Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Giới thiệu và hướng dẫn up ICS 4.0 cho HTC Rhyme

lecongdon
10/4/2013 2:48Phản hồi: 182
182 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

em mới mua con này, muốn up lên 4.0 mà sao đọc cmt thấy lỗi lầm nhiều quá :-s,
cái đó là ai cũng bị hay là hên xui vậy ạ? Chứ em chán cái giao diện lắm rồi T_T
@hell_angel68 tôi xài thấy có lỗi lầm j đâu bạn.
Em làm đúng theo các bước đến đoạn kết nối fastboot usb với pc ko đc. htc sync đc cài trên pc rồi và trong thẻ nhớ cũng đã có. Đến đoạn fastboot usb với pc thì ko thấy gì. ko có thông báo lỗi hay gì cả. bật htc sync trên pc thì nó thông báo ko có thiết bị nào đc kết nối..!! Ai giúp e với.. tks nhìu ạk.

E ko bít có thiếu file "htc sync of macos" gì đó ko nhỉ!!
cho hoi khi vào bootloader rồi sau kết nối máy tính mà sao khi mình cắm cáp vào rồi sau đó vô htc sync thi không có kết nối với điện thoại'
sao up len khong duoc the nay.den doan vao bootloader sau do ket noi may tinh thi khong duoc.cam cap vo may tinh roi ma vo htcsyns thi khong co thiet bi nao ket noi
clapzen
ĐẠI BÀNG
11 năm
dẽ như ăn cơm mà.
lainam205
ĐẠI BÀNG
11 năm
có bạn nào biết cách tắt lock screen đi không giúp mình với?
LamHung
ĐẠI BÀNG
11 năm
bản này có tiếng việt ko nhỉ bác chủ ( đang định mua cho bà chị gái nhưng coi room riếc thế nào đã)
xuanquyen09
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác chủ thớt ơi... Gần đến bước cuối thỳ hiện Lỗi 171 là sao ạ? Trong khi em cài HTC sync rồi ạ?
@xuanquyen09 bạn làm theo cách sau nha:
1. Mở file rom lên, để đó đừng làm gì hết.
2. Vào Start -> Run -> gõ %temp%
3. Search trong Folder tìm file rom.zip
4. Đem file đó ra chỗ khác và đổi tên thành PI46IMG.zip chép vào thẻ nhớ.
5. Đưa máy vào Bootloader để máy kiểm tra FW mới và chọn Update ( quá trình ngày mất khoảng 15-20p)
*** Yêu cầu máy phải relocked bootloader.
lainam205
ĐẠI BÀNG
11 năm
bị lỗi kết nói
có thể do bạn chưa kết nói điện thoại với máy tính thành công, khi nào hiện fastboot USB là ok.
Mình mua máy xách tay mỹ thì có lên 4.0.4 theo topic này dc ko nhỉ...hoặc có thể up ota ko nhỉ...hỏi thôi vì đang định mua chứ chưa mua

Gửi từ IM-A820L của tôi bằng cách sử dụng ứng dụng Vegaviet
cho em hỏi lúc nào bộ sưu tập nó báo lỗi thẻ nhớ thì có cách nào khắc phục ko?
còn bảo hành nhưng HTC rhyme có bảo hành thẻ nhớ ko vậy?
sao k dow dc v4.o vậy bcas chủ thớt
A ơi cho e hỏi khi e úp gần xong rồi nó báo lổi 155 là sao a.a fix e với được không.
à quên e đang dùng w8 để úp.
các bạn cho mình hỏi có cách úp ntn có khác úp qua case ko. http://cafeso.yes24.vn/ZineTechView.aspx?BoardNo=51811&currentPage=9
và file PI46IMG.ZIP có phải chính là ROOM gốc 4.0 không a.
@Hua_kec cách up thì khác nhưng cách up này đơn giản hơn nhiều. không đụng nhiều đến máy tính, cách up này là up rom gốc
@lyphucnguyen vậy file PI46IMG chắc hẳn chưa room gốc rồi bác. giờ kiếm đâu được con này a. bên diễn đàn kia link die rồi ai giúp e với.
@Hua_kec Link
https://docs.google.com/file/d/0Bz1N_VfS0U1cVU9UMFlkVndGS00/edit?pli=1
cần rom stock 2.3.5 sense 3.5 number 1.31.707.6 của vietnam đợt hàng khuyến mãi 3,5tr năm 2013.
ace nào có chia sẽ giúp nhé
thanks
bạn d0wn link này nhé..

@thuandiennang cảm ơn nhìu nhé
@thuandiennang sao mình tải tới 91% thì ko tải đc nữa, nó hiện bảng ntn là sao bạn
@pluu9090 xóa đi... d0wn lại là ok
uppppppppppppppppppppppppppppppppppp
up xong wifi xài ko được chỉ cách khắc phục với a..
@dangminhchauakgl úp lại, rồi flash boot.img theo rom nhé bạn. ;)
freedom95
ĐẠI BÀNG
10 năm
file htc sync trong thẻ nhớ e lỡ xóa mất r. bác nào có cho e xinh cái link phát. vs lại cài driver r thì có cần cài htc sync k vậy các bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019