có thật nó xóa mình khỏi list của nó, hay là nó giả bộ nói vậy để biết mail có người dùng hay ko để lúc khác gửi spam tiếp? Bác nào chuyên bán mail, hay spam cho mình biết với
N.E.M
CAO CẤP
9 năm
@Scorpius DLord có mấy thằng thì link đấy là link confirm lại mail bác là mail sống có giá trị 😁
Kazna
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cái việc cấp quyền cho nó quét hộp mail mình thì tui ko dám rồi 😕
july3rd
TÍCH CỰC
9 năm
Yahoo mail chỉ cần gán Spam cho 1 mail nào đó là tự động từ đó về sau những mail do người đó gửi tới đều bay thẳng vào Spam hết.
mình gán spam từ từ cũng hết thui 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019