[Gionee] Hướng dẫn Root, cài recovery , Rom cook Passion, Power, Lotus, Infinity

pirates30
5/11/2012 16:31Phản hồi: 1.009
1.009 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác nào có Room Cock Cho Power chưa.Có thì share anh em với
vitani
ĐẠI BÀNG
11 năm
@linhthuy1996 làm dc chưa bạn
ps: rom cook bạn ơi , à mình cũng sn 96
hj, Mình làm được rồi.Đang chờ rom cook thôi, bạn đã cài recovery chưa,
vitani
ĐẠI BÀNG
11 năm
@linhthuy1996 chưa ^^! hổm root xong thấy yên rồi thôi, sợ wậy một hồi bay luôn cái máy ^^! mình root để xóa mấy cái apps cho trống bộ nhớ thôi
:eek::eek: help !!!! con của em làm theo y như hướng dẫn của bác mà không dc bác ah!! hic no không hiên gì trên diện thoại cả !! kể cả kho em dùng
wondershare kết nối bình thường huhuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuu ai còn cách nào giúp em với !!!! con của em là : gionee ìninity power
😔:( :( nhờ các cao thủ help em xin cảm ơn!!!
co ai vao duoc recovery cua power chua? minh dinh cai rom lai nhung k vao dc recovery..ai bt share giup minh voi!
anh ơi recovery cho may gionee lotus gn305 không chạy
cac anh chi lm on huong dan chi tiet room cook gionee infinity passion giùm em với.
pirates30 anh oi lm on cho e hỏi. máy em là máy gionee infinity passion .máy của e đã root nhưg k hiểu sao khi vào google play thì khôg có kết nối wifi nhữg cái khác dùng wifi vẫn ngon lành
pirates30
TÍCH CỰC
11 năm
@zangge34 bạn thử chạy lại stock. rồi root lại xem. có ai bị thế bao giờ đâu 😃
Nhug mà e mới dùng máy này đc khoảng 2 tuần cho nên e k hiểu lắm về các cách chạy lại stock này. Tuy đã nhiều lần thử nhưng k chạy lại đc, mog anh có thể hd chi tiết cho e đc k ạ, e cảm ơn anh rất nhiều.😃
pirates30
TÍCH CỰC
11 năm
@zangge34 bên topic của bác thaihoc cũng hướng dẫn chi tiết rùi mà ^^ bạn chỉ cần chú ý cài đc driver cho máy tính và khi up ko được lắp pin vào máy là đc thôi 😃
Thank.😃
em cũng làm giống như các anh hướng dẫn nhưng tới bước cuối cùng máy sập nguồn rồi đợi một chút máy tự khởi động lại mà nếu mình khởi động lại thì cũng chẳng thấy chú robot nào bay trong gió cả, làm lại mấy lần rồi cũng chẳng thay đổi được gì cả, mọi người có cách nào chỉ em với. Xin cám ơn ạ (em cũng đang dùng máy passion)
vitani
ĐẠI BÀNG
11 năm
@abc99 bạn ưi bạn vào app drawer (nôm na là nút home để vào list các ứng dụng í) sẽ thấy 1 apps là super user, icon con android mặc áo choàng bay bay. chứ nó k hiện ra màn hình cho bạn đâu
EM mới mua con Gionee Power, sao mới dùng 3 ngày mà vào phần CAI ĐẶT > Pin thì bị thông báo lỗi là

"Rất tiếc,Cài đặt đã dừng lại"

Máy chưa kịp root luôn. mới sạc đc 1 lần!
mấy anh cho em xin rom cook của gionee pioneer 3G với. 😔
e mới mua con gionee passion chưa đc 1 tháng. cài cái khóa màn hình = hình vẽ, xong tự nhin qên mất. thế là mò đã nó khóa lun. ai chỉ cho e cách factory reset gionee passion với!!!! cứu e!!
@beatboxerLTP bạn nhấn tổ hợp phím...
nguồn + volum( - )
>>>clearn flash. nói chung là chọn chữ clearn..
Mình không cài được Recovery như cách của topic, ai chỉ mình với, mình xài GN800, đã có Rom roài, nhưng ko có Recovery cũng vô dụng 😔. Cài vô nó reset máy lại nhưng ko vào Recovery mà khởi động lại máy thôi, tắt nguồn giữ 2 nút nó cũng ko vào :(
@blessedsword Mình cũng bị tình trạng này, ai cao thủ giúp với !
Kin_92
TÍCH CỰC
11 năm
Tình hình là đã kích hoạt init.d và cài beat audio thành công cho Power 😃
@Kin_92 Bạn chỉ giáo cho anh em zới ,
Xin đa tạ !

tangiaokti@gmail.com
@Kin_92 Bạn chỉ giáo cho anh em zới ,
Xin đa tạ !

tangiaokti@gmail.com
@Kin_92 Sư huynh chia sẻ để anh em "bay" zô like tối tăm mặt mũi cái nè.....;)
@trungop Ở đây nè bạn : đăng nhập vào mediafire mà down hén
http://www.tinhte.vn/threads/tong-hop-stock-rom-gionee-passion-power.1706484/

Nếu bạn up được ROM gốc thì show 1 bài hướng dẫn luôn nhé , mình down về rùi mà chưa có kinh nghiệm chạy nó .;)

tangiaokti@gmail.com
rymmy55
ĐẠI BÀNG
11 năm
Huong dẫn trên topic có đó bạn

Sent from my INFINITY_POWER using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095