Giới thiệu và hướng dẫn up ICS 4.0 cho HTC Rhyme

lecongdon
10/4/2013 2:48Phản hồi: 182
Giới thiệu và hướng dẫn up ICS 4.0 cho HTC Rhyme
Tham gia hội Rhyme và Chacha ngay trên facebook: www.facebook.com/HTCViet
HTC Rhyme vừa giảm giá mạnh còn 3,5 triệu đồng.
Ngày 5/4, HTC Việt Nam chính thức thông báo giảm giá mạnh chiếc điện thoại HTC Rhyme phiên bản màu tím được ra mắt tại thị trường Việt vào tháng 11/2011.
HTC Rhyme có thiết kế đẹp và hiện đại. Máy sử dụng vi xử lí Qualcomm MSM8255 Snapdragon (bản cho nhà mạng Verizon chạy CDMA là MSM8655) tốc độ 1 GHz lõi đơn Scorpion, màn hình 3,7 inch, độ phân giải WVGA, máy ảnh 5 Mpx với khả năng quay phim HD, bộ nhớ trong 4 GB và thẻ nhớ microSD 8 GB bán kèm máy.
Với mức giá là 3.490.000 VNĐ thì HTC Ryhme được cho là smartphone giá rẻ tốt nhất thời điểm hiện tại. Máy sẽ được bán kèm với đế đồng bộ Docking station, dây báo tín hiệu HTC Ryhme Charm, tai nghe dây không rối Tangle-free và bao da.

Và đây là Giao diện Android ICS 4.0.3 và Sense 3.6:

Giới thiệu đôi nét và hướng dẫn up ICS 4.0 cho HTC Rhyme:

Link down RUU: http://www.htcdev.com/devcenter/downloads/P130 (nhớ cài HTC Sync trong thẻ nhớ vào pc trước)
Cách vào Bootloader: Nguồn + Volumedown (nhớ tắt fastboot trong Setting/Power)

Tham gia hội Rhyme và Chacha ngay trên facebook: www.facebook.com/htcviet
182 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Con này nhìn được phết. Tiếc là bị gắn cái mác Smartphone cho giới nữ nên chả dám mua. 😁
lecongdon
TÍCH CỰC
11 năm
@Kaiderella Mua cái ốp lưng đen gắn vào bác, giới thiệu người còn chuyển được nói chi chiếc đt 😆
Làm 1 bài viết đi bác. Clip như vậy khó xem quá. 😔
Bác nên trích 1 số thứ cần thiết để cài. 😁 Thanks bác 1 phát nữa
hmt090
ĐẠI BÀNG
11 năm
nên tổng hợp các lỗi thường gặp trên lô hàng 2013 này để cho a e biết để khắc phục chủ thớt ah
@hmt090 Mình mới mua hôm qua. Xài từ hôm qua giờ chẳng thấy lỗi lầm gì ^^
Nếu muốn up lên 4.0 bằng RUU trên trang HTC thì có cần phải mở khóa Bootloader hông chủ thớt?
lecongdon
TÍCH CỰC
11 năm
@Grey Không cần root rít, unlock gì cả,cứ thế mà cài, rất đơn giản.
@leecongdon Bạn cho mình hỏi là sau khi nên 4.o thì có quay lại ROM gốc được không?
sao mình ấn phím nguồn + volume down nó ko ra như vậy mà nó mở nguồn luôn
forzet
TÍCH CỰC
11 năm
@Naix Vào Power tắt cái khởi động nhanh đi !
@forzet bạn hướng dẫn chi tiết hơn dc không, mình mới dùng androi có 3 ngày nên ko rành lắm! cảm ơn bạn nhiều
nguyenpa
TÍCH CỰC
11 năm
Cái mình mua thì up trực tiếp bằng files exe luôn ko cần làm j hết.
forzet
TÍCH CỰC
11 năm
Setting/Power (hay Battery gì đó) /Quick boot ...... ặc, mới dùng có 2-3 ngày mà đánh liều up rom à, chúc bạn may mắn !
@forzet Mình mua máy vào thứ 7 tuần trước, về nhà vừa mở hộp ra khoe với vợ xong là lên mạng tìm hiểu cách up 4.0 rồi thịt em nó tại chỗ luôn. Có kinh nghiệm up rom từ thời S60v5 đến 1 số máy android và sau này là WP8 nên cũng hơi liều.
@forzet bạn mìh cũng vào bootloader lần đầu thì đươc sau đó vào không được nữa,minh tắt cái khởi động nhanh rồi
nó cứ báo lỗi cáp là thế nào nhỉ
lecongdon
TÍCH CỰC
11 năm
@thanggialai09 Do bác chưa cài HTC Sync
dung hl
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác ơi máy em hàng cty phiên bản phân mềm 1.31.707.6 thì down bản 4.0.3 nào ah?
lecongdon
TÍCH CỰC
11 năm
@dung hl như video nhé, Asia WWE
bạn hướng dẫn root máy với.. mình muốn xoá mấy app mặc định
lecongdon
TÍCH CỰC
11 năm
@tungtrum0k Khong cần phải root, vào setting/app disable những app mình không thích.
@leecongdon Càng tìm hiểu về điện thoại HTC mới hiểu được vì sao những năm qua HTC thành công đến vậy.
lecongdon
TÍCH CỰC
11 năm
@conan_cth HTC chỉ thành công đến Q3/2011. Bắt đầu Q4/2011 đến nay thể hiện nhiều sự yếu kém so với các đối thủ.
ntvan
TÍCH CỰC
11 năm
@conan_cth Thành công ư???:eek::rolleyes: 😁
@ntvan Những năm qua!!!🆒
giao diện htc cho nữ đẹp thiệt, theo cá nhân m thấy ^.^ nhưng cho m hỏi là có những app ko gỡ bỏ dc mà chỉ xóa dữ liệu đi đc là sao. có nhiều app như Chứng khoán, v..v mình muốn xóa hẳn đi k đc. xóa dữ liệu mấy hôm nó lại có dữ liệu mới
@Giang_TLG0801 Làm như hướng dẫn của bạn ở trên vào setting/app disable
@conan_cth bạn ơi nhg nó ko gỡ đc cơ mà 😔 nó chỉ xóa đc dữ liệu thì sao
lecongdon
TÍCH CỰC
11 năm
@Giang_TLG0801 đừng lăn tăn mấy cái đó, nó ko ảnh hưởng gì đâu, nó cũng ko chạy ẩn, nếu không thích nhìn thì HIDE nó trong menu app đi.
Muốn gỡ bỏ phải root máy rồi cài titan backup nhưng hiện tại vẫn chưa root được, bạn chọn tắt đi ấy.
@conan_cth mình cài cho về mặc định nhà sản xuất thì có xóa đc ko ạ
Theo mình thấy aop đó là mặc định mà, dù có hard reset thì không mất được đâu.
Lên 4.0 chạy ổn định k bạn?
Lên 4.0 muốn xuống lại hệ điều hành gốc của máy thì làm thế nào bạn?
caobason89
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác ơi cho em xin file HTC Sync trong thẻ nhớ với. Lúc mua máy em format thẻ luôn nên mất rồi 😔
mình mới dùng có 1 ngày. chưa biết mấy cái từ root,fw ... là cái gì nữa. mà sao thấy máy này sóng yếu lắm có ai bị như e không
bác chủ thớt ơi cho em hỏi. em lên được 4.0 rồi nhưng mất cái biểu tượng thẻ nhớ làm sao bây giờ
killua142
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình cũng mới xài con này được hơn tuần, thấy ổn nên chưa up lên 4.0, thanks bác đã hỗ trợ mọi người 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019