Giới thiệu và hướng dẫn up ICS 4.0 cho HTC Rhyme

lecongdon
10/4/2013 2:48Phản hồi: 182
182 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác chủ thớt cho e xin cái link down htc sync với. E mua máy mà bị bọn nó luộc mất cái thẻ nhớ, nó đưa e cái thẻ k co file htc sync. Thank bác trước.
duchvm
ĐẠI BÀNG
11 năm
Máy mình up lên 4.0 bị lỗi Wifi, đang vào mạng bình thường thì tự nhiên mất mạng, cái i Phone cũng không kết nối được luôn, phải rút nguồn modem ra rồi cắm lại mới hết, lâu lâu lại bị một lần. Ai biết chỉ giùm mình cách khắc phục!

Sent from my HTC Rhyme S510b using Tinhte.vn
@duchvm Mình cũng bị y chang như của bạn, đi làm ở xa mà tối nào gọi điện về cũng nghe vợ réo là modem bị hư không hà, mặc dù sóng tốt nhưng kết nối lúc được lúc không. Từ lúc mua cái Rhyme này về làm cho cả laptop và điện thoại đều bị lỗi không kết nối ổn định với modem wifi ở nhà nữa. Pó tay.
@conan_cth bác setup lại cái modem wifi đi Vào Modem Wifi, phần Wireless Security cấu hình nhớ chọn Encryption là TKIP nhé, đừng để Auto

Nguồn bài viết : DroidViet.Com Điện thoại của mình khi kết nối wifi làm rớt mạng wifi
em ko co file sync nen tai tu htc support ve cai nhung khi up len bao loi usb la sao ????????????
Up lên android 4.0 có mất đi bảo hành ko bác? o_O
Máy mới mua cho người quen. 2 con luôn nên thận trọng là tốt.
@SoGetSu Yên tâm bác ơi, bảo hành tất.
killua142
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác cho em hỏi tí, loa bluetooth tức là ko cần đặt điện thoại trên loa loa vẫn phát nhạc được phải ko vậy, sao e cứ để đt vào loa thì lòa phát nhạc còn rút ra là tắt ngấm ( chuyển sang loa của đt).
Có ai làm ơn cho mình link htc sync ko ah !

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
killua142
ĐẠI BÀNG
11 năm
@forzet Mình xài Win 7 thấy kết nối bt mà bạn, bạn thử vào Cài Đặt=>Kết nối máy tính=> Chọn loại kết nối mặc định là " Ổ cứng di động" rồi chọn thực hiện thử xem.
forzet
TÍCH CỰC
11 năm
@killua142 Haizzzzzz, đã nói là WIN 7 hay bị lỗi vớ vẩn về USB chứ ko phải WIN 7 mắc lỗi này, có nghĩa là máy bị máy không do trước đó có thể cài driver, soft gây xung đột ... tốt nhất là kiếm máy khác, an toàn hơn là kiếm hệ điều hành khác ....
@forzet Win XP mình cài vẫn bị lỗi đấy
forzet
TÍCH CỰC
11 năm
@superman1802 check xem máy bạn cài và update Microsoft frame work chưa ?
có ai biết root con này k chỉ e với mới mua ẻm để nghịch en ròi mà chưa biết root ntn. có 2pic bảo là phải unlock bootloader (S-off) j j mà k nói rõ. root để cài thử cái fb home ai cài trên con này đc chưa
Sao up lên 4.0 mà lướt web hay chơi game là máy nóng ran và nhanh hết pin. Có ai bị ko vậy?
Mình mới up lên android 4.0.3 bằng phương pháp này, nhưng hình như đây là bản dùng cho nghiên cứu và phát triển thôi (710RD-reseach and deverlopment). Sau khi up máy bình thường, một lúc sau ko nhận thẻ nhớ và sim. lấy sim khác và thẻ nhớ khác lắp vào thì OK. Khoảng 1h sau lại ko nhận thẻ nhớ, mất vài lần như thế sau đó thì OK ko sao nữa. Ngày hôm sau máy mất mạng, phải tháo sim ra lắp lại, mất 3 lần như thế, mỗi lần cách nhau khoảng 30p. Kể từ đó (đã 1 ngày rồi) ko sao nữa chạy mượt. Nhưng máy chạy có vẻ nóng hơn khi chưa up. (ko chắc chắn vì khi chưa up mình cũng kô để ý lắm)
Bác nào đã up lên 4.0 rồi có bị như thế không, có phương pháp nào sửa ko?
Có ai biết khi nào thì HTC rhyme chính hãng tại Việt Nam được up lên 4.0 qua OTA ko? Và nếu đã up lên bằng pp này thì khi có bản OTA thi có up lại được nữa kô?
mucelago
ĐẠI BÀNG
11 năm
@forzet Hơ, có phải mod forzet bên 5giây ngày xưa ko nhỉ ?
forzet
TÍCH CỰC
11 năm
@mucelago Nó đó 😁 ko có ai dùng tên Forzet đâu
mucelago
ĐẠI BÀNG
11 năm
@forzet Haha cố nhân gặp nhau, robocop đây lâu rồi ko thấy ông xuất hiện tưởng rửa tay gác kiếm rồi, giờ lại gặp 😆.
forzet
TÍCH CỰC
11 năm
@mucelago Ặc, bó tay kakkaa
Mình vừa mới down được file rom gốc HTC Rhyme 2.3.5 RUUasiawwe1.31.707.6.exe. Mình muốn hỏi chút là nếu dùng phương pháp này để downgrade từ 4.0 xuống 2.3.5 có được kô, nếu kô được thì ai có thể giúp mình làm thế nào kô. Nghe nói dùng phương pháp này kô thể về ROM gốc được. Nhưng mình chưa tìm được phương án nào trên các diễn đàn
chủ pic ơi. mình bị mất thẻ nhớ jo` ko có phần HTC Sync thì làm thế nào để up bây jo.
mua về được mấy hum mình up lên 4.0.3 dùng đến bây giờ là được 3 tuần mà tại sao chơi game được 10 phút là máy nóng ran lên.lướt wed thì nóng ít hơn 1 tý,mới đầu lúc dùng 2.3.5 thì ko như vậy,ai biết cách khắc phục bảo mình qua địa chỉ :duydt4@gmail.com
up lên bản 4.0 lỗi wifi, điện thoại nóng quá
forzet
TÍCH CỰC
11 năm
Hai bạn sau khi lên 4.0 , factory reset lại máy rồi hãy sử dụng 😃
Nhận HTC Sync r. nhận firm máy r. mà chạy xong setup RUU cái giao diện BL vẫn đứng yên. xong r báo err. Híc.
duchvm
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình chọn encryption là TKIP nhưng thấy nó hiện dòng khuyến nghị màu đỏ là không hỗ trợ wifi chuẩn n? vậy là mạng sẽ chậm hơn à?
@duchvm tôi thấy nó vẫn vậy mà bởi mạng mình cũng có giới hạn thôi. quan trọng la bác vào mạng ổn định thôi, em đã vác máy đi thử mấy nơi rồi có lẽ tại cái modem wifi ở nhà củ chuối mới bị lỗi này chứ sang nhà mấy thằng bạn có chỉnh gì đâu mà nó vào ầm ầm chả lỗi gì
Hai bạn sau khi lên 4.0 , factory reset lại máy rồi hãy sử dụng 😃
mình factory reset rui máy vẫn nóng bạn ơi
ypmv2
TÍCH CỰC
11 năm
downgrade xuống 2.3.x được không các bác ơi.
các pro cho mình hỏi. lên 4.0 khi tắt máy hoàn toàn(bỏ chọn khởi động nhanh) rồi cắm sạc vào thì máy tự động vào CWM (để vậy khoảng 5' thì máy nóng ran), không sac nữa. dù mình chọn Power off trong CWM, máy thoát khỏi CWM, nhưng vài giây lại tự vào CWM lai. có pro nào bị như mình không? hướng dẫn mình khắc phục cái.
không biết để vậy dùng có vấn đề gì không? mà máy mình bị gì?
chân thành cảm ơn!!!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019