[Gionee] Hướng dẫn Root, cài recovery , Rom cook Passion, Power, Lotus, Infinity

pirates30
5/11/2012 16:31Phản hồi: 1.009
1.009 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tombsnow
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác nào mua con ktouch w686 chưa sao sánh chất lượng máy và màn hình của 2 em này thế nào w686 pin 2000mah nhưng máy cầm khá nhẹ loa đủ to
hang gionee nay co ben khong may bac
pirates30
TÍCH CỰC
11 năm
@jackiegiang hiện tại thì mới dùng đc 1 tuần thấy khá ổn =)) chưa hỏng bác ạ. up rom các kiểu mà ko bị teo ^^ .
pirates30
TÍCH CỰC
11 năm
Update tin vui cho anh em là đang tải rom gốc về rồi nhá =)) có gì em sẽ test đầu tiên cho các bác. . đây là con đường quay lại bờ cho anh em Cooker. ^^ Dung lượng là 433mb, chẳng biết tải về rồi up lên đâu. Thôi đưa luôn link tải gốc cho các bác cho tiện. Có điều kiện ngồi công ty sẽ up sang hot khác cho các bác :
Link tải : http://dl.vmall.com/c0ra9ku7mg
Pass giải nén : bbs.apkhot.com
Anh em Click thẳng vào cái file
GN700W-GNWBW6803-T14W-A.rar​
là tải về được
Tin buồn là bản này mã là GN700W. và lại ko có tiếng việt =)). Chưa xin đc bản của Passion roài 😔(
dragonsouth
ĐẠI BÀNG
11 năm
@pirates30 Bác có thể chỉ em kĩ hơn tí đc hok, tại e hỏi bác google rùi mà chả ra cái j cả, hay bác cho em đường link bên tinhte về đề tài này đc hok, em đag mún up rom này wá.
pirates30
TÍCH CỰC
11 năm
@dragonsouth đây bác làm thử nhé. 😃
http://trainghiemsmartphone.vn/threads/up-rom-bang-flash-cho-s02.1001/
pirates30
TÍCH CỰC
11 năm
@dragonsouth đây bác làm thử nhé. 😃
http://trainghiemsmartphone.vn/threads/up-rom-bang-flash-cho-s02.1001/
@dragonsouth qua bên Q-mobile s11 xem đi bạn, up rom các kiểu.
tombsnow
ĐẠI BÀNG
11 năm
trên này co nhiêu bác dung power pin 2500mah ko ạ. cho minh hoi ngoai camera phụ thì nó co đèn led hiển thi sạc pin và cuôc gọi nhỡ hay tin nhắn ko
pirates30
TÍCH CỰC
11 năm
@tombsnow mình nhớ là ko có 😃
@tombsnow K co bac ak. Mjnh k thay chj thay cai den cam ung khoang cach cua no thui
pirates30
TÍCH CỰC
11 năm
có cách rồi đây bác nhé. bác xóa file recovery cũ trong thẻ nhớ tức là cái Recovery Lewa. bác copyfile recovery.img này vào.

https://www.box.com/s/acylhi8t4gp1s8wf7g34

rồi dùng cái MobileUncle Tool . update recovery như đã hướng dẫn là sẽ về đc recovery cũ mặc rom stock bác nhé. Em đã test .OK 😃

Đây là recovery mặc định của Gionee Passion nha.
Vì tìm đc rom stock rồi mà ^^ Nhưng lại là GN700w chứ ko phải passion
Ak ma ae tren nay cho mjnh hoi. Minh dang dung cpu tunner de ep xung cho may.that ra la chi ha xung nhip no xuong khi k xai de do ton pin thoi.lamnhu vay thuog co anh huong j toi may k vay ae? Ai co kjnh nghiem ep xung cho y kjen dungmjnh nhe
pirates30
TÍCH CỰC
11 năm
@nguyentrai67 Do 1ghz lõi kép là full cpu rồi nên kéo xuống ko ảnh hưởng phần cứng đâu bác. Ảnh hưởng phần mềm chút thôi. Như hơi chậm, giật, lag. Ko đáng kể.^^ e cũng đang dùng setcpu. 😃

Sent from my GiONEE GN700W using Tapatalk 2
Trung ơi cho mình hỏi , bản stock này camera còn bị lỗi không bạn .
pirates30
TÍCH CỰC
11 năm
@thaihoctgdd E chưa chạy. Nhưng chắc chắn hết ngược camera bác ạ. ^^

tombsnow
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bác cho mình hỏi chiếc này xài 3g lâu tầm 3h có nóng không
độ ổn định của máy như thế nào
pirates30
TÍCH CỰC
11 năm
@tombsnow Chưa thấy lúc nào nog tới mức sập nguồn bác ạ.^^ ko như mấy con sony, chơi game nặng 1 lúc nóng quá sập nguồn. 😃

Bác nào có USB Driver cho con Passion không cho em với. Laptop em ngu quá không tự nhận được. hic
pirates30
TÍCH CỰC
11 năm
@fk.t0ny bác tải cả này về setup cho laptop là nhận đủ driver nha. cài xong kết nối điện thoại cho nó vs máy tính nó nhận đt là ok. ^^
https://www.box.com/s/rhtn30t78iyzihr1w0k4
pass nếu có : pirates30
pirates30
TÍCH CỰC
11 năm
Tin mới 😁 mình đang thử nghiệm 1 bản rom cook cho Passion vừa build xong ngày 2/11 . Bản này có tiếng việt cực kỳ mượt mà. nhiều cái hay, giao diện giống như giao diện mặc định của android thực sự rất tuyệt vời ^^
- Tối ưu hóa rất ổn định
- Tăng tốc độ phản ứng của màn hình cảm ứng (cái này cực kỳ tuyệt vời, như 4.1 ^^)
- Có thể mở khóa bằng phím giảm âm lượng (2 phím gần nhau nên bấm thoải mái 😆 Khôn phết)
dragonsouth
ĐẠI BÀNG
11 năm
@pirates30 Thế á nghe thik thật, bác đã test em nó chưa có bị lỗi gì không, cái rom lewa hum bữa up vô ngốn ram kinh em không có cài cái gì hết mà nó chỉ còn trống có 80mb thoy.
Có gì bác up lên cho ae xem trai nghiệm nha, e đang định đem lên TCC cho mấy anh gionee cài lại rom gốc của máy. ^^!
@pirates30 Co ban cho power k bac ?
Ranham
ĐẠI BÀNG
11 năm
@pirates30 Hi vọng vào bác nhiều lắm đó bác up mau mau cho ae trãi nghiệm nha bác

Sent from my GOOGLE NEXUS using Tinhte.vn
pirates30
TÍCH CỰC
11 năm
@nguyentrai67 bác chịu khó tìm theo mã của máy . chắc là cũng có đấy ạ. do em dùng passion nên ko để ý cho power mấy 😁
mykina18
ĐẠI BÀNG
11 năm
Con Passion này màu sắc màn hình thế nào các bác chứ em thấy con lotus màn hình xấu lắm, còn thua con ascend Y200 của em. Hiện giờ mua hàng gionee trừ TGDD ra ở đâu đảm bảo nhất các bạn?
pirates30
TÍCH CỰC
11 năm
@mykina18 Em thấy đủ dùng bác ạ ^^ ko đẹp đến tầm s2, s3 nhưng cũng hơn galaxy y, Ace =))
@mykina18 Bạn đến showroom của Gionee để tham khảo bạn nha,B5A7 Lam Sơn, P.2, Q.Tân Bình, TP.HCM số ĐT: (08) 73 06 33 66
@Phoenixcare bác chính hãng đây rồi,bác cho chúng e xin stock để dự bị với,Tết Tây này thì có khuyến mãi gì không bác? Sắp tới Chim Lửa có nhập thêm các máy mới nào nữa không?
@casanava90 Mình không biết nữa bạn khi nào có sản phẩm mới mình sẽ up hình lên 😃
Chung ơi , còn cái link nào khác không. Link này chậm quá. 24mb mà 1 tiếng. Mạng wifi gia đình nên rất khỏe nha. Thanks C

Sent from my INFINITY_PASSION using Tinhte.vn
À thôi. Cũng còn có 3' .

Sent from my INFINITY_PASSION using Tinhte.vn
Tình hình là con Passion của em nó vẫn chưa thấy thẳng ku android bay trong gió mà nó chỉ chậm đi khá nhiều thôi bác chủ pic à
pirates30
TÍCH CỰC
11 năm
@fk.t0ny 😁 bác thử kiếm cái máy tính khác xem ,Anh em đều làm đc hết mà 😆 xem lại ăn ở thế nào mà mình lại đen thế này =))
pirates30
TÍCH CỰC
11 năm
TCC
TCC trả lời chưa có rom gốc này bác ah 😁 ko hiểu làm ănkieuer gì luôn 😆
thi452003
ĐẠI BÀNG
11 năm
Up room mới lên chưa bác, dùng rom hiện tại cũng sướng nhưng chưa thoả mãn hết được 😆
dragonsouth
ĐẠI BÀNG
11 năm
Co
Có rùi bác ạ, tại hum bữa có nhờ 1 anh bên TCC xin cái rom gốc về cài nhưng a í ko cho kiu đem máy lên hỗ trợ cài dum thui..
Chừng nào mới có bản rom cook của bác vậy.
pirates30
TÍCH CỰC
11 năm
@dragonsouth èo lại còn thế nữa à :/ ngoài bắc bảo chưa có. chờ xin trong nam. Anh em xem thế nào hack nó về đê ;)) mãi mà chưa có đường quay lại bờ thế này. cứ cook mãi =))
pirates30
TÍCH CỰC
11 năm
@dragonsouth èo lại còn thế nữa à :/ ngoài bắc bảo chưa có. chờ xin trong nam. Anh em xem thế nào hack nó về đê ;)) mãi mà chưa có đường quay lại bờ thế này. cứ cook mãi =))
Ranham
ĐẠI BÀNG
11 năm
ủa em ho
ủa em hỏi TCC ở tp họ nói là có mà bác ngta nc cứmang máy lên ngta sẽ cài l;ại cho mà
rymmy55
ĐẠI BÀNG
11 năm
mọi người chia sẻ kinh nghiệm và úng dụng hay cho các em Gionee đê😁
Con power chien game nang lax wa cac bac. Co cach nao khac phuc k. Con ipod 3 cua mjnh chien cung 1 game ma muot hon nhjeu.trong khj con ipod3 chay co 600mhz,con con nay toi 1ghz ma lax bac bac .
pirates30
TÍCH CỰC
11 năm
@nguyentrai67 so sánh khập khiễng quá bác ơi. android hệ điều hành nó ngốn rất nhiều phần cứng ^^ không thể đem so sánh vs IOs đc. ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019