Giới thiệu và hướng dẫn up ICS 4.0 cho HTC Rhyme

lecongdon
10/4/2013 2:48Phản hồi: 182
182 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lam sao cai HTC Sync vay ban oi, chi minh voi
thấy trong thẻ nhớ đc tặng có mục htc sync trong có file set up .exe châc dùng để cài đặt
NCMINHHD
ĐẠI BÀNG
11 năm
Lên 4.0 của chủ top có tiếng Việt không các pro . Mà đến giờ đã ổn chưa , em đọc thấy nhiều lỗi thế ?
nightbg
ĐẠI BÀNG
11 năm
@NCMINHHD ổn hết bạn à, cái mình băn khoan nhất bây h là ko root được như mấy bro kia hướng dẫn thôi. ko cài được recovery
kaka012
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có cái rom mà làm củng ko xong..chán hơn ăn dán
bác nào giúp e với. đang up lên thì bị lỗi kết nối usb sau đó màn hình cứ hiện chữ HTC màu đen k làm j dc nữa hết hic
khai1984
ĐẠI BÀNG
11 năm
One of these error messages will appear when you use the incorrect RUU to update and the image file size is larger than the Flash ROM size. In this case, download the correct RUU version and try again.
up lên thì báo lỗi này, h máy k vào được, có bạn nào bị k, có bản room khác k cho mình với
Chủ thớt ơi, chạy xong cái RUU rồi, ấn Next rồi bây giờ nó hiện ra cái bảng verifying imformation on your android phone. please wait.. rồi thì rút cáp ra hay ngồi chờ vậy?
cài htc sync rồi nhưng mà kết nối vs máy tính nó không nhận
clapzen
ĐẠI BÀNG
11 năm
có ai bị lỗi giống mình không. khi mình bắt wifi là dùng đuọc một lúc là cả xóm tịt wifi lun. phải khởi động lại roter mới dùng được
duchvm
ĐẠI BÀNG
11 năm
@clapzen Mình bị cái này rồi, từ khi bỏ pass wifi đi thì hết bị

Sent from my LG-P690 using Tinhte.vn
cry4rever93
ĐẠI BÀNG
11 năm
eo. thấy các bác up lên mà cứ lỗi ầm ầm thế này thì nản quá đi. cũng đang có ý định muốn up đây. nhưng đang dùng ở bản 2.3.5 thì nó cứ thỉnh thoảng là " Điện thoại của bạn vừa tắt đột ngột. Báo cáo cho HTC " ? hay là chỉ root rùi xoá mấy ứng dụng k cần thiết thui nhỉ ^_^
-bạn unlock-bootloader, cài recovery, backup lại rom 2.3 gốc đó.
-re-lock rồi up lên 4.0 dùng cho HAY

ace cài recovery, up rom cook 4.0 có thể tham khảo bài bên này...
honka
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cắm điện thoại zô máy tính Sync không nhận ra nhỉ
e moi xai androi ban nào chỉ rõ giùm cái chổ cài htc sync.
trong thẻ nhớ j j ah.
- tải trên mạng về cài vô pc hay là cài trên cả hai máy pc và dt jay máy bạn.
có anh nào bị reset máy liên tục trong 1 ngày ko. lúc đầu mua bên FPT về thì lâu lâu mới bị 1 lần ah, up ICS 4.0 thì ko sao. máy nhìn đẹp lên hẳn. nhưng tự nhiên 2 ngày trở lại đây sụp nguồn, khởi động lại liên tục từ sáng đến chiều. bị vợ phàn nàn liên tục.hjc. vì đây là quà sinh nhật tặng vợ hồi cuối tháng 4. hjc.
Mong các anh cho phương án!
clapzen
ĐẠI BÀNG
11 năm
đây là do thím cái nhiều chưng trình trên "mắc kẹt" miễn phí nên bị quảng cáo nhiều tràn ram nên bị khởi động lại. mình đã từng bị. và đã khắc phục được bằng cách hạnc hế ứng dụng miễn phí. nhất là của freesoft
Mình cũng rất thích up lên 4.0 nhưng còn một băn khoăn duy nhất là nhiều bạn nói bị lỗi wifi. Bạn nào khắc phục được hướng dẫn sửa lỗi wifi một cách cụ thể đi (mình dùng wifi ghé nhà hàng xóm)
Ferrari1102
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình cũng mới mua máy, vẫn đang chạy room stock nhưng pin luôn luôn báo 100%, có cách nào sửa cái này không các bác

mình củng không rành về android nhưng mình vừa mới ra hãng ho up len 4.0.3 rồi. mình xài thấy nó mượt hơn cái 2.3 ah.
wifi thì xài bt bạn nhé.
còn ngôn ngữ thì tuỳ vùng mà nhà sx để còn lại là ẩn hết. phải tải app MoreLocale là set được hết.

wifi của bạn yếu củng có thể là do fw bị lỗi j đó. or phần cứng. chứ tớ xài htc rhyme vẫn bt bạn nhé.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019